เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 27, 2024, 09:19:39 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เดี๋ยวนี้ขับรถต่างจังหวัด ทางหลวงเขาให้ขับแค่ 90 เองหรือครับ .. เพิ่งได้ใบสั่งมา  (อ่าน 4787 ครั้ง)
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #15 เมื่อ: มีนาคม 20, 2014, 04:52:10 PM »

สายลำปาง-เชียงใหม่ ปรับ 400   แต่ไม่จ่ายมาเกือบ 3 ปีแล้ว...
เคยโดนตรงห้างฉัตร-ทุ่งเกวียน วันนั้นถ้าหนีเมียเที่ยวซวยแน่ ได้รูปที่ระลึกมาจากเชียงใหม่ คิก คิก

แอบดูที่รูเดิม
เกิดเป็นคน ควรรู้จักกตัญญู
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 622

ปลวกน้อยกัดกินบ้าน..นักการเมืองคอรัปชั่นกัดกินชาติ

« ตอบ #16 เมื่อ: มีนาคม 20, 2014, 05:22:16 PM »

เจอที่นครนายก จังหวะแซงรถพ่วงหลายคัน พวกโบกแล้วบอกว่าคุณวิ่งขวา.....ตกลงนี่เลนขวาเค้าเอาไว้ให้ตำรวจทางหลวงยืนดักใช่ไหมครับแหม่...
คิดในใจแล้วจกตังค์ทำบุญทำทานท่านไป500บาท....
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #17 เมื่อ: มีนาคม 20, 2014, 05:28:21 PM »

สายลำปาง-เชียงใหม่ ปรับ 400   แต่ไม่จ่ายมาเกือบ 3 ปีแล้ว...
เคยโดนตรงห้างฉัตร-ทุ่งเกวียน วันนั้นถ้าหนีเมียเที่ยวซวยแน่ ได้รูปที่ระลึกมาจากเชียงใหม่ คิก คิก
        เรื่องนี้  น่ากลัวจริง ๆ พี่
ไอ้การออกนอกเส้นทาง(แถมรัศมีการกินไกล)
มันต้องขับรถ  แข่งกับเวลา...เสี่ยงหลายอย่าง..เฮ้อ เศร้า เศร้า เศร้า

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #18 เมื่อ: มีนาคม 20, 2014, 05:31:58 PM »

ผมโดนมาสองใบครับ เดือนที่แล้วแถวนครปฐม วิ่งพระรามสอง Grin Grin Grin ความเร็ว 126 - 135

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

« ตอบ #19 เมื่อ: มีนาคม 20, 2014, 05:36:37 PM »

เอาเป็นงานเป็นการหน่อย
หลายปีมาแล้ว ไปงานพระราชทานเพลิงศพ
ญาติผู้ใหญ่  ต้องทำเวลาทั้งไปและกลับขาไปไม่โดน
ขากลับ โดน แถวสีคิ้วมั๊ง(จดหมายส่งถึงบ้าน)และที่ประจวบฯ
จุดนี้"หาตังค์"พอผ่านจุดที่ซ่อนกล้องไปสักพัก  เจอด่านลอยโบกเลย
ถามว่าเป็นเจ้้าของรถเองไหม ผมบอกว่าใช่  เขาก็แจ้งเรื่องขับรถเร็วผมยอมรับ
ขณะที่พูดคุยกัน  ผมพยายามพูดประมาณว่าให้เขารู้ว่าผมคงต้องตรวจสอบใบเสร็จ
เท่านั้นแหละ  พวกมีอาการผิดปกติ  บอกว่าข้าราชการด้วยกันผมยกเว้นให้  และคุยไปเรื่องอื่น
ผมก็พยายามดึงเข้าประเด็นเรื่องขับรถเร็ว  บอกว่าทำผิดแล้วยินดีจะเสียค่าปรับ พวกก็บอก ไม่เป็นไร ๆ
จน ผบ.ชักจะทำตาเขียวใส่ผม  ก็เลยจำยอม ไม่เสียค่าปรับ แต่จุดแรกที่ส่งทางไปรษณีย์โทรไปคุยดีมาก
ถามว่าพี่พอจะมีหนังสือคำสั่งให้ไปราชการเร่งด่วนบ้างไหม  จะได้ถอนเรื่องให้ ผมบอกไม่เป็นไร ก้ไปเสียตามปกติ ครับ

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15856

No justice No peace

« ตอบ #20 เมื่อ: มีนาคม 20, 2014, 05:38:51 PM »

หน้าบ้านผม 18-22ล้อ แบกน้ำหนัก80-90 ตัน
ไม่เห็นมาจับ ถนนพังจะหมดแล้ว  เศร้า

5555  ยายงง   รถอะไร บรรทุก " 80 - 90 ตัน"  อ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #21 เมื่อ: มีนาคม 20, 2014, 05:56:21 PM »

