เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 30, 2024, 12:19:21 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4 5 ... 19
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำเรื่องรองเท้าวิ่งออกกำลังกาย  (อ่าน 22369 ครั้ง)
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #15 เมื่อ: มีนาคม 31, 2014, 12:03:03 PM »

อาดิเดส เอสพลานาด ตอนนี้กำลังลดราคา 30-50 เปอร์เซ็นต์ เยี่ยม

naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #16 เมื่อ: มีนาคม 31, 2014, 12:04:40 PM »

วิ่งบนหาดครับพี่สมชาย จะกินแรงกว่าวิ่งบนพื้นแข็งแต่จะไม่เจ็บตามข้อแถมได้ฟอกปอดเต็มเหนี่ยว

วิวสุดยอดด้วยนา พวกสาวๆที่ไปว่ายน้ำตอนเช้าเขาไม่ค่อยยอมใส่อะไรกันเลย Grin

ประโยคหลังที่ว่าวิวสวยฯ น่านแหละครับ... กลับจากวิ่งฯ นายสมชายโดนเมียตีหัวแตกแหง... ฮา...
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #17 เมื่อ: มีนาคม 31, 2014, 12:08:33 PM »

อิจ้าว หาดยะนุ้ยมันอยู่ตรงไหนอ่ะ

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

ผ่านทะเล เห็นบึงน้ำไร้ความหมาย

« ตอบ #18 เมื่อ: มีนาคม 31, 2014, 12:08:59 PM »

แค่เห็นยังไม่หัวแตกครับพี่ ถ้าไปวิ่งเช้าจัดจะเจอพวกที่เมาแล้วกลับโรงแรมไม่ไหวแอบย่องมานอนบนหาดประจำ บางรายดูออกเลยว่ามาซั่มกันเสร็จแล้วโดนผู้ชายมันปล่อยทิ้งไว้

ถ้าไปซ้ำพวกนี้แหละหัวแตกแน่ๆ  คิก คิก

What man is a man , who does not make the world better?
SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

ผ่านทะเล เห็นบึงน้ำไร้ความหมาย

« ตอบ #19 เมื่อ: มีนาคม 31, 2014, 12:15:21 PM »

อิจ้าว หาดยะนุ้ยมันอยู่ตรงไหนอ่ะ

16ปีที่แล้วฝรั่งเรียกNUI BEACHครับ เป็นหาดสั้นๆแคบๆอยู่ระหว่างกะตะ-แหลมพรหมเทพ

สมัยก่อนต้องเหมาเรือหางยาวไป ถ้าขี่รถเครื่องไปต้องขึ้นไปเกือบยอดเขาแล้วไต่ลงมาชันลิบตามทางกว้าง1ฟุต ผิวทางเป็นกรวดสลับกับหินแกรนิตลูกเท่ามะพร้าวต้องใช้เอนดูโร่อย่างเดียว

ไปถึงสมัยนั้นยังไม่มีอะไรนะ มีบังกะโลฝาขัดแตะ3-4ลังกับเพิงขายน้ำ สั่งกาแฟป้าแกต้องลุกไปก่อเตาต้มน้ำใส่กามาให้

ฝรั่งที่ไปพวกนึงไปเพื่อหาทำเลอึ๊บกันกลางหาดใต้แสงตะวัน พวกหลังตามไปทำฟอร์มว่าไม่ได้สนใจจะมองพวกแรก

What man is a man , who does not make the world better?
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

« ตอบ #20 เมื่อ: มีนาคม 31, 2014, 12:25:18 PM »

อ๋อ..นึกออกแระ มองจากถนนลงไปเห็น ยังบอกเพื่อนว่า ตรงนี้ต้องนั่งเรือมาอย่างเดียว (ราวๆปี38-40)

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #21 เมื่อ: มีนาคม 31, 2014, 12:37:22 PM »

นี่หาดในหานใช่ป่าวก่อนขึ้นแหลมพรหมเทพ Grin

oil
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 187

ใครหนอ โกงข้าว ล้มเจ้า เผาเมือง

« ตอบ #22 เมื่อ: มีนาคม 31, 2014, 01:01:03 PM »

