เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 01, 2024, 04:36:03 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: คิดยังไงครับ วงโยฯ มาล้อม ขอเงินคุณตัน 3.1ล้าน  (อ่าน 4981 ครั้ง)
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #30 เมื่อ: มีนาคม 25, 2014, 01:17:33 PM »

+ ทุกท่านครับ  Grin  Grin  Grin

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #31 เมื่อ: มีนาคม 25, 2014, 02:43:27 PM »

4362 Grin Grin Grin

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #32 เมื่อ: มีนาคม 26, 2014, 01:53:35 AM »

ดูจากชื่อคนโพสท์คลิปแล้ว ผมว่าเขาโปรโมทตัวเองครับ...

ถ้าหากไม่อยากเป็นข่าวกลัวคนอื่นทำตาม...

คุณก็ต้องสั่งให้ทุกคนห้ามถ่ายภาพภ่ายคลิป...

ไม่ใช่ปากบอกว่าครั้งนี้ครั้งสุดท้าย คนอื่นมาทำจะไม่ยอมให้เงิน...

แต่ดันให้ลูกน้องเอาคลิปโพสท์ลงยูทู้ปส์เสียเอง... คิก คิก

เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #33 เมื่อ: มีนาคม 26, 2014, 02:02:22 AM »

คุณตันคงไม่ได้นอนครับ ผะอึดผะอม คิดหนักกว่าทำธุรกิจซะอีกครับ

ไม่คิดว่าจะเจออะไรแบบนี้ครับ  ขำก๊าก

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #34 เมื่อ: มีนาคม 26, 2014, 02:11:07 AM »

คุณตันคงไม่ได้นอนครับ ผะอึดผะอม คิดหนักกว่าทำธุรกิจซะอีกครับ

ไม่คิดว่าจะเจออะไรแบบนี้ครับ  ขำก๊าก

แต่ผมคิดต่างครับ

คนอย่างคุณตัน  พลิกวิกฤติให้เป็นโอกาสได้เสมอ....

เงินสามล้าน จ้างเอเยนซี่ ซื้อเวลาโฆษณาจะได้สักกี่นาทีกันเชียว

แต่แบบนี้ จ่ายสามล้าน พลิกความรู้สึกที่ผู้บริโภคบางกลุ่มเคยรู้สึกติดลบเมื่อหลายเดือนก่อน

กลับมาเป็นคนดีได้อย่างไม่คาดฝัน....

....ถามใจคนที่รู้เรื่องนี้ได้เลย งานนี้ สตรีวิทยาเป็นผู้ร้าย ตันเป็นพระเอกในความรู้สึกเลยแหละ
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #35 เมื่อ: มีนาคม 26, 2014, 02:15:24 AM »

อย่างคราวก่อน สามสิบวัน สามสิบล้านน่ะ   ฝาหนึ่งดันไปเป็นของคุณนงเยาว์ แซ่โซว

ซึ่งเป็นคนที่น่าสงสารและน่ายกย่องในสายตาคนทั่วไป เพราะยืดอกรับภาระความเป็นแม่โดยไม่ง้อใคร

แล้วจับพลัดจับผลู ได้ฝารางวัลหนึ่งล้านบาทจากคุณตัน ท่ามกลางความกังขาของทุกคน

แต่ไม่มีใครติดใจต่อความยาว ก็ด้วยจิตอนุโมทนาของคนไทย.... ซ้ำลึก ๆ ยังนึกยกย่องคุณตันด้วยซ้ำไป

....ซึ่งตรงนี้ ผมว่า คุณตัน อ่านเกมส์ขาด...
มืด-รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 66

« ตอบ #36 เมื่อ: มีนาคม 26, 2014, 06:00:57 AM »

เหมือนตอนคุณแวโซ ได้รางวัลรุ่นแรกๆนะครับ เตี๊ยมกันมา ตอนนั้นคุณแวโซลำบากเรื่องเป็น ซิงเกิ้ลมัม
สีอำพัน-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 258

« ตอบ #37 เมื่อ: มีนาคม 26, 2014, 06:58:22 AM »

ไม่เห็นด้วยครับ

อันวันใดไม่สำคัญเท่าวันนี้ เป็นวันที่สำคัญกว่าวันไหน
อันวันนี้สำคัญกว่าวันใด  วันไหนไหนไม่สำคัญเท่าวันนี้
ห ม า ย จั น ท ร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 563

« ตอบ #38 เมื่อ: มีนาคม 26, 2014, 08:43:57 AM »

ดูจากชื่อคนโพสท์คลิปแล้ว ผมว่าเขาโปรโมทตัวเองครับ...

ถ้าหากไม่อยากเป็นข่าวกลัวคนอื่นทำตาม...

