เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 03, 2024, 05:25:32 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เมื่อก่อนไม่เข้าใจนะ ว่าทำไมถึงมีคนทำแบบนี้ ..เยี่ยมครับพี่ดาบ!  (อ่าน 3036 ครั้ง)
cz_dee *รักในหลวง
Sr. Member

คะแนน 236

« ตอบ #15 เมื่อ: มีนาคม 23, 2014, 01:47:38 PM »

คำตอบ พี่ สมชาย ตรงใจผมยิ่งนัก ......  เยี่ยม เยี่ยม

...ทุกวันนี้ผมเบื่อคนดี  รักหมา และ ใจหมามากๆ  ....รักแบบไม่รับผิดชอบ   

ผมเจอกับตัว  พาลูกไปเล่นในสนามเด็กเล่นใน รร.ตอนเย็น (ลูกขวบกว่าๆ)  ครูในโรงเรียนที่พักอยู่ในนั้นปล่อยหมาบางแก้วที่เลี้ยงไว้มาวิ่งเล่น 

หมามันวิ่งเข้ามาใกล้ลูกผม ผมก็มองตลอด กลัวมันเข้ามากัด แล้วก็จริงๆ ทำท่าเข้ามากัดลูกผม  ผมเลยเอาหินขว้างไล่ไป .........

แค่นั้นล่ะเป็นเรื่อง  ครูเจ้าของหมาเข้ามาด่าผมเลย ผมก็ด่าสวน หมาหรือคน สำคัญกว่ากัน  ...เถียงไปเถียงมา ..  ขู่จะแจ้งความ หาว่าผมบุกรุก สถานที่ราชการ....ดูคนใจหมามัน ใจหมาสุดๆ

ผมก็โมโห ยืนรอให้โทร.แจ้งความ ไม่โทร.ซะที......เรื่องมาจบที่เพื่อนผมที่เป็น ศิษย์เก่าครูคนนี้  ผ่านมาเห็น.....  เข้ามาขอร้องให้จบเรื่อง   ผมเห็นแก่เพื่อนเลยยอมไป

... หมาตัวนี้ ถามเพื่อน เพื่อนบอกว่า หลุดมากัดเด็ก นร.ประจำ...แต่ความที่เป็นหมาที่ครูเลี้ยงไว้  นร.เลยไม่กล้าโวยวาย  .... ยี๊ ยี๊

บางแก้วนี่ร้ายมากนะครับผมไม่ไว้ใจเลย
plo-รักในหลวง
Sr. Member

คะแนน 51

« ตอบ #16 เมื่อ: มีนาคม 23, 2014, 03:22:53 PM »

คำตอบ พี่ สมชาย ตรงใจผมยิ่งนัก ......  เยี่ยม เยี่ยม

...ทุกวันนี้ผมเบื่อคนดี  รักหมา และ ใจหมามากๆ  ....รักแบบไม่รับผิดชอบ   

ผมเจอกับตัว  พาลูกไปเล่นในสนามเด็กเล่นใน รร.ตอนเย็น (ลูกขวบกว่าๆ)  ครูในโรงเรียนที่พักอยู่ในนั้นปล่อยหมาบางแก้วที่เลี้ยงไว้มาวิ่งเล่น 

หมามันวิ่งเข้ามาใกล้ลูกผม ผมก็มองตลอด กลัวมันเข้ามากัด แล้วก็จริงๆ ทำท่าเข้ามากัดลูกผม  ผมเลยเอาหินขว้างไล่ไป .........

แค่นั้นล่ะเป็นเรื่อง  ครูเจ้าของหมาเข้ามาด่าผมเลย ผมก็ด่าสวน หมาหรือคน สำคัญกว่ากัน  ...เถียงไปเถียงมา ..  ขู่จะแจ้งความ หาว่าผมบุกรุก สถานที่ราชการ....ดูคนใจหมามัน ใจหมาสุดๆ

ผมก็โมโห ยืนรอให้โทร.แจ้งความ ไม่โทร.ซะที......เรื่องมาจบที่เพื่อนผมที่เป็น ศิษย์เก่าครูคนนี้  ผ่านมาเห็น.....  เข้ามาขอร้องให้จบเรื่อง   ผมเห็นแก่เพื่อนเลยยอมไป

... หมาตัวนี้ ถามเพื่อน เพื่อนบอกว่า หลุดมากัดเด็ก นร.ประจำ...แต่ความที่เป็นหมาที่ครูเลี้ยงไว้  นร.เลยไม่กล้าโวยวาย  .... ยี๊ ยี๊

