เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 30, 2024, 02:25:13 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 ... 19
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำเรื่องรองเท้าวิ่งออกกำลังกาย  (อ่าน 22529 ครั้ง)
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #45 เมื่อ: เมษายน 01, 2014, 08:21:30 AM »

แต่ครูหมูกับน้าซับปั่นยังไงก็ไม่ไหวครับ กินไวอากร้าไปก็ไว้หัวใจจะวายเปล่าๆครับ

โถ่............. หมดกัน Grin Grin Grin จริงแล้วเขาอาจจะหลอกก็ได้นะครับ ที่แท้ลีลาเด็ด 555555

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #46 เมื่อ: เมษายน 01, 2014, 08:24:25 AM »

แต่ครูหมูกับน้าซับปั่นยังไงก็ไม่ไหวครับ กินไวอากร้าไปก็ไว้หัวใจจะวายเปล่าๆครับ

โถ่............. หมดกัน Grin Grin Grin จริงแล้วเขาอาจจะหลอกก็ได้นะครับ ที่แท้ลีลาเด็ด 555555

เอ๊า ครูหมู พี่ซับอยู่ไหนครับ พี่คาร์ช่วยเต็มที่แล้วนะครับนี่ อย่าให้พี่เขารอคำตอบเก้อครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #47 เมื่อ: เมษายน 01, 2014, 08:25:41 AM »

งานนี้ผมมีสิทธิ์โดนพี่ซับกับครูหมูจับโยนถ่วงน้ำแน่ๆครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #48 เมื่อ: เมษายน 01, 2014, 08:29:20 AM »

เอ๊า ครูหมู พี่ซับอยู่ไหนครับ พี่คาร์ช่วยเต็มที่แล้วนะครับนี่ อย่าให้พี่เขารอคำตอบเก้อครับ

สงสัยต้องมีการพิสูจน์ความจริง 55555 ผมเป็นกรรมการเองงงงงง Grin Grin Grin

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
2..U
Hero Member

คะแนน 2094

Chumpai Club..

« ตอบ #49 เมื่อ: เมษายน 01, 2014, 08:51:36 AM »

ได้มาแล้วครับ เป็น Adidas รุ่น RUN COOL ตอนแรกจะเอารุ่น  Climacool แต่ดูไซส์แล้วไม่มีเลยอดครับ..

ราคาติดป้าย 2790 ลด 40% เหลือ 1674 บาท ผลิด 26 ก.พ. 56 ดูแล้วไม่น่าจะขี้เหร่อะไรมากก็เลยซื้อมาลองดูครับ..

ลองใส่และลองวิ่งรอบห้างดูแล้วครับ..สบายเท้าดี..(รปภ.ประจำห้างจะไล่กวดเอา คิดว่าเป็นโจรกระชากกระเป๋า หน้าตาผมให้ไปทางนั้น )..  อ๋อย

สีสันน่าโดนหมาไล่ฟัดซะจริงๆ..  Grin
+๑ ทุกๆท่าน..และขอบคุณทุกๆความเห็นครับ..  ไหว้

ยินดีด้วยครับ Grin Grin Grin  สู้ สู้ครับ

ขอบคุณมากครับ..เมื่อเช้าลองออกไปวิ่งดูแล้วครับ..ได้แค่ห้านาทีหน้าก็เริ่มมืด..แข้งขาสั่นไปหมด..   อ๋อย

ต้องเดินพักก่อนสักหนึ่งนาทีแล้วเริ่มวิ่งต่อ..ทำแบบนี้ได้หกรอบรวมแล้วราวๆครึ่งชั่วโมง..เดี๋ยวตอนเย็นเอาใหม่ครับ..  Grin

ท่านใดมีวิธีและเทคนิควิ่งดีๆ แนะนำผมบ้างนะครับ..  ไหว้

The best way to predict the future is to invent it.
สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #50 เมื่อ: เมษายน 01, 2014, 08:56:37 AM »

