เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 01, 2024, 12:28:52 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: หนุ่มหล่อ ดี มีโปรไฟล์ มักโดน “สาวอึดทน” ซิว  (อ่าน 2101 ครั้ง)
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« เมื่อ: มีนาคม 31, 2014, 11:58:38 PM »

จากประสบการณ์ผม มีหนุ่มหล่อ ดี มีโปรไฟล์ในสังคมมาขอคำปรึกษามาก และส่วนใหญ่ จะไปจอดสนิท ติดทนนานกับสาว ที่ไม่เคยคิดชอบ แต่แพ้ทางความอึด และลงเอยด้วยการแต่งงานกันในที่สุด

และหนุ่มๆพวกนี้ กว่าจะมาถึงมือสาวอึดทน ก็จะผ่านมือ สาวสพรั่ง โปรไฟล์สุดๆ สวยมีสมอง เป็นคู่คิดทางธุรกิจที่หาใครเทียบก็ไม่ได้ ทั้งยัง เก่ง รวย และ วางตัวดีด้วย ถ้าพูดไป สาวสวยเหล่านี้ คือ ภาพสำเร็จของสิ่งที่ผู้หญิงทุกคนต้องการ เหมือนออกแบบหลุดออกจากนิตยสารฝรั่งชั้นนำกันเลยทีเดียว
พวกเธอมี “ตัวตน” ชัดเจน ทันผู้ชายทุกเรื่อง และ รู้การดัก และจับโกหกทุกรูปแบบ เนื่องจากอ่านเยอะจึงเตรียมตัวรับมือผู้ชายหล่อ ดี มีโปรไฟล์ ไว่้แล้ว (ก็หนาวกันไปครับ)

แต่ท้ายสุด หนุ่มๆเหล่านี้ ก็ทนความกดดันแบบสุภาพแต่ฟังแล้วเครียด แม้มีหลักการไม่ไหว เพราะสาวสวยเหล่านี้ เมื่อสวยเลือกได้ ก็อยากขอร้องให้ฝ่ายชาย “อัพ” ตัวเอง และเข้าใจผู้หญิง แรกๆ ฝ่ายชายก็รู้สึกดี เพราะอยาก “ดีพอ” สำหรับเธอ แต่นานๆเข้า รู่้สึกว่า หา สวย แต่โง่กว่านี้หน่อยดีไหม?เพราะชิีวิต “GU” ก็หนักอยู่แล้ว เลยพอคบสาว ไฮโปรไฟล์ จนเปลี่ยนมือไปหลายคน เพราะยัง “อัพ” ไม่พอ กลายมาเป็นหาตุ๊กตาหน้ารถ เอาแบบพูดน้อย น่ารัก และตามใจก็พอ แต่ซักพักก็รู้สึกว่า คุยไม่สนุก ปรึกษาอะไรก็ได้แต่ยิ้ม ซักพักก็เล่นไลน์ หยิบ Gadget ที่หนุ่มซื้อให้มา พวกเธอถนัดฟังเพลงรัก แต่ไม่ฟังหนุ่มเท่าไหร่? เพราะคิดว่า พี่เก่งแล้ว หนูนั่งสวยๆพอได้ไหม? จะได้ไม่เครียดไง จนหนุ่มปลง คิดไปว่า เออ... เจริญ ซื้อให้เพื่อให้รัก แต่กลับรักแชท รักGroove Riders, P Stamp etc...มากกว่าฟังเรา