ยี่ห้อเอสิคครับ หายากนิดนึง ต้อเข้าเว็บนักวิ่งมีคนนำเข้ามาขาย นักวิง่มือใหม่และมืออาชีพนิยมมาก  คุณภาพดีราคาสมควรแก่คุณภาพ  อย่าซื้อของถูกครับ ข้อเท้าและเข่าต้องอยู่กับเราไปอีกหลายสิบปี

Thailand must not welcome f..cking bag packer, get lost
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #23 เมื่อ: มีนาคม 31, 2014, 01:07:41 PM »

จะวิ่งทำไม ปูนนี้แล้ว เข่้าเขิ่วเช็คยัง ไขข้อถามหา
ปั่นจักกุยานดีกว่า

เค้าว่าไว้....ปั้นเยอะ ๆ ไข่ตาย  จริงมั้ย   คิก คิก
มันชาๆเหมือนกันนะ ยิ้มีเลศนัย

ที่แน่ๆ ทั้งน้าซับทั้งครูหมู ยิงปืนไม่ลั่นครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #24 เมื่อ: มีนาคม 31, 2014, 01:17:21 PM »

ขอคำแนะนำเรื่องรองเท้าวิ่งออกกำลังกายครับ..มี ยี่ห้อ+รุ่นไหนแนะนำบ้างครับ..เน้น ถูก ทน ดี คุณภาพสมราคา ครับ..ไม่ต้องแพงมากราคาไม่เกิน 2000 ก็พอครับ..

ท่านใดมีประสบการณ์หรือใช้ยี่ห้อ+รุ่นไหนช่วยแนะนำด้วยครับ..

ขอบคุณทุกๆท่านทุกๆความเห็นครับ..  ไหว้

ยี่ห้อพื้นๆ ที่ไม่เน้นเรื่องแฟชั่นหรือหน้าตาคนใส่ก็คงเป็น Nike กับ Adidas
สองยี่ห้อนี้จะมีรูปแบบที่ต่างกัน หลักๆคือ Nike เหมาะกับคนหน้าเท้าแคบ ส่วน Adidas จะเหมาะกับคนหน้าเท้าป้าน
จึงต้องลองสวม สำรวจตัวเองว่ายี่ห้อไหนเหมาะกับตัว ..... ต้องเลือกที่สวมสบายเป็นหลัก ห้ามฝืนเพราะดูสวย ลดราคา ฯลฯ เป็นอันขาด

ต่อไปก็ดูเรื่องรุ่นที่มีปลีกย่อย เช่นรุ่นสำหรับคนเท้าเอียงออกนอก-เข้าใน รุ่นรับการบิด รุ่นรับแรงกระแทก
สำหรับผมเอง ลองมาแล้วเห็นว่าไม่เป็นสาระ สำหรับคนที่ต้องการแค่ออกกำลัง ไม่ได้ไปแข่งขัน

รองเท้าต้องดูปีที่ผลิต พวกยาง พวกกาว วัสดุมันมีอายุในตัวเอง ไม่มีรองเท้าวิ่งใส่ 5 ปี 10 ปี  เอามาเก็บเฉยๆก็พังเอง
จึงไม่ต้องซื้อเผื่อ พัง สึก จึงค่อยซื้อใหม่ ... การซ่อมก็ไม่ค่อยคุ้มครับ

เรื่องรองเท้าวิ่ง จึงเป็นเรื่องเฉพาะตัว    คิก คิก

ป.ล. ผมใช้Adidas รุ่นราคาสองพันนิดหน่อย แผ่นพื้นตรงส้นมีสติฟไขว้มารัดทำให้ไม่ล่อนง่ายเหมือนพื้นแผ่นแปะเรียบๆ ใช้มาได้ระยะเกิน1000กม.แล้วยังโอเค

ผมใช้ Adidas รุ่นที่เสริมรองรับการกระแทกที่ส้นเท้าครับ เพราะเอ็นส้นเท้าอักเสบทั้งสองข้าง ถ้าไม่ได้คู่นี้ก็วิ่งไม่ได้ครับ จะปวดเวลาวิ่งครับ

ส่วนจักรยานนั้น ไม่อยากปั่นครับ เพราะตัวอย่างจากครูหมูกับน้าซับแล้ว ตายแน่นอนครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

ธำรง
Hero Member

คะแนน 1727

.....รักในหลวง.....

