เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 27, 2024, 10:33:19 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ใครดูข่าวสามมิติตอนนี้บ้าง หดหู่จัง  (อ่าน 1061 ครั้ง)
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« เมื่อ: มีนาคม 13, 2014, 10:54:21 PM »

ทั้งเด็กเล็ก70 คน คนท้อง รวมกว่า200คน อดน้ำ อาหาร

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #1 เมื่อ: มีนาคม 13, 2014, 11:26:40 PM »

ต้องตรวจสอบให้ได้ครับ น้าเบิ้ม ว่า
เข้ามาทางด้านไหน และ จะไปไหน
เพราะ เกี่ยวกับความมั่นคง
หลงหูหลงตา อย่างไร เป็นร้อย
นายหน้ากลุ่มไหน เอามาปล่อยไว้

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #2 เมื่อ: มีนาคม 13, 2014, 11:32:43 PM »

+ครับน้ายอด  บ้านเราชายฝั่งทะเลเยอะ กว่า3000กิโลเมตร 2ฝั่งอ่าวไทย อันดามัน ก็เห็นใจจนท.ครับ

เมื่อกี้ดูอึ้งเลย คนกว่า2ร้อย เด็กๆอดอาหารน้ำ ผู้ใหญ่หลายคนนอนหายใจรวยริน ขาดน้ำอาหาร ในหน้าร้อนแบบนี้ ทั้งวันทั้งคืน

ผู้หญิง10คนท้องแก่ เด็กทารกบางคนแม่เค้ากอดอยู่ คงกินนมจากร่างแม่ที่อดน้ำ อาหาร  เศร้า

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #3 เมื่อ: มีนาคม 14, 2014, 08:29:25 AM »

แย่จังครับ

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
แปจีหล่อ
Hero Member

คะแนน 6324

« ตอบ #4 เมื่อ: มีนาคม 14, 2014, 03:59:25 PM »

เกิดอะไรขึ้นครับ

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #5 เมื่อ: มีนาคม 14, 2014, 04:28:09 PM »

ไม่ได้ดูครับ  ข่าวอะไร .........  ถ้าเป็นพวก โรฮิงญา ผมไม่สงสารครับ     Grin

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #6 เมื่อ: มีนาคม 14, 2014, 04:31:00 PM »

ไม่ได้ดูครับ  ข่าวอะไร .........  ถ้าเป็นพวก โรฮิงญา ผมไม่สงสารครับ     Grin

เห็นตามข่าวไม่รู้ว่าสัญชาติอะไรด้วยนี่ซิครับ... ถามเจ้าตัวก็ไม่บอก, รู้แต่ว่าสวมโม่งเปิดแต่ลูกตา แล้วบอกว่าเป็นมุสลิม...
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7 เมื่อ: มีนาคม 14, 2014, 04:35:02 PM »

กระทู้นี้ช่วยกันสันนิษฐานจากสีผิว รูปร่าง สำเนียง... บางคนบอกว่าอาจมาจากตะวันออกกลางโน่นแน่ะ(ตุรกี)... http://pantip.com/topic/31777083 ...
TUI 48
Sr. Member

คะแนน 332

« ตอบ #8 เมื่อ: มีนาคม 14, 2014, 04:50:41 PM »

ไม่ได้ดูครับ  ข่าวอะไร .........  ถ้าเป็นพวก โรฮิงญา ผมไม่สงสารครับ     Grin

เห็นตามข่าวไม่รู้ว่าสัญชาติอะไรด้วยนี่ซิครับ... ถามเจ้าตัวก็ไม่บอก, รู้แต่ว่าสวมโม่งเปิดแต่ลูกตา แล้วบอกว่าเป็นมุสลิม...