มาวิ่งเอาตอนนี้  ระวังเรื่องใส้เลื่อนด้วยนะหลุยส์(สงสัยจะเจอเป้าหมายเยอะถึงขั้นต้องวิ่งฟิตร่างกาย)  อย่าลืมหาซื้อสปอตเตอร์มาใส่รักษาไข่ด้วย เยี่ยม

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
2..U
Hero Member

คะแนน 2094

« ตอบ #51 เมื่อ: เมษายน 01, 2014, 09:13:10 AM »

มาวิ่งเอาตอนนี้  ระวังเรื่องใส้เลื่อนด้วยนะหลุยส์(สงสัยจะเจอเป้าหมายเยอะถึงขั้นต้องวิ่งฟิตร่างกาย)  อย่าลืมหาซื้อสปอตเตอร์มาใส่รักษาไข่ด้วย เยี่ยม

ขอบคุณครับปู่..  ไหว้

The best way to predict the future is to invent it.
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #52 เมื่อ: เมษายน 01, 2014, 09:15:27 AM »

ได้มาแล้วครับ เป็น Adidas รุ่น RUN COOL ตอนแรกจะเอารุ่น  Climacool แต่ดูไซส์แล้วไม่มีเลยอดครับ..

ราคาติดป้าย 2790 ลด 40% เหลือ 1674 บาท ผลิด 26 ก.พ. 56 ดูแล้วไม่น่าจะขี้เหร่อะไรมากก็เลยซื้อมาลองดูครับ..

ลองใส่และลองวิ่งรอบห้างดูแล้วครับ..สบายเท้าดี..(รปภ.ประจำห้างจะไล่กวดเอา คิดว่าเป็นโจรกระชากกระเป๋า หน้าตาผมให้ไปทางนั้น )..  อ๋อย

สีสันน่าโดนหมาไล่ฟัดซะจริงๆ..  Grin
+๑ ทุกๆท่าน..และขอบคุณทุกๆความเห็นครับ..  ไหว้

ยินดีด้วยครับ Grin Grin Grin  สู้ สู้ครับ

ขอบคุณมากครับ..เมื่อเช้าลองออกไปวิ่งดูแล้วครับ..ได้แค่ห้านาทีหน้าก็เริ่มมืด..แข้งขาสั่นไปหมด..   อ๋อย

ต้องเดินพักก่อนสักหนึ่งนาทีแล้วเริ่มวิ่งต่อ..ทำแบบนี้ได้หกรอบรวมแล้วราวๆครึ่งชั่วโมง..เดี๋ยวตอนเย็นเอาใหม่ครับ..  Grin

ท่านใดมีวิธีและเทคนิควิ่งดีๆ แนะนำผมบ้างนะครับ..  ไหว้

หาวิธีรู้ระยะทางครับ เช่นเอารถยนต์วิ่งจับระยะทาง หรือวัดในกูเกิ้ลแมปฯ แล้วแข่งกับตัวเองว่าวิ่งวันพรุ่งนี้จะต้องได้มากกว่าวันนี้ ฯลฯ... แล้วอีกอย่างหนึ่งคือกีฬาจ๊อกกิ้งเป็นกีฬาที่แข่งกับตัวเอง และห้ามหักโหมนะครับ(ไม่ใช่วิ่ง 100 เมตร) ดังนั้นวิ่งเหยาะๆช้าๆไปเรื่อยๆ ให้ได้ระยะทาง เน้นความอึดทนเสียก่อนครับ เมื่อสักพักกำลังอยู่ตัวแล้วเราก็จะรู้ลิมิตของตนเอง จากนั้นค่อย"แข่งกับตัวเอง"ด้วยการทลายลิมิตครับ...
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #53 เมื่อ: เมษายน 01, 2014, 09:22:54 AM »

ขอบคุณมากครับ..เมื่อเช้าลองออกไปวิ่งดูแล้วครับ..ได้แค่ห้านาทีหน้าก็เริ่มมืด..แข้งขาสั่นไปหมด..   อ๋อย

ต้องเดินพักก่อนสักหนึ่งนาทีแล้วเริ่มวิ่งต่อ..ทำแบบนี้ได้หกรอบรวมแล้วราวๆครึ่งชั่วโมง..เดี๋ยวตอนเย็นเอาใหม่ครับ..  Grin

ท่านใดมีวิธีและเทคนิควิ่งดีๆ แนะนำผมบ้างนะครับ..  ไหว้

ให้ความสำคัญกับการวอร์มหรือยัง?

