เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 27, 2024, 04:28:54 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4 5 ... 9
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ...สรุป เมื่อเช้าผมผิดเหรอเนี๊ยะ...  (อ่าน 7787 ครั้ง)
คนตัวอ้วน+ผมรักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1057

« ตอบ #15 เมื่อ: มีนาคม 08, 2014, 12:38:33 PM »

ชอบคุณครับผม...ผมเซ็งตรงที่จุดแผลมันเป็นขอบประตูครับ ทีแรกมันยุยไปลึกกว่านี้ครับ ผมเอาคีมคีบดัดออกมาครับ ตอนนี้เลยเอาสติ๊กเกอร์ใสปิดเอาไว้ไม่ให้สีร่อนเวลาไปเข้าคาร์แคร์ครับ...

จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15856

No justice No peace

« ตอบ #16 เมื่อ: มีนาคม 08, 2014, 05:14:19 PM »

ชอบคุณครับผม...ผมเซ็งตรงที่จุดแผลมันเป็นขอบประตูครับ
ทีแรกมันยุยไปลึกกว่านี้ครับ ผมเอาคีมคีบดัดออกมาครับ
ตอนนี้เลยเอาสติ๊กเกอร์ใสปิดเอาไว้ไม่ให้สีร่อนเวลาไปเข้าคาร์แคร์ครับ...

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
lek
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1594

การแบ่งปัน ทำให้เราและคนอื่นมีความสุข

« ตอบ #17 เมื่อ: มีนาคม 08, 2014, 05:20:41 PM »

วันนี้ออฟโรดนิดหน่อย  ถอยชนตอไม้ธรรมดาครับของมันขนกันได้

มีความสุขแบบที่เรามีก็พอhttp://www.gunsandgames.com/smf/index.php?board=29.0  (รวมพลคนอีสาน)
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #18 เมื่อ: มีนาคม 08, 2014, 05:45:36 PM »

เรื่องธรรมดาของคนใช้รถครับ...

ดาบอย่าไปคิดมาก...

รถผมป้ายแดงอยู่ไม่กี่วันก็ได้แผลไปแล้ว... Cheesy
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #19 เมื่อ: มีนาคม 08, 2014, 05:46:17 PM »

+1 ให้ดาบไปแล้วนะครับ...

เป็นกำลังใจที่ไม่เถียงแฟนไปตอนเช้า... เยี่ยม
nut.ta
Hero Member

คะแนน 1089

« ตอบ #20 เมื่อ: มีนาคม 08, 2014, 05:52:21 PM »

ไหว้ ไหว้

SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

ผ่านทะเล เห็นบึงน้ำไร้ความหมาย

« ตอบ #21 เมื่อ: มีนาคม 08, 2014, 06:37:30 PM »

ไม่เคยมีผู้หญิงคนไหนกล้าทำนิสัยแบบนี้ใส่ผมครับ

แต่จอด/หยุดรถแบบนั้นผมไม่เคยทำนะน้าดาบ ที่จอดในห้างก็ไม่ทำ  Grin

What man is a man , who does not make the world better?
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #22 เมื่อ: มีนาคม 08, 2014, 07:02:31 PM »

เรื่องธรรมดาของคนใช้รถครับ...

ดาบอย่าไปคิดมาก...

รถผมป้ายแดงอยู่ไม่กี่วันก็ได้แผลไปแล้ว... Cheesy

ว่าตามหมอ รุต ละครับ

อย่าไปคิดมาก แต่ควรคิดบวก และให้คิดถึง สวัสดิภาพของแฟน ดีกว่า ที่เขาไม่เป็นอะไร ก็ดีแล้ว
ไม่ว่าดาบจะคิดอะไรในใจ แต่ควรบอกเขาไป ว่าเป็นห่วง ตัวเขามากกว่า ว่าไม่เป็นอะไรก็ดีแล้ว  
ใช้โอกาสนี้ ซื้อใจไว้ อีกชั้น

และที่ดาบโดนเขาสวน นั้น เหตุเกิดจาก ดาบไปตำหนิ เขาก่อน เขาจึงต้องใส่เอาบ้าง

ส่วนเรื่องรถบุบนั้น สำหรับผมถือว่า เล็กน้อยมาก.. คนขับรถทุกคน ส่วนมากรถถูกอะไรนิด ก็หัวเสีย
ผมไม่สนใจเลย รถเสียก็ทำใหม่ ไม่ทำจะเป็นรอยบุบบ้างจะเป็นไรไป

