เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 30, 2024, 08:31:56 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4] 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เรียนปรึกษาครับ...  (อ่าน 5077 ครั้ง)
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #45 เมื่อ: มีนาคม 12, 2014, 06:01:29 PM »

น้าดาบให้ทีมรวบรวมข้อมูลก่อน
เอาเรื่อง 5 หัวข้อตามไมเคิ่ล อี พอร์เตอร์...
เดี่๋ยวจะมีรายละเอียด...
5555 จ๊านโฉมชาย (ฮา)  อ่ะ ฮา 555555   งอน งอน
ถ้ายายจะทำ " โปรดักส์ "  ตัวนี้ จะตั้งราคาขาย เท่าไหร่ ดี อ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ไอ้เจ้า navel bar นี่ยายบ๊าบตั้งราคาเหมือนตุ้มหูอันโตๆเลยครับ, จุดขายคือเจาะด้วยวิธีไฮเทค เครื่องมือจากเยอรมัน... วิธีการเจาะคือดึงหนังตรงสะดือให้ตึง แล้วเอาลำกล้องไฟน์แวคบาวน์จ่อฯ แล้วยิงปุ๊ด!!! สะดือโบ๋เท่าขนาด .17 เท่าลูกปืนลมเบอร์หนึ่งเด๊ะเลย(ปล่อยให้หนังหด รูก็เล็กลง)...

ข้อดีคือแก๊ส CO2 ที่พ่นออกมาจากลำกล้องจะฆ่าเชื้อตายเกลี้ยง เพราะเชื้อโรคมันหายใจไม่ออกตายแหงแก๋... จากนั้นให้เอา navel bar ใส่เข้าไป, เป็นอันจบกรรมวิธี...

ลืมบอกครับ จบกรรมวิธีด้วยการทายาหม่องตรงสะดือด้วยครับ... รักษาแผลหายไวๆ... ฮา...
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #46 เมื่อ: มีนาคม 12, 2014, 08:17:25 PM »

เมื่อต้นเดือนประชุมกรรมการหมู่บ้าน เงินเดือนรปภ.หมู่บ้านต่อ1วัน(ตลอด24ชั่วโมง3กะ)16,000.-บาท รปภ.ต่อกะ 5 คน บริษัทรักษาความปลอดภัย จ่ายเงินเดือนจริง 12,000.-บาท/คน บริษัทเหลือ 4,000.-บาท/เดือนต่อคน  Grin
        เอารูปเจ้าหลุยส์
ให้รปภ.ไว้ทุกคนหรือยัง ครับพี่ คิก คิก คิก คิก
มีรูปครูหมูด้วย ขำก๊าก

naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #47 เมื่อ: มีนาคม 12, 2014, 08:49:39 PM »

มีอีกวิธีนึง หากน้าดาบสามารถหาคนที่เคยมีประสบการณ์หรือรู้จริงในธุรกิจนี้(แบบเดียวกับในกระทู้นี้แหละ) ให้มานั่งประชุมกับทีมของน้าดาบด้วย... ให้น้าดาบไปซีร็อกงบดุลย์ประจำปีของบริษัทผู้นำตลาดในท้องถิ่นนั่นแหละ แล้วมานั่งแกะตัวเลขเข้าเกียร์ถอยหลังออกมาเป็นกิจกรรมระหว่างปีฯ...

หากเป็นที่ กทม. เขามีให้ซีร็อกที่กรมพัฒนาธุรกิจ กระทรวงพาณิชย์, แต่ถ้าเป็นที่ต่างจังหวัดไม่รู้ว่าเขามีให้ซีร็อกที่ไหนมั่ง... เรื่องงบดุลย์นี่หากไปเจอคนที่รู้เรื่องธุรกิจนี้ดี เขาเห็นตัวเลขแค่ไม่กี่นาที มีเรื่องเล่าได้เป็นฉากๆ ว่าบริษัทนี้เป็นไงบ้าง ตัวเลขตรงไหนมีปัญหาช่วงปีไหนของเดือน แล้วจะไปแคะต่อ จะต้องไปแคะตรงไหนเรื่องอะไร...

แล้วจากนั้นน้าดาบก็สามารถเข้าเกียร์ถอยหลังออกมาเป็นแผนธุรกิจ(Business Plan)สบายๆ, แล้วถึงแม้เราไม่ได้ไปกู้ธนาคารก็ตาม แต่การที่เรามีแผนธุรกิจก็จะทำให้เรารู้ว่าธุรกิจจะไปรอดหรือไม่ เพราะตัวเลขมันจะฟ้องก่อนลงมือจริง... มีธุรกิจมากมายที่นั่งคิดแล้วสวยหรู แต่พอนั่งจับ"ความสวยหรู"มาเข้าเกียร์ถอยหลังให้ออกมาเป็น"หน่วยบาท" ปรากฎว่าความสวยงาม/ความดูดี ที่มองเห็นนั้นแปลงออกมาเป็น"หน่วยบาท"ไม่รอดเชิงธุรกิจครับ...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 12, 2014, 10:57:49 PM โดย นายสมชาย(ฮา) - รักในหลวง » บันทึกการเข้า
2..U
Hero Member

คะแนน 2094

Chumpai Club..