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

zamphol
ปืน-อยู่-ที่-ปาก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 831

ชีวิต-ดั่ง-ละคร

« ตอบ #54 เมื่อ: เมษายน 01, 2014, 09:28:14 AM »

ตื่นแต่เช้าซักตีห้า ใส่รองเท้าคู่เก่ง ยังไม่ต้องวิ่ง ลองเดินๆๆเดินไปเรื่อยๆ ซักวันละหนึ่งถึงสองชั่วโมงอาทิตย์ละห้าวัน ปรับศูนย์ก่อน ใจเย็นๆ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

« ตอบ #55 เมื่อ: เมษายน 01, 2014, 09:33:24 AM »

หาวิธีรู้ระยะทางครับ เช่นเอารถยนต์วิ่งจับระยะทาง หรือวัดในกูเกิ้ลแมปฯ แล้วแข่งกับตัวเองว่าวิ่งวันพรุ่งนี้จะต้องได้มากกว่าวันนี้ ฯลฯ... แล้วอีกอย่างหนึ่งคือกีฬาจ๊อกกิ้งเป็นกีฬาที่แข่งกับตัวเอง และห้ามหักโหมนะครับ(ไม่ใช่วิ่ง 100 เมตร) ดังนั้นวิ่งเหยาะๆช้าๆไปเรื่อยๆ ให้ได้ระยะทาง เน้นความอึดทนเสียก่อนครับ เมื่อสักพักกำลังอยู่ตัวแล้วเราก็จะรู้ลิมิตของตนเอง จากนั้นค่อย"แข่งกับตัวเอง"ด้วยการทลายลิมิตครับ...

สมัยเด็กๆ ตอนวิ่ง วัดระยะง่ายสุดนับเสาไฟฟ้าครับ พอกำลังอยู่ตัวค่อยนับหลักกิโลฯ

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #56 เมื่อ: เมษายน 01, 2014, 09:36:38 AM »

ขอให้แข็ง  แรงไม่มี  โรคภัยเบียดเบียนนะหลุยส์นะ............อ้าวเว้นวรรคผิด คิก คิก คิก คิก คิก คิก

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
a lone wolf
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 290

« ตอบ #57 เมื่อ: เมษายน 01, 2014, 09:51:13 AM »

ได้มาแล้วครับ เป็น Adidas รุ่น RUN COOL ตอนแรกจะเอารุ่น  Climacool แต่ดูไซส์แล้วไม่มีเลยอดครับ..

ลองใส่และลองวิ่งรอบห้างดูแล้วครับ..สบายเท้าดี..(รปภ.ประจำห้างจะไล่กวดเอา คิดว่าเป็นโจรกระชากกระเป๋า หน้าตาผมให้ไปทางนั้น )..  อ๋อย

สีสันน่าโดนหมาไล่ฟัดซะจริงๆ..  Grin
+๑ ทุกๆท่าน..และขอบคุณทุกๆความเห็นครับ..  ไหว้

