เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 03, 2024, 05:31:32 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ต้องการเลิกบุหรี่ ครับ  (อ่าน 3330 ครั้ง)
-Joke-
Vive la liberté de parole et d'opinion!
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -459

^_^

« ตอบ #30 เมื่อ: มีนาคม 21, 2014, 06:13:51 PM »

ใจเป็นใหญ่ครับ ใจสู้ก็ทำได้

ว่าแต่สูบบุหรี่กับสูบบุรุษ อะไรเลิกยากกว่ากันครับ

A la volonté du peuple
Et à la santé du progrès,
Remplis ton cœur d'un vin rebelle
Et à demain, ami fidèle.
Nous voulons faire la lumière
Malgré le masque de la nuit
Pour illuminer notre terre
Et changer la vie.
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #31 เมื่อ: มีนาคม 21, 2014, 06:18:59 PM »

ใจเป็นใหญ่ครับ ใจสู้ก็ทำได้

ว่าแต่สูบบุหรี่กับสูบบุรุษ อะไรเลิกยากกว่ากันครับ
ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
YIMTHANOM
Hero Member

คะแนน 466

« ตอบ #32 เมื่อ: มีนาคม 21, 2014, 06:19:19 PM »

กินน้ำเวลาอยากบุหรี่ครับ.......  ไหว้

ผมก็สูบเป็นสิบปีแล้ว แต่ไม่ถึงกับติดมาก ทำงานไม่เคยสูบเลย

ยังไงก็ไม่อยากสูบ แต่เวลากินเหล้า กับเข้าห้องน้ำที่บ้าน ยังขาดไม่ได้ครับ  คิก คิก

ปัญหาบางอย่าง แก้ได้ด้วยการนิ่งเฉย
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #33 เมื่อ: มีนาคม 21, 2014, 06:48:51 PM »

เลือกฤกษ์ผานาทีที่จะเลิกสูบให้ดีครับ ฤกษ์ดีที่สุดให้ถือเอาตอนอาบน้ำครับ
จุดสูบปั๊บเปิดฝักบัวปุ๊บเลยครับ หรือถ้าอาบแบบตักในโอ่ง จุดบุหรี่ปุ๊บ ตักน้ำราดหัวเลยครับ

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #34 เมื่อ: มีนาคม 21, 2014, 07:56:13 PM »

เลิกบุหรี่เหรอ...  ง่ายตายชัก      เนี่ย  ผมเลิกมาได้ตั้งยี่สิบสามสิบหนแล้ว....

Grin  Grin

ไอ้นั่นเอาฮานะ  แต่ว่ากันตามที่จริง เลิกบุหรี่ ยากกว่าเลิกยาเสพย์ติดอื่นมากมายนัก

เหตุเพราะ มันเป็นยาเสพย์ติดชนิดเดียว ที่เสพย์โดยไม่ผิดกฏหมายแน่นอน(หากไม่สูบผิดที่ และไม่มีสอดไส้)

ทั้งยัังซื้อง่ายขายคล่อง  ยิ่งชายแดนมลายูด้วย จะเอาให้พิสดารขนาดไหนก็มีขาย

ผมสูบยาครับ  แต่ไม่สูบบุหรี่  ผมสูบยากลายพันใบจาก.... และ"มักจะ"สูบแค่ตอนเย็นไปถึงก่อนนอน

สี่ห้าชั่วโมง กับตอนเข้าห้องน้ำไปถ่ายหนัก....

ยากลายที่ผมสูบ ปลูกเอง ฝานเอง ทำเองทุกขั้นตอน ก็เลยกล้าสูบ (ถ้าไม่รู้ที่มาที่ไปไม่กล้าสูบครับ)

ก่อนนี้ ผมก็สูบหนัก สมัยวัยรุ่นยี่สิบเศษ ๆ   พอมันราคาแพงนักก็เลยหยุดสูบ

แต่พอมากรีดยาง ยุงมันบินตามท้ายทอย รำคาญ ก็เลยอาศัยควันยากลายได้ผลดี  (อ้าง....  บู่ )

ตอนนี้ หนึ่งรอบวัน ไม่เกินสิบมวน.....  เพราะมันลำบากกว่าจะได้สักมวน

ผมก็สูบใบจากยากลายเวลาเจอน้าฉ๊องแล้วได้นั่งกินเหล้าฟรีลุงเข้มนั่นแหละครับ ปีนึงน่าจะไม่ถึงสามมวนครับ เพราะคาบซะส่วนใหญ่ครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

black-army
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 827

« ตอบ #35 เมื่อ: มีนาคม 21, 2014, 08:14:38 PM »

ผมก็สูบใบจากยากลายเวลาเจอน้าฉ๊องแล้วได้นั่งกินเหล้าฟรีลุงเข้มนั่นแหละครับ ปีนึงน่าจะไม่ถึงสามมวนครับ เพราะคาบซะส่วนใหญ่ครับ