« ตอบ #48 เมื่อ: มีนาคม 12, 2014, 11:27:24 PM »

เมื่อต้นเดือนประชุมกรรมการหมู่บ้าน เงินเดือนรปภ.หมู่บ้านต่อ1วัน(ตลอด24ชั่วโมง3กะ)16,000.-บาท รปภ.ต่อกะ 5 คน บริษัทรักษาความปลอดภัย จ่ายเงินเดือนจริง 12,000.-บาท/คน บริษัทเหลือ 4,000.-บาท/เดือนต่อคน  Grin
ให้รปภ.ไว้ทุกคนหรือยัง ครับพี่ คิก คิก คิก คิก

ไม่ได้แอ้มป๋มหรอก..   คิก คิก

The best way to predict the future is to invent it.
2..U
Hero Member

คะแนน 2094

« ตอบ #49 เมื่อ: มีนาคม 12, 2014, 11:28:59 PM »

ยามหน่วยงานผมใช้บริการขององค์การทหารผ่านศึก จ้างวันละสี่ร้อยห้าสิบ มีไล่ออกมีเข้าใหม่ทุกวัน อยากจะให้ลองสุ่มตรวจฉี่เดือนละหน 

ผมขับรถผ่านให้ยามตะเป๊ะทุกวันครับ..  ขำก๊าก

The best way to predict the future is to invent it.
zamphol
ปืน-อยู่-ที่-ปาก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 831

ชีวิต-ดั่ง-ละคร

« ตอบ #50 เมื่อ: มีนาคม 13, 2014, 06:55:05 AM »

ยามมีหน้าที่ยืนตะเบ๊ะ กะครับผม ดึกๆก็เข้าป้อมนั่งหลับยันเช้า  อ๋อย อ๋อย อ๋อย 

ยามหน่วยงานผมใช้บริการขององค์การทหารผ่านศึก จ้างวันละสี่ร้อยห้าสิบ มีไล่ออกมีเข้าใหม่ทุกวัน อยากจะให้ลองสุ่มตรวจฉี่เดือนละหน 

ผมขับรถผ่านให้ยามตะเป๊ะทุกวันครับ..  ขำก๊าก
2..U
Hero Member

คะแนน 2094

« ตอบ #51 เมื่อ: มีนาคม 13, 2014, 07:35:01 AM »

ยามมีหน้าที่ยืนตะเบ๊ะ กะครับผม ดึกๆก็เข้าป้อมนั่งหลับยันเช้า  อ๋อย อ๋อย อ๋อย 

ยามของลุงzampholเล่นเอาเก้าอี้เรียงต่อกันแล้วนอนยาวเลยครับ..ตีสามผมเคยย่องเปิดประตูรั้วขับรถเข้าไป..ยามหลับไม่รู้เรื่อง..  คิก คิก

zamphol
ปืน-อยู่-ที่-ปาก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 831

ชีวิต-ดั่ง-ละคร

« ตอบ #52 เมื่อ: มีนาคม 13, 2014, 07:46:14 AM »

ไปทำรัยวะตีสาม ไปรับรึไปส่ง  อ๋อย อ๋อย อ๋อย

ยามของลุงzampholเล่นเอาเก้าอี้เรียงต่อกันแล้วนอนยาวเลยครับ..ตีสามผมเคยย่องเปิดประตูรั้วขับรถเข้าไป..ยามหลับไม่รู้เรื่อง..  คิก คิก
D.A.- รักในหลวง
Sr. Member

คะแนน 36

« ตอบ #53 เมื่อ: มีนาคม 13, 2014, 01:16:34 PM »

ขออนุญาตแชร์อีกข้อครับว่า หากเปน รปภ.ของบิ๊กซี นี่ประมูลจากส่วนกลางที่สำนักใหญ่ แล้วจัดส่ง รปภ.ไปทั่วประเทศครับ ระบบโครงข่ายการบริหารงานบริษัท รปภ.ต้องใหญ่โตเอาเรื่องที่เดียว....ถาม M8 เพื่อนของน้าดาบดูอีกทีครับ...

