เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 01, 2024, 06:45:33 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4 5 6
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: คิดยังไงครับ วงโยฯ มาล้อม ขอเงินคุณตัน 3.1ล้าน  (อ่าน 5009 ครั้ง)
สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #15 เมื่อ: มีนาคม 25, 2014, 09:40:01 AM »

ทราบว่านักเรียนจริงๆที่ไปมีไม่ถึงครึ่ง นอกนั้นเป็นศิษย์เก่ารุ่นพี่และผู้ฝึกสอน-ผู้ติดตาม บู่

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
ห ม า ย จั น ท ร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 563

« ตอบ #16 เมื่อ: มีนาคม 25, 2014, 09:40:34 AM »

vichai01++รักในหลวง++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 110

« ตอบ #17 เมื่อ: มีนาคม 25, 2014, 09:45:40 AM »

เห็นสรยุทธว่าเพราะสถาณการณ์การเมือง  เลยอนุมัติงบไม่ได้  พะนะ Grin

ไหว้ ก็ว่าไปสนุกปากครับ จริงๆ แล้ว สพฐ.ไม่มีหรอกครับอนุมัติงบขนาดนั้นไปแข่งต่างประเทศ ที่พรรคพวกเคยไปนั้นเค้าหาเงินเองทั้งนั้นครับไม่ว่าจะเงินสมาคมหรือเงินอบจ.
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 25, 2014, 09:48:48 AM โดย vichai01++รักในหลวง++ » บันทึกการเข้า

คาถาป้องกันภัยพิบัติทั้งปวง
ปะโตเมตัง ปะระชิวินัง สุขะโต จุติ
จิตะเมตะ นิพพานัง สุขะโตจุติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 110

« ตอบ #18 เมื่อ: มีนาคม 25, 2014, 09:48:02 AM »

ผมเอง
เป็นคนหนึ่งที่สอนดนตรี
ก็รู้สึกว่า  ไม่เห็นด้วยกับการกระทำฯ
แล้วผมก็ยังมองว่าการไปแข่งขันตปท."ไม่คุ้มค่า"
ย้ำว่าในมุมมองของผมเองนะครับ  ยังมีอีกหลายแนวทาง
ที่จะส่งเสริมความเป็นเลิศฯและตัวแก่นแท้จริง ๆ ของทักษะทางดนตรีมันไม่ได้อยู่ตรงนั้น ครับ

เรื่องนี้พี่ก็ไม่อยากจะพูดครับ เดี๋ยวจะหาว่าพวกเดียวกัน พี่เคยคุยกับกรรมการสมาคมโรงเรียนข้างๆพวกกันเค้าบอกว่าเงินตั้งหลายล้านเอาไปซื้อที่ดินเพิ่มหรือพัฒนาโรงเรียนด้านอื่นดีกว่า  Grin

ปะโตเมตัง ปะระชิวินัง สุขะโต จุติ
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #19 เมื่อ: มีนาคม 25, 2014, 09:53:26 AM »

นึกแล้วว่าศิษย์ผู้พี่ผมต้องเข้ามา
ผมว่าเอาเงินจำนวนมหาศาลนี้ มาส่งเสริมฯ
ความเป็นเลิศด้านนี้ ให้กับเด็กอีกเป็นจำนวนมาก
ผมเคยมุมานะตั้งใจทุ่มเทปั่นเด็ก  จนก้าวเข้าถึงระดับ
การเป็นนักดนตรีในวงออร์เคสตร้า  ในท่ามกลางความขาดแคลน
ตามประสาครูบ้านนอก  อยากให้เด็ก ๆ เหล่านี้มีโอกาสมาก ๆ ครับ

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 110

« ตอบ #20 เมื่อ: มีนาคม 25, 2014, 09:58:19 AM »

นึกแล้วว่าศิษย์ผู้พี่ผมต้องเข้ามา
ผมว่าเอาเงินจำนวนมหาศาลนี้ มาส่งเสริมฯ
ความเป็นเลิศด้านนี้ ให้กับเด็กอีกเป็นจำนวนมาก
ผมเคยมุมานะตั้งใจทุ่มเทปั่นเด็ก  จนก้าวเข้าถึงระดับ
การเป็นนักดนตรีในวงออร์เคสตร้า  ในท่ามกลางความขาดแคลน
ตามประสาครูบ้านนอก  อยากให้เด็ก ๆ เหล่านี้มีโอกาสมาก ๆ ครับ

Angry  Angry ว่าจะไม่พูดแล้วครับครูหมูแต่มันอดไม่ได้ข่าวเกือบทุกสำนักประนาม สพฐ.ว่าทำไมไม่ให้งบเด็กซึ่งมันไม่ใช่ ขนาดประกวดในประเทศโรงเรียนไหนจะประกวดก็ต้องหางบเอง งานนี้พี่ว่าโรงเรียนน่าจะรู้มานานพอสมควรแล้วว่าจะไปแต่หางบไม่ได้เลยใช้วิธีหักคอคุณตันเอา เรื่องนี้ในหมู่พวกเราก็พูดกันอยู่มันจะทำให้พลอยเสียกันไปหมด

ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15856

No justice No peace

« ตอบ #21 เมื่อ: มีนาคม 25, 2014, 10:01:55 AM »

รัฐควรเป็นเจ้าภาพในทุกงาน   ที่คนไทยไปทำเพื่อชาติ

เพราะหน่วยงานของรัฐหลายแห่ง งบเหลือมาก ใช้งบล้างท่อกันเพลิน
ไปดูงานยุโรป ญี่ปุ่น เกาหลี ไปกันยกคณะเป็นว่าเล่น

ไปแล้วไม่รู้ได้ไอเดียอะไรมาพัฒนางานของตนเองบ้างไม๊

ส่วนบางหน่วยงานที่ขาดแคลนก็ขาดเอาเสียจริง
ต้องอาศัยเงินบริจาคจากชาวบ้าน

ไม่มีพอดีสักที มีแต่ขาดๆ เกินๆ อยู่แบบนี้แหละ

55555  รอ  "ทักกี้"  น๊าาาาา  อ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
schamp
Sr. Member

คะแนน 131

« ตอบ #22 เมื่อ: มีนาคม 25, 2014, 10:06:55 AM »

ไม่ให้ก็กลัวเสียเหลี่ยม... ขำก๊าก
Nero Angel01
Hero Member

คะแนน 275

« ตอบ #23 เมื่อ: มีนาคม 25, 2014, 10:27:29 AM »

เด็กอาจถูกเสี้ยมมาหักคอแบบพี่วิชัยพูดก็ได้ครับ แต่ผมมองว่าคณะนี้หาเงินไม่เป็น มีของดีอยู่ในมือกลับไปใช้วิธีนี้ โดนด่าตายเลย

ถ้าผมเป็นครูผมจะพานักเรียนไปขอพื้นที่ห้างดังๆกับสถานที่ที่เป็นที่สนใจ จัดแสดงระดมทุน จากนั้นอัพกิจกรรมลงSocail networkผ่านกลุ่ม พอเป็นข่าวเท่านั้นละ อย่าว่าแต่3.1ล้านนี่เลย
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #24 เมื่อ: มีนาคม 25, 2014, 11:08:48 AM »

ในฐานะทำงานเฉียดๆกับเรื่องแบบนี้ ขอเม้นต์มั่ง  Grin Grin Grin

ว่าไปเรื่องแบบนี้ งบฯนั้นไม่ว่าจากสพฐ.หรือสปอนเซอร์เอกชน มักจะตกลงล่วงหน้าเป็นปีแล้วครับ
ตกลงกันไว้ก่อน ไม่ใช่มาแบบ อีกไม่กี่วันเดินทางถึงมาขอ ไม่รู้ว่าเขาวางแผนกันอย่างไร
พูดมากไปก็ได้แต่จินตนาการ เดี๋ยวกลายเป็นหมิ่นไปเสียนั่น

แต่จากข่าว เจ้าหน้าที่ผู้ติดตามเยอะไปหน่อย อย่าบอกว่าออฟชั่นเยอะ เครื่องดนตรีเยอะ
ตรงนั้นจัดการไม่ยากหรอก
และ 3ล้านมากเกินไปครับ  Grin Grin Grin

อ้อ..ไม่เคยทำวงโยธวาธิตย์ไปนอกนะ แต่ถ้าเป็นวิทยาลัยนาฎศิลป์ไปแสดงงานเมืองนอก เคยผ่านมือ  Grin Grin Grin

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #25 เมื่อ: มีนาคม 25, 2014, 11:14:07 AM »

อ้อ..ไม่เคยทำวงโยธวาธิตย์ไปนอกนะ แต่ถ้าเป็นวิทยาลัยนาฎศิลป์ไปแสดงงานเมืองนอก เคยผ่านมือ  Grin Grin Grin

โห... "ชุดนักเรียน"... จ๊ากซ์...
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #26 เมื่อ: มีนาคม 25, 2014, 11:16:51 AM »

<a href="http://www.youtube.com/v/Qu1SBVvawcs" target="_blank">http://www.youtube.com/v/Qu1SBVvawcs</a>

เต้นวนออกจากมุมได้สวย....  เยี่ยม
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15856

No justice No peace

« ตอบ #27 เมื่อ: มีนาคม 25, 2014, 11:22:19 AM »

ผมเคยมุมานะตั้งใจทุ่มเทปั่นเด็ก  จนก้าวเข้าถึงระดับ
การเป็นนักดนตรีในวงออร์เคสตร้า  ในท่ามกลางความขาดแคลน
ตามประสาครูบ้านนอก  อยากให้เด็ก ๆ เหล่านี้มีโอกาสมาก ๆ ครับ