เป็นพวกแวมไพร์หรือเปล่าครับอาจารย์  คิก คิก คิก คิก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 14, 2014, 04:52:15 PM โดย TUI 48 » บันทึกการเข้า
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15856

No justice No peace

« ตอบ #9 เมื่อ: มีนาคม 14, 2014, 05:01:28 PM »

เป็นพวกแวมไพร์หรือเปล่าครับอาจารย์  คิก คิก คิก คิก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #10 เมื่อ: มีนาคม 14, 2014, 05:09:58 PM »

คงไม่ใช่แวมไพร์ครับ... เพราะพวกนั้นอมตะ และช่วงอายุยาวนานมากเสียจนมีเวลาสะสมองค์ความรู้แยะ แล้วก็ใช้ความรู้สะสมความมั่งคั่งฯ จนหลบจากสายตาสาธารณะชน มุดน้ำดำดินแอบรวยเงียบๆ หรือไม่ก็ชักใยอยู่เบื้องหลังครับ... แฮ่ๆ...

คนที่ดูไบก็พยายามอยู่ครับ, เห็นว่าไปยุโรป ตอ. เสียหลายเที่ยวแล้ว... แต่พยายามเท่าไหร่ก็ไร้ความหวัง เพราะบริวารรอบข้างมีแต่คนโง่หลอกกินตังค์ครับ... ฮา...
BronzeStar-รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 114

« ตอบ #11 เมื่อ: มีนาคม 14, 2014, 06:25:11 PM »

หน้าตาเหมือนแขกขาวปนจีนครับ ไม่น่าใช่โรฮิงยา มาจากแถวซินเกียงหรือเปล่า(อุยกูร์)

ข้าพระพุทธเจ้าจะยอมตาย
เพื่อรักษาไว้ซึ่งพระบรมเดชานุภาพแห่งพระมหากษัตริย์เจ้า
ข้าพระพุทธเจ้าจะจงรักภักดีและถวายความปลอดภัย
ต่อใต้ฝ่าละอองธุลีพระบาท จนกว่าชีวิตจะหาไม่
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15856

No justice No peace

« ตอบ #12 เมื่อ: มีนาคม 14, 2014, 07:12:05 PM »

คงไม่ใช่แวมไพร์ครับ...

เพราะพวกนั้นอมตะ และช่วงอายุยาวนานมากเสียจนมีเวลาสะสมองค์ความรู้แยะ
แล้วก็ใช้ความรู้สะสมความมั่งคั่งฯ จนหลบจากสายตาสาธารณะชน
มุดน้ำดำดินแอบรวยเงียบๆ หรือไม่ก็ชักใยอยู่เบื้องหลังครับ... แฮ่ๆ...

คนที่ดูไบก็พยายามอยู่ครับ, เห็นว่าไปยุโรป ตอ. เสียหลายเที่ยวแล้ว...
แต่พยายามเท่าไหร่ก็ไร้ความหวัง เพราะบริวารรอบข้างมีแต่คนโง่หลอกกินตังค์ครับ... ฮา...

55555   ยายฮา    " มวลมหาแวมไพร์  " พวก กำนัน อ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

55555 จ๊านโฉมชาย (ฮา)   รับยา  "ช่องสาม"  อ่ะ ฮา   ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก แบร่

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
TUI 48
Sr. Member

คะแนน 332

« ตอบ #13 เมื่อ: มีนาคม 14, 2014, 07:47:47 PM »

55555   ยายฮา    " มวลมหาแวมไพร์  "  ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

55555 ชอบใจศัพท์คำนี้ครับคุณยาย...+ 1  เหลือ -1018 ครับ..
เบิ้ม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #14 เมื่อ: มีนาคม 14, 2014, 08:16:13 PM »

https://www.facebook.com/photo.php?fbid=844894382194189&set=pcb.844894572194170&type=1&theater

น่าสงสารครับ หอบลูกเต้ามาตายดาบหน้าแบบนี้ แสดงว่าแผ่นดินเกิดอยู่ไม่ได้แล้ว  Sad

(REUTERS/Athit Perawongmetha)

หน้า: [1]
  พิมพ์