หน้าบ้านผม 18-22ล้อ แบกน้ำหนัก80-90 ตัน
ไม่เห็นมาจับ ถนนพังจะหมดแล้ว  เศร้า

5555  ยายงง   รถอะไร บรรทุก " 80 - 90 ตัน"  อ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
รถพะวงครับ

ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก คิก คิก

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
schamp
Sr. Member

คะแนน 131

« ตอบ #22 เมื่อ: มีนาคม 20, 2014, 06:03:00 PM »

อาทิตย์ก่อนก็โดนเหมือนกันครับที่นี่..เที่ยงครึ่งนึกว่าหยุดพักเลยใส่ซะ130+ทีไหนได้เจอพี่คนขยันซะ หัวเราะร่าน้ำตาริน
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #23 เมื่อ: มีนาคม 20, 2014, 06:10:07 PM »

รถทันสมัยก็จริง .... แต่ผิวการจราจรยังโบราณคร่ำครึอยู่ไม่สามารถเปลี่ยนแปลงได้

กฏหมายคำนึงถึงความปลอดภัยในการขับขี่เลยไม่ปรับปรุงความเร็วในทางหลวงให้

bingo 38
Jr. Member
**

คะแนน 15

« ตอบ #24 เมื่อ: มีนาคม 20, 2014, 06:32:27 PM »

รถทันสมัยก็จริง .... แต่ผิวการจราจรยังโบราณคร่ำครึอยู่ไม่สามารถเปลี่ยนแปลงได้

กฏหมายคำนึงถึงความปลอดภัยในการขับขี่เลยไม่ปรับปรุงความเร็วในทางหลวงให้

ถนนช่วงตั่งแต่เพชรบุรีไปยันประจวบ ทั้งขาขึ้นขาล่อง ยิ่งขาขึ้นกรุงเทพแถวๆประจวบนี่สุดๆครับ สงสารช่วงล่าง ขับยังไงก็ไม่มีง่วง หัวสั่นหัวคลอน 55
oil
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 187

ใครหนอ โกงข้าว ล้มเจ้า เผาเมือง

« ตอบ #25 เมื่อ: มีนาคม 20, 2014, 06:40:59 PM »

สรุปว่าอย่าขับรถเร็วเลยครับ รีบไปทำธุระแล้วต้องมานอนถูกมัดตราสังข์ในโลง ลูกเมียอยู่ข้างหลังลำบาก จะรีบไปทำกรวยอะไร

Thailand must not welcome f..cking bag packer, get lost
คนตัวอ้วน+ผมรักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1057

« ตอบ #26 เมื่อ: มีนาคม 20, 2014, 06:42:20 PM »

โดนกล้องจับความเร็นกรณีที่เกินจากที่กฎหมายกำหนด...ผิดก็จ่ายค่าปรับครับ...ทุกอย่างจบ จะบอกว่าไม่จ่ายอย่างโน่นอย่างนี่ กี่ปีก้ไม่เห็นเป็นไร แล้วแบบนี้คิดว่าทำถูกเอามาโชว์...แต่ต่างคนก็ต่างไปโทษผู้บังคับใช้กฎหมาย โดยที่ไม่คิดว่าตนทำในสิ่งที่ถูกหรือไม่...กรณี ๙๐ นั้นต้องดูว่าเป็นเขตที่มีป้ายว่าเขตชุมชนหรือไม่ครับ...ส่วนคนที่บอกว่า กี่ปีก้ไม่จ่าย ไม่เห็นเป็นไร ไอ้ใบสั่งนั่นใบปลอม ไอ้ใบสั่งนี่ถ่ายเอกสารมา...มันจะต่างอะไรกับไอ้คนที่ท่านด่าว่าหนีภาษี แล้วหนีไปอยู่ต่างประเทศ...ปล.ด้วยความเคารพครับ

จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา
Hero Member

คะแนน 1830

« ตอบ #27 เมื่อ: มีนาคม 20, 2014, 06:46:56 PM »

ผมตั้งใจจะจ่าย..นา งอน
น้องเขาไม่ยอมเอาเอง อาจจะ
อะลุ่มอล่วยให้ด้วยเห็นว่ามีความจำเป็น(มั๊ง)ครับ ไหว้

คนตัวอ้วน+ผมรักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1057

« ตอบ #28 เมื่อ: มีนาคม 20, 2014, 06:53:42 PM »

กรณีนี้ขอนุญาตนะครับพี่หมู...จขกท.เปิดประเด็นเรื่องกล้องครับ...ไม่น่าจะได้คุยกับคนจับกล้องครับ ไหว้

จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา
Hero Member

คะแนน 1830

« ตอบ #29 เมื่อ: มีนาคม 20, 2014, 06:55:51 PM »

ว.๒ ว.๘ / ๖๑

หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์