« ตอบ #25 เมื่อ: มีนาคม 31, 2014, 01:23:10 PM »

ผมใช้ Adidas รุ่นที่เสริมรองรับการกระแทกที่ส้นเท้าครับ เพราะเอ็นส้นเท้าอักเสบทั้งสองข้าง ถ้าไม่ได้คู่นี้ก็วิ่งไม่ได้ครับ จะปวดเวลาวิ่งครับ

ส่วนจักรยานนั้น ไม่อยากปั่นครับ เพราะตัวอย่างจากครูหมูกับน้าซับแล้ว ตายแน่นอนครับ

งานนี้ผู้นิยมจักรยานต้องไม่ยอมแน่ๆ  คิก คิก

ครูหมูกับน้าซับต้องพิสูจน์ให้เป็นที่ประจักษ์ต่อสาธารณะ  ขำก๊าก
zamphol
ปืน-อยู่-ที่-ปาก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 831

ชีวิต-ดั่ง-ละคร

« ตอบ #26 เมื่อ: มีนาคม 31, 2014, 02:03:32 PM »

สำหรับคนเอวบาง ร่างน้อย เอวพริ้วไหวอย่างเสี่ยหลุยส์ ขออนุญาตแนะนำสินค้ามีระดับมีคลาสขึ้นมาหน่อย จะยี่ห้อ asics หรือ mizuno ก็ได้

สองยี่ห้อนี้ราคาในบ้านเราคนมีตังค์บอกว่าไม่แพง เมื่อเทียบกับคุณภาพ หุ่นอย่างเสี่ยหลุยส์น่าจะเหมาะกับ mizuno มากกว่า วิ่งนานๆช่วงล่างบั้นเอวมีไม่สึก  เยี่ยม

ส่วนผมใช้มาหลายยี่ห้อ มาลงตัวที่ซิกแซกนาโนครับ ใช้มาสองปีกว่าหลักไมล์น่าจะเกินพันกิโลไปแล้ว ซื้อตอนลดราคา สามพันแปด ราคานี้ระดับเสี่ยหลุยส์ ถือว่ากากมาก  คิก คิก

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

« ตอบ #27 เมื่อ: มีนาคม 31, 2014, 02:05:50 PM »

มาดูเรื่องมีสาระกันมั่งดีกว่า  งอน งอน งอน

Aimee Mullins เกิดมาโดยไม่มีกระดูกขาท่อนล่าง
และเนื้อกระดูกก็ด้วนลงตอนอายุ1ขวบ

น่าสนใจครับ

http://almyfamilyjournal.blogspot.com/2009/11/dream-with-me.html

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #28 เมื่อ: มีนาคม 31, 2014, 03:33:04 PM »

งานนี้ผู้นิยมจักรยานต้องไม่ยอมแน่ๆ  คิก คิก

ครูหมูกับน้าซับต้องพิสูจน์ให้เป็นที่ประจักษ์ต่อสาธารณะ  ขำก๊าก

ผมว่าคงอีกนานครับ เวลานานขนาดนี้แล้ว ไม่ต้องพิสูจน์แล้วครับพี่ ยืนยันไปเลยใช่ไหมครับ พี่ซับ ครูหมู

worm342
Full Member

คะแนน 53

« ตอบ #29 เมื่อ: มีนาคม 31, 2014, 10:16:11 PM »

ผมใช้รีบอค รุ่นรันนิ่งตัวธรรมดารู้สึกวิ่งแล้วไม่ร้อนหรืออึดอัดเท้าดีครับ
หน้า: 1 [2] 3 4 5 ... 19
  พิมพ์