บางแก้วนี่ร้ายมากนะครับผมไม่ไว้ใจเลย

ใช่ครับเพื่อนอีกคนเลี้ยงไว้ 4-5 ตัว ผมเลยพอจะรู้นิสัยหมาพวกนี้พอสมควร  กับเด็กนี่ ต้องระวังมากๆเลยกับหมาพันธ์นี้ เผลอไม่ได้  อ๋อย
วีระศักดิ์ รักในหลวงครับ
Website Sponsor
Full Member

คะแนน 43

« ตอบ #17 เมื่อ: มีนาคม 23, 2014, 09:59:26 PM »

แล้วถ้าเราเลี้ยงแต่เล็กๆจะมีปัญหากับลูกเราไหมครับ บางแก้วนี่ชอบครับพันธุ์นี้แต่ยังไม่เคยเลี้ยง เลี้ยงแต่หมาไทยธรรมดาครับ  กลางคืนผมใช้ 2 ชุดครับในบ้านกับนอกบ้าน    ในบ้านเอาไว้กันเหนียวครับเผื่อข้างนอกเจอลูกชิ้นยัดไส้ .  หมาช่วยได้เยอะเลยครับในตอนกลางคืนเนี่ย ไหว้
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #18 เมื่อ: มีนาคม 23, 2014, 10:18:25 PM »

บางแก้วที่เลี้ยงมาด้วยกันกับเด็กๆ ไม่มีปัญหาครับมันจะรักเด็ก และจำสมาชิกทุกคนในบ้านได้หมด
ไม่ว่าจะไม่อยู่บ้านนานแค่ไหน กลับมามันจำได้เสมอ
 แต่ข้อเสียมันคือว่ามันจะรักเฉพาะคนในบ้านเท่านั้นนะครับ กับคนนอกมันดุหมดไม่ว่าเด็กผู้ใหญ่
และมันจะรักคนหนึ่งคนใดมากที่สุดในบ้านนั้นซึ่งมันนับถือเสมือนเป็นจ่าฝูงของมัน นอกนั้นมันนับถือเสมือนสมาชิกในฝูงมัน
(สังเกตได้ว่าบางทีคนอื่นๆ มันดื้อบ้าง เรียกไม่มาบ้าง แต่ถ้าคนที่มันรักที่สุดเรียก มันจะมาทันที)

และด้วยนิสสัยนี้จึงระวังไว้ก่อนเลยว่า บางแก้วทุกตัวดุหมดและไม่ปลอดภัยกับคนที่ไม่ใช่สมาชิกในบ้านของมัน
การเลี้ยงบางแก้วจึงต้องเลี้ยงในบ้านที่มีบริเวณและมีรั้วรอบขอบชิดเท่านั้น
 ผมเป็นคนรักหมาครับ แต่ผมก็เห็นความปลอดภัยของคนมากกว่า ตัวไหนทำท่าเอาไม่อยู่และอาจมีอันตราย
ต่อคนหรือหมาด้วยกัน ผมให้กินแลนเนตครับ ผมใจดำครับถึงรักผมก็ฆ่ามันได้ แม้ว่าหมาของผมหรือของชาวบ้านก็ตามครับ
และผมทำมาแล้วด้วย

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
RSIA01 - รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 113

"If guns are outlawed only outlaws will have guns"

« ตอบ #19 เมื่อ: มีนาคม 23, 2014, 11:06:53 PM »

บางแก้วนี่อันตรายมากครับ เป็นสัตว์ไม่มีพิษอันดับต้นๆที่ฆ่าคนในประเทศไทยครับ

แถวบ้านผมก็เคยมีตัวนึงครับ กัดคนเข้าโรงพยาบาลมาเป็นสิบ เจ้าของรับผิดชอบคนเจ็บแต่ก็ไม่เคยระวังให้เหตุเกิดซ้ำ สุดท้ายเลยมีคนจัดการที่ต้นเหตุครับ

ข้าฯ ประกาศจักต่อสู้ไม่รู้ถอย
ขอ   เฝ้าคอยพิทักษ์ถิ่นแผ่นดินผืน
พลี   ตนได้เพื่อให้ไทยยั่งยืน
ชีพ   ไม่ฟื้นต้องแตกดับไม่กลับใจ
เพื่อ  ประเทศไทยที่รักของข้าฯนี้
ชาติ  ต้องมีอนาคตที่สดใส
และ  จักขอปกป้องศูนย์รวมใจ
ราชบัลลังก์  จักรีไว้ให้ยืนยง
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #20 เมื่อ: มีนาคม 23, 2014, 11:45:40 PM »

