เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 27, 2024, 04:23:40 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 3 4 5 [6] 7 8 9
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ...สรุป เมื่อเช้าผมผิดเหรอเนี๊ยะ...  (อ่าน 7772 ครั้ง)
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #75 เมื่อ: มีนาคม 10, 2014, 12:22:17 PM »

ผู้ชาย 99.99% กลัวเมีย..(รวมทั้งผมด้วย) 5555555

ถ้าจะมีคำพูดที่ให้ทำให้ตัวเองดูดีหน่อยก็.."เราให้เกียรติเค้า"...

จริงมั๊ยครับ อ.สมชาย... คิก คิก คิก คิก

555555  ยายฮา  พี่ตุ้ย  อ่ะ  ฮา 55555

ยกอะไรไม่ยก  อ้างถึง  " จานโฉมชาย (ฮา)  "  5555555555

ขานี้ ไม่ต้อง  ได้ยินเสียง   ไม่ต้องเห็นตัว    ร๊อกส์ อ่ะ ฮา ยี๊ ยี๊
แค่  "เห็น เงา"  แว๊บเดียว  ขาสั่น แล้วอ่ะ ฮา   ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

พอๆ  กับ  เจอ "วิญญาน"  ตอนเดือนมืด  อ่ะ ฮา   หัวเราะร่าน้ำตาริน

พี่ชงโค  เขาเล่าว่า  พอสามโมง ปุ๊บบ  ฮา  Grin Grin Grin

เตรียมถือม๊อบ  ถือไม้กวาด   ทำความสะอาดบ้าน แล้วอ่ะ ฮา   ตกใจ

ผ้าซักตอนเช้า  พอแห้งตอนเย็น  ต้อง เก็บ มา "รีด" อีกอ่ะ ฮา 5555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก แบร่ แบร่

ยายก็  "งง ๆ "  ทำมัย กล้าม แกใหญ่ อ่ะ ฮา

5555 อ๋อออออออออ  "ยกเตารีด"  อ่ะ ฮา   เศร้า เศร้า เศร้า คิก คิก

ยายบ๊าบโลว์เทค!!!... ว้า...

เขาเลิกตากผ้ามาตั้ง 20 ปีแล้ว ยายบ๊าบไปซื้อเครื่องอบผ้ายี่ห้ออิเลกโทรลักซ์ ขนาด 7.5 กก. ราคา 15000.- บาท... อบผ้าได้ทุกกาลอากาศ(ฝนตกก็ผ้าแห้ง - เมียไม่หงุดหงิด) อบแล้วผ้าไม่ยับย่น รีดแผล็บเดียวเรียบนิ๊ง...

กล้ามโตเพราะยกแผ่นเหล็กต่างหาก... ฮา...

ปล.ตามกระทู้นี้ เรื่องค่าซ่อมรถไม่ควรเสียดาย แต่ที่ควรระวังคือต้องมองซ้าย-มองขวา-มองพื้น-มองเท้าก่อนเปิดประตูลงจากรถบนต์ทุกครั้ง ตรงนี้ต้องทำเป็นนิสัยห้ามพลาดเป็นอันขาด...
คนตัวอ้วน+ผมรักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1057

« ตอบ #76 เมื่อ: มีนาคม 10, 2014, 12:24:18 PM »

ผมเคยเห็นคลิปข่าว ผัวตีเมีย เห็นตียังกะตีวัวกะตีควาย...คนที่น่าสงสารที่สุดไม่ใช่เมีย(เพราะอาจจะปากเปราะ เลยโดน)แต่กลับเป็นลูก ลูกที่ยังไม่รู้ประสีประสา เห็นภาพแบบนั้น เวลาโตขึ้นเด็กจะเป็นเด็กที่เก็บกดในเรื่องของความรุนแรงในอดีตที่มันยังติดตาอยู่...ดังนั้นผมจึงเลือกที่จะ เกรงใจแฟน อาจจะมีโต้เถียงบ้าง แต่การลงไม้ลงมือ ผมไม่ขอทำครับ...เพื่อนผมหลายคนบอกว่า มันไม่เคยกลัวเมียเลย(นั่งดริ๊งและนินทาเมียกัน)พากันคุยใหญ่คุยโต ไม่กลัวอย่างโน๊นอย่างนี้ พอจัดทริปไปกินเลี้ยงรุ่นที่วังน้ำเขียว ให้ไปแบบครอบครัว เพื่อนที่มันคุยว่าไม่กลัวเมีย มันแอบมาคุยกะผมว่า เรื่องที่คุยวันนั้น ห้ามเอามาเป็นประเด็นเล่ากันในวันนี้นะ ไอ้ดาบ...แน๊ะดูไอ้คนไม่กลัวเมียมันพูดสิครับ...หิหิหิ...

จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15856

No justice No peace

« ตอบ #77 เมื่อ: มีนาคม 10, 2014, 12:37:14 PM »

ผู้ชาย 99.99% กลัวเมีย..(รวมทั้งผมด้วย) 5555555

ถ้าจะมีคำพูดที่ให้ทำให้ตัวเองดูดีหน่อยก็.."เราให้เกียรติเค้า"...

จริงมั๊ยครับ อ.สมชาย... คิก คิก คิก คิก

555555  ยายฮา  พี่ตุ้ย  อ่ะ  ฮา 55555

ยกอะไรไม่ยก  อ้างถึง  " จานโฉมชาย (ฮา)  "  5555555555

ขานี้ ไม่ต้อง  ได้ยินเสียง   ไม่ต้องเห็นตัว    ร๊อกส์ อ่ะ ฮา ยี๊ ยี๊
แค่  "เห็น เงา"  แว๊บเดียว  ขาสั่น แล้วอ่ะ ฮา   ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

พอๆ  กับ  เจอ "วิญญาน"  ตอนเดือนมืด  อ่ะ ฮา   หัวเราะร่าน้ำตาริน

พี่ชงโค  เขาเล่าว่า  พอสามโมง ปุ๊บบ  ฮา  Grin Grin Grin

เตรียมถือม๊อบ  ถือไม้กวาด   ทำความสะอาดบ้าน แล้วอ่ะ ฮา   ตกใจ

ผ้าซักตอนเช้า  พอแห้งตอนเย็น  ต้อง เก็บ มา "รีด" อีกอ่ะ ฮา 5555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก แบร่ แบร่

ยายก็  "งง ๆ "  ทำมัย กล้าม แกใหญ่ อ่ะ ฮา

5555 อ๋อออออออออ  "ยกเตารีด"  อ่ะ ฮา   เศร้า เศร้า เศร้า คิก คิก

ยายบ๊าบโลว์เทค!!!... ว้า...

เขาเลิกตากผ้ามาตั้ง 20 ปีแล้ว

ยายบ๊าบไปซื้อเครื่องอบผ้ายี่ห้ออิเลกโทรลักซ์ ขนาด 7.5 กก. ราคา 15000.- บาท...
อบผ้าได้ทุกกาลอากาศ(ฝนตกก็ผ้าแห้ง - เมียไม่หงุดหงิด)
อบแล้วผ้าไม่ยับย่น รีดแผล็บเดียวเรียบนิ๊ง...

กล้ามโตเพราะยกแผ่นเหล็กต่างหาก... ฮา...

555555  อ๊าววว  งั้นเรื่องที่พี่ชงโค  เอามาพูด เอามาเขียน   ก็เป็นเรื่องจริงอ่ะ ดิ ฮา   555555

5555555  จานโฉมชาย (ฮา)  ตาย  ตาย ตาย  "  รับสารภาพ "  เองเล้ย  อ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #78 เมื่อ: มีนาคม 10, 2014, 12:43:54 PM »

