เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 30, 2024, 08:28:21 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เรียนปรึกษาครับ...  (อ่าน 5060 ครั้ง)
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #30 เมื่อ: มีนาคม 12, 2014, 02:45:10 PM »

อันนี้ ผมไม่ใช่เพื่อนสมัยเรียนของดาบนะครับ แต่ผมรู้ว่าอาชีพดาบมีศักยภาพด้านไหนที่เอามาใช้ได้บ้าง
เอามาใช้อย่างถูกต้องนะครับ ไม่ใช่แบบอิงอำนาจหรือข่มเหงผู้ื่อื่น

อย่างหนึ่งที่ดาบมีคือการรู้จักพื้นที่ แน่นอนว่าในเพื่อนๆของดาบไม่มีใครรู้จักพื้นที่เท่าคนอาชีพนี้  Grin Grin Grin

หากผมเป็นหุ้นส่วนจะลองถามดาบเล่นๆว่า พอมีทำเลไหนพอทำตลาดนัดได้บ้าง
หากเพื่อนคนไหนมีที่ดินทำเลดังกล่าว ชวนมาเป็นหุ้นส่วนเสียเลย เติบโตได้ครับ

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

แปจีหล่อ
Hero Member

คะแนน 6324

« ตอบ #31 เมื่อ: มีนาคม 12, 2014, 02:46:40 PM »

มีทั้งทหารมีทั้งตำรวจแนะนำว่าเปฺิดบรษัทรับจำนำทะเบียนรถครับ ทุนน้อยก็รับเฉพาะมอไชค์ทุนมากหน่อยขยับมารับรถยนต์ครับ

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #32 เมื่อ: มีนาคม 12, 2014, 02:49:19 PM »

มีเรื่องเล่าแถวบ้านผม มีพวกอาชีพจับผักรายหนึ่ง
อาชีพจับผักก็คือรอซื้อผักที่มีเกษตรกรเอามาขายแต่เช้ามืด เขาดักซื้อไว้ก่อนหน้าตลาดสด
แบบเหมาหมด แล้วก็ขายต่อให้กับแม่ค้าในตลาดทันที ช่วงระยะสั้นๆ
บางทีก็ขายแบบทริกกี้นิดๆ ได้มา50มัดใหญ่ๆ แบ่งให้ได้เป็นร้อยมัดก่อน แล้วค่อยขาย

บางครั้ง สินค้าลงจากรถคันนี้ราคาสองพัน ก็ขึ้นรถคันโน้นราคาสองพันสามทันที ก้นเข่ง
ไม่มีโอกาสแตะพื้นเลย  Grin Grin Grin

ทำมาทำไปส่งลูกเรียนจบได้หมด แถมมีเงินดาวน์รถให้ลูกตอนเข้าทำงานอีก  Grin Grin Grin

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

คนตัวอ้วน+ผมรักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1057

« ตอบ #33 เมื่อ: มีนาคม 12, 2014, 02:51:39 PM »

ดูแล้วไม่ง่ายเลยๆๆๆๆครับ...ต้องจัดอบรม รปภ.ให้ทราบในเรื่องดับเพลิง ช่วยชีวิตคนด้วยการปฐมพยาบาล จราจรฯลฯ. แล้วถ้าประชุมกัน เพื่อนมันจะฟังผมไหม๊นี่...

จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา
แปจีหล่อ
Hero Member

คะแนน 6324

« ตอบ #34 เมื่อ: มีนาคม 12, 2014, 03:09:42 PM »

ดูแล้วไม่ง่ายเลยๆๆๆๆครับ...ต้องจัดอบรม รปภ.ให้ทราบในเรื่องดับเพลิง ช่วยชีวิตคนด้วยการปฐมพยาบาล จราจรฯลฯ. แล้วถ้าประชุมกัน เพื่อนมันจะฟังผมไหม๊นี่...
แถวบ้านดาบมี อปพร.ไหมครับ พวกนี้จับมีความรู้เรื่องการดับเพลิงกู้ภัยในระดับหนึ่ง คงช่วยตอบโจทย์นี้ได้ถ้ารับสมัครเข้ามา ส่วนการอบรมทีหลังตามที่ผมเคยร่วมอบรมเรื่องดับเพลิงกับทางบริษัท ผมจ้างเจ้าหน้าที่ดับเพลิงมาอบรมให้ครับเจ้าหน้าที่เค้าจะมีความชำนาญทั้งการดับเพลิงกู้ภัย ปฐมพยาบาลครับ ส่วนจราจรก็เพื่อนๆดาบนั่นไงครับ

