เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 30, 2024, 02:25:34 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 3 4 5 [6] 7 8 9 ... 19
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำเรื่องรองเท้าวิ่งออกกำลังกาย  (อ่าน 22530 ครั้ง)
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #75 เมื่อ: เมษายน 01, 2014, 11:52:52 AM »

ขอบคุณครับน้าจอยฯ ในกทม.ผมเป็นขาประจำสวนนวมินทร์ตรงแยกที่ดิน อุปกรณ์น้อย แต่ได้รอบวิ่งละ2กม.ทำให้นับง่ายดี
ตจว.ก็เลียบหาดจอมเทียน-หาดดงตาล เย็นๆถึงกลางคืนริมหาดเปิดไฟสว่าง  Grin

เป็นที่เดียวกันกับบึงลำพังพวยหรือเปล่าครับ แยกที่ดินตัดออกไปนิด้า  ตั้งแต่ปรับปรุงใหม่แป๋งได้แค่ผ่าน
ลุงแป๋งเกิดทัน ร้านอาหาร บู๊ วิบูลย์ กลางบึงมั้ยครับ Grin

สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #76 เมื่อ: เมษายน 01, 2014, 11:59:52 AM »

ขอบคุณครับน้าจอยฯ ในกทม.ผมเป็นขาประจำสวนนวมินทร์ตรงแยกที่ดิน อุปกรณ์น้อย แต่ได้รอบวิ่งละ2กม.ทำให้นับง่ายดี
ตจว.ก็เลียบหาดจอมเทียน-หาดดงตาล เย็นๆถึงกลางคืนริมหาดเปิดไฟสว่าง  Grin

เป็นที่เดียวกันกับบึงลำพังพวยหรือเปล่าครับ แยกที่ดินตัดออกไปนิด้า  ตั้งแต่ปรับปรุงใหม่แป๋งได้แค่ผ่าน
ลุงแป๋งเกิดทัน ร้านอาหาร บู๊ วิบูลย์ กลางบึงมั้ยครับ Grin

กลางบึงหรือริมทางโรงหนังเพชรคลองจั่น  ร้านอาหารที่ผมชอบนั่งผมชอบร้านปูทอง ของพี่ยะมานพ อัศวเทพครับหลังสวนจตุจักร เยี่ยม

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
จอยฮันเตอร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #77 เมื่อ: เมษายน 01, 2014, 12:03:08 PM »

เมื่อก่อนกลางบึงจะมีร้านอาหารอยู่ ช่วงหลังคงขุดออก สงสัยลุงแป๋งยังไม่เกิด ขำก๊าก

สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #78 เมื่อ: เมษายน 01, 2014, 12:11:10 PM »

อืมม...........สงสัยจะใช่ กิ๊วก๊าว

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #79 เมื่อ: เมษายน 01, 2014, 12:32:15 PM »

ยินดีด้วยครับ ที่เลือกรองเท้าได้  ถ้าเลือกจักรยานได้เข้ากลุ่มเดียวกับครูหมู น้าซับ แน่นอนครับ

โอ้..คงไม่เลือกจักรยานหรอกครับน้าจง..ดูจากผลงานของทั้งคู่แล้ว...คนนึงเป็นหมัน..คนนึงกระจู๋หด..แถมเป็นเกย์ด้วยกันอีกทั้งคู่...  คิก คิก

ชมรมปั่นจักรยานจะแก้ตัวอย่างไรดีนี่

ไปดูเว็บจักรยานสิครับ ยิ่งปั่นยิ่งแรง ไม่มีแรงตกครับ เชื่อผมเถอะ Grin Grin Grin ทำให้ sex ดีขึ้นเยอะ

ฮึ่ย..พี่อย่าไปบอกให้เขารู้สิ เดี๋ยวได้หันมาปั่นจักรยานกันทั้งเวบ...  Grin Grin Grin

ตามสบายครับน้าซับ ปั่นแล้วแข็ง ก็บอกกันให้ทราบด้วยนะครับ แข็งอย่างเดียวไม่พอ ต้องมี Water Medicine ด้วยนะครับ อิๆๆๆๆ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #80 เมื่อ: เมษายน 01, 2014, 12:37:16 PM »