และหนุ่มๆเหล่านี้ จะมีสาวอีกประเภทหนึ่ง ที่เป็นเพื่อนแบบคุยกันได้ทุกเร่ือง บางคนแทนตัวเองว่า “พี่” บางคนแทนตัวเองว่า “เรา” คอยให้กำลังใจ คุยกันขำๆ เหมือนเพื่อนหญิงสองคน และหนุ่มๆเหล่านี้ไม่รู้เลยว่า สาวประเภทนี้ ที่ออกแนว สาวที่นิตยสารคู่สร้างคู่สม (ไม่มีอะไรได้เสียกับหนังสือนะครับ)
ยกย่่อง ว่าไม่สวยมาก แต่จิตใจงาม อึดทน ไม่รีบ หรือไม่ก็จัดว่า พวกเธอ เข้าใจหลักการ “ออมในหุ้น” (ที่คุณ ภาววิทย์ กลิ่นประทุม จะออกหนังสือเล่มนี้ในไม่ช้า) คือ ลงทุนรอไว้ แม้ดูราคาไม่ขึ้น แต่เข้าใจจังหวะ เพราะไม่นานจะได้ปันผล ถ้าไม่รีบ (อิอิ) ประมาณว่า หุ้นมีโปรไฟล์ ต้องให้เวลา

และผมเห็น ส่ิงอัศจรรย์ที่ สวรรค์ จับมนุษย์หล่อ สวย ตีลังกา คือ คนหล่อพวกนี้ ลงเอยกับสาวไม่สวยมาก แต่ ดี อึด ถี่ ฟัง และ ยอมเป็นเพื่อนสาว จนหลายคนงงว่า จริงดิ (ส่วนเรื่องสาวสวย ดี มีโปร์ไฟล์ จะเขียนต่อในไม่ช้า หนุ่มๆรอไว้เลย)

ส่วนหนุ่มแสนดี อย่าทำตามนะครับ เพราะสวรรค์เขากำหนดต่างกัน ผู้หญิงดี มักแพ้ทางผู้ชายชัดเจน รักเป็นรัก จีบเป็นจีบ สม่ำเสมอ ทนการปฏิเสธได้ พวกแสนดี แอบรัก ตีเนียนแบบไม่ชัดเจน จะแพ้พวก กล้าได้กล้าเสียมากกว่า เพราะผู้หญิงคิดเป็นวงกลม คือ เขารักเราจริงหรือ? และจะดูความชัดเจนเรา แต่ผู้ชายคิดเป็นเส้นตรง คือ ผู้หญิงเขาสนับสนุนเป้าหมายชีวิตเราไหม? ดังนั้น เพื่อนสาว ที่ดี อึด ทน ถี่ (ยอมคุยกับชายเรื่อยๆ) และฟัง จะชนะ สาวไฮโปรไฟล์ แต่กดดัน ได้ในที่สุด

ไม่ได้บอกว่าจะเป็นอย่างนี้ทุกราย แต่มันเห็นถี่จน คิดว่า เอาน่ะ น่าจะถูกซัก 70 %

ขอให้ เพื่อน สาว อึด ทน จงเจริญ ได้หนุ่มหล่อ ดี มีโปร์ไฟล์ทุกคน

ดร ต้อง เดอะ ฟิวเตอร์ (ผู้เขียนร่วม หนังสือ แกะรอยหยักชีวิต Filter ความคิด) ท่านสามารถเข้าไปติดตามมุมมองอีกด้านของชีวิต ที่สมดุลย์ความสำเร็จ เงิน และ ความสุข ได้ที่ FB ดร.ต้อง ที่นี่ครับ https://www.facebook.com/tong.thefilter

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

ผ่านทะเล เห็นบึงน้ำไร้ความหมาย

« ตอบ #1 เมื่อ: เมษายน 01, 2014, 12:13:22 AM »

จริงครับคุณเบิ้ม เคยรู้จักอยู่คนนึง

พวกเล่นควงสาวสวย ดัง เด่น ฉลาดเป็นกรดทีละ4-5คน สุดท้ายมันเลิกหมด ไปแต่งงานกับสาวหน้าตาเรียบๆที่ทำให้มันรู้สึกสงบสุข

มันว่ามันอยากอยู่กับคนที่ทำให้มันรู้สึกอยากกลับบ้านมากกว่าคนที่พากันออกไปโชว์  Smiley

What man is a man , who does not make the world better?
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #2 เมื่อ: เมษายน 01, 2014, 12:13:58 AM »

+ครับพี่จ้าว  Grin

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #3 เมื่อ: เมษายน 01, 2014, 06:43:01 AM »

