เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 30, 2024, 12:15:28 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 8 9 10 [11] 12 13 14 ... 19
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำเรื่องรองเท้าวิ่งออกกำลังกาย  (อ่าน 22324 ครั้ง)
2..U
Hero Member

คะแนน 2094

Chumpai Club..

« ตอบ #150 เมื่อ: เมษายน 02, 2014, 09:03:57 PM »

บวกให้พี่ธำรงกับพี่หมาป่าเดียวดายคนละ ๑ แต้มครับ

ส่วนเจ้าของกระทู้ต้องให้มาครางก่อนครับ แล้วค่อยบวกให้

ที่ผมทำงานมีพี่คนหนึ่ง ผมไปยุให้พี่เขาวิ่งวันแรกเขาวิ่งเต็มที่ประมาณยี่สิบนาที เช้ามาบ่นหนักเลยครับ ผมเดินแทบไม่ไหวแล้ว ผมบอกต้องซ้ำพี่เขายอมครับ ไม่มาวิ่งพร้อมผมอีกเลยครับ

ผมครางตอนดึกๆนะครับน้าจง..  คิก คิก

+๑ แต้มให้ทุกๆท่านครับ..เป็นกำลังใจให้พี่หมาป่าฯด้วยครับ..ผมจะได้มีเพื่อนวิ่ง...  Grin

The best way to predict the future is to invent it.
2..U
Hero Member

คะแนน 2094

Chumpai Club..

« ตอบ #151 เมื่อ: เมษายน 02, 2014, 09:07:40 PM »

แต่ถ้าอยากรู้..น้าจงครางยังไง..คงต้องถามครูหมู..  คิก คิก

The best way to predict the future is to invent it.
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #152 เมื่อ: เมษายน 02, 2014, 09:09:14 PM »

ถ้าวิ่งแล้วปวดขา  ปวดน่อง  ใช้ เคาเตอร์เพน คูล  ทาก่อนวิ่งลองดูครับ  เย็นสบาย วิ่งได้ดีขึ้นครับ   เยี่ยม

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #153 เมื่อ: เมษายน 02, 2014, 09:13:11 PM »

บวกให้พี่ธำรงกับพี่หมาป่าเดียวดายคนละ ๑ แต้มครับ

ส่วนเจ้าของกระทู้ต้องให้มาครางก่อนครับ แล้วค่อยบวกให้

ที่ผมทำงานมีพี่คนหนึ่ง ผมไปยุให้พี่เขาวิ่งวันแรกเขาวิ่งเต็มที่ประมาณยี่สิบนาที เช้ามาบ่นหนักเลยครับ ผมเดินแทบไม่ไหวแล้ว ผมบอกต้องซ้ำพี่เขายอมครับ ไม่มาวิ่งพร้อมผมอีกเลยครับ

ผมครางตอนดึกๆนะครับน้าจง..  คิก คิก

+๑ แต้มให้ทุกๆท่านครับ..เป็นกำลังใจให้พี่หมาป่าฯด้วยครับ..ผมจะได้มีเพื่อนวิ่ง...  Grin

บวก ๑ แต้มครับ สุขภาพดีไม่มีขาย อยากได้ต้องออกกำลังกายครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #154 เมื่อ: เมษายน 02, 2014, 09:56:35 PM »

แต่ถ้าอยากรู้..น้าจงครางยังไง..คงต้องถามครูหมู..  คิก คิก
แลบลิ้น แลบลิ้น แลบลิ้น
แกยังไม่เคยเห็นตัวจริง น้าจง
อินังหลุยส์ เย้แดดเดียว เอ๊ย น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก หลงรัก หลงรัก จูบบบบ

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #155 เมื่อ: เมษายน 03, 2014, 01:11:48 AM »

หลาบเลย เจอกระทู้นี้เข้าไป อิๆๆๆ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #156 เมื่อ: เมษายน 03, 2014, 08:03:11 AM »

กลับมาแล้วครับ..วันนี้วิ่งได้ระยะมากกว่าเมื่อวาน..เวลาก็เพิ่มมากขึ้นตามไปด้วยครับ..สวน60พรรษา บรรยากาศดีครับ..ใช้เทคนิควิ่งตามหลังหญิงแบบน้าซับในว่าครับ..   คิก คิก

อย่าลืมวอร์มร่างกายก่อนด้วย

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #157 เมื่อ: เมษายน 03, 2014, 08:53:43 AM »

เห็นนังหลุยส์ไปวิ่งแล้ว แป๋งก็จะกลับเล่นบาสฯตามถนัดดูสักตั้ง

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
a lone wolf
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 290