หาวิธีรู้ระยะทางครับ เช่นเอารถยนต์วิ่งจับระยะทาง หรือวัดในกูเกิ้ลแมปฯ แล้วแข่งกับตัวเองว่าวิ่งวันพรุ่งนี้จะต้องได้มากกว่าวันนี้ ฯลฯ... แล้วอีกอย่างหนึ่งคือกีฬาจ๊อกกิ้งเป็นกีฬาที่แข่งกับตัวเอง และห้ามหักโหมนะครับ(ไม่ใช่วิ่ง 100 เมตร) ดังนั้นวิ่งเหยาะๆช้าๆไปเรื่อยๆ ให้ได้ระยะทาง เน้นความอึดทนเสียก่อนครับ เมื่อสักพักกำลังอยู่ตัวแล้วเราก็จะรู้ลิมิตของตนเอง จากนั้นค่อย"แข่งกับตัวเอง"ด้วยการทลายลิมิตครับ...

ขอบคุณครับ..ละแวกบ้านผมมีที่ออกกำลังกายอยู่ 2 ที่ครับ..เป็นสวนเฉลิมพระเกียรติในหลวงและสวนสุขภาพของเทศบาลครับ..ใช้วัดรอบเอาภายในสวนครับ...  ไหว้

ให้ความสำคัญกับการวอร์มหรือยัง?

ก็มียืดเส้นแบบงูๆปลาๆตามครูพละท่านสอนมาก็นานแล้วครับ..วันนี้จะลองหาข้อมูลเพิ่มเติมดูครับ..

แต่ที่เพิ่งรู้..คือเพิ่งรู้ว่า..มีหญิงมาออกวิ่งเป็นกลุ่มๆหลายกลุ่มเลยหละครับ..เดี๋ยวเย็นไปอีก..   คิก คิก

สวนสาธารณะ แถวที่ไปส่งนักเรียน มีแต่วัยเกษียณแล้วทั้งนั้นครับ

มีอยู่คนหนึ่ง ผมนับถือครับ อายุประมาณ ๗๐ วิ่งเดินไปเรื่อยๆวันนึงสัก ๒ กิโลเมตรได้ครับ น้าหลุยส์อย่ายอมแพ้ครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

2..U
Hero Member

คะแนน 2094

Chumpai Club..

« ตอบ #81 เมื่อ: เมษายน 01, 2014, 12:39:30 PM »

ขอบคุณทุกๆท่านครับ..เป็นประโยชน์และเป็นแนวทางอย่างดีครับ..  ไหว้

+ให้ทุกๆท่านครับ..

The best way to predict the future is to invent it.
2..U
Hero Member

คะแนน 2094

Chumpai Club..

« ตอบ #82 เมื่อ: เมษายน 01, 2014, 12:45:02 PM »

สวนสาธารณะ แถวที่ไปส่งนักเรียน มีแต่วัยเกษียณแล้วทั้งนั้นครับ

มีอยู่คนหนึ่ง ผมนับถือครับ อายุประมาณ ๗๐ วิ่งเดินไปเรื่อยๆวันนึงสัก ๒ กิโลเมตรได้ครับ น้าหลุยส์อย่ายอมแพ้ครับ

มีแต่จะไปบ่อยเป็นประจำนะสิครับ..เมื่อเช้าผมไปสวนเฉลิมพระเกียรติในหลวง..เจอแต่หญิงวิ่งครับ..

เดี๋ยวตอนเย็นจะลองไปสวนสุขภาพของเทศบาลดูบ้างครับ..เห็นว่ามีหญิงตีแบตเยอะด้วย..และได้ยินว่ามีสระว่ายน้ำด้วยสิครับ..

