เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 27, 2024, 04:34:32 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ดังใหญ่แล้วครับที่ทำงานผม  (อ่าน 2607 ครั้ง)
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15856

No justice No peace

« ตอบ #15 เมื่อ: มีนาคม 14, 2014, 01:31:31 PM »

ถ้าผมจะแสดงอะไรออกไปขอให้รับฟังด้วยเหตุและผลนะครับ

เพราะผมจะรู้อะไรที่ลึกๆ...มันเป็นเกมส์การสร้างภาพที่ทุกท่านอาจจะนึกไม่ถึง แต่มันก็เป็นไปแล้ว

เริ่มเลย ชุดที่ทำงานด้านนี้มีสองชุดที่จะสับเปลี่ยนหมุนเวียนกันตามภาระกิจที่ได้รับมอบหมาย...
จริงๆแล้วพี่คนนี้(ขอเรียกชื่อเก่าแกนะครับ)พี่กาดแกไม่ได้อยู่ชุด คฝ.เลย

แต่ด้วยคนเก่า  เขาขอออกจากชุด  แต่ชื่อพี่เอ เพราะปัญหาแฟนแกเป็นโรคประสาท
เคยเอาปืนสามีไล่ยิงลูกและชาวบ้านมาแล้ว ต้องพบแพทย์และกินยาตลอดเวลา
ทำให้แกต้องทำเรื่องขอออกจากชุด

คราวนี้ไม่มีใครเขาเลยต้องให้พี่กาดไป ซึ้งมีลูก ๓ คน คนนี้คนเล็กสุด
(ข่าวว่าเมียตาย ไม่ใช่ครับ แค่แยกกันอยู่) คนโตเป็นหญิง อายุ ๒๕ ปี ที่ว่าไม่มีใครดูแล เป็นไปไม่ได้

แกเลยให้ลูกนั่งรถตู้จากอำเภอไปอนุสาวรีย์ชัย แล้วแกก็ไปรับ แล้วก็ไปพักที่สโมสรตำรวจ
ทีนี้เพื่อนในชุดก็ถ่ายรูปส่งไลน์กัน แล้วก็พูดเชิงว่าทำไมต้องเอาคนที่มีภาระมาทำหน้าที่ตรงนี้
เพื่อให้ผู้บังคับัญชาเห็น(เชิงกระแหน่ะกระแหน)...

แค่ หน.หน่วยเพิ่งย้ายมาเลยยังไม่ทราบการจัดกำลัง   เพิ่งมาเห็นในไลน์กลุ่ม
และภาพก็ออกไปแพร่ตามสื่อต่างๆอย่างรวดเร็วด้วยกล้องมือถือ และระบบไลน์

คนที่ถูกมองไม่มีคือ หน.หน่วย ว่าทำไมทำกับเขาแบบนี้
ทำไมต้องเอาเขาไป จบกันทั้งๆที่จริง ไม่ใช่ ปวดหัวๆๆๆครับ
นักข่าวโทรมาสายที่ที่ทำงานแทบไหม๊

แต่เมื่อวาน หน.หน่วยได้ส่งรถไปรับทั้งสองกลับแล้วครับ
ประเด็นคือเอาเด็กไปอยู่ตรงนั้น หากตูมตามขึ้นมา ใครรับผิดชอบ โอยยาวเลย

55555  พี่ดาบ  อ้วน  เอา  "ของลับ"  มาไข มาเปิด ซะแหล่ว อ่ะ ฮา  แบร่ แบร่

ยายเห็น  วิธี  และ ประเด็น ของดาบเขาแล้ว ตั้งแต่ อ่านข่าวนสพ . อ่ะ ฮา
กะว่าจะ "เขียน"  ตอนช่วงบ่าย  กะว่าจะให้แสดง ความเห็นกันก่อน อ่ะ ฮา

พวกเพื่อนยาย  มันอยู่ "นครบาล"  มันก็ใช้วิธีนี้แหละ แต่คนละเรื่อง อ่ะ ฮา
ไอ้เพื่อนของยาย  มันใช้เทคนิค  เลื่อน " 2 ขั้น " อ่ะ ฮา

55555 ถ้ายายเขียน  "วงแตก"  แ่น่นอน อ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
คนตัวอ้วน+ผมรักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1057

« ตอบ #16 เมื่อ: มีนาคม 14, 2014, 02:03:11 PM »