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1057

« ตอบ #35 เมื่อ: มีนาคม 12, 2014, 03:14:58 PM »

เพื่อนผมเป็น จนท.ดับเพลิงเทศบาลนครนครราชสีมา คนนึงครับ ถ้าจะว่ากันจริงๆเพื่อนผมมีเกือบทุกแขนงอาชีพครับ...แต่อย่างที่หลายๆท่านแนะนำมา ปัญหามันชอบเกิดตรงช่องโหว่ตรงที่เราไม่คาดคิดครับครับ

จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา
แปจีหล่อ
Hero Member

คะแนน 6324

« ตอบ #36 เมื่อ: มีนาคม 12, 2014, 03:29:03 PM »

เพื่อนผมเป็น จนท.ดับเพลิงเทศบาลนครนครราชสีมา คนนึงครับ ถ้าจะว่ากันจริงๆเพื่อนผมมีเกือบทุกแขนงอาชีพครับ...แต่อย่างที่หลายๆท่านแนะนำมา ปัญหามันชอบเกิดตรงช่องโหว่ตรงที่เราไม่คาดคิดครับครับ
นั่นไงปัญหาหมดไปแล้วหนึ่ง งั้นเอาอีกปัญหานึงครับถ้าสถานที่ๆดาบรับงานเกิดมีข้าวของหายดาบคิดว่าจะแก้ปัญหายังไงครับ แล้วบริษัทของดาบจะมีการทำประกันไว้ด้วยไหมครับ

TUI 48
Sr. Member

คะแนน 332

« ตอบ #37 เมื่อ: มีนาคม 12, 2014, 03:38:32 PM »

ผมนี่คนนึงละที่มองภาพ รูปแบบการบริหารธุรกิจไม่เป็นเอาซะเลยครับ..

แค่อ่านข้อเสนอแนะ ข้อสังเกตของท่านสมาชิก ผมก็มึนตึ๊บแล้ว...

ยังไงซะ ผมก็ขอเป็นอีกหนึ่งกำลังใจให้กับน้าดาบครับผม..
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1057

« ตอบ #38 เมื่อ: มีนาคม 12, 2014, 04:35:49 PM »

นั่นไงปัญหาหมดไปแล้วหนึ่ง งั้นเอาอีกปัญหานึงครับถ้าสถานที่ๆดาบรับงานเกิดมีข้าวของหายดาบคิดว่าจะแก้ปัญหายังไงครับ แล้วบริษัทของดาบจะมีการทำประกันไว้ด้วยไหมครับ

ของหายก็จะต้องรับผิดชอบในส่วนที่ของหายจริง...แจ้งความลง ปจว.ไว้ครับ...หายลักษณะถูกงัดแงะ หรือ ลักษณะที่ทรัพย์ทุกประทุศร้ายจริง อันนี้ต้องรับผิดชอบเพราะเกิดจากข้อผิดพลาดของผู้รักษาความปลอดภัย...แต่อยู่ดีดี จะมาบอกว่าหาย ไอ้นั่นหาย ไอ้นี่หาย คงต้อง ขอลง ปจว.ไว้ก่อน...แต่โดยสรุป ไม่ง่ายจริงๆครับ เหอเหอเหอ

จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #39 เมื่อ: มีนาคม 12, 2014, 04:40:02 PM »

เมื่อต้นเดือนประชุมกรรมการหมู่บ้าน เงินเดือนรปภ.หมู่บ้านต่อ1วัน(ตลอด24ชั่วโมง3กะ)16,000.-บาท รปภ.ต่อกะ 5 คน บริษัทรักษาความปลอดภัย จ่ายเงินเดือนจริง 12,000.-บาท/คน บริษัทเหลือ 4,000.-บาท/เดือนต่อคน  Grin

ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15856

No justice No peace

« ตอบ #40 เมื่อ: มีนาคม 12, 2014, 04:43:22 PM »

น้าดาบให้ทีมรวบรวมข้อมูลก่อน
เอาเรื่อง 5 หัวข้อตามไมเคิ่ล อี พอร์เตอร์...
เดี่๋ยวจะมีรายละเอียด...

