เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 27, 2024, 07:11:30 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ความรักหรือเงินตราใต้หว่างขาหรือหัวใจ ชี้แจงถึงความในเหตุอันใดใยเจ้าทำ  (อ่าน 6409 ครั้ง)
SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

ผ่านทะเล เห็นบึงน้ำไร้ความหมาย

« ตอบ #45 เมื่อ: มีนาคม 10, 2014, 06:43:29 PM »

พ่อผมไม่มีลูกขยันตอแหลอย่างพ่อคุณไง  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

What man is a man , who does not make the world better?
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #46 เมื่อ: มีนาคม 10, 2014, 06:53:44 PM »

เอาล่ะๆ ระหว่างคุณ ชงโค กับ คุณจ้าว (SillyOldMan) หรือคนอื่นๆ ที่คุณต่อปากต่อคำแบบหัวไม่วางหางไม่เว้นนั้น
เท่าที่ผมรู้จักพูดคุยกับบุคคลเหล่านั้นมาอย่างยาวนาน ผมพอบอกได้ว่า ผมเสียดายที่คุณมีปฏิสัมพันธ์กันในเชิงลบ
เสียเป็นส่วนมาก ทั้งที่ผมกล้าเอาเกียรติตัวเองรับรองได้เลยว่า หากคุณเปิดใจมีมนุษยสัมพันธ์กับเขาเหล่านั้นในเชิงบวก
คุณจะได้เพื่อนขั้นมหามิตรเลยก็ได้ คนเราคบกันพูดกันดีๆ จะดีกว่านะครับผมว่า
 สุดท้ายคุณจะเชื่อหรือไม่เชื่อผม จะปรับปฏิกิริยาอะไรหรือไม่ผมก็คงไปขอร้องอะไรคุณไม่ได้ และผมก็ไม่อยากให้คุณชงโค
บริภาษผมเช่นกันว่า แล้วคุณมาเสือกอะไรด้วย จริงๆก็ใช่ถ้าคุณจะว่าผมเช่นนี้
 แต่ว่าผมคงยอมและไม่ตอบโต้อะไรคุณมากไปในอนาคตมากไปกว่าครั้งนี้แล้ว
ผมเพียงแต่อยากเห็นคนพูดกันดีๆ มีเหตุผลกันเท่านั้นครับ
(อารมณ์ใครๆ ก็มีได้ครับ แต่พอหมดโหมดนั้นแล้ว ก็ควรหันหน้ามาหากันครับ)

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
ChongKo
Hero Member

คะแนน -1176

« ตอบ #47 เมื่อ: มีนาคม 10, 2014, 06:54:00 PM »

ไอ้คนที่โกหกแม้กระทั่งตัวเองนี่นะ ที่ไม่ตอแหล โฮ่ๆๆๆ.....
 คิก คิก
SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

ผ่านทะเล เห็นบึงน้ำไร้ความหมาย

« ตอบ #48 เมื่อ: มีนาคม 10, 2014, 06:57:17 PM »

ช่ายยย ผมมันพ่อแม่ไม่สั่งสอน กับคนไม่เคยเจอยังเที่ยวไปโกหกขนาดจะเป็นรมต.กลาโหม ไม่กี่วันก็โกหกซ้ำว่ามีคุณูปการกับวงการศึกษาไทย

ผมมันเสือกทุกช่อง รู้ทุกอย่าง , ไม่ชอบขี้หน้าใครยังตอแหลตามเชื้อแม่ว่าเป็นห่วงเป็นไย-ชื่นชม

ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

What man is a man , who does not make the world better?
SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

« ตอบ #49 เมื่อ: มีนาคม 10, 2014, 06:59:31 PM »

ผมมันโคตรรรรกาก ชีวิตระดับไส้เดือน เลยต้องมาสำรากลงน้าเวบไปวันๆ

ต่ำชั้นขนาด ช่วงหลังๆแม้แต่ยายบาร์บเขายังมึนชาใส่...ไม่รับเป็นขี้ข้าคอยพยักแล้วอ่ะ  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ChongKo
Hero Member

คะแนน -1176

« ตอบ #50 เมื่อ: มีนาคม 10, 2014, 06:59:45 PM »

เอาล่ะๆ ระหว่างคุณ ชงโค กับ คุณจ้าว (SillyOldMan) หรือคนอื่นๆ ที่คุณต่อปากต่อคำแบบหัวไม่วางหางไม่เว้นนั้น
เท่าที่ผมรู้จักพูดคุยกับบุคคลเหล่านั้นมาอย่างยาวนาน ผมพอบอกได้ว่า ผมเสียดายที่คุณมีปฏิสัมพันธ์กันในเชิงลบ
เสียเป็นส่วนมาก ทั้งที่ผมกล้าเอาเกียรติตัวเองรับรองได้เลยว่า หากคุณเปิดใจมีมนุษยสัมพันธ์กับเขาเหล่านั้นในเชิงบวก
คุณจะได้เพื่อนขั้นมหามิตรเลยก็ได้ คนเราคบกันพูดกันดีๆ จะดีกว่านะครับผมว่า
 สุดท้ายคุณจะเชื่อหรือไม่เชื่อผม จะปรับปฏิกิริยาอะไรหรือไม่ผมก็คงไปขอร้องอะไรคุณไม่ได้ และผมก็ไม่อยากให้คุณชงโค
บริภาษผมเช่นกันว่า แล้วคุณมาเสือกอะไรด้วย จริงๆก็ใช่ถ้าคุณจะว่าผมเช่นนี้
 แต่ว่าผมคงยอมและไม่ตอบโต้อะไรคุณมากไปในอนาคตมากไปกว่าครั้งนี้แล้ว
ผมเพียงแต่อยากเห็นคนพูดกันดีๆ มีเหตุผลกันเท่านั้นครับ
(อารมณ์ใครๆ ก็มีได้ครับ แต่พอหมดโหมดนั้นแล้ว ก็ควรหันหน้ามาหากันครับ)