รถผมป้ายแดง ๓ คัน  คันแรกในชีวิต เพื่อนขอยืมไปต่างอำเภอ มันเอาซากมาคืนหลังจากพลิกไป ๒ ทอด
คนที่ ๒ - ๓ ถูกชนประกบหัวท้าย   เอาแค่คนไม่เจ็บก็ดีแล้ว

รถ-ปืน สิ่งของทุกอย่างซื้อมาให้มันรับใช้เรา เราอย่าไปรับใช้และหัวเสียเพราะมัน เลยครับ Cheesy
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 08, 2014, 07:36:03 PM โดย Ro@d - รักในหลวง » บันทึกการเข้า

Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #23 เมื่อ: มีนาคม 08, 2014, 07:07:38 PM »

ที่ผมบอกไปข้างบน เป็นหลักคิดเลยนะครับ เลือกคิดมอง ให้เห็นเป็นรื่องบวกไว้เสมอ ถ้าผ่านเรื่องแบบนี้ไปได้

ต่อไป กับเรื่องจุกจิก หยุมหยิม ไร้สาระแก่นสาร เราจะนิ่ง และไม่ไปเสียเวลากับมันเลย ครับ:D

นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #24 เมื่อ: มีนาคม 08, 2014, 07:16:50 PM »

ประกันชั้น๑ ปีที่๒ หมดอายุ ๓๐ ม.ค.๕๗ ครับ ช่วงนี้ยุ่งๆ ยังไม่ได้ต่อ ปก.ชั้น๑ ซวยๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆคร๊าฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟ...

มันจะเป็นแบบนี้ประจำ กลับไปบ้านรอบที่แล้ว รถจอดตั้งอยู่ ๒ อาทิตย์ ไม่ได้ขับ เลยไปเอาออกมาขับ ขับๆไป เหลือบไปเห้นทะเบียนขาด พรบ. ขาด เลยเลี้ยวกลับบ้านทันที ถึงบ้านหาเอกสาร ป.๑ ก็ขาดเหมือนกัน ถึงว่าทำไมรถจอด ผบ. ไม่เอาไปขับ เลยต้องเอาไปต่อทุกอย่างหมดแล้วค่อยขับครับ ไม่งั้นไม่สบายใจครับ ขับรถไม่มี ป.๑ ครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #25 เมื่อ: มีนาคม 08, 2014, 07:19:11 PM »

ประกันชั้น๑ ปีที่๒ หมดอายุ ๓๐ ม.ค.๕๗ ครับ ช่วงนี้ยุ่งๆ ยังไม่ได้ต่อ ปก.ชั้น๑ ซวยๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆคร๊าฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟ...

แผลแค่นี้
ซ่อมหมดประมาณกี่พัน?
ทำประกัน.....หมดไปเท่าไหร่
เคมกลับ  ได้เท่าไหร? ก็ได้ตามที่ซ่อม
รถผมที่จอดอยู่ตอนนี้  ทั้ง ๔ คัน ไม่เคยทำประกันชั้นหนึ่ง
ไม่ได้คิดว่าจะไม่มีอุบัติเหตุ แต่คิดว่าจะพยายามไม่เป็นฝ่ายผิด ครับ
        รถยนต์ผม 
เคยถอยชนรถเข็ญเนื่องจากกลางคืน
แล้วพวกดันเอารถเข็ญมาจอดไว้ท้ายรถผม
เลยถอยชน  ไปทำสีหมดไป สามพันกว่าบาท
เพื่อนผมบอกว่านั่นถ้าทำประกันชั้นหนึ่ง  ไม่ต้องมาเสียเกือบ ๔ พัน
ผมตอบกลับ โชคดี เสียแค ๔ พัน  ถ้าทำประกันชั้นหนึ่ง  คงต้องเสียทิ้งไปสองหมื่น
(หรือเท่าไหร่ ผมไม่เคยทราบ)เล่นเอาเพื่อนงง  รถเขาทำประกันชั้น ๑ ตลอด 
แต่พอโดนอะไร มักจะไม่แจ้ง กลัวเสียประวัติไม่ได้ส่วนลดในปีต่อไป ผมละงงยิ่งกว่า?
        สรุป  ตั้งแต่ใช้รถมา
๒๑ ปี  บวกลบคูณหารแล้ว
เสียค่าซ่อมสีจากเหตุต่าง ๆ ไม่กี่ตังค์
กับถ้าทำประกัน  คงเสียเงินทิ้งไปไม่รู้เท่าไหร่
ผมคิดเช่นนั้น  แล้วก็ทำเช่นนั้น ครับ

