เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 03, 2024, 05:30:22 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ต้องการเลิกบุหรี่ ครับ  (อ่าน 3326 ครั้ง)
pasta
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 8119

ล้นเกล้าเผ่าไทย

« ตอบ #15 เมื่อ: มีนาคม 21, 2014, 02:53:20 PM »

เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เป็นกำลังใจให้ครับ   ผมสูบติดราว 15 ปี

กันยายน 2546  ผมหักดิบครับ ใจเป็นใหญ่เท่านั้นที่ผมแนะนำครับ  อดได้  7 วัน เราชนะครับ

ช่วงหักดิบใจต้องเกิน 100 ครับ  อมลูกอม อมโบตัน เลี่ยงเครียด เลี่ยงกลิ่นบุหรี่ งดเหล้าเบียร์ กาแฟ อาหารเผ็ด กินผลไม้มากๆ เวลาอยากบุหรี่

ผมไม่กลัวใจตัวเองครับ ผมเกิดมายังไม่กลัวใจใครเลยครับ  Wink

พาสตา http://th.wikipedia.org/wiki/%E0%B8%9E%E0%B8%B2%E0%B8%AA%E0%B8%95%E0%B8%B2

โชคดีเป็นของคนกล้า วาสนาเป็นของคนจริง จงชนะความร้าย ด้วยความดี
R2D2
ท้าเยาะเย้ยทุกข์ยากขวากหนามลำเค็ญ
Hero Member

คะแนน 366

« ตอบ #16 เมื่อ: มีนาคม 21, 2014, 03:02:19 PM »

เลิกบุหรี่ พระพยอมว่าง่ายมาก..แค่อ้าปาก.. Grin
TakeFive
Sr. Member

คะแนน 171

« ตอบ #17 เมื่อ: มีนาคม 21, 2014, 03:46:05 PM »

ผมสูบบุหรี่ตอนอายุ 16 ตอนนี้ 26 พึ่งเลิกขาดได้มา2เดือนครับ เริ่มการ"เลิก"จริงๆ ช่วงเดือน 11 ปีที่แล้วเริ่มจากการสูบให้ถี่น้อยลง 6-7ตัวต่อวัน แล้วต่อด้วยการไม่พกบุหรี่มาทำงานครับ สูบเช้า เย็น
จนสุดท้ายเลิกซื้อ แรกๆทรมานมากครับ ทานข้าวเสร็จ ไม่ได้สูบบุหรี่มันเหมือนไม่อิ่ม ถ้าใครที่เป็นนักดื่ม ต้องเลิกสังสรรเด็ดขาดครับ ต้องหยุดเจอเพื่อน เพราะถ้าอยู่ในวงไม่รอดแน่นอน แนะนำช่วงวันหยุดอย่างเย็นวันศุกร์ให้เข้าฟิตเนส อัดพลังกับดัมเบลให้เต็มที่ครับ
จริงๆแล้วหลายๆครั้งที่เราสูบบุหรี่ ลองสังเกตุดูดีๆ เป็นเพราะเราว่างครับหรือไม่ก็อยากทำตัวให้ว่าง เริ่มจากลดตรงนี้ก่อน

เป็นกำลังใจให้ครับ ลองหยุดได้แค่3วันเห็นผลทันที จะรู้สึกว่า โอ้โลกที่อากาสสดชื่น หายใจคล่องๆมันเป็นแบบนี้เหรอ
รัชต์
Full Member

คะแนน 77

« ตอบ #18 เมื่อ: มีนาคม 21, 2014, 04:12:49 PM »

เป็นกำลังใจให้ท่านนักรบดำครับ ผมสูบบุหรี่มา 30 ปี เลิกมา 3 ครั้งแล้ว ยังเลิกไม่ได้ครับ
เริ่มลดบุหรี่ล่าสุดก็ประมาณ ธันวาปีที่แล้ว จากวันละซอง เหลือ 2 วันซอง 3 วันซอง 7 วันซอง
แล้วมันก็เพิ่มขึ้นอีก กลับมาเป็น 5 วันซอง 3 วันซอง ก็ค่อยๆลดมันลงไปอีก อาชีพอย่างผมเจอคนสูบบุหรี่ตลอดทั้งวัน
รอดยากครับ แต่ก็พยายามอยู่ครับ ใจเย็นๆ ลดได้ก็ลด ลดได้นิดนึงสุขภาพก็ดีขึ้นนิดนึง
ท่านนักรบดำท่าทางจะอายุยังไม่มาก รีบเลิกเถอะครับ จะได้ไม่เสพติดความเคยชิน
Ghostreporting
Hero Member

คะแนน 112

ขอเจอตัวจริงของเทอสักครั้ง

« ตอบ #19 เมื่อ: มีนาคม 21, 2014, 04:20:06 PM »

