เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 27, 2024, 04:21:36 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 5 6 7 [8] 9
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ...สรุป เมื่อเช้าผมผิดเหรอเนี๊ยะ...  (อ่าน 7766 ครั้ง)
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15856

No justice No peace

« ตอบ #105 เมื่อ: มีนาคม 11, 2014, 02:24:28 PM »

ส่วนเรื่องนางยกน่ะ   หนีแว๊บ    ก่อนโดนศาลสอยยย... ฮา...

55555  หนีที่ไหน  ไปหา  "หลักฐาน"  มัด โฉมชาย (ฮา) ต่ะ หาก อ่ะ  ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
Hero Member

« ตอบ #106 เมื่อ: มีนาคม 11, 2014, 02:31:36 PM »

<a href="http://www.youtube.com/v/8YFytq9XZok#t=54" target="_blank">http://www.youtube.com/v/8YFytq9XZok#t=54</a>

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #107 เมื่อ: มีนาคม 11, 2014, 03:14:04 PM »

ส่วนเรื่องนางยกน่ะ   หนีแว๊บ    ก่อนโดนศาลสอยยย... ฮา...
55555  หนีที่ไหน  ไปหา  "หลักฐาน"  มัด โฉมชาย (ฮา) ต่ะ หาก อ่ะ  ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

แสดงว่าลืมเรื่องพี่ชายอีโง่มันหนีไปยังไง... มอบตัวก่อน แล้วประกันตัวไปแค่ 2 แสนบาทเอ๊ง ทำไก๋ขออนุญาตไปญี่ปุ่นแล้วแว่บ(เสียดายไม่ได้ขี่เรือบินมาเลย์)... ฮา...
ChongKo
Hero Member

คะแนน -1176

« ตอบ #108 เมื่อ: มีนาคม 11, 2014, 04:16:22 PM »

ไม่รู้ว่ายายบ๊าบอ่านบทความล่าสุดของจักรภพ เพ็ญแขหรือไม่... มีหลายจุดที่อยากบอกว่ามันไม่ใช่อย่างที่จักรภพเอามาบิดเบือนหรอกฯ...

จักรภพฯ กับสุวรรณ วลัยเสถียรฯ ทั้ง 2 คนนี้จำหน้านายสมชายได้ เพราะเคยเถียงกันมาหลายยกสมัยที่นายสมชายยังรับราชการอยู่ สมัยนั้นนายสมชายยังเด็กอยู่ ต้องนั่งบังหลัง"นาย"เถียงในห้องประชุมหลายโอกาส หลายวาระ... 2 คนนี้คล้ายกันคือจับแพะชนแกะ แล้วอธิบายเรื่องให้ดูยุ่งยากซับซ้อนเ ตกใจกินจริงโดยอาศัยเนื้อหาที่คนสับสนฯ แล้วก็เอาหัวแพะต่อกับตัวแกะ จากนั้นก็หลอกคนอื่นบอกว่าแพะกับแกะคือสัตว์ชนิดเดียวกัน...

ผมว่าอย่างน้อยคุณจักภพและอ.สุวรรณ ทั้งสองท่านก็พูดจาสุภาพเรียบร้อย เป็นผู้ดีมีสกุล ไม่ได้หยาบคาย  เหมือนคุณสมชาย
คนอย่างคุณไม่มีค่าพอที่จะไปเถียงท่านทั้งสองหรอก  อย่าพยายามตีตนเสมอท่านเลยครับ

ว่าแต่ทำไมถึงต้องระเห็จออกราชการ มานั่งอยู่บ้านเฉยๆ  ให้ภรรยาออกไปทำงานคนเดียวล่ะครับ?
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #109 เมื่อ: มีนาคม 11, 2014, 04:23:31 PM »

ผมว่าอย่างน้อยคุณจักภพและอ.สุวรรณ ทั้งสองท่านก็พูดจาสุภาพเรียบร้อย เป็นผู้ดีมีสกุล ไม่ได้หยาบคาย  เหมือนคุณสมชาย
คนอย่างคุณไม่มีค่าพอที่จะไปเถียงท่านทั้งสองหรอก  อย่าพยายามตีตนเสมอท่านเลยครับ

ว่าแต่ทำไมถึงต้องระเห็จออกราชการ มานั่งอยู่บ้านเฉยๆ  ให้ภรรยาออกไปทำงานคนเดียวล่ะครับ?

บอกแล้วไงควายโง่เอ๊ย. ว่ารับราชการมันไม่รวยไง... แล้วแหกตาดูหุ้น 5 ตัวที่บอกเอาไว้เมื่อวานนี่ข้างล่างด้วย วิ่งฉิวเลย...

เมียไปทำงานก็เพราะมีเกียรติสูง กฎหมายสั่งให้คนที่เกี่ยวข้องต้องให้การเคารพ(แต่เงินเดือนน้อยกว่าเล่นหุ้น)... อย่างควายชงโคไปโง่ยืนด่าเนี่ย ติดคุกเดี๋ยวนั้นเลยอ่ะ... ฮา...

