เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 30, 2024, 08:29:08 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เรียนปรึกษาครับ...  (อ่าน 5064 ครั้ง)
อนัตตา
หนักแค่ไหนก็ไม่ทุกข์ สุขเพียงใดก็ไม่พลั้ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1616

เมื่อเจ้ายืนอยู่บนยอดภูผา อย่าลืมว่าเจ้ามาจากที่ใด

« ตอบ #15 เมื่อ: มีนาคม 12, 2014, 01:40:13 PM »

ผมมองว่า มันเป็นเรื่องไม่ง่ายครับน้าดาบ วงการนี้ต้องมีแบ๊ค "ปึ๊ก" พอสมควร เจอแบบ..ฮึ้ย..งานนี้พี่ขอนะ  แล้วจะท้อครับ

คนตัวอ้วน+ผมรักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1057

« ตอบ #16 เมื่อ: มีนาคม 12, 2014, 01:50:00 PM »

ผมมองว่า มันเป็นเรื่องไม่ง่ายครับน้าดาบ วงการนี้ต้องมีแบ๊ค "ปึ๊ก" พอสมควร เจอแบบ..ฮึ้ย..งานนี้พี่ขอนะ  แล้วจะท้อครับ

ขอบคุณทุกท่านครับ...เริ่มเห็นแง่คิดในทุกด้านมากขึ้นครับ โดยเฉพาะเรื่องคู่แข่ง(ในเงามืด)...

จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา
oil
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 187

ใครหนอ โกงข้าว ล้มเจ้า เผาเมือง

« ตอบ #17 เมื่อ: มีนาคม 12, 2014, 01:59:15 PM »

โอยย  ลืมเรื่องสำคัญที่สุดไป  เช็ตเด้ง กับดึงเช็คหกเดือนถึงปีนึง  รับมือไหวไหม

Thailand must not welcome f..cking bag packer, get lost
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1057

« ตอบ #18 เมื่อ: มีนาคม 12, 2014, 02:03:25 PM »

อาทิตย์หน้าจะประชุมกลุ่มกัน...ถ้าผมเอาข้อมูลที่ทุกท่านแนะนำให้ผมทราบ เอาไปแจ้งในที่ประชุม สงสัยเงิ๊บๆๆๆกันเป็นแถว...

จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #19 เมื่อ: มีนาคม 12, 2014, 02:04:05 PM »

คือในกลุ่มเพื่อนๆผมที่เรียนสมัยมัธยม...จะรวมตัวกันจัดตั้งบริษัทรักษาความปลอดภัยกัน เพราะทุกวันนี้โคราช บ้านผมนั้นมีการขยายตัวและเติบโตเร็วมาก โรบิลสัน ก็เริ่มสร้าง เซ็นต์ทรัล ก็เริ่มสร้าง และอีกหลายๆที่ ทั้งโฮมโปร โฮมมาร์ท บ้านจัดสรรค์ ฯลฯ. ก้เลยมีการประชุมในกลุ่มเพื่อนจะจัดตั้งบริษัทกันขึ้น เพื่อนผม มีทั้ง ครู,ทหาร,ตำรวจ,พยาบาล,เจ้าหน้าที่การเงิน อบต.,ผู้จัดการฝ่ายบุคคลบิ๊กซี,ผู้จัดการฝ่ายบุคคลโลตัส ดูจากหน้าที่การงานและความรู้ความสามารถแล้วทุกคนมีพร้อมครับ โดยรวมแล้วระบบบริหารจัดการไม่มีปัญหาน่าจะไปรอด การจดทะเบียนบริษัท ก็พอจะมีเพื่อนที่รู้จักกับพานิชย์จังหวัด แต่ที่ขอเรียนปรึกษาคือ การบริหารความเสี่ยงของของการลงทุน โอกาสบริษัทล้ม โอกาสเติบโตของบริษัท เบื้องต้นต้องมองจากกลุ่มเพื่อนก่อน หรือ มองจากการเติบโตของเมืองครับ ขอบพระคุณครับผม(ไม่ไปการเมืองครับ)...ปล.ที่ขอคำปรึกษาเพราะในเว็บแห่งนี้ มีผู้ที่มีความรู้ความสามารถมากมายในเรื่องนี้ครับ

1.บุคลากร เพราะ รปภ.จำนวนมากหาง่ายหลังเกี่ยวข้าวเสร็จ พอฝนมา รปภ.หายากมาก กลับไปทำนากันหมด
2.การอบรมบุคลากรรปภ.ให้อยู่ในมาตรฐานที่ต้องการ
3.เงื่อนไขข้อตกลงกับสถานที่ต่างๆ บางที่ ถ้าของหาย หามาใช้คืนไม่ได้ เปลี่ยน บ.รปภ. หรือไม่ก็ปรับค่อนข้างสูง
4.การหางานมาป้อนให้กับพนักงาน บ.ที่มีอยู่  รวมถึงการหา รปภ.มาเสียบในงานที่มีคนลาออก การจัดการตรงนี้
เหมือนเล่นบอล3ลูกในมือเลยครับ