ซิกก้า    อย่างเดียวเลยยยยยย     

จากกุ๊ยข้างถนน    ดิ้นรนรับใช้ชาติ   ไพรีจงพินาศ  มิได้ขลาดเพื่อชาติพลี
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #36 เมื่อ: มีนาคม 21, 2014, 08:17:52 PM »

เลิกมาหลายรอบ 7-8ปีก่อนรอบนึง หยุดได้ปีกว่า รอบหลังสุด หยุดได้3ปีกว่าละครับ

ยกเว้นเวลาดื่มกลางคืนบ้าง แต่ชีวิตประจำวันปกติ ไม่สูบครับ  Grin

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #37 เมื่อ: มีนาคม 21, 2014, 08:35:49 PM »

ซิกก้า    อย่างเดียวเลยยยยยย     

ลองแล้ว ไม่่ไหวครับ แค่ใบจากยากลาย สูบเวลากินเหล้าฟรีก็รบกวนเจ้าภาพมากแล้วครับ ขอซิการ์อีกสงสัยได้โดนเบเนลี่ลุงเข้มกันบ้างแหละครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #38 เมื่อ: มีนาคม 21, 2014, 08:37:43 PM »

เลิกมาหลายรอบ 7-8ปีก่อนรอบนึง หยุดได้ปีกว่า รอบหลังสุด หยุดได้3ปีกว่าละครับ

ยกเว้นเวลาดื่มกลางคืนบ้าง แต่ชีวิตประจำวันปกติ ไม่สูบครับ  Grin

มันต้องผ่อนคลายบ้างครับ อิๆๆๆ

cooper_s # รักในหลวง #
Full Member

คะแนน 168

M.T.T.S. 3415153

« ตอบ #39 เมื่อ: มีนาคม 21, 2014, 09:12:20 PM »

สูบมายี่สิบกว่าปี เลิกมาได้ปีกว่าๆ แล้วครับ ตอนจะเลิกเหลือในซอง 6-7 ตัว นั่งดูดติดๆ กันจนหมด อ้วกแตกเลยคร้าบ มึน พะอืดพะอม หลังจากนั้นไม่ยากสูบอีกเลย

ก่อนหน้านี้เคยเลิกได้ 2-3 เดือนมั่ง 5-6 เดือนมั่ง มา 2-3 ครั้งครับ ถ้าใจแข็งอะไรก็เลิกได้ค้าบบบ  เยี่ยม

d^_^b รักกันไว้เถิด....เราเกิดร่วมแดนไทย...จะเกิดภาคไหนๆ...ก็ไทยด้วยกัน....d^_^b
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #40 เมื่อ: มีนาคม 21, 2014, 09:14:21 PM »

พออิได้เมีย เลิกสูบยาเลยวุ้ย

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
GUNRUNNER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3112

« ตอบ #41 เมื่อ: มีนาคม 21, 2014, 09:17:18 PM »

ลองมาเดากันเล่น ๆ ครับ ท่านUdomkd  ว่า ... คิดเองว่าจะเลิก หรือว่า ...  คิก คิก

ปืน...ดีทุกกระบอก...ขอให้คนยิงยิงให้ดีก็แล้วกัน...
          ...พวกอินเดียนแดงเค้าบอกไว้นานแล้วครับ...
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #42 เมื่อ: มีนาคม 21, 2014, 09:23:20 PM »

ลองมาเดากันเล่น ๆ ครับ ท่านUdomkd  ว่า ... คิดเองว่าจะเลิก หรือว่า ...  คิก คิก

ไม่ต้องทายหรอก....

ไม่เหลือ... กินเหล้าลุงเข้มเข้าไปเมื่อไหร่ กลัวเมียเมื่อนั้นและตลอดไป.....
GUNRUNNER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3112

« ตอบ #43 เมื่อ: มีนาคม 21, 2014, 09:31:43 PM »

ไม่ต้องทายหรอก....ไม่เหลือ... กินเหล้าลุงเข้มเข้าไปเมื่อไหร่ กลัวเมียเมื่อนั้นและตลอดไป.....
เหมือนใครหรือเปล่าครับ

ปืน...ดีทุกกระบอก...ขอให้คนยิงยิงให้ดีก็แล้วกัน...
          ...พวกอินเดียนแดงเค้าบอกไว้นานแล้วครับ...
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #44 เมื่อ: มีนาคม 21, 2014, 09:39:57 PM »

ไม่ต้องทายหรอก....

ไม่เหลือ... กินเหล้าลุงเข้มเข้าไปเมื่อไหร่ กลัวเมียเมื่อนั้นและตลอดไป.....
        สา ว่า ผมม้าย กินที เศร้า เศร้า เศร้า อ๋อย อ๋อย อ๋อย

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
หน้า: 1 2 [3] 4 5
  พิมพ์