เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 27, 2024, 06:15:40 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 8 9
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ...สรุป เมื่อเช้าผมผิดเหรอเนี๊ยะ...  (อ่าน 7837 ครั้ง)
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #60 เมื่อ: มีนาคม 09, 2014, 06:32:23 PM »

กล้าเนาะ
ผมขนาดนินทายังไม่กล้าเลย... คิก คิก คิก คิก

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
TakeFive
Sr. Member

คะแนน 171

« ตอบ #61 เมื่อ: มีนาคม 09, 2014, 06:36:52 PM »

แผลนิดเดียวเองครับ แถมจุดไม่สำคัญ ยิ่งถ้าเป็นรถใช้งาน เป็นผม ผมรอให้มีรอยเพิ่ม ค่อยทำสีทั้งบานทีเดียวครับ
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15856

No justice No peace

« ตอบ #62 เมื่อ: มีนาคม 09, 2014, 07:09:07 PM »

อ้าวดาบยังอยู่รอดปลอดภัยดีเหรอครับ

มีอย่างที่ไหนไปต่อว่าเมียแล้วมาถามว่าผิดเหรอ ผิดเต็มๆเลยครับ
เมียเป็นสิ่งศักดิ์สิทธิ์ประจำบ้านชนิดหนึ่ง เลยแหละครับ

เธอจะอยู่เหนือเงื่อนไขทุกอย่าง
เพื่อนผมเคยบอกไว้ว่าเมียก็เหมือนพระภูมิเจ้าที่ครับ
เวลาจะมาต้องเชิญมา พอมาแล้วไล่กลับก็ไม่ได้ครับ๕๕๕๕
มีคำพูดอยู่คำนึงว่า "ด่าพ่อแม่ยังพอคบ ด่าเมียที่เคารพคบไม่ได้"

555555  ยายสนับสนุน พี่แป  ชอบ  " จ่อ "  อ่ะ ฮา

ยายมีคำแนะนำ  เพิ่มเติม สำหรับ  "ดาบอ้วน"  อ่ะ ฮา

ถ้า ป้าเขายังไม่ทำหมัน  พรุ่งนี้  พาไปตรวจ "ฉี่"  น๊าาา  ฮา  ยี๊ แบร่

555555  ท่าทาง  " ท้อง  "  เมื่อคืน  อ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
คนตัวอ้วน+ผมรักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1057

« ตอบ #63 เมื่อ: มีนาคม 09, 2014, 07:20:28 PM »

ด้วยความเคารพครับ ยายบร๊าบบบบบบ...ทายผิดๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ...เมื่อวานงดครับ แต่วันนี้... ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย...

จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา
Hero Member

« ตอบ #64 เมื่อ: มีนาคม 09, 2014, 07:22:35 PM »

ด้วยความเคารพครับ ยายบร๊าบบบบบบ...ทายผิดๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ...เมื่อวานงดครับ แต่วันนี้... ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย...

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
แปจีหล่อ
Hero Member

คะแนน 6324

« ตอบ #65 เมื่อ: มีนาคม 10, 2014, 01:20:44 AM »

จะไม่งดได้ไงล่ะ ดีไม่ดีเมื่อคืนอาจโดนเมียขังไว้นอกห้องซะละมั้ง

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

ผ่านทะเล เห็นบึงน้ำไร้ความหมาย

« ตอบ #66 เมื่อ: มีนาคม 10, 2014, 10:13:31 AM »

อ้าว ผมนึกว่าฟอร์ด  คิก คิก

What man is a man , who does not make the world better?
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #67 เมื่อ: มีนาคม 10, 2014, 10:14:44 AM »

ทะเลาะกับเมีย ละเหี่ยใจที่สุดครับดาบ จำไว้ว่าเราผิดทุกกรณี  โดนชก โดนชก โดนชก

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1057

« ตอบ #68 เมื่อ: มีนาคม 10, 2014, 10:15:50 AM »

หิหิหิ...ช่วงนี้ ขำขำ กับชีวิตครับ...

จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา
TUI 48
Sr. Member

คะแนน 332

« ตอบ #69 เมื่อ: มีนาคม 10, 2014, 10:31:27 AM »

ผู้ชาย 99.99% กลัวเมีย..(รวมทั้งผมด้วย) 5555555

ถ้าจะมีคำพูดที่ให้ทำให้ตัวเองดูดีหน่อยก็.."เราให้เกียรติเค้า"...จริงมั๊ยครับ อ.สมชาย... คิก คิก คิก คิก
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #70 เมื่อ: มีนาคม 10, 2014, 11:36:28 AM »

กลัวซะที่ไหน
ไปอบรม วิทยากรถาม "ใครกลัวเมีย  ยกมือขึ้น"
ยกมือกันให้พรึบ  ผมไม่ยกอยู่คนเดียว วิทยากรรีบเดินมาถามว่าไม่กลัวเมียเหรอ
ผมบอก"กลัวครับ  แต่เมียบอกไม่ให้บอกใคร" เป็นไง ๆ เจ๋งไหมครับ.... เยี่ยม อ๋อย เศร้า หัวเราะร่าน้ำตาริน

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
Hero Member

« ตอบ #71 เมื่อ: มีนาคม 10, 2014, 11:51:34 AM »

ผู้ชาย 99.99% กลัวเมีย..(รวมทั้งผมด้วย) 5555555

ถ้าจะมีคำพูดที่ให้ทำให้ตัวเองดูดีหน่อยก็.."เราให้เกียรติเค้า"...

จริงมั๊ยครับ อ.สมชาย... คิก คิก คิก คิก

555555  ยายฮา  พี่ตุ้ย  อ่ะ  ฮา 55555

ยกอะไรไม่ยก  อ้างถึง  " จานโฉมชาย (ฮา)  "  5555555555

ขานี้ ไม่ต้อง  ได้ยินเสียง   ไม่ต้องเห็นตัว    ร๊อกส์ อ่ะ ฮา ยี๊ ยี๊
แค่  "เห็น เงา"  แว๊บเดียว  ขาสั่น แล้วอ่ะ ฮา   ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

พอๆ  กับ  เจอ "วิญญาน"  ตอนเดือนมืด  อ่ะ ฮา   หัวเราะร่าน้ำตาริน

พี่ชงโค  เขาเล่าว่า  พอสามโมง ปุ๊บบ  ฮา  Grin Grin Grin

เตรียมถือม๊อบ  ถือไม้กวาด   ทำความสะอาดบ้าน แล้วอ่ะ ฮา   ตกใจ

ผ้าซักตอนเช้า  พอแห้งตอนเย็น  ต้อง เก็บ มา "รีด" อีกอ่ะ ฮา 5555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก แบร่ แบร่

ยายก็  "งง ๆ "  ทำมัย กล้าม แกใหญ่ อ่ะ ฮา

5555 อ๋อออออออออ  "ยกเตารีด"  อ่ะ ฮา   เศร้า เศร้า เศร้า คิก คิก

หัว...ฆรวย

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1057

« ตอบ #72 เมื่อ: มีนาคม 10, 2014, 11:57:22 AM »

ไปอบรม วิทยากรถาม "ใครกลัวเมีย  ยกมือขึ้น"
ยกมือกันให้พรึบ  ผมไม่ยกอยู่คนเดียว วิทยากรรีบเดินมาถามว่าไม่กลัวเมียเหรอ
ผมบอก"กลัวครับ  แต่เมียบอกไม่ให้บอกใคร" เป็นไง ๆ เจ๋งไหมครับ.... เยี่ยม อ๋อย เศร้า หัวเราะร่าน้ำตาริน

มุกนี้ชั่งล๊ำลึกยิ่งนัก...

nut.ta
Hero Member

คะแนน 1089

« ตอบ #73 เมื่อ: มีนาคม 10, 2014, 12:06:46 PM »

สมแล้วที่เป็นครูบาอาจารย์ เยี่ยม เยี่ยม คิก คิก

Hero Member

« ตอบ #74 เมื่อ: มีนาคม 10, 2014, 12:12:25 PM »

สมแล้วที่เป็นครูบาอาจารย์ เยี่ยม เยี่ยม คิก คิก

55555 โถ จะเขียนให้งาม  จะพูดให้สวย  ให้ดูดี   ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

55555 มันก็แปลความได้ว่า  "  กลัวเมีย " ทั้งสิ้น หรอก อ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 8 9
  พิมพ์