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #26 เมื่อ: มีนาคม 08, 2014, 07:24:31 PM »

อะไรเสียแล้วเสียไป
คิดมากเป้นทุกข์เปล่า ๆ ครับ ดาบ
        สมัยอยู่อิสานหลายปีมาแล้ว
ไปธุระในเมืองกับแฟน เขากดตังค์ ๖ หมื่น
แล้วพากันไปในห้าง  ยังไม่ทันได้ซื้ออะไร ชักหิว
เลยชวนกันไปกินข้าวก่อน  พอเดินไปจะไปซื้อคูปอง
แฟนหน้าซีด ตกใจบอกผมเสียงสั่น  กระเป๋าสตางค์หล่นหาย
เท่านั้นแหละ  ผมเดินไปกอดคอเลย  แล้วบอกสั้น ๆ ว่า "ช่างหัวมัน"
เขาเลยชวนกลับบ้าน  ผมว่าได้ กลับไปกินข้าวที่บ้านเราก็ได้
พอไปถึงรถ  ปรากฏว่าหล่นอยู่ตรงข้างเบาะ  นั่นถ้าผมดุแฟน ก็คงดุเปล่า ๆ

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #27 เมื่อ: มีนาคม 08, 2014, 07:54:02 PM »

อย่างน้อยครั้งหน้าน้าดาบบอกให้เธอระวังก่อนเปิดประตูรถ เธอจะไม่หงุดหงิดแล้วครับ... แต่นายสมชายเห็นอย่างนึงคือ เธอไม่ระมัดระวังแบบนี้ ต้องคอยดูแลเธออย่าให้ไปพลาดเรื่องอื่นอีกครับ เพราะบางเรื่องจะไม่ใช่แค่ซ่อมรถยนต์อย่างกรณีนี้...

เรื่องความปลอดภัย โดยเฉพาะบนถนนนี่นายสมชายระวังมาก, คนที่ไม่คุ้นเคยกันมานั่งบนรถนายสมชายแล้วมักหงุดหงิด เพราะนายสมชายจะเตือนหมด ตั้งแต่ให้รัดเข็มขัดฯ ไม่เอาของวางกระจกหลัง/กระจกหน้า มีสมาธิไม่พูดคุยกัน(หรือเปิดเพลงดังๆ)ในช่วงคับขันฯ เช่นระหว่างเข้าแยกที่กำลังแย่งเลนกัน ฯลฯ... นายสมชายขับรถยนต์มาได้ 33 ปี ขับในเมืองมุดซ้ายขวาเป็นกิจวัตร, ไม่เคยเกิดอุบัตืเหตุร้ายแรงค่าซ่อมเกินหลักพันบาท(มีครั้งเดียวเมื่อ 20 กว่าปีที่แล้ว - ถอยชนกำแพงวัด เพราะคุยเพลิน) และไมเคยได้ใบสั่งขณะรถวิ่ง(เคยโดนเรื่องจอดที่ขาวแดง 1 ครั้ง) และจะปลอดภัยตลอดไปครับ...
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1057

« ตอบ #28 เมื่อ: มีนาคม 08, 2014, 08:06:46 PM »

ขอบคุณทุกท่านครับสำหรับแง่คิดและกลังใจ +๑ ให้ทุกท่านครับ...แง่คิดของพี่หมู่น่าสนใจครับ รถคันแรกซื้อมือสอง ใช้ ๗ ปี ทำแต่ พ.ร.บ.ตามกฎหมาย ไม่เคยเฉี่ยวเคยชน ไม่เคยทำสีเลย ถือว่าคุ้ม...พอคันนี้ซื้อ มือ๑ เขาแถม ปก.๑ ให้ พอปีสองก็ซื้อเอง ปก.๑ หมดไปหมื่นห้า(ประวัติดี)ก็ไม่เคยเคลม แถ่ถ้าทำสีตรงแผลที่เห็นก็คงไม่เกินสองพัน ลองคิดๆดูแล้ว หมดประกันหมื่นห้า แต่ซ่อมสองพัน แถมต้องโดนค่าแอ็กเซ็บอีก ผมว่าบริษัทกินพุงกาง...เดี๋ยวลองคำนวนอย่างพี่หมูดูดีกว่า...ขอบคุณทุกท่านอีกครั้งครับ...

จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1057

« ตอบ #29 เมื่อ: มีนาคม 08, 2014, 08:08:47 PM »

ยายบร๊าบบ...ผมก็บวกให้นะ...

หน้า: 1 [2] 3 4 5 ... 9
  พิมพ์