หุ้นส่วนเยอะน่ะดี แต่เรื่องการจัดการ แบ่งหน้าที่ให้ชัดเจนนะครับ ไม่อยากให้มาทะเลาะกันเอง

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

bigbang
จงใช้สติก่อนใช้ปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1018

รูปจากเวปผู้จัดการครับ

« ตอบ #20 เมื่อ: มีนาคม 12, 2014, 02:06:17 PM »

รอไม่ปรึกษาคุณชงโคด้วย อิอิ  คิก คิก คิก คิก

ผมว่านายไข่เน่ามีประสพการณ์มากกว่า เคยคุมรถขนเงินมาแล้ว
แต่ดาบอ้วนคงไม่เอาไปเสียงาน ครับ 555

ธุรกิจงานบริการที่ต้องใช้และอาศัยบุคคลากรนั้นเหนื่อย คุมลูกน้องไม่ได้ หรือมันงอแง ก็ยุ่งแล้วครับ
นอกจากวินัยเข้มแต่ค่าตอบแทนก็ต้องดึงดูดด้วยครับ

อเสวนา จะ พาลานัง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

« ตอบ #21 เมื่อ: มีนาคม 12, 2014, 02:07:54 PM »

ในเมื่อพี่ต้อมเปิดว่าเคยทำ บ.รปภ.มาก่อน
ผมคงต้องเปิดมั่งว่าเคยทะเลาะกับ บ. รปภ.มาก่อนตอนเป็นคณะกรรมการหมู่บ้านที่อยู่อาศัย
ปัจจุบันออกแล้ว เข็ด หนื่อย ทำดีแค่เสมอตัว....

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1057

« ตอบ #22 เมื่อ: มีนาคม 12, 2014, 02:11:31 PM »

คือในกลุ่มเพื่อนๆผมที่เรียนสมัยมัธยม...จะรวมตัวกันจัดตั้งบริษัทรักษาความปลอดภัยกัน เพราะทุกวันนี้โคราช บ้านผมนั้นมีการขยายตัวและเติบโตเร็วมาก โรบิลสัน ก็เริ่มสร้าง เซ็นต์ทรัล ก็เริ่มสร้าง และอีกหลายๆที่ ทั้งโฮมโปร โฮมมาร์ท บ้านจัดสรรค์ ฯลฯ. ก้เลยมีการประชุมในกลุ่มเพื่อนจะจัดตั้งบริษัทกันขึ้น เพื่อนผม มีทั้ง ครู,ทหาร,ตำรวจ,พยาบาล,เจ้าหน้าที่การเงิน อบต.,ผู้จัดการฝ่ายบุคคลบิ๊กซี,ผู้จัดการฝ่ายบุคคลโลตัส ดูจากหน้าที่การงานและความรู้ความสามารถแล้วทุกคนมีพร้อมครับ โดยรวมแล้วระบบบริหารจัดการไม่มีปัญหาน่าจะไปรอด การจดทะเบียนบริษัท ก็พอจะมีเพื่อนที่รู้จักกับพานิชย์จังหวัด แต่ที่ขอเรียนปรึกษาคือ การบริหารความเสี่ยงของของการลงทุน โอกาสบริษัทล้ม โอกาสเติบโตของบริษัท เบื้องต้นต้องมองจากกลุ่มเพื่อนก่อน หรือ มองจากการเติบโตของเมืองครับ ขอบพระคุณครับผม(ไม่ไปการเมืองครับ)...ปล.ที่ขอคำปรึกษาเพราะในเว็บแห่งนี้ มีผู้ที่มีความรู้ความสามารถมากมายในเรื่องนี้ครับ

1.บุคลากร เพราะ รปภ.จำนวนมากหาง่ายหลังเกี่ยวข้าวเสร็จ พอฝนมา รปภ.หายากมาก กลับไปทำนากันหมด
2.การอบรมบุคลากรรปภ.ให้อยู่ในมาตรฐานที่ต้องการ
3.เงื่อนไขข้อตกลงกับสถานที่ต่างๆ บางที่ ถ้าของหาย หามาใช้คืนไม่ได้ เปลี่ยน บ.รปภ. หรือไม่ก็ปรับค่อนข้างสูง
4.การหางานมาป้อนให้กับพนักงาน บ.ที่มีอยู่  รวมถึงการหา รปภ.มาเสียบในงานที่มีคนลาออก การจัดการตรงนี้
เหมือนเล่นบอล3ลูกในมือเลยครับ

หุ้นส่วนเยอะน่ะดี แต่เรื่องการจัดการ แบ่งหน้าที่ให้ชัดเจนนะครับ ไม่อยากให้มาทะเลาะกันเอง

