เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 27, 2024, 09:16:55 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ความรักหรือเงินตราใต้หว่างขาหรือหัวใจ ชี้แจงถึงความในเหตุอันใดใยเจ้าทำ  (อ่าน 6428 ครั้ง)
ChongKo
Hero Member

คะแนน -1176

« ตอบ #60 เมื่อ: มีนาคม 11, 2014, 04:01:52 PM »

วันหน้าหวังว่าน้องเคัาคงไม่มีลูกนิสัยแบบคุณทั้งคู่
จะว่าไป น้องเค้าพูดจาดี มีมารยาท สุภาพ เรียบร้อยกว่าคุณทั้งสองคนเยอะเลย
ผมเชื่อแฎแห่งกรรม  ใครคิดร้ายต่อผู้อื่น  ย่อมรับผลกจรมนั้นไปเอง
คนที่ควรจะสำนึกคือคุณต่างหาก สมชาย  ยังไม่เลิกคิดชั่วกับคนอื่น รวมทั้งลามปามไปถึง
ครอบครัว บุพการี คนอื่น คุณก็รับกรรมจากการกระทำแน่ๆ
นี่แหละคือคำตอบว่าทำไม"ผู้หญิงในบ้าน"ของควายชงโคถึงได้โดนเหยียดเพศ โดนดูหมิ่น โดนกดเอาไว้ไม้ให้หืออือ... ก็ดูเอาเองเถิด ชงโคชงควายพูดออกมาเองทั้งสิ้น ไม่มีใครไปกล่าวหาเลย แค่ตั้งคำถามทิ้งเอาไว้ก็หลุดออกมาทีละเปลาะ...
นี่ถ้าหากยังไม่หยุดปากหมา จะโดนเอาตรงนี้มาขยายไปอีกเรื่อยๆ... ฮา...
ใครปากหมากันแน่ แสดงสันดานต่ำๆออกมาได้เรื่อยๆ ไม่อายบ้างหรือไงสมชาย ผมไม่เคยวิจารณ์ พาดพิงผู้หญิงในบ้านคุณในทางเสียหาย  ค่อนข้างชื่นชมด้วยซ้ำ ที่มีฐานะดีกว่าคุณ ทำมาหาเลี้ยงคุณได้
ไอ้ที่คุณคิดว่าขยาย มันก็ขยายสันดานของคุณให้คนอื่นได้เห็น ลากไส้ตัวคุณเองออกมาประจานนั่นแหละสมชาย เอ๊ย..

ชงคงโคควายเอ๊ย... ฮา...

คุยกันตั้งคำถามเอาไว้ในกระทู้อื่นว่าเป็นเพราะเหตุใด"ผู้หญิงในบ้าน"ของชงโคถึงได้โดนเหยียด โดนดูถูก... เกิดจากผู้ชายในบ้านมันเลว หรือผู้หญิงเลวทรามเสียเองถึงได้โดนเหยียดฯ แล้วทำให้ควายชงโคซึมซับวัฒนธรรมในครอบครัวดูหมิ่นสตรีฯ ตัวอย่างเช่นไม่เคารพการตัดสินใจ(เรื่องช้างเท้าหน้าเท้าหลัง) หรือดูถูกงานบ้าน!!! เรื่อง ฯลฯ...

มากระทู้นี้ชงโคควายสงสารนักศึกษาหญิงขายตัว(ตามท้องเรื่องในกระทู้)ว่าเป็นเพราะยากจนทำให้ต้องขายตัว, แล้วพอผู้อื่นตำหนิควายชงโคฯ... ชงโคก็ร้อนตัวปรี๊ดดดแตกทันที หาว่าไปด่าลามปามถึงบุพการีโน่น!!!(โผล่มาได้ไงเนี่ย)...

แล้วบุพการีของควายชงโคเกี่ยวอะไรกับ"หญิงชั่วขายตัว"ด้วยเล่า ?, ก็เขาด่าผู้หญิงขายตัวตามท้องเรื่องในกระทู้กันอยู่ ไม่ได้ไปด่าบุพการีควายตัวไหนเล๊ยยยย... เลยไม่อยากปะติดปะต่อต่อเลย ว่าบุพการีควายมาเกี่ยวข้องกันยังไง...

