เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 03, 2024, 05:29:57 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เมื่อก่อนไม่เข้าใจนะ ว่าทำไมถึงมีคนทำแบบนี้ ..เยี่ยมครับพี่ดาบ!  (อ่าน 3039 ครั้ง)
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« เมื่อ: มีนาคม 22, 2014, 07:09:58 PM »

https://www.facebook.com/photo.php?v=514105435292579

เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
oil
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 187

ใครหนอ โกงข้าว ล้มเจ้า เผาเมือง

« ตอบ #1 เมื่อ: มีนาคม 22, 2014, 07:29:03 PM »

ทานบารมี  เป็นบารมีที่แม้พระพุทธเจ้าก็ทรงบำเพ็ญเพียรในชาติสุดท้าย

Thailand must not welcome f..cking bag packer, get lost
artami
Full Member

คะแนน 19

คิดว่ามันถูกก็ต้องทำ

« ตอบ #2 เมื่อ: มีนาคม 22, 2014, 07:48:29 PM »

ไม่เห็นด้วยเลยครับ แถวบ้านก็มีผมถามว่าถ้ามันไปเยี่ยว ขี้ หน้าบ้านท่านทุกๆวัน และหลายๆตัวทำไงครับหรือเลวร้ายไปกัดคนใครจะรับผิดชอบ ใช้วิธีอื่นดีกว่าไหม
 ไหว้

รับสั่งทำมาสคอตทุกชนิดและให้เช่า  ซ่อม ทำความสะอาด รับจัดหาพริตตี้ MC โบ่โซ่ เพื่อประชาสัมพันธ์งานต่างๆ 093-142-1950 มิ
แปจีหล่อ
Hero Member

คะแนน 6324

« ตอบ #3 เมื่อ: มีนาคม 22, 2014, 08:04:56 PM »

ไม่เห็นด้วยเลยครับ แถวบ้านก็มีผมถามว่าถ้ามันไปเยี่ยว ขี้ หน้าบ้านท่านทุกๆวัน และหลายๆตัวทำไงครับหรือเลวร้ายไปกัดคนใครจะรับผิดชอบ ใช้วิธีอื่นดีกว่าไหม
 ไหว้
ผมงงครับ ตำรวจท่านนี้เอาอาหารมาเลี้ยงหมาจรจัดมันเกี่ยวอะไรกับหมาไปขี้เยี่ยวหน้าบ้านใครหรือไปกัดใครยังไงครับ

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
แปจีหล่อ
Hero Member

คะแนน 6324

« ตอบ #4 เมื่อ: มีนาคม 22, 2014, 08:05:41 PM »

ว่าแต่นั่นหมูไม่มีเจ้าของจริงเหรอครับ

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #5 เมื่อ: มีนาคม 22, 2014, 08:28:38 PM »

ไหว้

คงต้องแยกแยะให้เหมาะควร
การให้ทานแก่สุนัขจรจัดก็เป็นเรื่องที่น่าอนุโมทนา
ส่วนการควบคุมสัตว์จรจัด ไม่ว่าจะเป็นการทำหมันหรือแม้แต่การกำจัด  เป็นเรื่องที่จะต้องเร่งรัดให้ภาครัฐเข้ามาจัดการ
แต่ถ้าจะแนะนำให้คนให้ทาน  เปลี่ยนวิธีการ ก็ออกจะแปลก ๆ อยู่
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #6 เมื่อ: มีนาคม 22, 2014, 08:37:40 PM »

ว่าแต่นั่นหมูไม่มีเจ้าของจริงเหรอครับ
ถูกจับไปปล่อยก็เยอะแล้วครับ Grin

แปจีหล่อ
Hero Member

คะแนน 6324

« ตอบ #7 เมื่อ: มีนาคม 22, 2014, 08:44:00 PM »

ถูกจับไปปล่อยก็เยอะแล้วครับ Grin
นี่ถ้าเป็นแถวบ้านผมนะ Grin

จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #8 เมื่อ: มีนาคม 22, 2014, 08:51:18 PM »

นี่ถ้าเป็นแถวบ้านผมนะ Grin
มีขโมยไปบ้างแหละ คิก คิก

naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #9 เมื่อ: มีนาคม 22, 2014, 09:20:12 PM »

ใครให้อาหารสุนัขจรจัด ก็ต้องรับผิดชอบเหมือนเจ้าของสุนัขด้วยหากมันไปกัดใครเขาเข้านะครับ หรือหากมันขับถ่ายเลอะเทอะก็ต้องทำความสะอาดตามสมควรเสียด้วย หรือหากมันเห่าหอนสร้างความรำคาญแก่ผู้อื่นละแวกนั้นก็ต้องหาวิธีแก้ไขด้วย... การให้ทานแก่สัตว์ยากไร้เป็นเรื่องประเสริฐ แต่ถ้ามีผู้เดือดร้อนเพราะการนี้ก็ต้องพิจารณาด้วยครับ...