บางแก้วที่เลี้ยงมาด้วยกันกับเด็กๆ ไม่มีปัญหาครับมันจะรักเด็ก และจำสมาชิกทุกคนในบ้านได้หมด
ไม่ว่าจะไม่อยู่บ้านนานแค่ไหน กลับมามันจำได้เสมอ
 แต่ข้อเสียมันคือว่ามันจะรักเฉพาะคนในบ้านเท่านั้นนะครับ กับคนนอกมันดุหมดไม่ว่าเด็กผู้ใหญ่
และมันจะรักคนหนึ่งคนใดมากที่สุดในบ้านนั้นซึ่งมันนับถือเสมือนเป็นจ่าฝูงของมัน นอกนั้นมันนับถือเสมือนสมาชิกในฝูงมัน
(สังเกตได้ว่าบางทีคนอื่นๆ มันดื้อบ้าง เรียกไม่มาบ้าง แต่ถ้าคนที่มันรักที่สุดเรียก มันจะมาทันที)

และด้วยนิสสัยนี้จึงระวังไว้ก่อนเลยว่า บางแก้วทุกตัวดุหมดและไม่ปลอดภัยกับคนที่ไม่ใช่สมาชิกในบ้านของมัน
การเลี้ยงบางแก้วจึงต้องเลี้ยงในบ้านที่มีบริเวณและมีรั้วรอบขอบชิดเท่านั้น
 ผมเป็นคนรักหมาครับ แต่ผมก็เห็นความปลอดภัยของคนมากกว่า ตัวไหนทำท่าเอาไม่อยู่และอาจมีอันตราย
ต่อคนหรือหมาด้วยกัน ผมให้กินแลนเนตครับ ผมใจดำครับถึงรักผมก็ฆ่ามันได้ แม้ว่าหมาของผมหรือของชาวบ้านก็ตามครับ

ไม่กล้านั่งใกล้ละ กลัวแลตเนตครับ  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #21 เมื่อ: มีนาคม 24, 2014, 08:17:39 AM »

ใจบุญ ให้ทานหมา ไม่ใช่จะดีซะหะหมดครับ ต้องดูด้วยว่าจะไปก่อความเดือดร้อนกับคนอื่นหรือไม่?

ยกตัวอย่าง  วัดแล้วบ้านผม มีผู้หญิงชอบเอาอาหารไปให้หมาในวัด แรก ๆ ก็คิดว่าดี เพราะแกเอาอาหารมาให้หมาทุกวัน

ก็น่าจะเป็นการลดภาระของวัดลงไปได้   แต่หาได้เป็นเช่นนั้นไม่  เพราะแกไปเอาหมาจรจัดจากที่อื่นมาแอบปล่อยในวัด

แกจะได้ให้อาหารหมาพร้อม ๆ กันได้สะดวก  ทำให้หมาจรจัดในวัดเพิ่มมากขึ้นเรื่อย ๆ ก่อความเดือดร้อนให้แก่พระและคน

ที่มาทำบุญในวัด ก็เพราะหมาแต่ละตัวที่แกพามาปล่อยในวัดนั้นนิสัยไม่เหมือนกัน บางตัวนิสัยดี บางตัวนิสัยดุร้าย

ไล่กัดเด็ก  ไล่กัดคนที่มาทำบุญในวัด  กัดรองเท้าพระ  ฯลฯ ได้รับความเดือดร้อน  ชาวบ้านที่เคยมาวัดนี้ก็หันไปทำบุญวัดอื่น

เพราะกลัวหมามันมาไล่กัด  ทีนี้พระก็เดือดร้อนนะสิ ปัจจัยค่าน้ำ ค่าไฟ  ปัจจัยที่จะเอามาพัฒนาวัด ลดหดหาย.......