ควายเอ๊ยยย... ฮา...

เอาล่ะๆ ระหว่างคุณ ชงโค กับ คุณจ้าว (SillyOldMan) หรือคนอื่นๆ ที่คุณต่อปากต่อคำแบบหัวไม่วางหางไม่เว้นนั้น
เท่าที่ผมรู้จักพูดคุยกับบุคคลเหล่านั้นมาอย่างยาวนาน ผมพอบอกได้ว่า ผมเสียดายที่คุณมีปฏิสัมพันธ์กันในเชิงลบ
เสียเป็นส่วนมาก ทั้งที่ผมกล้าเอาเกียรติตัวเองรับรองได้เลยว่า หากคุณเปิดใจมีมนุษยสัมพันธ์กับเขาเหล่านั้นในเชิงบวก
คุณจะได้เพื่อนขั้นมหามิตรเลยก็ได้ คนเราคบกันพูดกันดีๆ จะดีกว่านะครับผมว่า
 สุดท้ายคุณจะเชื่อหรือไม่เชื่อผม จะปรับปฏิกิริยาอะไรหรือไม่ผมก็คงไปขอร้องอะไรคุณไม่ได้ และผมก็ไม่อยากให้คุณชงโค
บริภาษผมเช่นกันว่า แล้วคุณมาเสือกอะไรด้วย จริงๆก็ใช่ถ้าคุณจะว่าผมเช่นนี้
 แต่ว่าผมคงยอมและไม่ตอบโต้อะไรคุณมากไปในอนาคตมากไปกว่าครั้งนี้แล้ว
ผมเพียงแต่อยากเห็นคนพูดกันดีๆ มีเหตุผลกันเท่านั้นครับ
(อารมณ์ใครๆ ก็มีได้ครับ แต่พอหมดโหมดนั้นแล้ว ก็ควรหันหน้ามาหากันครับ)

บอกชงโคไปแล้วน้าดุลย์... บอกให้เลิกแขวะผู้อื่นเสียหันมาคุยปรกติทั่วไป แล้วเดี๋ยวมันก็ดีขึ้นเอง, หากไม่หยุด! คนอื่นเขาก็ด่าคืนมั่งซิครับ...

พอบอกไปปุ๊บก็เป็นอย่างที่เห็นแหละครับ... ฮา...

นี่คุณเห็นว่าการได้ด่าผู้อื่นเป็นเกียรติประวัติ ที่น่าภูมิใจหรือนี่  ผมว่าประจานกำพืด การอบรมสั่งสอนเลี้ยงดู
ของครอบครัวตัวคุณเองต่างหากล่ะครับ  ได้ด่าคนอื่นแล้วระรื่นมีความสุข ผมว่าคุณจิตใจต่ำ  มีแต่ความทุกข์นะ
ChongKo
Hero Member

คะแนน -1176

« ตอบ #61 เมื่อ: มีนาคม 11, 2014, 04:07:37 PM »

ขอให้คิดถึงคำว่า "ปทปรม" กันนิดนึงครับ

ที่กำลังทำๆกันอยู่เนี่ยมีแต่ลากให้ภาพโดยรวมของเว็บลงเหวนะครับ
ปุ่มแจ้งลบกระทู้หรือติดต่อผู้ดูแลควรใช้ให้เป็นประโยชน์ครับ

ทำไงได้ล่ะครับ  ผมแค่แสดงความเห็นต่างก็ถูกรุมด่า  ผมก็พยายามใช้เหตุผลและสุภาพที่สุดแล้ว