+2 ท่าน Grin Grin Grin

มันเมือนคำว่า เขาเลือกคนดี ผู้หญิงดี ฉลาด หน้าตาธรรมดา ผิดตรงไหน 55555555

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #4 เมื่อ: เมษายน 01, 2014, 08:19:43 AM »

แล้วน้าเบิ้มหาได้สักคนหรือยังครับ

ปล. น้าเบิ้มปั่นจักรยานไหมครับ ถ้าปั่นก้สงสัยอยู่กลุ่มเดียวกับน้าซับครูหมูแน่นอนเลยครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #5 เมื่อ: เมษายน 01, 2014, 08:24:40 AM »

แล้วน้าเบิ้มหาได้สักคนหรือยังครับ

ปล. น้าเบิ้มปั่นจักรยานไหมครับ ถ้าปั่นก้สงสัยอยู่กลุ่มเดียวกับน้าซับครูหมูแน่นอนเลยครับ

นั่นมาแซวถึงนี่ Grin Grin Grin ปั่นแล้วsex จัดก็มีนะไม่อยากเซดดดด5555555555

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
TUI 48
Sr. Member

คะแนน 332

« ตอบ #6 เมื่อ: เมษายน 01, 2014, 08:58:46 AM »

อืมมมม..อ่านไป อมยิ้มไป..คิดถึงภาพตัวเองตอนเป็นหนุ่ม...อิ อิ.. หลงรัก

ถูใจครับน้าเบิ้ม..4404 ครับ..
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7 เมื่อ: เมษายน 01, 2014, 09:06:28 AM »

นายสมชายยังยืนยันเหมือนเดิมครับ ว่าน้าเบิ้มเลือก 2 อย่าง หรือทำพร้อมกันเลยคือ... 1) ไปออกกำลังกายตามสถานที่สาวชอบออกกำลังกายกัน เช่นสวนสุขภาพฯ สนามกีฬา ฯลฯ และ 2) ไปหาคอร์ส ป.โท บริหารธุรกิจ ลงทะเบียนเรียนฯ...

สาวสวย ฉลาด นิสัยดี และศีลเสมอกับเรานั่นมันมีจริงอยู่ในโลกนี้ครับ เพียงแต่เราหาไม่พบ ทำนองเดียวกับวิธีทำมาหากินแบบได้เงินจนตัวเองกลัวใจตัวเองนั่นแหละครับ... คือเรื่องแบบนี้มันมีจริง เพียงแต่เรายังหาไม่พบ เพราะตัวตนของเราเองที่ว่าชอบแบบไหนนั่นก็"ตัวเรายังหาไม่พบตัวเรา"เช่นกันครับ...

ตามกระทู้ที่ว่าสาวเพอร์เฟคไปหมดเสียจนหนุ่มต้องพยายาม"อัพ"ตัวเองให้ขึ้นไปหาสาวฯ นั่นคือตัวตนของเราไม่แมชชิ่งกับเธอนั่นแหละครับ เช่นดีเลิศประเสริฐศรี แต่ตามที่คุณจ้าวบอกว่าไม่รู้สึก"อยากกลับบ้าน"เหมือนสาวเรียบร้อย... หรือพูดแบบบ้านๆ ก็คือตัวตนของเรามันไม่ใช่แบบที่เราติดเอาไว้ตั้งแต่แรกครับ...

การไปหาสาวตามสถานที่ออกกำลังกาย จะมีโอกาสสูงที่จะเจอคนสุขภาพดี มีน้ำใจนักกีฬาฯ... และหากไปหาสาวตามหลักสูตร ป.โทฯ ก็จะได้รู้เช่นเห็นชาติว่าเพื่อนที่เรียนหนังสือแต่ละคนเป็นไงบ้าง ฉลาดหรือโง่ ชอบเอาเปรียบเพื่อนเวลาทำงานกลุ่มหรือเปล่า หรือเป็นผู้เสียสละทำงานแทนเพื่อนเสียจนตัวตาย(สุขภาพเสียเพราะทำงานกลุ่มจนไม่ได้หลับได้นอน)...