ยินดีด้วยครับ Grin Grin Grin  สู้ สู้ครับ

อันนี้เทคนิคผมนะครับ  เคยใช้ตอนเรียนมัธยมและมหาวิทยาลัย  แชร์เพื่อเป็นแนวคิดหนึ่ง
ผมวิ่งเพื่อให้หัวใจตัวเองแข็งแรงครับ  คือให้ทนกับการออกกำลังได้นานๆ  ระบบหายใจก็แข็งแรงขึ้น  กล้ามเนื้อค่อยแข็งแรงเป็นระดับสุดท้าย 
สรุปคือวิ่งเพื่อให้ร่างกายแข็งแรง  มิได้หวังแข่งกับใคร  เบิกบานระหว่างวิ่งและหลังจากวิ่งเพราะร่างกายหลั่งเอนโดฟิน
ผมเลยวิ่งช้าๆครับ  ยกแขนไม่สูงมาก  วิ่งเหยาะไม่ให้หัวใจเต้นเร็วเกิน
หัวใจเต้นเร็วเกินเราจะรู้ได้อย่างไรถ้าไม่ใช่เครื่องจับชีพจร....เราก็เหนื่อยจะเป็นลม  หน้าจะมืดน่ะสิครับ
หากเหนื่อยเราก็วิ่งช้าลงอีก  เดี๋ยวหัวใจมันจะเต้นช้าลง  ให้อยู่ในโซนแอโรบิกเอง
ผมไม่เน้นระยะทาง  แต่เน้นระยะเวลาในการวิ่ง  เช่นวิ่งครึ่งชั่วโมง  แล้วเพิ่มเป็น 40 นาที 50 นาที หนึ่งชั่วโมงในภายหลัง  การเพิ่มนี้เป็นได้เองเมื่อร่างกายแข็งแรงขึ้น
เมื่อร่างกายแข็งแรงขึ้น  เราอาจรู้สึกได้เองว่าจะเพิ่มความเร็วในการวิ่งสักหน่อยร่างกายเราก็รับได้  จะวิ่งให้นานขึ้นหน่อยร่างกายเราก็รับได้
ใช้ความหน้ามืดจะเป็นลมนี่แหละครับเป็นตัววัด  หน้ามืดก็แสดงว่าสปีดการวิ่งมันเร็วเกินกว่าร่างกายปัจจุบันเราครับ....ผ่อนลงมา
ทำไปทุกวันความแข็งแกร่งจะเพิ่มขึ้นเองครับ

It's not the years in your life but the life in your years, that counts
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

« ตอบ #58 เมื่อ: เมษายน 01, 2014, 09:52:53 AM »

ยินดีด้วยครับ ที่เลือกรองเท้าได้  ถ้าเลือกจักรยานได้เข้ากลุ่มเดียวกับครูหมู น้าซับ แน่นอนครับ

โอ้..คงไม่เลือกจักรยานหรอกครับน้าจง..ดูจากผลงานของทั้งคู่แล้ว...คนนึงเป็นหมัน..คนนึงกระจู๋หด..แถมเป็นเกย์ด้วยกันอีกทั้งคู่...  คิก คิก

ชมรมปั่นจักรยานจะแก้ตัวอย่างไรดีนี่

ไปดูเว็บจักรยานสิครับ ยิ่งปั่นยิ่งแรง ไม่มีแรงตกครับ เชื่อผมเถอะ Grin Grin Grin ทำให้ sex ดีขึ้นเยอะ

ฮึ่ย..พี่อย่าไปบอกให้เขารู้สิ เดี๋ยวได้หันมาปั่นจักรยานกันทั้งเวบ...  Grin Grin Grin

2..U
Hero Member

คะแนน 2094

« ตอบ #59 เมื่อ: เมษายน 01, 2014, 09:55:40 AM »

ขอบคุณครับ..ละแวกบ้านผมมีที่ออกกำลังกายอยู่ 2 ที่ครับ..เป็นสวนเฉลิมพระเกียรติในหลวงและสวนสุขภาพของเทศบาลครับ..ใช้วัดรอบเอาภายในสวนครับ...  ไหว้

ให้ความสำคัญกับการวอร์มหรือยัง?

ก็มียืดเส้นแบบงูๆปลาๆตามครูพละท่านสอนมาก็นานแล้วครับ..วันนี้จะลองหาข้อมูลเพิ่มเติมดูครับ..

แต่ที่เพิ่งรู้..คือเพิ่งรู้ว่า..มีหญิงมาออกวิ่งเป็นกลุ่มๆหลายกลุ่มเลยหละครับ..เดี๋ยวเย็นไปอีก..   คิก คิก

หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 ... 19
  พิมพ์