แต่พวกเค๊าไม่รับฟัง ถือว่าที่นี่เป็นถิ่นของพวกเค้า  พวกเค้าเยอะซะอย่าง จะพูดจาหยาบคาย เลวทรามต่ำช้า
อย่างไร พวกเค้าก็ไม่ว่าไม่เตือนกันเอง   แถมยังกระหยิ่ม ภาคภูมิใจด้วยซ้ำที่ช่วยกันรุมด่าคนอื่น
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #62 เมื่อ: มีนาคม 11, 2014, 04:18:20 PM »

นี่คุณเห็นว่าการได้ด่าผู้อื่นเป็นเกียรติประวัติ ที่น่าภูมิใจหรือนี่  ผมว่าประจานกำพืด การอบรมสั่งสอนเลี้ยงดู
ของครอบครัวตัวคุณเองต่างหากล่ะครับ  ได้ด่าคนอื่นแล้วระรื่นมีความสุข ผมว่าคุณจิตใจต่ำ  มีแต่ความทุกข์นะ

ด่าควายเนี่ยนะมีความทุกข์... พระท่านสอนเอาไว้ว่าให้ไล่คนโง่ไปให้พ้นๆต่างหาก, มงคล 38 ประการข้อ 1 และ 2 ไงเล่า... ฮา...

ควายเอ๊ยยยย...
ChongKo
Hero Member

คะแนน -1176

« ตอบ #63 เมื่อ: มีนาคม 11, 2014, 04:29:43 PM »

นี่คุณเห็นว่าการได้ด่าผู้อื่นเป็นเกียรติประวัติ ที่น่าภูมิใจหรือนี่  ผมว่าประจานกำพืด การอบรมสั่งสอนเลี้ยงดู
ของครอบครัวตัวคุณเองต่างหากล่ะครับ  ได้ด่าคนอื่นแล้วระรื่นมีความสุข ผมว่าคุณจิตใจต่ำ  มีแต่ความทุกข์นะ

ด่าควายเนี่ยนะมีความทุกข์... พระท่านสอนเอาไว้ว่าให้ไล่คนโง่ไปให้พ้นๆต่างหาก, มงคล 38 ประการข้อ 1 และ 2 ไงเล่า... ฮา...

โผล่หัวมาเร็วดี  ยังอ้างธรรมะ แบบผิดๆเช่นเดิม   ปรักปรำ บิดเบือนพระธรรม บาปหนักนะครับ
เพียงเพื่อสนองตัณหา ความโกรธแค้น โทสะ พยาบาทในใจ ถึงกับทำถึงขนาดนี้
บาปกรรมที่บิดเบือนนั้นแรงมาก  ผมไม่รู้ว่าคุณจะเจอผลกรรมหนักแค่ไหน  แต่ได้เจอแน่ๆครับ

ทางผ่อนหนักเป็นเบาก็ต้องขอขมาพระธรรม ยอมรับว่าผิดตรงไหน อย่างไร  ล่วงเกินในที่แจ้งที่ใด
ก็ขอขมาในที่แจ้งนั้น แอบขอขมาในใจไม่มีผลนะครับ แสดงว่าคุณไม่จริงใจ

ป.ล. ท่านอื่นๆอย่าไปเชื่อนายสมชายนะครับ  ว่าการไล่ผู้อื่นด้วยการตามด่าทุกกระทู้เป็นมงคล 38 ประการ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 11, 2014, 04:33:24 PM โดย ChongKo » บันทึกการเข้า
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #64 เมื่อ: มีนาคม 11, 2014, 04:34:29 PM »

นี่คุณเห็นว่าการได้ด่าผู้อื่นเป็นเกียรติประวัติ ที่น่าภูมิใจหรือนี่  ผมว่าประจานกำพืด การอบรมสั่งสอนเลี้ยงดู
ของครอบครัวตัวคุณเองต่างหากล่ะครับ  ได้ด่าคนอื่นแล้วระรื่นมีความสุข ผมว่าคุณจิตใจต่ำ  มีแต่ความทุกข์นะ