ไปยืนวอร์มร่างกายแถวๆสระว่ายน้ำน่าจะดี..   คิก คิก

The best way to predict the future is to invent it.
นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #83 เมื่อ: เมษายน 01, 2014, 12:49:50 PM »

ผมใช้แนวทางเดียวกับท่านหมาปาเดียวดาย .... เล่นกับหัวใจตัวเอง
ก่อนนี้ใช้เซ็นเซอร์แบบคาดอก ลงสัญญาณมาที่นาฬิกาข้อมือวัดชีพจร จัดช่วงเหมาะของตัวเองแล้ววิ่งให้หัวใจเต้นตามแผน
เร่งความเร็วขึ้นไปถึงช่วงไฮ ทิ้งช่วงสักพัก ก็ผ่อน จนจังหวะหัวใจลดลงมา แล้วก็เพิ่มสปีดขา สปีดหัวใจเล่น ขึ้นๆลงๆ... ก็สนุกดี
ไม่เร่งวิ่งแข่งใคร เว้นแต่ว่าจะมีบั้นท้ายงามๆน่าตามดูบ้าง    ต่อมาก็ไม่ค่อยคาดตัววัดชีพจรแล้วครับ รู้เองว่าตอนนี้อยู่ประมาณไหน

ผมชอบวิ่งตอนเย็น ไม่ต้องเร่งเวลา ในสวนสาธารณะที่มีไฟยิ่งเหมาะ ค่ำนิด อากาศเย็นลง กลับมาอาบน้ำทานข้าว แล้วได้นอนพัก หลับสบาย
ถ้าวิ่งลำพังคนเดียว ทำdog tagแขวนคอตัวเองไว้ก็ดีครับ ผมแขวนtagมีข้อมูลส่วนตัว ฉุกเฉินรพ.ไหน เบอร์โทร. กรุฟเลือด เสร็จสรรพ  Grin
พี่มาวิ่งที่นี้สิ สวนหน้าโรงพยาบาลสินแพทย์ มีอุปกรณ์เพียบ บาร์เดี่ยว บาร์คู่ ชุดเล่นหน้าท้อง ผมวิ่งประมาณ หกโมงถึงทุ่มครึ่ง ไฟสว่างพอดีลมเย็นๆ เยี่ยม

ตจว.ก็เลียบหาดจอมเทียน-หาดดงตาล เย็นๆถึงกลางคืนริมหาดเปิดไฟสว่าง  Grin

ใช้แนวทางเดียวกับพี่ธำรงครับ ตอนเริ่มกลับมาวิ่งใหม่ๆ จะต้องวิ่งทุกวัน ห้ามหยุด เป็นเวลา ๑ เดือนครับ ผมกลับมาเริ่มวิ่งโดยที่ต้องวิ่งบนลู่ เพราะผมไม่ชอบวิ่งบนลานจอด ฮ. ครับ วันแรกก็วิ่งได้ไม่ถึง ๑๐ นาทีก็หมดแรง เลยเดินไปเรื่อยๆ วันต่อมาก็พยายามวิ่งไปให้ได้ สิบนาที ความเร็วไม่ต้องมากครับ แล้วก็เพิ่มเวลาขึ้นมาเรื่อยๆครับ หลังจากพ้น ๑ เดือนไปแล้วก็วิ่งวันละ ๓๐ นาที อาทิตย์ละ ๔ วันครับ

อีกอย่างคือการหายใจ ช่วงสิบนาทีแรกของการวิ่งผมพยายามที่จะไม่หายใจทางปากเพราะจะทำให้เหนื่อยเร็วและจุกได้ครับ สิบนาทีแรกผมจะอมน้ำไว้ในปากแล้ววิ่งทำให้เราหายใจทางจมูกอย่างเดียว พอเลยสิบนาทีไปก็กลืนน้ำหายเหนื่อยวิ่งต่อไปได้อีกครับ

ปล. ผมวิ่งตามสาวๆไม่ค่อยได้ครับ เพราะ ผบ. ท่านไปวิ่งด้วยครับ

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #84 เมื่อ: เมษายน 01, 2014, 12:51:26 PM »

มีแต่จะไปบ่อยเป็นประจำนะสิครับ..เมื่อเช้าผมไปสวนเฉลิมพระเกียรติในหลวง..เจอแต่หญิงวิ่งครับ..