มันอยู่ที่ปาก หมู่เองก้ออายุไม่มากน่าจะเลิกได้ไม่ยาก แก่นของเรื่องคือปากเป็นเอกครับ ถ้าปากไม่ร่วมด้วย อวัยวะอื่นก็คงไม่ร่วมด้วยเช่นกัน

http://www.thaispyshot.com/index.php?topic=718.0 อ้างเพิ่มระดับความเขี้ยวของมาตรฐานไอเสีย เพื่อรักษาสภาพแวดล้อม เราไม่โง่พอที่จะเชื่อคุณหรอก ที่รถบรรทุกทิ้งหินทิ้งทราย ทิ้งควันดำปื๋อดันไม่ไปกวดขัน ทุเรศประเทศสารขันธ์
black-army
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 827

« ตอบ #20 เมื่อ: มีนาคม 21, 2014, 04:28:32 PM »

แหะๆๆ   วันนี้ยังไม่แตะเลย  พออยาก  สูดยาดม  เคยซื้อบุหรี่สูบมากสุด เดือนนึง 8 หมอน  ครับ

จากกุ๊ยข้างถนน    ดิ้นรนรับใช้ชาติ   ไพรีจงพินาศ  มิได้ขลาดเพื่อชาติพลี
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #21 เมื่อ: มีนาคม 21, 2014, 04:40:36 PM »

ผมคอ Marlboro ที่เลิกจาก กรุงทอง ๘๕  ที่สูบกรุงทอง เพราะ กรองทิพย์ ขาดตลาด  Grin

อ้าววว งั้นไป Grin Grin Grin 555555 +1 ครับ

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #22 เมื่อ: มีนาคม 21, 2014, 04:41:56 PM »

พูดว่าอยู่ที่ใจตามหลายๆท่านครับ แต่ทำยาก ต้องมีจุดหมาย พวกมีลูกมักจะเลิกได้ ผมเลิกสูบมายี่สิบปีแล้ว เหลือแต่สุรา    น้ำลายหก

พ่อผมเลิกสูบไปท์เพื่อลูกครับ Grin Grin Grin ต้องหาแรงจูงใจอย่างแรงผมว่า

carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #23 เมื่อ: มีนาคม 21, 2014, 04:45:36 PM »

แหะๆๆ   วันนี้ยังไม่แตะเลย  พออยาก  สูดยาดม  เคยซื้อบุหรี่สูบมากสุด เดือนนึง 8 หมอน  ครับ

สู้ๆครับ เป็นกำลังใจให้ Grin Grin Grin ตอนนี้อยากยังครับ 55555

สู้ สู้ ชนะตัวเองยากสุดครับ

Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #24 เมื่อ: มีนาคม 21, 2014, 04:58:50 PM »

ผมติด บุหรี สมัยเรียนราม  เพื่อนผม มันเอา Dunhill ทั้ง ซองเขียว ซองแดง ขอบทอง
มาแบ่งกัน ใครอยากได้อะไร พรุ่งนี้มารอเลย

แต่ละมวน ยังไม่ต้องจุด เอาแค่ดมเท่านั้น กลิ่นใบยา หอมมาก ๆ   ผมติด อยู่ ราว ๒๑ ปี ..ซื้อที ๑-๒ แท่ง
เมื่อเลิก ก็หักดิบ คือไม่สูบ อึดอัดอยุ่ไม่กี่วัน ไม่มีอะไรจะหนักหนาเลย  แบบเดียว กับ อรรถ เลยครับ  Grin

oil
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 187

ใครหนอ โกงข้าว ล้มเจ้า เผาเมือง

« ตอบ #25 เมื่อ: มีนาคม 21, 2014, 05:09:18 PM »

ผมติดบุหรี   ดูดวันละ ซอง ครับ     เคยเลิกได้นานสุดแค่ 6 เดือน  แบร่ แล้วกลับมาหนักกว่าเดิมอีก    แลบลิ้น แลบลิ้น

เดือนที่แล้ว เลิกได้ 20 วัน กลับมาเดือนนี้ เหมือนเดิมเลย   บู่ บู่       มีวิธีการใดบ้างครับ  ที่จะเลิกขาดได้นะครับ

ไหว้ ไหว้
เรียนด้วยความเคาระนะครับ  ถ้ามาถามคนอื่นแบบนี้เลิกไม่ได้แน่นอน  ถ้าจะเลิกนะครับ  วันหนึ่งตื่นขึ้นมาแล้วขยำซองบุหรี่ โยนไฟแช๊คทิ้งขยะได้เอง  โดยไม่ต้องมีใครมาบอก  นั่นแหละเลิกได้แน่นอน

Thailand must not welcome f..cking bag packer, get lost
pasta
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 8119