ผมเคยเห็นคลิปข่าว ผัวตีเมีย เห็นตียังกะตีวัวกะตีควาย...คนที่น่าสงสารที่สุดไม่ใช่เมีย(เพราะอาจจะปากเปราะ เลยโดน)แต่กลับเป็นลูก ลูกที่ยังไม่รู้ประสีประสา เห็นภาพแบบนั้น เวลาโตขึ้นเด็กจะเป็นเด็กที่เก็บกดในเรื่องของความรุนแรงในอดีตที่มันยังติดตาอยู่...ดังนั้นผมจึงเลือกที่จะ เกรงใจแฟน อาจจะมีโต้เถียงบ้าง แต่การลงไม้ลงมือ ผมไม่ขอทำครับ...เพื่อนผมหลายคนบอกว่า มันไม่เคยกลัวเมียเลย(นั่งดริ๊งและนินทาเมียกัน)พากันคุยใหญ่คุยโต ไม่กลัวอย่างโน๊นอย่างนี้ พอจัดทริปไปกินเลี้ยงรุ่นที่วังน้ำเขียว ให้ไปแบบครอบครัว เพื่อนที่มันคุยว่าไม่กลัวเมีย มันแอบมาคุยกะผมว่า เรื่องที่คุยวันนั้น ห้ามเอามาเป็นประเด็นเล่ากันในวันนี้นะ ไอ้ดาบ...แน๊ะดูไอ้คนไม่กลัวเมียมันพูดสิครับ...หิหิหิ...
        ผมโดนเพื่อนแซวเรื่องนี้เยอะ
มีวันหนึ่งงานแต่งนายกเทศมนตรีแถวที่ทำงาน
เขาให้จัดวงดนตรีเด็กไปเล่นในงาน ผมเห็นว่าเป็นงานช้าง
เลยรวมตัวครูดนตรี เล่นกันเองดีกว่า  สมเกียรติเจ้าบ่าวหน่อย
ไม่มีค่าตัว  ขอแต่โต๊ะจีน ๓ โต๊ะ ข้างเวที แฃะให้ทุกคนพาเมียมาด้วย
เสร็จงานนั่งกินได้ไม่นาน  เมียเพื่อนคนหนึ่ง เอ่ยปากขึ้น ไป พี่กลับเถอะ
แค่นั้นแหละ พวกลุกเดินตามเมียต้อย ๆ เล่นเอาเพื่อนแซวกันยันลูกบวชโน่นแหละ ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
Hero Member

« ตอบ #79 เมื่อ: มีนาคม 10, 2014, 12:48:43 PM »

ผมโดนเพื่อนแซวเรื่องนี้เยอะ
มีวันหนึ่งงานแต่งนายกเทศมนตรีแถวที่ทำงาน
เขาให้จัดวงดนตรีเด็กไปเล่นในงาน ผมเห็นว่าเป็นงานช้าง
เลยรวมตัวครูดนตรี เล่นกันเองดีกว่า  สมเกียรติเจ้าบ่าวหน่อย
ไม่มีค่าตัว  ขอแต่โต๊ะจีน ๓ โต๊ะ ข้างเวที แฃะให้ทุกคนพาเมียมาด้วย

เสร็จงานนั่งกินได้ไม่นาน  เมียเพื่อนคนหนึ่ง เอ่ยปากขึ้น ไป พี่กลับเถอะ
แค่นั้นแหละ พวกลุกเดินตามเมียต้อย ๆ
เล่นเอาเพื่อนแซวกันยันลูกบวชโน่นแหละ ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

55555  เดี๋ยว  ไอ้พวกที่เหลือ  ก็เดิม "ตามเมีย"  ต้อยๆ กลับบ้าน  เหมือนกัน อ่ะ ฮา   ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

5555 แล้วทำมัย  พวกเมีย  พวกผู้หญิง  ต้องเดิน  "นำหน้า"  ด้วยว๊าาา อ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1057

« ตอบ #80 เมื่อ: มีนาคม 10, 2014, 12:49:57 PM »

เวลาหมากัด...มันจะได้กัดเมียก่อนไงยาย...หิหิหิ...

จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #81 เมื่อ: มีนาคม 10, 2014, 12:53:51 PM »

555555  อ๊าววว  งั้นเรื่องที่พี่ชงโค  เอามาพูด เอามาเขียน   ก็เป็นเรื่องจริงอ่ะ ดิ ฮา   555555
5555555  จานโฉมชาย (ฮา)  ตาย  ตาย ตาย  "  รับสารภาพ "  เองเล้ย  อ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ทำงานบ้านไม่ใช่เรื่องน่าอายหรอก ยายบ๊าบเอ๊ย... การเอาใจเมียให้อารมณ์ดีๆ คือหน้าที่ชนิดหนึ่งของผัวไงเล่า... ฮา...

เดี๋ยวนี้มีเครื่องทุ่นแรงทั้งน้าน เช่นสมัยก่อนงานไม้ฯเป็นเรื่องใหญ่เพราะเบื่อตอกตะปูเลื่อยไม้, เดี๋ยวนี้กลายเป็นเรื่องสนุกสนาน เพราะเครื่องทุ่นแรงมันราคาถูกดี... นี่ก็ว่าจะซื้อแท่นเลื่อยปรับองศาได้ยี่ห้อ PX-Tools ที่โฮมโปรกำลังลดราคาเหลือแค่ 5000.- บาทเอ๊งงง(ถูกเป็นขี้ไปเลย-ฮา), จะเอามาสร้างบ้านต้นไม้(บนต้นอิทนิลหน้าบ้าน)ไว้นั่งจู๋จี๋กับเมียวันเสาร์อาทิตย์...

