เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 30, 2024, 12:29:01 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4 ... 19
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำเรื่องรองเท้าวิ่งออกกำลังกาย  (อ่าน 22458 ครั้ง)
2..U
Hero Member

คะแนน 2094

Chumpai Club..

« เมื่อ: มีนาคม 31, 2014, 10:37:31 AM »

ขอคำแนะนำเรื่องรองเท้าวิ่งออกกำลังกายครับ..มี ยี่ห้อ+รุ่นไหนแนะนำบ้างครับ..เน้น ถูก ทน ดี คุณภาพสมราคา ครับ..ไม่ต้องแพงมากราคาไม่เกิน 2000 ก็พอครับ..

ท่านใดมีประสบการณ์หรือใช้ยี่ห้อ+รุ่นไหนช่วยแนะนำด้วยครับ..

ขอบคุณทุกๆท่านทุกๆความเห็นครับ..  ไหว้

The best way to predict the future is to invent it.
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #1 เมื่อ: มีนาคม 31, 2014, 10:42:30 AM »

จะวิ่งทำไม ปูนนี้แล้ว เข่้าเขิ่วเช็คยัง ไขข้อถามหา
ปั่นจักกุยานดีกว่า

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

2..U
Hero Member

คะแนน 2094

« ตอบ #2 เมื่อ: มีนาคม 31, 2014, 10:48:31 AM »

จะวิ่งทำไม ปูนนี้แล้ว เข่้าเขิ่วเช็คยัง ไขข้อถามหา

ไม่อยากร่วมทีมกะครูหมูอ่ะ..รู้ๆกันอยู่..  อ๋อย

The best way to predict the future is to invent it.
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #3 เมื่อ: มีนาคม 31, 2014, 10:55:16 AM »

เค้าว่าไว้....ปั้นเยอะ ๆ ไข่ตาย  จริงมั้ย   คิก คิก

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #4 เมื่อ: มีนาคม 31, 2014, 11:09:47 AM »

เค้าว่าไว้....ปั้นเยอะ ๆ ไข่ตาย  จริงมั้ย   คิก คิก
มันชาๆเหมือนกันนะ ยิ้มีเลศนัย

SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

ผ่านทะเล เห็นบึงน้ำไร้ความหมาย

« ตอบ #5 เมื่อ: มีนาคม 31, 2014, 11:14:46 AM »

ตรูก็วิ่ง  แลบลิ้น

What man is a man , who does not make the world better?
ธำรง
Hero Member

คะแนน 1727

.....รักในหลวง.....

« ตอบ #6 เมื่อ: มีนาคม 31, 2014, 11:16:46 AM »

ขอคำแนะนำเรื่องรองเท้าวิ่งออกกำลังกายครับ..มี ยี่ห้อ+รุ่นไหนแนะนำบ้างครับ..เน้น ถูก ทน ดี คุณภาพสมราคา ครับ..ไม่ต้องแพงมากราคาไม่เกิน 2000 ก็พอครับ..

ท่านใดมีประสบการณ์หรือใช้ยี่ห้อ+รุ่นไหนช่วยแนะนำด้วยครับ..

ขอบคุณทุกๆท่านทุกๆความเห็นครับ..  ไหว้

ยี่ห้อพื้นๆ ที่ไม่เน้นเรื่องแฟชั่นหรือหน้าตาคนใส่ก็คงเป็น Nike กับ Adidas
สองยี่ห้อนี้จะมีรูปแบบที่ต่างกัน หลักๆคือ Nike เหมาะกับคนหน้าเท้าแคบ ส่วน Adidas จะเหมาะกับคนหน้าเท้าป้าน
จึงต้องลองสวม สำรวจตัวเองว่ายี่ห้อไหนเหมาะกับตัว ..... ต้องเลือกที่สวมสบายเป็นหลัก ห้ามฝืนเพราะดูสวย ลดราคา ฯลฯ เป็นอันขาด

ต่อไปก็ดูเรื่องรุ่นที่มีปลีกย่อย เช่นรุ่นสำหรับคนเท้าเอียงออกนอก-เข้าใน รุ่นรับการบิด รุ่นรับแรงกระแทก
สำหรับผมเอง ลองมาแล้วเห็นว่าไม่เป็นสาระ สำหรับคนที่ต้องการแค่ออกกำลัง ไม่ได้ไปแข่งขัน

รองเท้าต้องดูปีที่ผลิต พวกยาง พวกกาว วัสดุมันมีอายุในตัวเอง ไม่มีรองเท้าวิ่งใส่ 5 ปี 10 ปี  เอามาเก็บเฉยๆก็พังเอง
จึงไม่ต้องซื้อเผื่อ พัง สึก จึงค่อยซื้อใหม่ ... การซ่อมก็ไม่ค่อยคุ้มครับ

เรื่องรองเท้าวิ่ง จึงเป็นเรื่องเฉพาะตัว    คิก คิก

ป.ล. ผมใช้Adidas รุ่นราคาสองพันนิดหน่อย แผ่นพื้นตรงส้นมีสติฟไขว้มารัดทำให้ไม่ล่อนง่ายเหมือนพื้นแผ่นแปะเรียบๆ ใช้มาได้ระยะเกิน1000กม.แล้วยังโอเค

~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #7 เมื่อ: มีนาคม 31, 2014, 11:19:35 AM »

ผมเลือกที่จะวิ่งในสวนสุขภาพ + เล่นเครื่องออกกำลังกาย  ผมว่าปลอดภัยกว่าไปปั่นจักรยานอยู่ริมถนนนะ   Grin