ผมจะว่าคุณทำไมล่ะครับ คุณอุตส่าห์หวังดี  ผมเองก็ไม่ชอบทะเลาะกับใครอยูศ่แล้ว

สุภาพและเป็นมิตรกับทุกๆคนเสมอ แต่คนบางจำพวกเค้ามีชีวิตที่เก็บกดและคับแค้น

จนไม่อาจรู้สึกถึงความหวังดีของผมได้ ก็น่าสงสารเค้าที่ต้องทนเก็บกด คับแค้นต่อไป

ป.ล. เค้าไม่ชอบหน้าผมเพราะผมหวังดี จริงใจ เตือนให้เลิกบ้าเล่นของปลอม
     เหมือนไปสั่งเด็กน้อยให้เลิกเล่นขี้ เพราะหวังดีกับเด็กน่ะครับ
ChongKo
Hero Member

คะแนน -1176

« ตอบ #51 เมื่อ: มีนาคม 10, 2014, 07:02:46 PM »

ผมมันโคตรรรรกาก ชีวิตระดับไส้เดือน เลยต้องมาสำรากลงน้าเวบไปวันๆ

ต่ำชั้นขนาด ช่วงหลังๆแม้แต่ยายบาร์บเขายังมึนชาใส่...ไม่รับเป็นขี้ข้าคอยพยักแล้วอ่ะ  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ช่ายยย ผมมันพ่อแม่ไม่สั่งสอน กับคนไม่เคยเจอยังเที่ยวไปโกหกขนาดจะเป็นรมต.กลาโหม ไม่กี่วันก็โกหกซ้ำว่ามีคุณูปการกับวงการศึกษาไทย

ผมมันเสือกทุกช่อง รู้ทุกอย่าง , ไม่ชอบขี้หน้าใครยังตอแหลตามเชื้อแม่ว่าเป็นห่วงเป็นไย-ชื่นชม

ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

อย่าประชดชีวิตถึงขนาดนั้นเลยครับ ชีวิตคุณไม่ไร้ค่าหรอก  เวลาตายไปตายใต้ต้นไม้ยังเป็นปุ๋ยได้
SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

« ตอบ #52 เมื่อ: มีนาคม 10, 2014, 07:03:12 PM »

เอาครับ ผมอนุโมทนาด้วย

แต่ถ้าไม่ได้พูดด้วยความหวังดีและจริงใจ ขอแช่งให้พ่อไอ้เด็กขี้โกหกมันตกนรกหมกไหม้ไปรอลูกก่อนเลยนะ  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

« ตอบ #53 เมื่อ: มีนาคม 10, 2014, 07:06:19 PM »

โอมมมมมะลึกกึ๊กกึ๋ยยยย

ใครขี้โกหก ขอให้พ่อตกนรกชะเอิงเอยยยย  ขำก๊าก

ChongKo
Hero Member

คะแนน -1176

« ตอบ #54 เมื่อ: มีนาคม 10, 2014, 07:08:05 PM »

เอาครับ ผมอนุโมทนาด้วย

แต่ถ้าไม่ได้พูดด้วยความหวังดีและจริงใจ ขอแช่งให้พ่อไอ้เด็กขี้โกหกมันตกนรกหมกไหม้ไปรอลูกก่อนเลยนะ  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

คุยว่าเรียนเพลงดาบพุธไธสวรรค์ น่าจะมีครูบาอาจารย์สั่งสอนเรื่องศีลเรื่องธรรม หรือคาถาอาคม บ้างนะ

ไม่รู้รึว่าการสาปแช่งผู้อื่น ได้ผลรึเปล่าไม่รู้ ที่แน่ๆคือเข้าตัวอันนี้ชัวร์ยิ่งกว่าแช่แป้ง
SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

« ตอบ #55 เมื่อ: มีนาคม 10, 2014, 07:11:45 PM »

ผมแช่งพ่อไอ้ขี้ปดหน่ะ

ก็เค้าเบื่อสันดานสวะ ตีฝีปากตอแหลไปวันๆนี่นา พวกพ่อแม่ไม่สั่งสอน....