นี่ก็เป็นข้อมูลที่ผมคุยกับเพื่อในเบื้องต้นแล้วครับว่า...ในหุ้นส่วนมีแต่เพื่อนๆกัน การติติงกันเมื่อเพื่อนทำผิดก็ต้องรับฟังด้วยเหตุและผล...ไม่เช่นนั้นจะเสียเพื่อน ที่คุยๆกันก็ดูจะไม่มีปัญหา แต่ผมเชื่ออย่างมั่นใจว่า พอถึงเวลา ทะเลาะกันชัวร์...แต่จะรุนแรงแค่ไหนนั้น ต้องรอดูครับ ไม่แน่โครงการนี้อาจจะไม่เกิดก้ได้ ถ้าผมเอาข้อมูลที่ทุกท่านชี้แนะมาไปพูดให้ฟัง...ขอบพระคุณทุกท่านจากใจจริงครับ

คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #23 เมื่อ: มีนาคม 12, 2014, 02:14:43 PM »

ฟังแล้ว
เรื่องการทำธุระกิจ
เวียนหัวแทน ผมไม่มีหัว
ในด้านนี้เลย จริง ๆ ครับ เศร้า อ๋อย อ๋อย

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
อนัตตา
หนักแค่ไหนก็ไม่ทุกข์ สุขเพียงใดก็ไม่พลั้ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1616

เมื่อเจ้ายืนอยู่บนยอดภูผา อย่าลืมว่าเจ้ามาจากที่ใด

« ตอบ #24 เมื่อ: มีนาคม 12, 2014, 02:18:19 PM »

ฟังแล้ว
ในด้านนี้เลย จริง ๆ ครับ เศร้า อ๋อย อ๋อย

บริหารเด็กพอได้เนาะ   คิก คิก

"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

« ตอบ #25 เมื่อ: มีนาคม 12, 2014, 02:21:47 PM »

บริหาร B นะซิ ตกใจ ตกใจ
แฟนผมเขารับทำจำนอง-ขายฝาก
แบบเล็ก ๆ บ้าน ๆ ตามกำลังทรัพย์ ไม่รู้จะออกหัวออกก้อย อ๋อย

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1057

« ตอบ #26 เมื่อ: มีนาคม 12, 2014, 02:22:17 PM »

ฟังแล้ว

บริหารเด็กพอได้เนาะ   คิก คิก

ก็พี่หมูแกเป็นครูนี่น่าพี่นาย...ก็ต้องบริหารเด็กสิครับ...

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

« ตอบ #27 เมื่อ: มีนาคม 12, 2014, 02:30:31 PM »

นี่ก็เป็นข้อมูลที่ผมคุยกับเพื่อในเบื้องต้นแล้วครับว่า...ในหุ้นส่วนมีแต่เพื่อนๆกัน การติติงกันเมื่อเพื่อนทำผิดก็ต้องรับฟังด้วยเหตุและผล...ไม่เช่นนั้นจะเสียเพื่อน ที่คุยๆกันก็ดูจะไม่มีปัญหา แต่ผมเชื่ออย่างมั่นใจว่า พอถึงเวลา ทะเลาะกันชัวร์...แต่จะรุนแรงแค่ไหนนั้น ต้องรอดูครับ ไม่แน่โครงการนี้อาจจะไม่เกิดก้ได้ ถ้าผมเอาข้อมูลที่ทุกท่านชี้แนะมาไปพูดให้ฟัง...ขอบพระคุณทุกท่านจากใจจริงครับ

อีกอย่างหนึ่ง การเติบโตของเมืองต้องการหลายสิ่งหลายอย่างครับ
อยากให้ลองมองพวกซื้อมาขายไปมากกว่า ของที่ไม่เน่าเสีย ขายได้
วงจรสั้นๆก็จบ แต่มีลูกค้ามาเรื่อยๆแบบเปิดก็อกน้ำทิ้งไว้

หากสนใจ ลองมาเดินแถวสำเพ็งดูครับ นั่งคิดอยู่กับบ้านคิดไม่ออกหรอก
คิดออกเพราะบางทีไปเห็นเป้าหมายการทำธุรกิจ(พื้นที่ ที่อาศัยอยู่)
หรือไม่คิดออกเพราะมาเห็นสินค้า

Hero Member

คะแนน 1830

« ตอบ #28 เมื่อ: มีนาคม 12, 2014, 02:31:18 PM »

บริหารไม่ค่อยจะลงตัวอยู่ นิ....อุ๊ป....!!!

Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #29 เมื่อ: มีนาคม 12, 2014, 02:38:18 PM »

บริษัท รปภ. ที่ทำงานเก่าผม ต้องระดับ นายกองค์การบริหารส่วนท้องถิ่นเป็นเจ้าของครับ

แล้วก็มียิงทิ้งผลัดเปลี่ยนขั้วอำนาจกันทุก ๆ สี่ห้าปี

http://www.manager.co.th/South/ViewNews.aspx?NewsID=9510000000843

บางคราวก็ยิงกันตอนลงจากรถเข้าอาคารวันยื่นซองประมูลนั่นแหละ
หน้า: 1 [2] 3 4 5
  พิมพ์