เชื่อแมะ, น้าเบิ้มมาชวนคุยว่าจะเลือกสาวแบบไหนดีหว่า แต่เวลาน้าเบิ้มเจอสาวที่คิดว่าใช่ปุ๊บ!!!... น้าเบิ้มจะหัวปักหัวปำ เปลี่ยนข้างจากคนที่คิดว่าจะเป็น"ผู้เลือก"สลับกลับกลายเป็น"ผู้ถูกเลือก"ทันที... ฮา...
zamphol
ปืน-อยู่-ที่-ปาก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 831

ชีวิต-ดั่ง-ละคร

« ตอบ #8 เมื่อ: เมษายน 01, 2014, 09:17:46 AM »

ผู้ชายมีทั้งของโชว์และของใช้ครับ คุยกันเอาฮาในวงเหล้า   คิก คิก คิก คิก คิก คิก
แปจีหล่อ
Hero Member

คะแนน 6324

« ตอบ #9 เมื่อ: เมษายน 01, 2014, 10:01:12 AM »

นายสมชายยังยืนยันเหมือนเดิมครับ ว่าน้าเบิ้มเลือก 2 อย่าง หรือทำพร้อมกันเลยคือ... 1) ไปออกกำลังกายตามสถานที่สาวชอบออกกำลังกายกัน เช่นสวนสุขภาพฯ สนามกีฬา ฯลฯ และ 2) ไปหาคอร์ส ป.โท บริหารธุรกิจ ลงทะเบียนเรียนฯ...

สาวสวย ฉลาด นิสัยดี และศีลเสมอกับเรานั่นมันมีจริงอยู่ในโลกนี้ครับ เพียงแต่เราหาไม่พบ ทำนองเดียวกับวิธีทำมาหากินแบบได้เงินจนตัวเองกลัวใจตัวเองนั่นแหละครับ... คือเรื่องแบบนี้มันมีจริง เพียงแต่เรายังหาไม่พบ เพราะตัวตนของเราเองที่ว่าชอบแบบไหนนั่นก็"ตัวเรายังหาไม่พบตัวเรา"เช่นกันครับ...

ตามกระทู้ที่ว่าสาวเพอร์เฟคไปหมดเสียจนหนุ่มต้องพยายาม"อัพ"ตัวเองให้ขึ้นไปหาสาวฯ นั่นคือตัวตนของเราไม่แมชชิ่งกับเธอนั่นแหละครับ เช่นดีเลิศประเสริฐศรี แต่ตามที่คุณจ้าวบอกว่าไม่รู้สึก"อยากกลับบ้าน"เหมือนสาวเรียบร้อย... หรือพูดแบบบ้านๆ ก็คือตัวตนของเรามันไม่ใช่แบบที่เราติดเอาไว้ตั้งแต่แรกครับ...

การไปหาสาวตามสถานที่ออกกำลังกาย จะมีโอกาสสูงที่จะเจอคนสุขภาพดี มีน้ำใจนักกีฬาฯ... และหากไปหาสาวตามหลักสูตร ป.โทฯ ก็จะได้รู้เช่นเห็นชาติว่าเพื่อนที่เรียนหนังสือแต่ละคนเป็นไงบ้าง ฉลาดหรือโง่ ชอบเอาเปรียบเพื่อนเวลาทำงานกลุ่มหรือเปล่า หรือเป็นผู้เสียสละทำงานแทนเพื่อนเสียจนตัวตาย(สุขภาพเสียเพราะทำงานกลุ่มจนไม่ได้หลับได้นอน)...