ล้นเกล้าเผ่าไทย

« ตอบ #26 เมื่อ: มีนาคม 21, 2014, 05:19:02 PM »

ผมติด บุหรี สมัยเรียนราม  เพื่อนผม มันเอา Dunhill ทั้ง ซองเขียว ซองแดง ขอบทอง
มาแบ่งกัน ใครอยากได้อะไร พรุ่งนี้มารอเลย

แต่ละมวน ยังไม่ต้องจุด เอาแค่ดมเท่านั้น กลิ่นใบยา หอมมาก ๆ   ผมติด อยู่ ราว ๒๑ ปี ..ซื้อที ๑-๒ แท่ง
เมื่อเลิก ก็หักดิบ คือไม่สูบ อึดอัดอยุ่ไม่กี่วัน ไม่มีอะไรจะหนักหนาเลย  แบบเดียว กับ อรรถ เลยครับ  Grin

Grin  ครับพี่   ไหว้ หลงรัก

พาสตา http://th.wikipedia.org/wiki/%E0%B8%9E%E0%B8%B2%E0%B8%AA%E0%B8%95%E0%B8%B2

โชคดีเป็นของคนกล้า วาสนาเป็นของคนจริง จงชนะความร้าย ด้วยความดี
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #27 เมื่อ: มีนาคม 21, 2014, 05:22:52 PM »

เลิกบุหรี่เหรอ...  ง่ายตายชัก      เนี่ย  ผมเลิกมาได้ตั้งยี่สิบสามสิบหนแล้ว....

Grin  Grin

ไอ้นั่นเอาฮานะ  แต่ว่ากันตามที่จริง เลิกบุหรี่ ยากกว่าเลิกยาเสพย์ติดอื่นมากมายนัก

เหตุเพราะ มันเป็นยาเสพย์ติดชนิดเดียว ที่เสพย์โดยไม่ผิดกฏหมายแน่นอน(หากไม่สูบผิดที่ และไม่มีสอดไส้)

ทั้งยัังซื้อง่ายขายคล่อง  ยิ่งชายแดนมลายูด้วย จะเอาให้พิสดารขนาดไหนก็มีขาย

ผมสูบยาครับ  แต่ไม่สูบบุหรี่  ผมสูบยากลายพันใบจาก.... และ"มักจะ"สูบแค่ตอนเย็นไปถึงก่อนนอน

สี่ห้าชั่วโมง กับตอนเข้าห้องน้ำไปถ่ายหนัก....

ยากลายที่ผมสูบ ปลูกเอง ฝานเอง ทำเองทุกขั้นตอน ก็เลยกล้าสูบ (ถ้าไม่รู้ที่มาที่ไปไม่กล้าสูบครับ)

ก่อนนี้ ผมก็สูบหนัก สมัยวัยรุ่นยี่สิบเศษ ๆ   พอมันราคาแพงนักก็เลยหยุดสูบ

แต่พอมากรีดยาง ยุงมันบินตามท้ายทอย รำคาญ ก็เลยอาศัยควันยากลายได้ผลดี  (อ้าง....  บู่ )

ตอนนี้ หนึ่งรอบวัน ไม่เกินสิบมวน.....  เพราะมันลำบากกว่าจะได้สักมวน

คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #28 เมื่อ: มีนาคม 21, 2014, 05:46:20 PM »

พูดว่าอยู่ที่ใจตามหลายๆท่านครับ แต่ทำยาก ต้องมีจุดหมาย พวกมีลูกมักจะเลิกได้ ผมเลิกสูบมายี่สิบปีแล้ว เหลือแต่สุรากับนารี    น้ำลายหก
ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #29 เมื่อ: มีนาคม 21, 2014, 06:01:15 PM »

ผมติดบุหรี   ดูดวันละ ซอง ครับ     เคยเลิกได้นานสุดแค่ 6 เดือน  แบร่ แล้วกลับมาหนักกว่าเดิมอีก    แลบลิ้น แลบลิ้น

เดือนที่แล้ว เลิกได้ 20 วัน กลับมาเดือนนี้ เหมือนเดิมเลย   บู่ บู่       มีวิธีการใดบ้างครับ  ที่จะเลิกขาดได้นะครับ

ไหว้ ไหว้
เรียนด้วยความเคาระนะครับ  ถ้ามาถามคนอื่นแบบนี้เลิกไม่ได้แน่นอน  ถ้าจะเลิกนะครับ  วันหนึ่งตื่นขึ้นมาแล้วขยำซองบุหรี่ โยนไฟแช๊คทิ้งขยะได้เอง  โดยไม่ต้องมีใครมาบอก  นั่นแหละเลิกได้แน่นอน
        เห็นด้วยกับคุณต้อม ครับ เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
หน้า: 1 [2] 3 4 5
  พิมพ์