รักแฟน...ห่วงชู้...เอ็นดูกิ๊ก
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #54 เมื่อ: มีนาคม 13, 2014, 02:18:51 PM »

มีรูปครูหมูด้วย ขำก๊าก
        กรำ
แปะไว้ที่ป้อมเลยเหรอ ครับ ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
BronzeStar-รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 114

« ตอบ #55 เมื่อ: มีนาคม 13, 2014, 07:02:16 PM »

ถ้าสมมุติมีคู่แข่ง ที่ผูกขาดอยู่แล้วหละครับ
แค่สมมุตินะครับ

ข้าพระพุทธเจ้าจะยอมตาย
เพื่อรักษาไว้ซึ่งพระบรมเดชานุภาพแห่งพระมหากษัตริย์เจ้า
ข้าพระพุทธเจ้าจะจงรักภักดีและถวายความปลอดภัย
ต่อใต้ฝ่าละอองธุลีพระบาท จนกว่าชีวิตจะหาไม่
แปจีหล่อ
Hero Member

คะแนน 6324

« ตอบ #56 เมื่อ: มีนาคม 13, 2014, 07:47:42 PM »

ขออนุญาตแชร์อีกข้อครับว่า หากเปน รปภ.ของบิ๊กซี นี่ประมูลจากส่วนกลางที่สำนักใหญ่ แล้วจัดส่ง รปภ.ไปทั่วประเทศครับ ระบบโครงข่ายการบริหารงานบริษัท รปภ.ต้องใหญ่โตเอาเรื่องที่เดียว....ถาม M8 เพื่อนของน้าดาบดูอีกทีครับ...
ตามที่เห็นจากบริษัทรปภ.ที่โรงงานเก่าของผมกับห้างโลตัสผมคิดว่าน่าจะเป็นการรับสมัครจากคนในพื้นที่หรืออำเภอใกล้เคียงแล้วส่งอบรมที่ส่วนกลางจากนั้นเข้ามาทำงานในพื้นที่ครับ ซึ่งของบิ๊กซีน่าจะเป็นไปในรูปแบบเดียวกันครับ

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
คนตัวอ้วน+ผมรักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1057

« ตอบ #57 เมื่อ: มีนาคม 13, 2014, 08:01:21 PM »

เพื่อนทำในบิ๊กซี และ โลตัส ครับมันเลยเห็นช่อง แต่ต้องดูอีกทีนึง...รอคุยๆกันอย่างเป็นทางการอีกทีนึงครับ...

จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา
คนตัวอ้วน+ผมรักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1057

« ตอบ #58 เมื่อ: มีนาคม 31, 2014, 01:57:28 PM »

จบลงด้วยดีครับ...ได้มานั่งคุยกันหลายๆคน ต่างคนต่างยกประเด็นของปัญหาในแต่ละด้านที่ตนเองคิดได้ และมาคุยกัน ส่วนผม ยกประเด็นเยอะที่สุด ตามที่หมาลยท่านในนี้ได้ให้แง่คิดเอาไว้...ขอบพระคุณทุกท่านที่ได้แนะนำครับผม

จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #59 เมื่อ: มีนาคม 31, 2014, 08:47:30 PM »

"จบด้วยดี"... หมายถึงไม่ทำโครงการหรือครับ...

น้าดาบอย่าเลิกไปเลยนะครับ มันยังมีของอย่างอื่นตามความถนัดของเรารอให้เราหยิบมันขึ้นมาทำงเงินได้อีกแยะครับ, เรื่องแบบนี้หากนั่งคิดไปเรื่อยๆ เปิดรับข้อมูลไปเรื่อยๆ เดี๋ยวไอเดียมันระเบิดตูมสว่างวาบขึ้นมาในสมองเราเลยครับ... แล้วพอเรานึกออกปุ๊บ จะแปลกใจทันทีว่าทำไมเราไม่เคยนึกแบบนี้มาก่อน!!!...

กระบวนการสร้างความรู้แจ้ง(Enlighten) มันจะต้องอาศัยการใช้สมาธิจมดิ่งในเรื่องเดิมซ้ำๆ เป็นระยะเวลายาวนานพอสมควรครับ, หากใครเกิดความ"รู้แจ้งอย่างฉับพลัน"จะใช้ทำมาหากินรุ่งเรืองในเวลาเหลือเชื่อเลย แต่บางคนก็ไม่สามารถ"ทะลุ"จุดที่ว่าได้ตลอดชีวิต...

คีย์เวิร์ดคือ สุ จิ ปุ ลิ ครับ ให้น้าดาบเก็บข้อมูลไปเรื่อยๆ แล้ววันหนึ่งมันจะผสมสูตรในสมองของเราเองสำเร็จ ชนิดที่นั่งๆนอนๆอยู่ ก็เกิด"ตัวรู้"กระชากจากภวังค์ชนิดที่ต้องมานั่งเรียงลำดับและจดบันทึก"ตัวรู้"จากในสมองแค่แว่บเดียวกันหลายวันเชียวครับ...

นายสมชายไม่ล้อเล่นครับ...
หน้า: 1 2 3 [4] 5
  พิมพ์