นี่แหละใจบุญแล้วทำให้คนอื่นเดือดร้อน........   Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 24, 2014, 08:50:57 AM โดย ~ Sitthipong - รักในหลวง ~ » บันทึกการเข้า

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #22 เมื่อ: มีนาคม 24, 2014, 08:36:10 AM »

ไม่กล้านั่งใกล้ละ กลัวแลตเนตครับ  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ไม่ใช่เรื่องเมียหลวงเมียน้อยนะยะหล่อน จะได้ชอบวางยากัน งอน คิก คิก

(หนังเกาหลีนี่ทุกเรื่องเลย ต้องวางยากัน)  คิก คิก ขำก๊าก

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #23 เมื่อ: มีนาคม 24, 2014, 11:05:57 AM »

สงสารหมูป่า ถ้าได้เอาไปปล่อยในป่า คงดี
แต่มันจะหากินเองเป็นไหมนี่

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #24 เมื่อ: มีนาคม 24, 2014, 11:08:12 AM »

สงสารหมูป่า ถ้าได้เอาไปปล่อยในป่า คงดี
แต่มันจะหากินเองเป็นไหมนี่

เฮอะ อย่างน้าซับน่ะเหรอจะเอาหมูป่าไปปล่อยในป่า......จริงใจหน่อย
พาไปลงหม้อหรือกะทะผัดเผ็ดล่ะไม่ว่า คิก คิก Grin

submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #25 เมื่อ: มีนาคม 24, 2014, 12:26:55 PM »

สามแยกทางเข้าหมู่บ้านผม มีคนใจดีเอาข้าวไปตั้งให้หมากินบ่อยๆ  หมามันเลยยึดสามแยกไปเรียบร้อย นอนเต็มกลางสามแยก4-5ตัว
รถกระบะต้องหลีกครับ  หมามันนอน มันไม่หลีก   เราก็สงสารหมาหลีกมันมาหลายปี  บางทีมันก็โดนรถชนเจ็บบ้าง ตายบ้าง  แต่แปลกอย่างหนึ่งถ้ามันตาย มันก็มีตัวใหม่มาแทนไม่รู้ว่ามาจากไหนผมล่ะงงจริงๆ

ต้องปฎิรูปหมา(รึเจ้าของหมา)ด้วยครับ ผมเบื่อมากๆ อยากขี่จักรยานเล่นในหมู่บ้าน แต่หมาเพียบ ไม่รู้หมาใคร  จ้องไล่ฟัด โดนชก

เวลาโดนมันไล่งับน่อง เราก็หันไปเตะปากมัน(คนเลี้ยงหมาจะรู้จังหวะเตะพอดีปาก - คนไม่รู้จังหวะไม่มีทางเตะทัน)... พอเตะปากมันปุ๊บ มันร้องเอ๋ง ก็จะมีคนแถวนั้นออกมาต่อว่า หาว่าเรารังแกหมามั่ง ใจคอโหดร้ายมั่ง ฯลฯ ก็เขาอุตส่าห์ให้ข้าวกินทุกมื้อ แล้วเราก็ไปเตะมัน...

แต่เวลาเราเถียงว่า ก็ให้เอาหมาไปเลี้ยงไว้ในบ้านซิ หมาใครก็รับผิดชอบไป รักหมามากก็ต้องรับผิดชอบมันเสียด้วย... ก็มักบอกว่าไม่ใช่เจ้าของหมา หมามันมาจากไหนก็ไม่รู้, อ้าว แล้วใครให้ข้าวมันกินหว่า... ฮา...

หมานายสมชายตัวสุดท้ายตายไปได้หลายสิบปีแล้ว ยังไม่ได้เลี้ยงตัวใหม่เลย เพราะยังคิดถึงมันอยู่ ถ่ายรูปมันเอาไว้เต็มเลย เป็นหมาข้างถนนเก็บมาจากตลาดสด ชอบกินผักชี!!!(ไม่ได้พิมพ์ผิด)... นายสมชายไปเรียนหนังสือได้ 3 เดือน, มันหอนหานายสมชายจนขาดใจตายเลย...

คนไทย ยากแก่การมีวินัย
เลี้ยงหมานึกจะเลี้ยงก็เลี้ยง ถามว่าเลี้ยงเพราะอะไร
ตอบว่าเลี้ยงเพราะชอบ เพราะรักสัตว์ ไม่รู้เป็นไง คนเลี้ยงสัตว์ต้องบอกว่ารักสัตว์
แต่พอขายบ้าน ย้ายบ้าน ทิ้งหมาไว้ เจ้าของบ้านใหม่ก็ไม่เอา
เห็นเดินโต๋เต๋กลางถนนในหมู่บ้าน หางคิ้วตกๆ เป็นหมาเสียเซลฟ์
ยังมีปลอกคอ ถาม รปภ. เขาเล่าให้ฟัง กระทั่งเขาต้องคดห่อข้าวมาเผื่อหมา...

ผมไม่ใช่ไม่รักสัตว์นะครับ เพราะรักจึงไม่เลี้ยงครับ...