ควายเอ๊ยยย... ฮา...

หุ้นรายตัวบางตัวเพิ่งเริ่มขึ้น เช่น BTS BJC SUSCO JAS TIPCO...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 11, 2014, 05:28:21 PM โดย นายสมชาย(ฮา) - รักในหลวง » บันทึกการเข้า
ChongKo
Hero Member

คะแนน -1176

« ตอบ #110 เมื่อ: มีนาคม 11, 2014, 04:40:31 PM »

ผมว่าอย่างน้อยคุณจักภพและอ.สุวรรณ ทั้งสองท่านก็พูดจาสุภาพเรียบร้อย เป็นผู้ดีมีสกุล ไม่ได้หยาบคาย  เหมือนคุณสมชาย
คนอย่างคุณไม่มีค่าพอที่จะไปเถียงท่านทั้งสองหรอก  อย่าพยายามตีตนเสมอท่านเลยครับ

ว่าแต่ทำไมถึงต้องระเห็จออกราชการ มานั่งอยู่บ้านเฉยๆ  ให้ภรรยาออกไปทำงานคนเดียวล่ะครับ?

บอกแล้วไงควายโง่เอ๊ย. ว่ารับราชการมันไม่รวยไง... แล้วแหกตาดูหุ้น 5 ตัวที่บอกเอาไว้เมื่อวานนี่ข้างล่างด้วย วิ่งฉิวเลย...

เมียไปทำงานก็เพราะมีเกียรติสูง กฎหมายสั่งให้คนที่เกี่ยวข้องต้องให้การเคารพ(แต่เงินเดือนน้อยกว่าเล่นหุ้น)... อย่างควายชงโคไปโง่ยืนด่าเนี่ย ติดคุกเดี๋ยวนั้นเลยอ่ะ... ฮา...

หุ้นรายตัวบางตัวเพิ่งเริ่มขึ้น เช่น BTS BJC SUSCO JAS TIPCO...

ผมว่าคุณสมชายชอบอวดรวยพร่ำเพรื่อ เกินปกติที่คนทั่วๆไปเค้ากระทำกัน มีปมด้อยเรื่องฐานะรึเปล่าครับ

ผมรู้จักคนรวยๆก็หลายคน  ไม่มีใครเค้ามาพูดพร่ำเพรื่อเรื่องความรวยของเค้าเลย

ว่าแต่คุณสมชายเวลาไปไหนๆ แขวนป้ายที่คอเลยรึเปล่าครับ ว่า  "ตรูรวยนะโว๊ย" คิก คิก
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #111 เมื่อ: มีนาคม 11, 2014, 04:49:14 PM »

ผมว่าคุณสมชายชอบอวดรวยพร่ำเพรื่อ เกินปกติที่คนทั่วๆไปเค้ากระทำกัน มีปมด้อยเรื่องฐานะรึเปล่าครับ
ผมรู้จักคนรวยๆก็หลายคน  ไม่มีใครเค้ามาพูดพร่ำเพรื่อเรื่องความรวยของเค้าเลย
ว่าแต่คุณสมชายเวลาไปไหนๆ แขวนป้ายที่คอเลยรึเปล่าครับ ว่า  "ตรูรวยนะโว๊ย" คิก คิก

ถ้าควายชงโคไม่ได้อยู่แถวนั้นเรื่องอะไรจะไปแขวน, แต่ถ้าชงโคอยู่แถวนั้นจะแขวนป้ายว่า"ฉันรวย ส่วนควายชงโคขี้อิจฉา" แล้วก็เอาป้ายแขวนชงโคว่า"ฉันชื่อควายชงโคขี้อิจฉา ชงโคโง๊ โง่"... ก็ชงโคมันโง่จริง โง่มาก โง่ดักดาน แหกตาดูราคาหุ้นที่เมื่อวานบอกในกระทู้หุ้นซะบ้าง...

บอกขึ้นเป็นขึ้นได้อย่างนี้มารอนแรมข้ามปีหลายปีแล้ว(ไม่ฟลุ๊กหรอก เพราะซ้ำแล้วซ้ำเล่า) วิธีการอ่านกราฟก็บอกไว้ในนั้นแหละ(เปิดเผยหมดแหละ)... แต่ควายชงโคมันไม่เคยรู้ แล้วก็อิจฉาาา... ฮา...

ชงโคโง่ซิ้ปปปป เป๋ง... ควายเอ๊ยยย... ฮา...

