เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 30, 2024, 10:24:05 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ป.มหาดไทย เตรียมชงรบ.ใหม่ เปิดขึ้นทะเบียนปืนเถื่อนหลังจากไม่เคยเปิดมาเกือบ40 ปี  (อ่าน 1381 ครั้ง)
Earthworm
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 211

« เมื่อ: เมษายน 01, 2014, 12:18:58 PM »

Grin Grin Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 01, 2014, 12:39:51 PM โดย Earthworm » บันทึกการเข้า
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #1 เมื่อ: เมษายน 01, 2014, 12:20:06 PM »

มีข้อมูลมั้ยครับ Grin

naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2 เมื่อ: เมษายน 01, 2014, 12:24:35 PM »

เหวอเลยครับ... ใครเก็บปืนไม่ระมัดระวังอาจโดนขโมยเอาไปสวมทะเบียน... กึ๋ยส์...
Earthworm
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 211

« ตอบ #3 เมื่อ: เมษายน 01, 2014, 12:27:40 PM »

โดนแน่เลย หัวเราะร่าน้ำตาริน 
           ไปดูที่ปฏิทิน ครับ
    เห็นมันเครียดๆ เลยเอามุกนี้มาเล่น ไม่นึกว่าน้าๆ จะเข้ามาเป็นคู่แรกครับ + ให้ แต่อย่าเคืองกันนะครับ   ไหว้
Cheetah "รักในหลวง"
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 28

« ตอบ #4 เมื่อ: เมษายน 01, 2014, 12:28:08 PM »

สุขสันต์ วัน Apirl Fools day
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #5 เมื่อ: เมษายน 01, 2014, 12:29:29 PM »

ขอบคุณครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

bingo 38
Jr. Member
**

คะแนน 15

« ตอบ #6 เมื่อ: เมษายน 01, 2014, 12:33:39 PM »

แหม่..ดีใจเก้อเลย  คิก คิก
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7 เมื่อ: เมษายน 01, 2014, 12:36:26 PM »

เห็นมันเครียดๆ เลยเอามุกนี้มาเล่น ไม่นึกว่าน้าๆ จะเข้ามาเป็นคู่แรกครับ + ให้ แต่อย่าเคืองกันนะครับ   ไหว้

ที่จริงนายสมชายเห็นบันทึกที่ว่านั่นแหละครับ... เป็นข้อเสนอจากที่ประชุมเมื่อวันที่ ๑๕ มีนาคม ๒๕๕๗ ณ โรงแรมเซ็นทารา ดวงตะวัน จังหวัดเชียงใหม่ ครับ...

สำนักนโยบายและแผน สำนักงานปลัดกระทรวงมหาดไทยเป็นผู้เสนอเข้าที่ประชุม และที่ประชุมผ่านความเห็นออกไปแล้วครับ... มีผู้เข้าร่วมประชุมทักท้วงบ้าง เช่นต้องปรับปรุงระเบียบฯ ที่เกี่ยวข้องเสียก่อนให้รัดกุมครับ โดยเฉพาะเรื่องที่มาที่ไปของปืนที่จะนำมาขึ้นทะเบียนฯ, โดยจะนำข้อมูลรูปพรรณไปพูลรวมเอาไว้ในฐานข้อมูลส่วนกลางเอาไว้ แล้วสืบสาวราวเรื่องที่มาที่ไปให้กระจ่าง แล้วเมื่อถึงกำหนดจึงขึ้นทะเบียนพร้อมกันทุกกระบอกครับ(กลัวปืนเวียนเทียนฯ กับขโมยปืน/ปืนตัวเองแจ้งหาย มาขึ้นทะเบียนฯ)...
แอบดูที่รูเดิม
เกิดเป็นคน ควรรู้จักกตัญญู
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 622

ปลวกน้อยกัดกินบ้าน..นักการเมืองคอรัปชั่นกัดกินชาติ

« ตอบ #8 เมื่อ: เมษายน 01, 2014, 12:38:33 PM »

สุขสันต์วันโกหกสากลครับ...
Earthworm
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 211

« ตอบ #9 เมื่อ: เมษายน 01, 2014, 12:42:43 PM »

เห็นมันเครียดๆ เลยเอามุกนี้มาเล่น ไม่นึกว่าน้าๆ จะเข้ามาเป็นคู่แรกครับ + ให้ แต่อย่าเคืองกันนะครับ   ไหว้

ที่จริงนายสมชายเห็นบันทึกที่ว่านั่นแหละครับ... เป็นข้อเสนอจากที่ประชุมเมื่อวันที่ ๑๕ มีนาคม ๒๕๕๗ ณ โรงแรมเซ็นทารา ดวงตะวัน จังหวัดเชียงใหม่ ครับ...

สำนักนโยบายและแผน สำนักงานปลัดกระทรวงมหาดไทยเป็นผู้เสนอเข้าที่ประชุม และที่ประชุมผ่านความเห็นออกไปแล้วครับ... มีผู้เข้าร่วมประชุมทักท้วงบ้าง เช่นต้องปรับปรุงระเบียบฯ ที่เกี่ยวข้องเสียก่อนให้รัดกุมครับ โดยเฉพาะเรื่องที่มาที่ไปของปืนที่จะนำมาขึ้นทะเบียนฯ, โดยจะนำข้อมูลรูปพรรณไปพูลรวมเอาไว้ในฐานข้อมูลส่วนกลางเอาไว้ แล้วสืบสาวราวเรื่องที่มาที่ไปให้กระจ่าง แล้วเมื่อถึงกำหนดจึงขึ้นทะเบียนพร้อมกันทุกกระบอกครับ(กลัวปืนเวียนเทียนฯ กับขโมยปืน/ปืนตัวเองแจ้งหาย มาขึ้นทะเบียนฯ)...

อ้าว จากมุกคลายร้อนขำๆ  กลายเป็นมีมูลขึ้นมาเหรอครับ ถ้าอย่างนี้จริงๆ ผมกลับไม่เห็นด้วยครับ  ไหว้
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #10 เมื่อ: เมษายน 01, 2014, 12:42:49 PM »

เห็นมันเครียดๆ เลยเอามุกนี้มาเล่น ไม่นึกว่าน้าๆ จะเข้ามาเป็นคู่แรกครับ + ให้ แต่อย่าเคืองกันนะครับ   ไหว้

บังเอิญข้อมูลตรงกับรายงานการประชุมเมื่อกลางเดือนนี้ ที่ ชม. เสียด้วยซิครับ... แฮ่ๆ...
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #11 เมื่อ: เมษายน 01, 2014, 12:43:23 PM »

คุณหลอกดาว งอน

Cheesy ขำก๊าก

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #12 เมื่อ: เมษายน 01, 2014, 12:44:04 PM »

ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊ากโดนสะเองเลย อ๋อย

TUI 48
Sr. Member

คะแนน 332

« ตอบ #13 เมื่อ: เมษายน 01, 2014, 01:31:09 PM »

วันนั้นผมก็นั่งอยู่ที่โรงแรมด้วยครับ... หลงรัก หลงรัก
TUI 48
Sr. Member

คะแนน 332

« ตอบ #14 เมื่อ: เมษายน 01, 2014, 01:41:21 PM »

อำเล่นด้วยคนครับ..หนุกหนานๆ.. คิก คิก คิก คิก

นั่งที่โรงแรมเหมือนกัน..แต่นั่งกินกาแฟที่ล็อบบี้ครับ.. หลงรัก
หน้า: [1] 2
  พิมพ์