5555 จ๊านโฉมชาย (ฮา)  อ่ะ ฮา 555555   งอน งอน

ถ้ายายจะทำ " โปรดักส์ "  ตัวนี้ จะตั้งราคาขาย เท่าไหร่ ดี อ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

<a href="http://www.youtube.com/v/Z6n9i7gkMNE" target="_blank">http://www.youtube.com/v/Z6n9i7gkMNE</a>

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1057

« ตอบ #41 เมื่อ: มีนาคม 12, 2014, 04:45:35 PM »

น่านไง...ข้อมูลผมเปลี๊ยนไป๋ๆๆๆๆๆ...

คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #42 เมื่อ: มีนาคม 12, 2014, 04:52:32 PM »

เมื่อต้นเดือนประชุมกรรมการหมู่บ้าน เงินเดือนรปภ.หมู่บ้านต่อ1วัน(ตลอด24ชั่วโมง3กะ)16,000.-บาท รปภ.ต่อกะ 5 คน บริษัทรักษาความปลอดภัย จ่ายเงินเดือนจริง 12,000.-บาท/คน บริษัทเหลือ 4,000.-บาท/เดือนต่อคน  Grin
        เอารูปเจ้าหลุยส์
ให้รปภ.ไว้ทุกคนหรือยัง ครับพี่ คิก คิก คิก คิก

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
zamphol
ปืน-อยู่-ที่-ปาก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 831

ชีวิต-ดั่ง-ละคร

« ตอบ #43 เมื่อ: มีนาคม 12, 2014, 04:55:48 PM »

ยามหน่วยงานผมใช้บริการขององค์การทหารผ่านศึก จ้างวันละสี่ร้อยห้าสิบ มีไล่ออกมีเข้าใหม่ทุกวัน อยากจะให้ลองสุ่มตรวจฉี่เดือนละหน  
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #44 เมื่อ: มีนาคม 12, 2014, 05:06:36 PM »

น้าดาบให้ทีมรวบรวมข้อมูลก่อน
เอาเรื่อง 5 หัวข้อตามไมเคิ่ล อี พอร์เตอร์...
เดี่๋ยวจะมีรายละเอียด...
5555 จ๊านโฉมชาย (ฮา)  อ่ะ ฮา 555555   งอน งอน
ถ้ายายจะทำ " โปรดักส์ "  ตัวนี้ จะตั้งราคาขาย เท่าไหร่ ดี อ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ไอ้เจ้า navel bar นี่ยายบ๊าบตั้งราคาเหมือนตุ้มหูอันโตๆเลยครับ, จุดขายคือเจาะด้วยวิธีไฮเทค เครื่องมือจากเยอรมัน... วิธีการเจาะคือดึงหนังตรงสะดือให้ตึง แล้วเอาลำกล้องไฟน์แวคบาวน์จ่อฯ แล้วยิงปุ๊ด!!! สะดือโบ๋เท่าขนาด .17 เท่าลูกปืนลมเบอร์หนึ่งเด๊ะเลย(ปล่อยให้หนังหด รูก็เล็กลง)...

ข้อดีคือแก๊ส CO2 ที่พ่นออกมาจากลำกล้องจะฆ่าเชื้อตายเกลี้ยง เพราะเชื้อโรคมันหายใจไม่ออกตายแหงแก๋... จากนั้นให้เอา navel bar ใส่เข้าไป, เป็นอันจบกรรมวิธี...
หน้า: 1 2 [3] 4 5
  พิมพ์