นายสมชายมีหมาเป็นเพื่อนตั้งแต่หัดเดินหัดพูด คุยกับหมารู้เรื่องตั้งแต่ยังไม่รู้ภาษาคน หัดตั้งไข่ก็เกาะหลังหมาเอาไว้ไม่ให้หกล้ม ฯลฯ, แล้วนายสมชายก็รู้ว่าหมามันก็เหมือนคน คือหมาแต่ละตัวนิสัยใจคอไม่เหมือนกันเลยสักตัว บางตัวสงสารมันได้ เห็นใจมันได้ แต่บางตัวมันก็เหมือนคนนิสัยไม่ไดี ยังไงก็นิสัยไม่มีวันดี... หมาจรจัดไม่ใช่ว่าน่าสงสารเหมือนหมดทุกตัว บางตัวก็ไม่สมควรสงสารมัน...
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #10 เมื่อ: มีนาคม 22, 2014, 11:45:50 PM »

+ทุกท่านครับ   บ่อยครั้งที่ผมกลับบ้านกลางคืน  จะมีผู้หญิงคนนึง น่าจะวัยกลางคน ขับรถเก๋ง เอาอาหารไปให้หมาแถววัด..........ฯ

ผมเข้าใจละ ว่าพี่ดาบฯนิกร แกบอก หมาก็มีชีวิต  Grin

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
cz_dee *รักในหลวง
Sr. Member

คะแนน 236

« ตอบ #11 เมื่อ: มีนาคม 23, 2014, 01:10:20 AM »

สามแยกทางเข้าหมู่บ้านผม มีคนใจดีเอาข้าวไปตั้งให้หมากินบ่อยๆ  หมามันเลยยึดสามแยกไปเรียบร้อย นอนเต็มกลางสามแยก4-5ตัว
รถกระบะต้องหลีกครับ  หมามันนอน มันไม่หลีก   เราก็สงสารหมาหลีกมันมาหลายปี  บางทีมันก็โดนรถชนเจ็บบ้าง ตายบ้าง  แต่แปลกอย่างหนึ่งถ้ามันตาย มันก็มีตัวใหม่มาแทนไม่รู้ว่ามาจากไหนผมล่ะงงจริงๆ
เบิ้ม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #12 เมื่อ: มีนาคม 23, 2014, 01:18:44 AM »

สามแยกทางเข้าหมู่บ้านผม มีคนใจดีเอาข้าวไปตั้งให้หมากินบ่อยๆ  หมามันเลยยึดสามแยกไปเรียบร้อย นอนเต็มกลางสามแยก4-5ตัว
รถกระบะต้องหลีกครับ  หมามันนอน มันไม่หลีก   เราก็สงสารหมาหลีกมันมาหลายปี  บางทีมันก็โดนรถชนเจ็บบ้าง ตายบ้าง  แต่แปลกอย่างหนึ่งถ้ามันตาย มันก็มีตัวใหม่มาแทนไม่รู้ว่ามาจากไหนผมล่ะงงจริงๆ

ต้องปฎิรูปหมา(รึเจ้าของหมา)ด้วยครับ ผมเบื่อมากๆ อยากขี่จักรยานเล่นในหมู่บ้าน แต่หมาเพียบ ไม่รู้หมาใคร  จ้องไล่ฟัด โดนชก

naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #13 เมื่อ: มีนาคม 23, 2014, 10:06:33 AM »

สามแยกทางเข้าหมู่บ้านผม มีคนใจดีเอาข้าวไปตั้งให้หมากินบ่อยๆ  หมามันเลยยึดสามแยกไปเรียบร้อย นอนเต็มกลางสามแยก4-5ตัว
รถกระบะต้องหลีกครับ  หมามันนอน มันไม่หลีก   เราก็สงสารหมาหลีกมันมาหลายปี  บางทีมันก็โดนรถชนเจ็บบ้าง ตายบ้าง  แต่แปลกอย่างหนึ่งถ้ามันตาย มันก็มีตัวใหม่มาแทนไม่รู้ว่ามาจากไหนผมล่ะงงจริงๆ

ต้องปฎิรูปหมา(รึเจ้าของหมา)ด้วยครับ ผมเบื่อมากๆ อยากขี่จักรยานเล่นในหมู่บ้าน แต่หมาเพียบ ไม่รู้หมาใคร  จ้องไล่ฟัด โดนชก

เวลาโดนมันไล่งับน่อง เราก็หันไปเตะปากมัน(คนเลี้ยงหมาจะรู้จังหวะเตะพอดีปาก - คนไม่รู้จังหวะไม่มีทางเตะทัน)... พอเตะปากมันปุ๊บ มันร้องเอ๋ง ก็จะมีคนแถวนั้นออกมาต่อว่า หาว่าเรารังแกหมามั่ง ใจคอโหดร้ายมั่ง ฯลฯ ก็เขาอุตส่าห์ให้ข้าวกินทุกมื้อ แล้วเราก็ไปเตะมัน...

