เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 03, 2024, 05:37:32 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ต้องการเลิกบุหรี่ ครับ  (อ่าน 3348 ครั้ง)
black-army
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 827

« เมื่อ: มีนาคม 21, 2014, 12:35:31 PM »

ผมติดบุหรี   ดูดวันละ ซอง ครับ     เคยเลิกได้นานสุดแค่ 6 เดือน  แบร่ แล้วกลับมาหนักกว่าเดิมอีก    แลบลิ้น แลบลิ้น

เดือนที่แล้ว เลิกได้ 20 วัน กลับมาเดือนนี้ เหมือนเดิมเลย   บู่ บู่       มีวิธีการใดบ้างครับ  ที่จะเลิกขาดได้นะครับ

ไหว้ ไหว้

จากกุ๊ยข้างถนน    ดิ้นรนรับใช้ชาติ   ไพรีจงพินาศ  มิได้ขลาดเพื่อชาติพลี
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #1 เมื่อ: มีนาคม 21, 2014, 12:36:32 PM »

ใจครับ สำคัญมาก Grin Grin Grin ขอให้สำเร็จครับ

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15856

No justice No peace

« ตอบ #2 เมื่อ: มีนาคม 21, 2014, 12:37:32 PM »

ผมติดบุหรี   ดูดวันละ ซอง ครับ     เคยเลิกได้นานสุดแค่ 6 เดือน  แบร่ แล้วกลับมาหนักกว่าเดิมอีก    แลบลิ้น แลบลิ้น

เดือนที่แล้ว เลิกได้ 20 วัน กลับมาเดือนนี้ เหมือนเดิมเลย   บู่ บู่       มีวิธีการใดบ้างครับ  ที่จะเลิกขาดได้นะครับ

ไหว้ ไหว้

55555  พระพยอม ท่านบอก  "อย่าเอามือจับ  อย่าอ้าปาก"  อ่ะ ฮา 5555555

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
แปจีหล่อ
Hero Member

คะแนน 6324

« ตอบ #3 เมื่อ: มีนาคม 21, 2014, 12:50:19 PM »

เคยหยุดได้ถึงยี่สิบวันแล้วก็มีเพียงใจเท่านั้นครับ ลองหาอะไรทำเพลินๆไม่ให้นึกถึงบุหรี่ดูสิครับ อาจจะเป็นว่าหากิ๊กหาสาวว่างเมื่อไหร่ก็โทรคุยกันกระหนุงกระหนิงเดี๋ยวก็เลิกได้เองแหละครับ คิก คิก

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
cz_dee *รักในหลวง
Sr. Member

คะแนน 236

« ตอบ #4 เมื่อ: มีนาคม 21, 2014, 01:03:16 PM »

เพื่อนผม จะเลิกอยู่ 8 ปีแล้วครับ

จิเลิกกะเลิกเลยวันนี้ ไม่ต้องวางแผนว่าจิเลิกวันไหน

อยู่ที่ใจครับ เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #5 เมื่อ: มีนาคม 21, 2014, 01:07:24 PM »

เปลี่ยนเป็นกินแทนครับ รับรองเมาแน่ๆ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

black-army
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 827

« ตอบ #6 เมื่อ: มีนาคม 21, 2014, 01:08:36 PM »

เปลี่ยนเป็นกินแทนครับ รับรองเมาแน่ๆ

แหะๆๆ     เหล้า ทบ. ชัดๆ

จากกุ๊ยข้างถนน    ดิ้นรนรับใช้ชาติ   ไพรีจงพินาศ  มิได้ขลาดเพื่อชาติพลี
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #7 เมื่อ: มีนาคม 21, 2014, 01:28:07 PM »

ใจครับ สำคัญมาก Grin Grin Grin ขอให้สำเร็จครับ

ว่าตาม ครับ

บุหรี มีผลต่อจิตใจ  อย่างมาก  ช่วยเบี่ยงเบนจิตใจ ช่วยลดความเครียด ที่ง่ายที่สุด แค่ หาบุหรี่แล้วจุดสูบ

สูบบุหรี่ จะสัมพันธ์ กับ บุหรี่ ไฟ มือ ปาก นิ้ว การสูดอากาศ และอาการของคนสูบจะคล้อยตาม การกระทำนั้น
จะหยุด ก็ต้อง ยุติ  ข้อใดข้อหนึ่ง แล้วลามไปให้มากเป็นหลายข้อ
นี่เป็นเรื่องของจิตใจ ที่อยากกระทำเพื่อเอาชนะให้กับตัวเอง แต่ถ้าจิตใจอ่อนแอ แล้ว จะยากขึ้น แต่ก็ทำยังได้ ครับ

ผมเคยติด บุหรี่ ๓ ปี แล้วสูบอีก ๒-๓ เดือน แล้วเลิกไป เป็นอย่างนี้ ๓ ครั้ง เพราะบุหรี่ ทำให้ผมมีสมาธิ
สมองโปร่ง โล่ง ในการคิดงาน ติดต่อกัน และห้องทำงานผมจะมีแต่หมอก ควันบุหรี  แต่พอจบงาน
ร่างกายรู้สึกแย่ จะงดสูบบุหรี่ไป หลายวัน แล้วก็มาสูบต่ออีก  แต่เมื่อ ต้นกันยายน ๒๕๔๑ ตัดสินใจเลิก
และ ยาวนานมาถึงทุกวันนี้   แต่ก็มีเหมือนกัน ที่ฝันว่าสุบบุหรี่ แล้วต้องเริ่มนับ ๑ ใหม่