โผล่หัวมาเร็วดี  ยังอ้างธรรมะ แบบผิดๆเช่นเดิม   ปรักปรำ บิดเบือนพระธรรม บาปหนักนะครับ
เพียงเพื่อสนองตัณหา ความโกรธแค้น โทสะ พยาบาทในใจ ถึงกับทำถึงขนาดนี้
บาปกรรมที่บิดเบือนนั้นแรงมาก  ผมไม่รู้ว่าคุณจะเจอผลกรรมหนักแค่ไหน  แต่ได้เจอแน่ๆครับ

ทางผ่อนหนักเป็นเบาก็ต้องขอขมาพระธรรม ยอมรับว่าผิดตรงไหน อย่างไร  ล่วงเกินในที่แจ้งที่ใด
ก็ขอขมาในที่แจ้งนั้น แอบขอขมาในใจไม่มีผลนะครับ แสดงว่าคุณไม่จริงใจ

ป.ล. ท่านอื่นๆอย่าไปเชื่อนายสมชายนะครับ  ว่าการด่าผู้อื่นเป็นมงคล 38 ประการ

ไล่ควายโง่ไปให้พ้นๆ อย่าให้มันมาข้องแวะหรือย่างกรายมาใกล้ๆ เหมือนไล่หมาในซอย เหมือนไล่มารไปให้พ้นๆ... ตัวอย่างเช่นประวัติพระปางมารวิชัย พระแม่ธรณีบีบมวยผมให้น้ำท่วมมารตาย, ควายชงโคเอ๊ย ค้นกูเกิ้ลเรื่องปางมารวิชัยซะหน่อยปะไร...

ควายยย เอ๊ยยยย... ฮา...
ChongKo
Hero Member

คะแนน -1176

« ตอบ #65 เมื่อ: มีนาคม 11, 2014, 04:44:15 PM »

โผล่หัวมาเร็วดี  ยังอ้างธรรมะ แบบผิดๆเช่นเดิม   ปรักปรำ บิดเบือนพระธรรม บาปหนักนะครับ
บาปกรรมที่บิดเบือนนั้นแรงมาก  ผมไม่รู้ว่าคุณจะเจอผลกรรมหนักแค่ไหน  แต่ได้เจอแน่ๆครับ

ทางผ่อนหนักเป็นเบาก็ต้องขอขมาพระธรรม ยอมรับว่าผิดตรงไหน อย่างไร  ล่วงเกินในที่แจ้งที่ใด

ป.ล. ท่านอื่นๆอย่าไปเชื่อนายสมชายนะครับ  ว่าการด่าผู้อื่นเป็นมงคล 38 ประการ

ไล่ควายโง่ไปให้พ้นๆ อย่าให้มันมาข้องแวะหรือย่างกรายมาใกล้ๆ เหมือนไล่หมาในซอย เหมือนไล่มารไปให้พ้นๆ... ตัวอย่างเช่นประวัติพระปางมารวิชัย พระแม่ธรณีบีบมวยผมให้น้ำท่วมมารตาย, ควายชงโคเอ๊ย ค้นกูเกิ้ลเรื่องปางมารวิชัยซะหน่อยปะไร...

ผมพยายามช่วยคุณแล้ว ยังไม่สำนึก คิดแต่จะเอาชนะอย่างเดียว

ผมก็ต้องทำใจ วางอุเบกขา   สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #66 เมื่อ: มีนาคม 11, 2014, 04:51:55 PM »

ผมพยายามช่วยคุณแล้ว ยังไม่สำนึก คิดแต่จะเอาชนะอย่างเดียว

ผมก็ต้องทำใจ วางอุเบกขา   สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม

ตัวเองเอาให้รอดก่อนเถิ๊ดดด โง่ออกปานนั้น(ยังเกาะแม่กิน)... คนโง่ย่อมเป็นไปตามกรรมโง่ๆ, โง่เหมือนควาย...