« ตอบ #158 เมื่อ: เมษายน 03, 2014, 08:55:25 AM »

Cheesy
อ่านกระทู้นี้มาครบ 10 หน้าแล้ว
พรุ่งนี้เช้าหมาป่าเดียวดายไปค้นรองเท้าวิ่งคู่เก่ามาเริ่มวิ่งอีกทีดีกว่าครับ
....คาดว่าเช้ามะรืนคงต้องครางด้วยความเมื่อยปวดคล้ายๆคุณ 2..U  Grin
       จะฟิตไปถึงไหน พ่อคุณ
ทั้งวิ่ง ทั้งปั่นจักรยาน ทริปกรุงเทพ-อันดามัน-พัทลุง-แม่ขรี
คงอิ่ม การปั่นทัวร์  ไปอีกนาน............... ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
ช่วงนี้นั่งมองแดดในกรุงเทพแล้วก็ออกจะท้อๆครับครู  เลยขี่เฉพาะไปกลับบ้านที่ทำงานเช้ากับค่ำ
ส่วนเรื่องการวิ่งเมื่อเช้าเหลวครับ  Tongue
ตื่นมากลางดึกเพราะตะคริวกินขาขวาทั้งน่อง  ปวดจนดิ้น
เช้านี้ต้องทิ้งจักรยานแล้วนั่งแท็กซี่แทน  กล้ามเนื้อมันระบมครับ
สงสัยอาหารการกินช่วงนี้ไม่ค่อยมีเกลือแร่บวกกับเสียเหงื่อเพราะอากาศร้อนตอนกลางวัน
แปลกดีขี่จักรยานทั้งทริปไม่มีตะคริวเลย  แต่นอนหลับเฉยๆดันเป็นเสียได้
เทวดายังไม่เป็นใจให้วิ่งครับ  ฮะ ฮะ ฮะ

It's not the years in your life but the life in your years, that counts
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

« ตอบ #159 เมื่อ: เมษายน 03, 2014, 09:09:11 AM »

ผมท่าจะหยุดปั่นยาว
งานบานเลย  เป็นงานที่หลีกเลี่ยงไม่ได้
จบภาระกิจ โน่นแหละ เดือนตุลาคม ครับ

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
Hero Member

คะแนน 1830

« ตอบ #160 เมื่อ: เมษายน 03, 2014, 09:10:24 AM »

เห็นนังหลุยส์ไปวิ่งแล้ว แป๋งก็จะกลับเล่นบาสฯตามถนัดดูสักตั้ง
        อ้าว  เรื่องกีฬา
เห็นว่าถนัดยิมนาสติคไม่ใช่เหรอ ครับ คิก คิก คิก คิก

ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #161 เมื่อ: เมษายน 03, 2014, 09:19:51 AM »

อ้าว  เรื่องกีฬา
เห็นว่าถนัดยิมนาสติคไม่ใช่เหรอ ครับ คิก คิก คิก คิก

ยิมนาสติกมันช่วงรุ่นๆโน้น  มาเล่นตอนนี้มีสิทธิ์ไม่พิการก็ตายแหล่ะครูหมูเอ๋ย ขำก๊าก

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
http://www.youtube.com/watch?v=
Hero Member

คะแนน 1830

« ตอบ #162 เมื่อ: เมษายน 03, 2014, 09:58:14 AM »

ซะหน่อย น่า
ถ่ายคลิปแล้วเอามาลงให้น้อง ๆ ดูเลย คิก คิก คิก คิก

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

« ตอบ #163 เมื่อ: เมษายน 03, 2014, 10:19:42 AM »

ซะหน่อย น่า
ถ่ายคลิปแล้วเอามาลงให้น้อง ๆ ดูเลย คิก คิก คิก คิก

หาเรื่องนี่หว่า  แน่จริงต่อยกันเลยดีกว่ามั้ย ขำก๊าก

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #164 เมื่อ: เมษายน 03, 2014, 10:45:30 AM »

ผมท่าจะหยุดปั่นยาว
งานบานเลย  เป็นงานที่หลีกเลี่ยงไม่ได้
จบภาระกิจ โน่นแหละ เดือนตุลาคม ครับ

สงสัยไปบวชยาวไม่สึกแล้วแน่ๆ ไม่ชวนพี่ซับไปด้วยละครับ จะได้มีเพื่อนนั่งซดน้ำมะตูมด้วยกัน

หน้า: 1 ... 8 9 10 [11] 12 13 14 ... 19
  พิมพ์