Angry  Angry ว่าจะไม่พูดแล้วครับครูหมู   แต่มันอดไม่ได้ข่าวเกือบทุกสำนัก
ประนาม สพฐ.ว่าทำไมไม่ให้งบเด็กซึ่งมันไม่ใช่

ขนาดประกวดในประเทศโรงเรียนไหนจะประกวดก็ต้องหางบเอง
งานนี้พี่ว่าโรงเรียนน่าจะรู้มานานพอสมควรแล้ว  ว่าจะไปแต่หางบไม่ได้
เลยใช้วิธีหักคอคุณตันเอา เรื่องนี้ในหมู่พวกเราก็พูดกันอยู่
มันจะทำให้พลอยเสียกันไปหมด

5555 ยายคิดว่า  ไอเดีย  "หักคอ"  ไม่เวิรค์  อ่ะ ฮา 555

เงินแค่  "สามล้าน"  ถ้ายายเป็นที่ปรึกษา  มีช่องทางหาสปอนเซอร์  เยอะแยะ อ่ะ ฮา

ยายจะวางแผน  " ลีส "  เป้าหมาย หรือ ทาร์เก็ต  ออกมายี่สิบราย เลยอ่ะ ฮา
ลำดับ  หนึ่ง สอง สาม สี่ ห้า ยี่สิบ  เขียนชื่อลงไปเลย อ่ะ ฮา
ทำจดหมาย  ขอ "สนับสนุน"  เงิน  จำนวนเท่าไหร่ก็ได้ อ่ะ ฮา

ไอ้ลีสที่เราลำดับขึ้นมา  เป็นบริษัท  " Top Ten "  ใหญ่สุดๆ ของเมืองไทย อ่ะ ฮา
พวกเขาพร้อม  "ควัก"  แสน สองแสน สามแสน  ใส่ซองให้ อ่ะ ฮา

ถ้าเกิดเรา  มอง "เป้าหมายออก"  อาจโชคดีได้รับคำตอบ  อ่ะ ฮา
เขาจะถามเราว่า  ให้บริษัทพี่  "รายเดียว"  ได้มั้ย  อ่ะ ฮา

5555 เราก็ตอบ  "ได้อ่ะ "  คร๊าบ   จะใ้ห้ทำพีอาร์ ด้วยอ่ะ ฮา 55555   ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #28 เมื่อ: มีนาคม 25, 2014, 12:00:31 PM »

ยังนั่งๆนึกมุขจะทำคลิปยังไงดีให้เสี่ยตันช่วยผ่อนบ้านให้หน่อย ขำก๊าก

naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #29 เมื่อ: มีนาคม 25, 2014, 12:29:17 PM »

5555 ยายคิดว่า  ไอเดีย  "หักคอ"  ไม่เวิรค์  อ่ะ ฮา 555

เงินแค่  "สามล้าน"  ถ้ายายเป็นที่ปรึกษา  มีช่องทางหาสปอนเซอร์  เยอะแยะ อ่ะ ฮา

ยายจะวางแผน  " ลีส "  เป้าหมาย หรือ ทาร์เก็ต  ออกมายี่สิบราย เลยอ่ะ ฮา
ลำดับ  หนึ่ง สอง สาม สี่ ห้า ยี่สิบ  เขียนชื่อลงไปเลย อ่ะ ฮา
ทำจดหมาย  ขอ "สนับสนุน"  เงิน  จำนวนเท่าไหร่ก็ได้ อ่ะ ฮา

ไอ้ลีสที่เราลำดับขึ้นมา  เป็นบริษัท  " Top Ten "  ใหญ่สุดๆ ของเมืองไทย อ่ะ ฮา
พวกเขาพร้อม  "ควัก"  แสน สองแสน สามแสน  ใส่ซองให้ อ่ะ ฮา

ถ้าเกิดเรา  มอง "เป้าหมายออก"  อาจโชคดีได้รับคำตอบ  อ่ะ ฮา
เขาจะถามเราว่า  ให้บริษัทพี่  "รายเดียว"  ได้มั้ย  อ่ะ ฮา

5555 เราก็ตอบ  "ได้อ่ะ "  คร๊าบ   จะใ้ห้ทำพีอาร์ ด้วยอ่ะ ฮา 55555   ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

อย่างนี้ค่อยฉลาดหน่อย ใช้วิธีของพวกการตลาด"ระบุ"ลูกค้าเป้าหมายแล้วทำ SWOT จากนั้นยิงข้อมูลใส่... เชื่อเลยว่าไอเดียแบบนี้ไม่ได้มาจากเว็บเสื้อแดงร๊อกส์, เพราะไอเดียคนเสื้อแดงมันคือสังคม"คนขี้ขอ"... ฮา...
หน้า: 1 [2] 3 4 5 6
  พิมพ์