ซื้อเครื่องมือพวกนี้ทีละอย่าง 2 อย่างโดยไม่รู้ตัว... ตอนนี้ชักอยากทำศาลาเล็กๆ เป็นช็อปเอาไว้เก็บเครื่องมือ+ทำงานอดิเรก... ฮา...
Hero Member

« ตอบ #82 เมื่อ: มีนาคม 10, 2014, 01:02:48 PM »

เวลาหมากัด...มันจะได้กัดเมียก่อนไงยาย...หิหิหิ...

555555  พวก  "ผู้ร้าย  ปากแข็ง"  สารภาพแล้ว อ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ฮา  ซู๊ด ยอด  คืนนี้  " ปั๊ม "  อีกรอบ ฮา   ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

55555  พรุ่งนี้  เปลี่ยน  "รถใหม่"  เล้ย อ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

Hero Member

« ตอบ #83 เมื่อ: มีนาคม 10, 2014, 01:08:12 PM »

555555  อ๊าววว  งั้นเรื่องที่พี่ชงโค  เอามาพูด เอามาเขียน   ก็เป็นเรื่องจริงอ่ะ ดิ ฮา   555555
5555555  จานโฉมชาย (ฮา)  ตาย  ตาย ตาย  "  รับสารภาพ "  เองเล้ย  อ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ทำงานบ้านไม่ใช่เรื่องน่าอายหรอก ยายบ๊าบเอ๊ย...
การเอาใจเมียให้อารมณ์ดีๆ คือหน้าที่ชนิดหนึ่งของผัวไงเล่า... ฮา...

เดี๋ยวนี้มีเครื่องทุ่นแรงทั้งน้าน

เช่นสมัยก่อนงานไม้ฯเป็นเรื่องใหญ่เพราะเบื่อตอกตะปูเลื่อยไม้,
เดี๋ยวนี้กลายเป็นเรื่องสนุกสนาน เพราะเครื่องทุ่นแรงมันราคาถูกดี...

นี่ก็ว่าจะซื้อแท่นเลื่อยปรับองศาได้ยี่ห้อ PX-Tools ที่โฮมโปร
กำลังลดราคาเหลือแค่ 5000.- บาทเอ๊งงง(ถูกเป็นขี้ไปเลย-ฮา),
จะเอามาสร้างบ้านต้นไม้(บนต้นอิทนิลหน้าบ้าน)ไว้นั่งจู๋จี๋กับเมียวันเสาร์อาทิตย์...

ซื้อเครื่องมือพวกนี้ทีละอย่าง 2 อย่างโดยไม่รู้ตัว...
ตอนนี้ชักอยากทำศาลาเล็กๆ เป็นช็อปเอาไว้เก็บเครื่องมือ+ทำงานอดิเรก... ฮา...

55555  จ๊าน  "วางแผน"  อะไรไว้เร๊อะ  อ่ะ ฮา  5555
ทำให้แนบเนียน   ทำ  " ประกันชีวิต"  เยอะๆ  น๊าาาาา ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

อย่าไปซื้อเล้ยไอ้ยี่ห้อ    PX-Tools  อ่ะ ฮา   ยิ้มีเลศนัย

ไปคลองถมโน่น  ซื้อยี่ห้อ  " Maktec "  เป็นของ แบรนด์ มากีต้า อ่ะ ฮา ฮา  แลบลิ้น

55555  ราคา  "หกพัน - "  คุณภาพดีกว่าเยอะ อ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

« ตอบ #84 เมื่อ: มีนาคม 10, 2014, 01:12:48 PM »

กลุ่มลุกทีหลัง
ลุกพร้อมกัน เลยไม่มีใครแซวใคร ครับยาย ขำก๊าก ขำก๊าก
        พูดถึงเรื่องเลื่อย  ผมก็ใช้ของ " Maktec "
ใช้มาหลายปี ทนใช้ได้ อะไหล่มีให้เปลี่ยนทุกชิ้น
เมื่อก่อนผมทำเฟอร์นิเจอร์บิลล์อินด้วย แต่ตอนนี้เลิกทำแล้ว ครับ

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #85 เมื่อ: มีนาคม 10, 2014, 01:42:39 PM »

โอ้... 6000 เพิ่มแค่พันเดียวได้ของดีหน่อย อย่างนี้น่าซื้อของดีไปเลย...