เดี๋ยวตอนเย็นจะลองไปสวนสุขภาพของเทศบาลดูบ้างครับ..เห็นว่ามีหญิงตีแบตเยอะด้วย..และได้ยินว่ามีสระว่ายน้ำด้วยสิครับ..

ไปยืนวอร์มร่างกายแถวๆสระว่ายน้ำน่าจะดี..   คิก คิก

อืม แผนการณ์สูง เยี่ยมครับ ทำให้หัวใจกระชุ่มกระชวยเรื่อยๆ เหนื่อยก็นั่งพักครับ

จอยฮันเตอร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #85 เมื่อ: เมษายน 01, 2014, 01:03:40 PM »

ไอ้หลุยส์ ตกลงเอ็งจะออกกำลังกาย หรือไปทำอะไรแน่ คิก คิก

คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #86 เมื่อ: เมษายน 01, 2014, 01:31:11 PM »

จะวิ่งทำไม ปูนนี้แล้ว เข่้าเขิ่วเช็คยัง ไขข้อถามหา
ปั่นจักกุยานดีกว่า

ไม่อยากร่วมทีมกะครูหมูอ่ะ..รู้ๆกันอยู่..  อ๋อย
        ว่าแล้วเชียว แบร่

งั้นแนะนำรุ่นนี้แล้วกัน
เหนียว  ทดแดดทนน้ำทนฝน
ราคาไม่แรง  แต่หนักนึดนึง  พื่นทนทานมา เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #87 เมื่อ: เมษายน 01, 2014, 01:31:37 PM »

ถ้าจำไม่ผิดนะครับ อยากรู้ว่าร่างกายเรายังแข็งแรงหรือไม่ ต้องวิ่ง ๑.๕ กิโลเมตร ภายใน ๑๐ นาทีครับ

คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #88 เมื่อ: เมษายน 01, 2014, 03:28:40 PM »

แต่ครูหมูกับน้าซับปั่นยังไงก็ไม่ไหวครับ กินไวอากร้าไปก็ไว้หัวใจจะวายเปล่าๆครับ

โถ่............. หมดกัน Grin Grin Grin จริงแล้วเขาอาจจะหลอกก็ได้นะครับ ที่แท้ลีลาเด็ด 555555

เอ๊า ครูหมู พี่ซับอยู่ไหนครับ พี่คาร์ช่วยเต็มที่แล้วนะครับนี่ อย่าให้พี่เขารอคำตอบเก้อครับ
งานนี้ผมมีสิทธิ์โดนพี่ซับกับครูหมูจับโยนถ่วงน้ำแน่ๆครับ
        หล่อ-ขาว
ล่ำบึ๊ก คมเข้มออกยังงั้น
ใครจะไปทำยังงั้นได้ลงคอ หลงรัก หลงรัก หลงรัก น้ำลายหก

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #89 เมื่อ: เมษายน 01, 2014, 03:49:09 PM »

แต่ครูหมูกับน้าซับปั่นยังไงก็ไม่ไหวครับ กินไวอากร้าไปก็ไว้หัวใจจะวายเปล่าๆครับ

โถ่............. หมดกัน Grin Grin Grin จริงแล้วเขาอาจจะหลอกก็ได้นะครับ ที่แท้ลีลาเด็ด 555555

เอ๊า ครูหมู พี่ซับอยู่ไหนครับ พี่คาร์ช่วยเต็มที่แล้วนะครับนี่ อย่าให้พี่เขารอคำตอบเก้อครับ
งานนี้ผมมีสิทธิ์โดนพี่ซับกับครูหมูจับโยนถ่วงน้ำแน่ๆครับ
        หล่อ-ขาว
ล่ำบึ๊ก คมเข้มออกยังงั้น
ใครจะไปทำยังงั้นได้ลงคอ หลงรัก หลงรัก หลงรัก น้ำลายหก

อ้าว งานเข้าละซิผม

หน้า: 1 ... 3 4 5 [6] 7 8 9 ... 19
  พิมพ์