ขำก๊าก

SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

« ตอบ #56 เมื่อ: มีนาคม 10, 2014, 07:40:59 PM »

ขอบพระคุณที่ชมครับน้าดุลย์  ไหว้

หลงรัก

naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #57 เมื่อ: มีนาคม 10, 2014, 08:41:41 PM »

วันหน้าหวังว่าน้องเคัาคงไม่มีลูกนิสัยแบบคุณทั้งคู่
จะว่าไป น้องเค้าพูดจาดี มีมารยาท สุภาพ เรียบร้อยกว่าคุณทั้งสองคนเยอะเลย
ผมเชื่อแฎแห่งกรรม  ใครคิดร้ายต่อผู้อื่น  ย่อมรับผลกจรมนั้นไปเอง
คนที่ควรจะสำนึกคือคุณต่างหาก สมชาย  ยังไม่เลิกคิดชั่วกับคนอื่น รวมทั้งลามปามไปถึง
ครอบครัว บุพการี คนอื่น คุณก็รับกรรมจากการกระทำแน่ๆ
นี่แหละคือคำตอบว่าทำไม"ผู้หญิงในบ้าน"ของควายชงโคถึงได้โดนเหยียดเพศ โดนดูหมิ่น โดนกดเอาไว้ไม้ให้หืออือ... ก็ดูเอาเองเถิด ชงโคชงควายพูดออกมาเองทั้งสิ้น ไม่มีใครไปกล่าวหาเลย แค่ตั้งคำถามทิ้งเอาไว้ก็หลุดออกมาทีละเปลาะ...
นี่ถ้าหากยังไม่หยุดปากหมา จะโดนเอาตรงนี้มาขยายไปอีกเรื่อยๆ... ฮา...
ใครปากหมากันแน่ แสดงสันดานต่ำๆออกมาได้เรื่อยๆ ไม่อายบ้างหรือไงสมชาย ผมไม่เคยวิจารณ์ พาดพิงผู้หญิงในบ้านคุณในทางเสียหาย  ค่อนข้างชื่นชมด้วยซ้ำ ที่มีฐานะดีกว่าคุณ ทำมาหาเลี้ยงคุณได้
ไอ้ที่คุณคิดว่าขยาย มันก็ขยายสันดานของคุณให้คนอื่นได้เห็น ลากไส้ตัวคุณเองออกมาประจานนั่นแหละสมชาย เอ๊ย..

ชงคงโคควายเอ๊ย... ฮา...

คุยกันตั้งคำถามเอาไว้ในกระทู้อื่นว่าเป็นเพราะเหตุใด"ผู้หญิงในบ้าน"ของชงโคถึงได้โดนเหยียด โดนดูถูก... เกิดจากผู้ชายในบ้านมันเลว หรือผู้หญิงเลวทรามเสียเองถึงได้โดนเหยียดฯ แล้วทำให้ควายชงโคซึมซับวัฒนธรรมในครอบครัวดูหมิ่นสตรีฯ ตัวอย่างเช่นไม่เคารพการตัดสินใจ(เรื่องช้างเท้าหน้าเท้าหลัง) หรือดูถูกงานบ้าน!!! เรื่อง ฯลฯ...

มากระทู้นี้ชงโคควายสงสารนักศึกษาหญิงขายตัว(ตามท้องเรื่องในกระทู้)ว่าเป็นเพราะยากจนทำให้ต้องขายตัว, แล้วพอผู้อื่นตำหนิควายชงโคฯ... ชงโคก็ร้อนตัวปรี๊ดดดแตกทันที หาว่าไปด่าลามปามถึงบุพการีโน่น!!!(โผล่มาได้ไงเนี่ย)...

แล้วบุพการีของควายชงโคเกี่ยวอะไรกับ"หญิงชั่วขายตัว"ด้วยเล่า ?, ก็เขาด่าผู้หญิงขายตัวตามท้องเรื่องในกระทู้กันอยู่ ไม่ได้ไปด่าบุพการีควายตัวไหนเล๊ยยยย... เลยไม่อยากปะติดปะต่อต่อเลย ว่าบุพการีควายมาเกี่ยวข้องกันยังไง...

ควายเอ๊ยยย... ฮา...
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #58 เมื่อ: มีนาคม 10, 2014, 08:45:51 PM »

บอกชงโคไปแล้วน้าดุลย์... บอกให้เลิกแขวะผู้อื่นเสียหันมาคุยปรกติทั่วไป แล้วเดี๋ยวมันก็ดีขึ้นเอง, หากไม่หยุด! คนอื่นเขาก็ด่าคืนมั่งซิครับ...

พอบอกไปปุ๊บก็เป็นอย่างที่เห็นแหละครับ... ฮา...
เอ.เค.
Full Member

คะแนน 15

« ตอบ #59 เมื่อ: มีนาคม 11, 2014, 07:15:47 AM »

ขอให้คิดถึงคำว่า "ปทปรม" กันนิดนึงครับ

ที่กำลังทำๆกันอยู่เนี่ยมีแต่ลากให้ภาพโดยรวมของเว็บลงเหวนะครับ
ปุ่มแจ้งลบกระทู้หรือติดต่อผู้ดูแลควรใช้ให้เป็นประโยชน์ครับ
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7
  พิมพ์