เชื่อแมะ, น้าเบิ้มมาชวนคุยว่าจะเลือกสาวแบบไหนดีหว่า แต่เวลาน้าเบิ้มเจอสาวที่คิดว่าใช่ปุ๊บ!!!... น้าเบิ้มจะหัวปักหัวปำ เปลี่ยนข้างจากคนที่คิดว่าจะเป็น"ผู้เลือก"สลับกลับกลายเป็น"ผู้ถูกเลือก"ทันที... ฮา...
ถ้าทำตามท่านสมชายแนะนำแล้วยังไม่ได้อีก ผมแนะนำให้เข้าค่ายมวยครับเผื่อจะค้นพบครับ๕๕๕

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
chonthai-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 353

4152

« ตอบ #10 เมื่อ: เมษายน 01, 2014, 10:17:51 AM »

ผมเชื่อในเรื่องบุพเพสันนิวาสครับ
krajong
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 453

« ตอบ #11 เมื่อ: เมษายน 01, 2014, 10:48:49 AM »

ตอนแต่ง แต่ง "เมีย" อยู่ไปมาเสือกกลายเป็น "แม่"

ความจริงไม่มีวันตาย แต่คนพูดความจริงตายไปหลายแล้ว
เบิ้ม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #12 เมื่อ: เมษายน 01, 2014, 01:39:31 PM »

+ ทุกท่านครับ พี่อ.สมชาย+2ครับ   Grin

เบิ้ม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #13 เมื่อ: เมษายน 01, 2014, 01:56:39 PM »

ผมสเป็คเยอะพอสมควรครับน้าหนอง คงสั่งสมมาจากนิสัยการทำงาน การวางแผนชีวิตครับ ลงทุนยังต้องวางแผน  Grin

นิสัยใจคอดี(ตรงนี้สำคัญ ใจร้าย ใจดำนี่น่ากลัวครับ)

พูดจาดี(เสียงดัง ปากร้าย ขึ้นมึงกูไรนี่ไม่เอาๆ)

มีมารยาท

การบ้านการเรือนพอเป็นมั้ย ไม่ต้องขนาดเก่งมากมาย ( เคยเห็นคนสวย กินข้าวไม่ล้างจาน เสื้อผ้าไม่ซัก ไม่รีดครับ จ้างอย่างเดียว)

มุมมองในการใช้ชีวิต นิสัยการใช้จ่ายเป็นยังไง เห็นเงินเยอะๆจะช่วยเก็บหรืออยากใช้

ความขยันหมั่นเพียร ไม่ติดการพนัน อบายมุข ชอบเที่ยวสถานเริงรมณ์ ...ฯลฯ

พอละๆ ผมจะไปบวชละ  
คิก คิก   ขำก๊าก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 01, 2014, 01:59:42 PM โดย เบิ้ม » บันทึกการเข้า

นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #14 เมื่อ: เมษายน 01, 2014, 03:05:24 PM »

ผมสเป็คเยอะพอสมควรครับน้าหนอง คงสั่งสมมาจากนิสัยการทำงาน การวางแผนชีวิตครับ ลงทุนยังต้องวางแผน  Grin

นิสัยใจคอดี(ตรงนี้สำคัญ ใจร้าย ใจดำนี่น่ากลัวครับ)

พูดจาดี(เสียงดัง ปากร้าย ขึ้นมึงกูไรนี่ไม่เอาๆ)

มีมารยาท

การบ้านการเรือนพอเป็นมั้ย ไม่ต้องขนาดเก่งมากมาย ( เคยเห็นคนสวย กินข้าวไม่ล้างจาน เสื้อผ้าไม่ซัก ไม่รีดครับ จ้างอย่างเดียว)

มุมมองในการใช้ชีวิต นิสัยการใช้จ่ายเป็นยังไง เห็นเงินเยอะๆจะช่วยเก็บหรืออยากใช้

ความขยันหมั่นเพียร ไม่ติดการพนัน อบายมุข ชอบเที่ยวสถานเริงรมณ์ ...ฯลฯ

พอละๆ ผมจะไปบวชละ 
คิก คิก   ขำก๊าก

ไม่ตื่นมาดูรายการ ตื่นมาคุย กับวู๊ดดี้เมื่อเช้าละครับ มีเยอะเลย ขนาดพิธีกรยังแยกไม่ออกครับว่าหญิงแท้ๆ ๑ คนที่ยืนปะปนกับผู้เข้าประกวดมิสทิฟฟานี่คือคนไหนครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์