ปัญหาส่วนตัวของนายสมชายคือเวลามันอยากทำมันก็เริ่มต้นสนุกดี แต่พอเริ่มทำไปได้กลางทางแล้วบางทีมันเบื่อแล้วอ่ะ... โครงการค้างๆ+วัสดุค้างๆ เกลื่อนบ้านจนไม่มีที่เก็บแล้ว, แล้วประเดี๋ยวก็ได้ไอเดียใหม่ แต่แผล็บเดียวก็เบื่อ...

เห็นรายการทัวร์ยุโรปฯ ก็น่าไป เพราะเดี๋ยวนี้ไม่แพงแล้ว(โผล่มาอีกโครงการแล้ว)... แต่เรือบินมาเลย์เพิ่งตกนี่ชักแหยงๆ... ฮา...
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #86 เมื่อ: มีนาคม 10, 2014, 02:51:30 PM »

555555  อ๊าววว  งั้นเรื่องที่พี่ชงโค  เอามาพูด เอามาเขียน   ก็เป็นเรื่องจริงอ่ะ ดิ ฮา   555555
5555555  จานโฉมชาย (ฮา)  ตาย  ตาย ตาย  "  รับสารภาพ "  เองเล้ย  อ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ทำงานบ้านไม่ใช่เรื่องน่าอายหรอก ยายบ๊าบเอ๊ย... การเอาใจเมียให้อารมณ์ดีๆ คือหน้าที่ชนิดหนึ่งของผัวไงเล่า... ฮา...

เดี๋ยวนี้มีเครื่องทุ่นแรงทั้งน้าน เช่นสมัยก่อนงานไม้ฯเป็นเรื่องใหญ่เพราะเบื่อตอกตะปูเลื่อยไม้, เดี๋ยวนี้กลายเป็นเรื่องสนุกสนาน เพราะเครื่องทุ่นแรงมันราคาถูกดี... นี่ก็ว่าจะซื้อแท่นเลื่อยปรับองศาได้ยี่ห้อ PX-Tools ที่โฮมโปรกำลังลดราคาเหลือแค่ 5000.- บาทเอ๊งงง(ถูกเป็นขี้ไปเลย-ฮา), จะเอามาสร้างบ้านต้นไม้(บนต้นอิทนิลหน้าบ้าน)ไว้นั่งจู๋จี๋กับเมียวันเสาร์อาทิตย์...

ซื้อเครื่องมือพวกนี้ทีละอย่าง 2 อย่างโดยไม่รู้ตัว... ตอนนี้ชักอยากทำศาลาเล็กๆ เป็นช็อปเอาไว้เก็บเครื่องมือ+ทำงานอดิเรก... ฮา...

บวกให้พี่สมชาย ๑ แต้มครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #87 เมื่อ: มีนาคม 10, 2014, 02:55:10 PM »

บวกให้พี่สมชาย ๑ แต้มครับ

ทอนคืนครับ... เมียอารมณ์ดีนี่บ้านเหมือนสวรรค์ครับ... ฮา...
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1057

« ตอบ #88 เมื่อ: มีนาคม 10, 2014, 05:34:24 PM »

เพื่อนที่เป็น ผจก.มาสด้าราชาโคราช โทรมา บอกว่าจะเปลี่ยนคันใหม่ไหม๊เอาคันเก่ามาแรกไปเลย...ใช้สิทธิ์ กบข. ผมบอกปัดไปแบบไม่ลังเลครับว่ามันขาดทุนเยอะเกินไปว่ะเพื่อน แถมต้องมาเริ่มผ่อนใหม่อีกตะหาก สวยหน่ะสวยอยู่นะ M3 โฉมใหม่ แต่ม๊ายยยยมีตังค์เพื่อนเอ๊ย...

Hero Member

คะแนน 1830

« ตอบ #89 เมื่อ: มีนาคม 10, 2014, 05:53:49 PM »

รถซื้อมือหนึ่ง
พอจะขายที ใจหายจริง ๆ ครับ
ยังคุยกะแฟนว่าเอ หรือถ้าซื้ออีกที
เราหามือสองสภาพดี ๆ ประวัติดี ๆ ดูมั่งเป็นไง
ใช้สักสามสี่ปีก็ขาย  ไม่ต้องไปเจ็บตัวมาก

หน้า: 1 ... 3 4 5 [6] 7 8 9
  พิมพ์