คุณก็ต้องสั่งให้ทุกคนห้ามถ่ายภาพภ่ายคลิป...

ไม่ใช่ปากบอกว่าครั้งนี้ครั้งสุดท้าย คนอื่นมาทำจะไม่ยอมให้เงิน...

แต่ดันให้ลูกน้องเอาคลิปโพสท์ลงยูทู้ปส์เสียเอง... คิก คิก

ถ้ามีรางวัลนักเกาะกระแสดังผมคิดว่าเสี่ยตันนี่อันดับต้น ๆ ครับ

จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #39 เมื่อ: มีนาคม 26, 2014, 08:55:23 AM »

จริงอย่างคุณหมอว่า คิก คิก

สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #40 เมื่อ: มีนาคม 26, 2014, 09:21:42 AM »

ข่าวเช้าออกมาว่า"ตัน"ไม่ขอรับเงินคืน  น้าจอยสนใจให้ตาตันช่วยผ่อนบ้านไม่อยากครับ
แค่บอกไปตรงๆว่า"ไม่มีเงินส่งเขาจะยึดแล้ว" คิก คิก คิก คิก คิก คิก

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #41 เมื่อ: มีนาคม 26, 2014, 09:30:17 AM »

คุณตันคิดแบบนักธุรกิจครับ, คงรู้สึกแค้นด้วยที่โดยไถตังค์ แต่ไหนๆ ก็ไหนๆ แค้นแล้วต้องแก้แค้นด้วยการประจานนนน... ประจานแล้วก็ได้โฆษณาสินค้าด้วยอีกต่างหาก, แถมท้ายด้วยว่าหากใครมาไถตังค์อีกก็จะโดนประจาแบบนี้ด้วยนะเออ... ฮา...
bigbang
จงใช้สติก่อนใช้ปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1018

รูปจากเวปผู้จัดการครับ

« ตอบ #42 เมื่อ: มีนาคม 26, 2014, 10:01:07 AM »

งานนี้ ตัน มีแต่ได้กับได้ ไม่มีเสีย ครับ
การทำ PR ด้วยเงินแค่ 3 ล้านเพื่อให้ได้ภาพพจน์ หรือชื่อเสียงผลตอบรับ
ได้เกิน 3 วันถึงว่าคุ้มแล้ว
ส่วนเด็กนั้นเสียมากกว่าได้ครับ  ต่อไปก็คงมีพวกสิ้นคิดมาอีก  ตันรับได้หมดครับ 555

อเสวนา จะ พาลานัง
YIMTHANOM
Hero Member

คะแนน 466

« ตอบ #43 เมื่อ: มีนาคม 26, 2014, 10:01:46 AM »

คิดไว้แล้วครับว่ายังไงคุณตันต้องให้.......แต่วิธีการ "ขอ" มันออกจะหน้าด้านไปหน่อย

ถ้าเปลี่ยนเป็น ออกมาเล่นเปิดหมวกกลางแจ้ง แสดงฝีมือ พร้อมบอกเหตุผลว่าทำไมถึงต้องมาเล่นแบบนี้

เดี๋ยวสรยวย เอาไปลงข่าว สื่อลงทุกช่อง พักเดียวคนบริจาคกันบาน แล้วถ้าบริจาคไม่ถึง เราค่อยไปขอคุณตัน อย่างนี้จะเหมาะกว่า

ปัญหาบางอย่าง แก้ได้ด้วยการนิ่งเฉย
แอบดูที่รูเดิม
เกิดเป็นคน ควรรู้จักกตัญญู
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 622

ปลวกน้อยกัดกินบ้าน..นักการเมืองคอรัปชั่นกัดกินชาติ

« ตอบ #44 เมื่อ: มีนาคม 26, 2014, 11:40:57 AM »

คิดไว้แล้วครับว่ายังไงคุณตันต้องให้.......แต่วิธีการ "ขอ" มันออกจะหน้าด้านไปหน่อย

ถ้าเปลี่ยนเป็น ออกมาเล่นเปิดหมวกกลางแจ้ง แสดงฝีมือ พร้อมบอกเหตุผลว่าทำไมถึงต้องมาเล่นแบบนี้

เดี๋ยวสรยวย เอาไปลงข่าว สื่อลงทุกช่อง พักเดียวคนบริจาคกันบาน แล้วถ้าบริจาคไม่ถึง เราค่อยไปขอคุณตัน อย่างนี้จะเหมาะกว่า

เด็กบางครั้งก็คิดไม่ถึงเรื่องแบบนี้หรอกครับ
ขอเอามันสบายกว่าเล่นเปิดหมวกเยอะครับ
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6
  พิมพ์