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #26 เมื่อ: มีนาคม 24, 2014, 12:35:34 PM »

ผมชอบวาทะกรรมนี้นะ เพราะรักจึงไม่เลี้ยง...

เก๋ไก๋ชไนเดอร์ล็อบสเตอร์ มั่กๆ

เยี่ยม คิก คิก

rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #27 เมื่อ: มีนาคม 24, 2014, 02:53:17 PM »

สามแยกทางเข้าหมู่บ้านผม มีคนใจดีเอาข้าวไปตั้งให้หมากินบ่อยๆ  หมามันเลยยึดสามแยกไปเรียบร้อย นอนเต็มกลางสามแยก4-5ตัว
รถกระบะต้องหลีกครับ  หมามันนอน มันไม่หลีก   เราก็สงสารหมาหลีกมันมาหลายปี  บางทีมันก็โดนรถชนเจ็บบ้าง ตายบ้าง  แต่แปลกอย่างหนึ่งถ้ามันตาย มันก็มีตัวใหม่มาแทนไม่รู้ว่ามาจากไหนผมล่ะงงจริงๆ

ต้องปฎิรูปหมา(รึเจ้าของหมา)ด้วยครับ ผมเบื่อมากๆ อยากขี่จักรยานเล่นในหมู่บ้าน แต่หมาเพียบ ไม่รู้หมาใคร  จ้องไล่ฟัด โดนชก

เวลาโดนมันไล่งับน่อง เราก็หันไปเตะปากมัน(คนเลี้ยงหมาจะรู้จังหวะเตะพอดีปาก - คนไม่รู้จังหวะไม่มีทางเตะทัน)... พอเตะปากมันปุ๊บ มันร้องเอ๋ง ก็จะมีคนแถวนั้นออกมาต่อว่า หาว่าเรารังแกหมามั่ง ใจคอโหดร้ายมั่ง ฯลฯ ก็เขาอุตส่าห์ให้ข้าวกินทุกมื้อ แล้วเราก็ไปเตะมัน...

แต่เวลาเราเถียงว่า ก็ให้เอาหมาไปเลี้ยงไว้ในบ้านซิ หมาใครก็รับผิดชอบไป รักหมามากก็ต้องรับผิดชอบมันเสียด้วย... ก็มักบอกว่าไม่ใช่เจ้าของหมา หมามันมาจากไหนก็ไม่รู้, อ้าว แล้วใครให้ข้าวมันกินหว่า... ฮา...

หมานายสมชายตัวสุดท้ายตายไปได้หลายสิบปีแล้ว ยังไม่ได้เลี้ยงตัวใหม่เลย เพราะยังคิดถึงมันอยู่ ถ่ายรูปมันเอาไว้เต็มเลย เป็นหมาข้างถนนเก็บมาจากตลาดสด ชอบกินผักชี!!!(ไม่ได้พิมพ์ผิด)... นายสมชายไปเรียนหนังสือได้ 3 เดือน, มันหอนหานายสมชายจนขาดใจตายเลย...

คนไทย ยากแก่การมีวินัย
เลี้ยงหมานึกจะเลี้ยงก็เลี้ยง ถามว่าเลี้ยงเพราะอะไร
ตอบว่าเลี้ยงเพราะชอบ เพราะรักสัตว์ ไม่รู้เป็นไง คนเลี้ยงสัตว์ต้องบอกว่ารักสัตว์
แต่พอขายบ้าน ย้ายบ้าน ทิ้งหมาไว้ เจ้าของบ้านใหม่ก็ไม่เอา
เห็นเดินโต๋เต๋กลางถนนในหมู่บ้าน หางคิ้วตกๆ เป็นหมาเสียเซลฟ์
ยังมีปลอกคอ ถาม รปภ. เขาเล่าให้ฟัง กระทั่งเขาต้องคดห่อข้าวมาเผื่อหมา...

ผมไม่ใช่ไม่รักสัตว์นะครับ เพราะรักจึงไม่เลี้ยงครับ...

แล้วที่ไม่แต่งงานนี่เพราะเหตุผลเดียวกันใช่ไหมครับ... คิก คิก
ธำรง
Hero Member

คะแนน 1727

.....รักในหลวง.....

« ตอบ #28 เมื่อ: มีนาคม 24, 2014, 03:46:53 PM »

ขำก๊าก ขำก๊าก
สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #29 เมื่อ: มีนาคม 24, 2014, 03:49:05 PM »

โดนอีกแล้วน้าซับอันเป็นที่รักยิ่งของแป๋ง คิก คิก

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์