TUI 48
Sr. Member

คะแนน 332

« ตอบ #112 เมื่อ: มีนาคม 11, 2014, 04:50:59 PM »

ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
Hero Member

« ตอบ #113 เมื่อ: มีนาคม 11, 2014, 05:02:33 PM »

555555  พี่ชงโค  เย็นนี้ว่างหรือเปล่า  อ่ะ ฮา   Grin Grin Grin

ยายจะวานไปหา "กำนัน"  ที่สวนลุม อ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก
บอกกำนันว่า  ยาย  "ขอเชือก"  ที่เหลือ อ่ะ ฮา  ยิ้มีเลศนัย
อย่าเอามาหมด น๊า  เดี๋ยวกำนัน ไม่มีผูกคอตาย อ่ะ ฮา   แลบลิ้น

พี่ชงโค  " มัดมือ มัดขา"  จานโฉมชาย(ฮา)  ทิ้งแม่น้ำบางปะกง  เล้ย อ่ะ ฮา  กิ๊วก๊าว อ๋อย อ๋อย

55555  รวย เกินหน้า เกินตา  อ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

ChongKo
Hero Member

คะแนน -1176

« ตอบ #114 เมื่อ: มีนาคม 11, 2014, 05:08:10 PM »

555555  พี่ชงโค  เย็นนี้ว่างหรือเปล่า  อ่ะ ฮา   Grin Grin Grin

ยายจะวานไปหา "กำนัน"  ที่สวนลุม อ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก
บอกกำนันว่า  ยาย  "ขอเชือก"  ที่เหลือ อ่ะ ฮา  ยิ้มีเลศนัย
อย่าเอามาหมด น๊า  เดี๋ยวกำนัน ไม่มีผูกคอตาย อ่ะ ฮา   แลบลิ้น

พี่ชงโค  " มัดมือ มัดขา"  จานโฉมชาย(ฮา)  ทิ้งแม่น้ำบางปะกง  เล้ย อ่ะ ฮา  กิ๊วก๊าว อ๋อย อ๋อย

55555  รวย เกินหน้า เกินตา  อ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

รวย ชิป หาย แบบนี้แกอาจจะเป็นท่อน่ำเลี้ยงก็ได้นะครับ

ม็อบช่วงหลังๆ คนไม่ค่อยมี อ าจเป็นเพราะสมชายหมดตรูด ถูกหุ้นรับประทานเรียบโฮ่ๆๆๆ
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #115 เมื่อ: มีนาคม 11, 2014, 05:16:32 PM »

ยายบ๊าบอย่างเพิ่งเข้ามายุ่ง, เดี๋ยวโดนด่าเป็นควายโง่ไปด้วยนะเออ... ตอนนี้ยังไม่ด่า...
คนตัวอ้วน+ผมรักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1057

« ตอบ #116 เมื่อ: มีนาคม 11, 2014, 05:20:35 PM »

หมดกัน...กระทู้เคารพรักภรรยา...

จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #117 เมื่อ: มีนาคม 11, 2014, 05:21:52 PM »

รวย ชิป หาย แบบนี้แกอาจจะเป็นท่อน่ำเลี้ยงก็ได้นะครับ
ม็อบช่วงหลังๆ คนไม่ค่อยมี อ าจเป็นเพราะสมชายหมดตรูด ถูกหุ้นรับประทานเรียบโฮ่ๆๆๆ

ควายชงโคเอ๊ย ทำไมทึ๊งได้โง่อย่างนี้หว่า... ฮา...

รู้ว่าหุ้นจะขึ้นจะลงเนี่ยนะ โดนหุ้นกิน โง่ชิ๊ปเป๋ง, ไม่เชื่อหรอกว่าควายชงโคจะรู้จักคนรวยๆ เพราะคนรวยๆไม่มีใครคบควายหรอก เพราะเขารู้จักคบคน แล้วด่าขับไล่ควาย ถึงได้รวยไงเล่า... โดนคนรวยเขาด่าขับไล่เข้าให้ แล้วมาปลึ้มใจว่ารู้จักคนรวยเสียด้วย ที่แท้รู้จักข้างเดียว เพราะเขาด่าเอา ด่าเอา...

แต่ควายชงโคปลึ๊มมมม ที่โดนคนรวยด่าควายยยย... ฮา...

naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #118 เมื่อ: มีนาคม 11, 2014, 05:23:45 PM »

หมดกัน...กระทู้เคารพรักภรรยา...

น้าดาบเห็นไหม... ควายมันเข้ามาด่าก่อน ที่ "#108 เมื่อ: วันนี้ เวลา 04:16:22 PM"...

มันเล่นเสียเปรอะหลายกระทู้แล้ว...
ChongKo
Hero Member

คะแนน -1176

« ตอบ #119 เมื่อ: มีนาคม 11, 2014, 05:46:53 PM »

น้าดาบเห็นไหม... ควายมันเข้ามาด่าก่อน ที่ "#108 เมื่อ: วันนี้ เวลา 04:16:22 PM"...

มันเล่นเสียเปรอะหลายกระทู้แล้ว...

ขอโทษท่าน จขกท.ด้วยครับ จะพยายามไม่ทะเลาะกับจิวแป๊ะทงในกระทู้นีอีก

ส่วนเจ้าเฒ่าทารก หัดสำนึกผิดบ้าง อย่าเอาแต่ปัดสวะ  เอาดีเข้าตัวโยนชั่วให้คนอื่น
หน้า: 1 ... 5 6 7 [8] 9
  พิมพ์