ChongKo
Hero Member

คะแนน -1176

« ตอบ #67 เมื่อ: มีนาคม 11, 2014, 04:53:24 PM »

ป.ล. ท่านอื่นๆอย่าไปเชื่อนายสมชายนะครับ  ว่าการด่าผู้อื่นเป็นมงคล 38 ประการ

นี่ก็บิดเเบือนพุทธประวัติอีก ไม่รู้จริงแต่พล่ามไม่มีหูรูด

พญามารไม่ตาย และได้สำนึกผิดขอขมาพระโพธิสัตว์ และในอนาคตพญามารจะบรรลุธรรมได้สำเร็จเป็นพระพุทธเจ้า
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #68 เมื่อ: มีนาคม 11, 2014, 04:55:15 PM »

นี่ก็บิดเเบือนพุทธประวัติอีก ไม่รู้จริงแต่พล่ามไม่มีหูรูด

พญามารไม่ตาย และได้สำนึกผิดขอขมาพระโพธิสัตว์ และในอนาคตพญามารจะบรรลุธรรมได้สำเร็จเป็นพระพุทธเจ้า

ควายชงโคไม่ใช่พญามาร... ตายแหงแก๋ ตายแบบควายๆ ตายแบบโง่ๆ โง่เหมือนควาย...

naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #69 เมื่อ: มีนาคม 11, 2014, 04:57:06 PM »

ที่แน่ๆ... ด่าขับไล่ควายชงโคนี่แหละ เหมาะแล้ว ชอบแล้ว สมควรแล้ว...

ChongKo
Hero Member

คะแนน -1176

« ตอบ #70 เมื่อ: มีนาคม 11, 2014, 04:57:59 PM »

ควายชงโคไม่ใช่พญามาร... ตายแหงแก๋ ตายแบบควายๆ ตายแบบโง่ๆ โง่เหมือนควาย...

คิดโง่ๆ แบบคนไม่รู้ธรรมะอีกแล้ว  จะคนหรือจะควายก็ต้องตายทั้งนั้นครับ

หรือสมชายคิดว่าตัวเองจะอยู่ค้ำฟ้า  
ChongKo
Hero Member

คะแนน -1176

« ตอบ #71 เมื่อ: มีนาคม 11, 2014, 04:59:34 PM »

อาการหนักนะครับวันนึ้ น่าสงสาร
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #72 เมื่อ: มีนาคม 11, 2014, 05:25:29 PM »

คิดโง่ๆ แบบคนไม่รู้ธรรมะอีกแล้ว  จะคนหรือจะควายก็ต้องตายทั้งนั้นครับ
หรือสมชายคิดว่าตัวเองจะอยู่ค้ำฟ้า 

แต่ควายชงโคตายก่อนเลย... ฮา...

อาการหนักนะครับวันนึ้ น่าสงสาร

สมเพชควายชงโคมากกว่า... ควายขี้อิจฉา...

SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

ผ่านทะเล เห็นบึงน้ำไร้ความหมาย

« ตอบ #73 เมื่อ: มีนาคม 11, 2014, 05:28:30 PM »

ผมก็ต้องทำใจ วางอุเบกขา   สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม

ใช่ๆๆ สันดานจริงๆ อีแค่ศีล5ยังรักษาไม่ได้ เสนอหน้ามาพูดปดตอแหลให้เขาโห่ฮาได้เป็นรายวัน

ยังมีหน้ามาอ้างนู่นอิงนี่อีกเนอะชงโคเนอะ  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

What man is a man , who does not make the world better?
ChongKo
Hero Member

คะแนน -1176

« ตอบ #74 เมื่อ: มีนาคม 11, 2014, 05:52:48 PM »

คิดโง่ๆ แบบคนไม่รู้ธรรมะอีกแล้ว  จะคนหรือจะควายก็ต้องตายทั้งนั้นครับ

แต่ควายชงโคตายก่อนเลย... ฮา...

สมเพชควายชงโคมากกว่า... ควายขี้อิจฉา...

โฮ่ๆๆๆๆๆ............มีชืวิตอยู่เพื่อด่าคนอื่นไปวันๆ  การด่าคนอื่นคือสิ่งมีค่าที่สุดของลมหายใจที่เหลืออยู่

รีบๆตายไปซะ จะดีกว่าอยู่นะครับ
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7
  พิมพ์