ปัญหาเรื่องการจัดกำลัง...ผมกล้าพูดแบบไม่อาย ฟ้า,ดิน เอาผมไปอยู่ชุด คฝ. ถ้าเป็นคำสั่งผมยินดีและเต็มใจในการปฏิบัติหน้าที่...แต่ปัญหา คือ ที่เขาไม่เอาผมไปเพราะ ประชุมทีมสปีค ก็ผม ประชุมคอนเฟอรเร๊นท์ ก็ผม บันทึกคดีอาญา-จราจร ก็ผม บันทึกหมายจับ ถอนหมายจับ ก็ผม ปริ๊นงานระบบ อีคอบ ก็ผม เน็ตเสีย เน็ตล่มก็ผม...บางครั้ง เอาผมไป คฝ.ยังจะดีกว่า เหนือยกายพักผ่อนก็หาย เหนือยใจเหนือยสมอง พักยังไงก็ไม่หาย...ปล.แต่จริงแล้วที่พี่แกทำแกกะว่าจะให้ทราบแค่ในกรอบของหน่วยแต่ลืมว่าระบบไลน์ และ โรคของอินเตอร์เน็ด มันไม่หยุดแค่หน่วยครับ

จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15856

No justice No peace

« ตอบ #17 เมื่อ: มีนาคม 14, 2014, 02:17:19 PM »

ปัญหาเรื่องการจัดกำลัง...ผมกล้าพูดแบบไม่อาย ฟ้า,ดิน เอาผมไปอยู่ชุด คฝ. ถ้าเป็นคำสั่งผมยินดีและเต็มใจในการปฏิบัติหน้าที่...แต่ปัญหา คือ ที่เขาไม่เอาผมไปเพราะ ประชุมทีมสปีค ก็ผม ประชุมคอนเฟอรเร๊นท์ ก็ผม บันทึกคดีอาญา-จราจร ก็ผม บันทึกหมายจับ ถอนหมายจับ ก็ผม ปริ๊นงานระบบ อีคอบ ก็ผม เน็ตเสีย เน็ตล่มก็ผม...บางครั้ง เอาผมไป คฝ.ยังจะดีกว่า เหนือยกายพักผ่อนก็หาย เหนือยใจเหนือยสมอง พักยังไงก็ไม่หาย...ปล.แต่จริงแล้วที่พี่แกทำแกกะว่าจะให้ทราบแค่ในกรอบของหน่วยแต่ลืมว่าระบบไลน์ และ โรคของอินเตอร์เน็ด มันไม่หยุดแค่หน่วยครับ

55555  ถ้าส่ง  ดาบอ้วน  ไปหน่วย  " อาละวาด ฝูงชน "  ฮา  งอน

ยายว่า  มี "ปัญหา"  หนักเล้ย  อ่ะ ฮา  ยิ้มีเลศนัย

5555  ต้อง  " ตัดชุด  คฝ. "  ใหม่ เพราะของเก่า  ใส่ไม่ได้ อ่ะ ฮา   ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1057

« ตอบ #18 เมื่อ: มีนาคม 14, 2014, 02:21:11 PM »

คร่าบยาย...คนอื่นตัด ๑,๘๐๐ บาท ผมตัด ๒,๕๐๐ บาท...ร้านรับตัดชุดสองมาตรฐานชัดๆ...กั่กกั่กกั่ก...

จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1057

« ตอบ #19 เมื่อ: มีนาคม 14, 2014, 02:24:55 PM »

ขอความกรุณาท่านสมาชิกนะครับ...ข้อมูลในนี้ผมขอให้อยู่ในนี้นะครับ ข้างนอกเขาจะพูด จะพิมพ์ จะเสนอข่าวยังก็เรื่องของเขาครับ...ที่ผมเอามานำเสนอ เพียงอยากเสนอในด้านอีกด้านนึงเท่านั้น...ขอบพระคุณครับผม

submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #20 เมื่อ: มีนาคม 14, 2014, 02:34:28 PM »

รับทราบ ว่าจะแซวดาบอยู่ตั้งแต่เช้าแล้ว เรื่องนี้

ขอถามโง่ๆ งานนี้ หัีวหน้าชุดคนจัดกำลังจะโดนสอบไหม?

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1057

« ตอบ #21 เมื่อ: มีนาคม 14, 2014, 02:54:17 PM »

ยังครับ...รูปแบบข่าวออกมาในทางที่ดูดีครับ...เลยยังไม่มีการซักถามอะไรแต่อย่างใด...ในความคิดผม เขารอเรื่องเงียบครับ...แล้วจะถูกเชือดเป็นรายตัว...สงสาร หน.หน่วยครับ เพิ่งย้ายมาเดือนกว่าๆยังไม่ทราบเรื่องการจัดกำลังเลย...โดนสะแร๊ะ...แต่แกใจดีครับ หน.หน่วยผมคนนี้ เมื่อวานประชุม ปจด.แกยังพูดเล่นเลยว่า "ช่วงนี้เกาะกระแสเด็กดัง" อิอิอิ...