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #8 เมื่อ: มีนาคม 31, 2014, 11:20:38 AM »

แบบถูกๆไม่แนะนำให้ใช้ครับ พวกนี้วัสดุไม่ดีและไม่ทนเท่าที่ควร แถมการออกแบบไม่ได้รองรับน้ำหนักคนวิ่ง เข่าเสื่อมเปล่า Grin

2..U
Hero Member

คะแนน 2094

« ตอบ #9 เมื่อ: มีนาคม 31, 2014, 11:25:35 AM »

แบบถูกๆไม่แนะนำให้ใช้ครับ พวกนี้วัสดุไม่ดีและไม่ทนเท่าที่ควร แถมการออกแบบไม่ได้รองรับน้ำหนักคนวิ่ง เข่าเสื่อมเปล่า Grin

กะจะดูช่วงลดราคาด้วยนะครับลุงจอย..แต่ถ้าดู ว/ด/ป ที่ผลิตแล้วนานมากเกินไปถึงจะลดราคาก็คงผ่านครับ..

งบก็ 2000 +/- นิดหน่อยครับ..

+1 ทุกๆท่านครับ..ขอบคุณทุกๆความเห็นครับ..

ไหว้

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

« ตอบ #10 เมื่อ: มีนาคม 31, 2014, 11:27:51 AM »

ผมเลือกที่จะวิ่งในสวนสุขภาพ + เล่นเครื่องออกกำลังกาย  ผมว่าปลอดภัยกว่าไปปั่นจักรยานอยู่ริมถนนนะ   Grin

ฮึ่ย ... ประสบการณ์นั้นเป็นเรื่องสำคัญ เคยโดนหมาไล่งับ เก๋งปาดหน้า น้ำเจิ่งถนน ดินโคลนจากรถบรรทุกดินไหม?
ยังมี่แมวตายขึ้นอืดริมทางชวนอ้วกด้วย

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

ธำรง
Hero Member

คะแนน 1727

.....รักในหลวง.....

« ตอบ #11 เมื่อ: มีนาคม 31, 2014, 11:34:47 AM »

คนน้ำหนักตัวมาก ไปเริ่มวิ่งใหม่มีโอกาสมีปัญหา
การเดินเร็ว เรียนรู้การวางเท้า ค่อยๆวางน้ำหนักลง จะมีประโยชน์
ข้อเข่าและกล้ามเนื้อจะแข็งแรงขึ้น ปอด หัวใจ พัฒนาไปด้วยกัน
ดีกว่าปฏิเสธไม่ยอมออกกำลัง.....เก็บรักษาข้อเข่าดี แต่มันจุกอกตาย  ขำก๊าก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

« ตอบ #12 เมื่อ: มีนาคม 31, 2014, 11:37:42 AM »

กะจะดูช่วงลดราคาด้วยนะครับลุงจอย..แต่ถ้าดู ว/ด/ป ที่ผลิตแล้วนานมากเกินไปถึงจะลดราคาก็คงผ่านครับ..

งบก็ 2000 +/- นิดหน่อยครับ..

+1 ทุกๆท่านครับ..ขอบคุณทุกๆความเห็นครับ..

ไหว้

ไม่น่าเข้ามาให้มัน +เลย
ต้องทำงานชดใช้อีก  บู่ บู่ บู่

ผมเคยใช้รองเท้ากีฬาดีๆอยู่3ยี่ห้อ  
1.อดิดาส 2.ไนกี้ 3.รีบอค
ยอมรับว่ารีบอคมีบุคลิกที่โดดเด่น ถึงแม้แจ้งเกิดมากับรองเท้าบาสเก็ตบอล
แต่พอมาทำรองเท้าวิ่ง ทำได้ดี

ตอนนี้รุ่นReebok Zignano Fly II ของรีบอค น่าจับตาครับ

อย่้ามองที่ความประหลาด หลุดโลก หรืออายคนที่จะใส่รองเท้ารีบอค
รีบอคขึ้นชื่อในเรื่องแบบนี้อยู่ี แต่เรื่องคุณภาพนั้น โอเคครับ เขามักดีไซด์ที่เน้นการใช้งานเป็นหลัก
ไม่ได้มองเทรนด์ แฟชั่น อะไรหรอก  Grin Grin Grin

naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #13 เมื่อ: มีนาคม 31, 2014, 11:52:31 AM »

เอาไนกี้ที่มีพื้นเป็นเบาะอากาศครับ... นายสมชายไม่ได้ใช้แบบมีเบาะอากาศตั้งแต่หนุ่มๆ เลยเจ็บหัวเข่าเมื่อแก่ แล้วเลยต้องไปยกเหวทท่าฮาร์ฟสควอทช์เพื่อรักษาข้อเข่าครับ(แปลว่าเหนื่อยซ้ำสอง)...
SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

ผ่านทะเล เห็นบึงน้ำไร้ความหมาย

« ตอบ #14 เมื่อ: มีนาคม 31, 2014, 12:02:04 PM »

วิ่งบนหาดครับพี่สมชาย จะกินแรงกว่าวิ่งบนพื้นแข็งแต่จะไม่เจ็บตามข้อแถมได้ฟอกปอดเต็มเหนี่ยว

วิวสุดยอดด้วยนา พวกสาวๆที่ไปว่ายน้ำตอนเช้าเขาไม่ค่อยยอมใส่อะไรกันเลย Grin

What man is a man , who does not make the world better?
หน้า: [1] 2 3 4 ... 19
  พิมพ์