ผมคอ Marlboro ที่เลิกจาก กรุงทอง ๘๕  ที่สูบกรุงทอง เพราะ กรองทิพย์ ขาดตลาด  Grin

black-army
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 827

« ตอบ #8 เมื่อ: มีนาคม 21, 2014, 01:36:30 PM »

ผมเริ่มสูบ ตั้งแต่อายุ 15   ปัจจุบันสูบ มา 8 ปีแล้วครับ  คอ LM แดง ครับ

schamp
Sr. Member

คะแนน 131

« ตอบ #9 เมื่อ: มีนาคม 21, 2014, 01:38:24 PM »

ใจแข็งเข้าไว้ครับ..อย่างผมไม่รู้เขาเรียกว่าติดบุหรี่หรือเปล่าก็ไม่รู้คือผมก็ยังสูบมาตลอดเกือบ20ปีมาแล้วแต่อาจจะวันละ1-3มวนไม่เกินนี้แล้วแต่ว่าจะอยู่กับใครสถานการณ์ไหนหรือบางทีเป็นเดือนไม่มีสักมวนก็เคยครับไม่มีใจอยากด้วย..อย่างวันนี้ยังไม่แตะเลยลูกชายปิดเทิรมมาช่วยทำงานไม่อยากให้เห็น.. Grin
ramon-รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน -68

« ตอบ #10 เมื่อ: มีนาคม 21, 2014, 01:48:17 PM »

เอาใจช่วยครับ ขว้างไฟแช็คทิ้งไป

อย่าพกซองบุหรี่

เวลาเห็นเพื่อนสูบเดินหนีไปไกลๆ

เวลาอยากบุหรี่มากๆ ไปอาบน้ำ

ผมเลิกมาได้ 4 ปีแล้วครับ ความตั้งใจเป็นสิ่งสำคัญมากครับ
อนัตตา
หนักแค่ไหนก็ไม่ทุกข์ สุขเพียงใดก็ไม่พลั้ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1616

เมื่อเจ้ายืนอยู่บนยอดภูผา อย่าลืมว่าเจ้ามาจากที่ใด

« ตอบ #11 เมื่อ: มีนาคม 21, 2014, 02:07:27 PM »

พูดว่าอยู่ที่ใจตามหลายๆท่านครับ แต่ทำยาก ต้องมีจุดหมาย พวกมีลูกมักจะเลิกได้ ผมเลิกสูบมายี่สิบปีแล้ว เหลือแต่สุรา    น้ำลายหก

rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #12 เมื่อ: มีนาคม 21, 2014, 02:20:07 PM »

เลือกวันดีๆที่มีความหมายกับคุณหรือครอบครัว...

อาทิ วันเกิดคุณแม่ วันเกิดลูก วันแต่งงาน...

แล้วประกาศเป็นวันเลิกสูบบุหรี่ของคุณ...

บอกเพื่อนฝูงญาติพี่น้องให้ทุกคนที่แวดล้อมทราบว่าคุณจะเลิกสูบบุหรี่...

ทิ้งอุปกรณ์ทั้งไฟแช็ค ที่เขี่ยบุหรี่ และบุหรี่ไปให้หมด...

ออกห่างจากกลุ่มสูบบุหรี่ หรือบริเวณที่เคยสูบประจำ...

หากิจกรรม หรืออะไรทำยามว่าง เพื่อไม่ให้เหงามือ เหงาปาก...

หลายๆคนเลือกเคี้ยวหมากฝรั่ง เพื่อนผมกินน้ำชา สาวๆอาจหันไปถักนิตติ้ง...

ถ้าติดเกมส์ผมแนะนำให้ไปเล่นพวกเกมส์เลี้ยงหมูเลี้ยงวัวแทน...

ที่สำคัญที่สุดอยู่ที่กำลังใจของคุณ...

ถ้าหากเลิกไม่ได้จริงๆลองปรึกษาโรงพยาบาลใกล้ๆดู มักจะมีคลินิกอดบุหรี่แทบทุกที่ครับ...

เอาใจช่วยให้เลิกสูบบุหรี่ครับ... Cheesy
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #13 เมื่อ: มีนาคม 21, 2014, 02:30:15 PM »

บางคนสูบบุหรี่มาตั้งนานไม่เห็นติดบุหรี่ครับ...

มีเพื่อนนายสมชายอยู่คนนึง มันสูบตั้งแต่เรียนมัธยมแล้ว เจอกันล่าสุดมันก็ยังสูบหนักอยู่ เมื่อถามมันว่าทำไมไม่เลิกเสียที... มันยืนยันว่ามันยังไม่ติดบุหรี่เลย ที่สูบหนักๆเนี่ย มันต้องการบอกให้โลกรู้ว่าสูบหนัก สูบเป็นประจำแค่ไหนก็ไม่เห็นติดบุหรี่เล๊ย... ฮา...
ramon-รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน -68

« ตอบ #14 เมื่อ: มีนาคม 21, 2014, 02:41:07 PM »

อีกข้อนึงครับ เป็นของแถม เมื่อไม่ซื้อมาสูบเองแล้ว

ที่สำคัญที่สุด อย่าขอเพื่อนสูบ ครับ ขอให้สมใจปรารถนา ท่านักรบดำ ครับ
หน้า: [1] 2 3 4 5
  พิมพ์