อนัตตา
หนักแค่ไหนก็ไม่ทุกข์ สุขเพียงใดก็ไม่พลั้ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1616

เมื่อเจ้ายืนอยู่บนยอดภูผา อย่าลืมว่าเจ้ามาจากที่ใด

« ตอบ #22 เมื่อ: มีนาคม 14, 2014, 03:19:51 PM »

นึกว่าข่าว ตร.ร่างท้วมไปเที่ยวปีกาซัสชั้น 12  แล้วเมียจับได้  คิก คิก คิก คิก

คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #23 เมื่อ: มีนาคม 14, 2014, 03:22:09 PM »

นึกว่าข่าว ตร.ร่างท้วมไปเที่ยวปีกาซัสชั้น 12  แล้วเมียจับได้  คิก คิก คิก คิก
ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1057

« ตอบ #24 เมื่อ: มีนาคม 14, 2014, 04:06:48 PM »

นึกว่าข่าว ตร.ร่างท้วมไปเที่ยวปีกาซัสชั้น 12  แล้วเมียจับได้  คิก คิก คิก คิก

ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ

จับได้ไม่น่าจะดังมากครับพี่นาย...แต่ถ้าถูกตัดไอ้จ้อนหล่ะก็ไม่แน่คร่าบๆๆๆๆๆๆๆๆๆ...

เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #25 เมื่อ: มีนาคม 14, 2014, 04:30:54 PM »

เห็นงานตำรวจแล้วเหนื่อย ทำไม๊....อยากเป็นกันจัง สมัครทีมาเป็นแสน รับหลักพัน

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1057

« ตอบ #26 เมื่อ: มีนาคม 14, 2014, 04:45:20 PM »

เห็นงานตำรวจแล้วเหนื่อย ทำไม๊....อยากเป็นกันจัง สมัครทีมาเป็นแสน รับหลักพัน

พูดตรงนะครับท่านเสี่ยเบิ้ม...สำหรับชั้นผู้น้อย(ไม่ได้มาจากนายร้อยสายตรง)ที่มาสอบเพราะ โรงเรียนตำรวจนั้นที่ทุกภาค แถม ภาคละ ๑-๒ โรงเรียน ทำให้สมัครกันได้ง่าย และอยู่ในท้องถิ่นอยู่แล้ว และ ส่วนใหญ่มาจากครอบครัวที่ไม่มีฐานะเท่าไหร่(พูดตรงๆ) ถ้าจะเรียนระดับมหาลัยต้องใช้เงินจำนวนมาก เลยหันมาสอบเพราะบรรจุ เพราะจบปุ๊บก็เป็นข้าราชการเลย...และก็ยังพอมีโอกาสไต่เต้าสอบเลื่อนชั้นได้...แต่ถ้าจะไปสอบสายตรงสามพราน ส่วนใหญ่แล้วคนที่สอบติดจะเป็นที่คนที่ฐานะ เพราะมีเงินไปติว ไปกวดวิชา และไม่ต้องห่วงเรื่องครอบครัว เพราะทุกอย่างนั้นมีพร้อมครับ...ส่วนเจ้าเติ้ล คนต้นเรื่องก็บอกว่าอยากเป็นตำรวจ...อิอิอิ...

2..U
Hero Member

คะแนน 2094

Chumpai Club..

« ตอบ #27 เมื่อ: มีนาคม 14, 2014, 05:42:38 PM »

ผมนึกว่าลูกลุงดาบมาตามหาพ่อซะอีก..   คิก คิก

The best way to predict the future is to invent it.
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #28 เมื่อ: มีนาคม 14, 2014, 05:50:57 PM »

ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ

จับได้ไม่น่าจะดังมากครับพี่นาย...แต่ถ้าถูกตัดไอ้จ้อนหล่ะก็ไม่แน่คร่าบๆๆๆๆๆๆๆๆๆ...
        ดาบฯ แกชอบไปโอซาก้ามากกว่ามั๊ง
เอ มันยังมีอยู่อีกไหมนี่  เมื่อก่อนเจ้าพระยาด้วยที่ดัง น้ำลายหก น้ำลายหก

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #29 เมื่อ: มีนาคม 14, 2014, 06:21:47 PM »

ข้อมูลอินไซด์มากเลย Grin Grin Grin ขอบคุณครับ

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์