แต่เวลาเราเถียงว่า ก็ให้เอาหมาไปเลี้ยงไว้ในบ้านซิ หมาใครก็รับผิดชอบไป รักหมามากก็ต้องรับผิดชอบมันเสียด้วย... ก็มักบอกว่าไม่ใช่เจ้าของหมา หมามันมาจากไหนก็ไม่รู้, อ้าว แล้วใครให้ข้าวมันกินหว่า... ฮา...

หมานายสมชายตัวสุดท้ายตายไปได้หลายสิบปีแล้ว ยังไม่ได้เลี้ยงตัวใหม่เลย เพราะยังคิดถึงมันอยู่ ถ่ายรูปมันเอาไว้เต็มเลย เป็นหมาข้างถนนเก็บมาจากตลาดสด ชอบกินผักชี!!!(ไม่ได้พิมพ์ผิด)... นายสมชายไปเรียนหนังสือได้ 3 เดือน, มันหอนหานายสมชายจนขาดใจตายเลย...
plo-รักในหลวง
Sr. Member

คะแนน 51

« ตอบ #14 เมื่อ: มีนาคม 23, 2014, 10:52:42 AM »

ใครให้อาหารสุนัขจรจัด ก็ต้องรับผิดชอบเหมือนเจ้าของสุนัขด้วยหากมันไปกัดใครเขาเข้านะครับ หรือหากมันขับถ่ายเลอะเทอะก็ต้องทำความสะอาดตามสมควรเสียด้วย หรือหากมันเห่าหอนสร้างความรำคาญแก่ผู้อื่นละแวกนั้นก็ต้องหาวิธีแก้ไขด้วย... การให้ทานแก่สัตว์ยากไร้เป็นเรื่องประเสริฐ แต่ถ้ามีผู้เดือดร้อนเพราะการนี้ก็ต้องพิจารณาด้วยครับ...

นายสมชายมีหมาเป็นเพื่อนตั้งแต่หัดเดินหัดพูด คุยกับหมารู้เรื่องตั้งแต่ยังไม่รู้ภาษาคน หัดตั้งไข่ก็เกาะหลังหมาเอาไว้ไม่ให้หกล้ม ฯลฯ, แล้วนายสมชายก็รู้ว่าหมามันก็เหมือนคน คือหมาแต่ละตัวนิสัยใจคอไม่เหมือนกันเลยสักตัว บางตัวสงสารมันได้ เห็นใจมันได้ แต่บางตัวมันก็เหมือนคนนิสัยไม่ไดี ยังไงก็นิสัยไม่มีวันดี... หมาจรจัดไม่ใช่ว่าน่าสงสารเหมือนหมดทุกตัว บางตัวก็ไม่สมควรสงสารมัน...

คำตอบ พี่ สมชาย ตรงใจผมยิ่งนัก ......  เยี่ยม เยี่ยม

...ทุกวันนี้ผมเบื่อคนดี  รักหมา และ ใจหมามากๆ  ....รักแบบไม่รับผิดชอบ   

ผมเจอกับตัว  พาลูกไปเล่นในสนามเด็กเล่นใน รร.ตอนเย็น (ลูกขวบกว่าๆ)  ครูในโรงเรียนที่พักอยู่ในนั้นปล่อยหมาบางแก้วที่เลี้ยงไว้มาวิ่งเล่น 

หมามันวิ่งเข้ามาใกล้ลูกผม ผมก็มองตลอด กลัวมันเข้ามากัด แล้วก็จริงๆ ทำท่าเข้ามากัดลูกผม  ผมเลยเอาหินขว้างไล่ไป .........

แค่นั้นล่ะเป็นเรื่อง  ครูเจ้าของหมาเข้ามาด่าผมเลย ผมก็ด่าสวน หมาหรือคน สำคัญกว่ากัน  ...เถียงไปเถียงมา ..  ขู่จะแจ้งความ หาว่าผมบุกรุก สถานที่ราชการ....ดูคนใจหมามัน ใจหมาสุดๆ

ผมก็โมโห ยืนรอให้โทร.แจ้งความ ไม่โทร.ซะที......เรื่องมาจบที่เพื่อนผมที่เป็น ศิษย์เก่าครูคนนี้  ผ่านมาเห็น.....  เข้ามาขอร้องให้จบเรื่อง   ผมเห็นแก่เพื่อนเลยยอมไป

... หมาตัวนี้ ถามเพื่อน เพื่อนบอกว่า หลุดมากัดเด็ก นร.ประจำ...แต่ความที่เป็นหมาที่ครูเลี้ยงไว้  นร.เลยไม่กล้าโวยวาย  .... ยี๊ ยี๊
หน้า: [1] 2 3 4
  พิมพ์