เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 30, 2024, 02:22:38 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เหตุเกิดเมื่อ ๑ ชั่วโมงที่ผ่านมาครับ...คนขับรถอ้อยฉี่จะแตกเลยที่เดียว  (อ่าน 2069 ครั้ง)
คนตัวอ้วน+ผมรักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1057

« ตอบ #15 เมื่อ: เมษายน 01, 2014, 02:52:51 PM »

เขานึกว่าถึงโรงงานแล้วมั้งเลยยกเท
ที่โรงงานเขายกเททั้งคัน

เคยเห็นครับ...ไปตาม ผตห. แถวๆโรงงานน้ำตาลพิมาย เห็นเขาเอารถเข้าแท่นแล้วก็ยกรถทั้งคัน เห็นครั้งแรกผมฮาน้ำตาเร็ดเลยครับ...
แบบนี้ป่าวครับ คิก คิก

แบบนี้แหล่ะครับ...บางคันคนขับไม่ลงจากรถ เวลาเครื่องทำงานทั้งขึ้นทั้งลง คนขับหัวสั่นหัวคลอน กั่กกั่กกั่ก...

จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #16 เมื่อ: เมษายน 01, 2014, 02:58:11 PM »

เขานึกว่าถึงโรงงานแล้วมั้งเลยยกเท
ที่โรงงานเขายกเททั้งคัน

เคยเห็นครับ...ไปตาม ผตห. แถวๆโรงงานน้ำตาลพิมาย เห็นเขาเอารถเข้าแท่นแล้วก็ยกรถทั้งคัน เห็นครั้งแรกผมฮาน้ำตาเร็ดเลยครับ...
แบบนี้ป่าวครับ คิก คิก

แบบนี้แหล่ะครับ...บางคันคนขับไม่ลงจากรถ เวลาเครื่องทำงานทั้งขึ้นทั้งลง คนขับหัวสั่นหัวคลอน กั่กกั่กกั่ก...

คนขับไม่ได้ลงรถก็ยังดีครับ... บางทีมีข่าวว่า... ลูกน้องนอนหลับอยู่บนกองอ้อยหลังรถ... ไม่มีใครเห็น... จนถึงตอนที่น้ำอ้อยแดงเถือก...

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1057

« ตอบ #17 เมื่อ: เมษายน 01, 2014, 03:00:06 PM »

อีกแล้วครับ...แจ้งมาทาง ๑๙๑ รถอ้อยทำสิ่งของตกหล่น...เมื่อ ไม่ถึง ๓๐ นาทีที่ผ่านมาครับ...จนท.ต้องไปช่วยอำนวยความสะดวกด้านการจราจร และหารถมาไถทิ้งครับ...

จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา
สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #18 เมื่อ: เมษายน 01, 2014, 03:10:19 PM »

ยังดีที่ยกล้อหน้า  เมื่อครั้งที่เรียนอยู่จอมบึงส่วนใหญ่พวกชอบนอนขวางถนน
ดีไม่ดีก็นอนขวางตรงกลางวค.นั่นแหละ บู่ บู่ บู่

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #19 เมื่อ: เมษายน 01, 2014, 03:11:14 PM »

น่าสงสารตำรวจชั้นผู้ปฏิบัติงานครับ ทำตามกฎหมายแต่ขัดคำสั่งนายก็ไม่ได้

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

worth
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #20 เมื่อ: เมษายน 01, 2014, 03:15:51 PM »

บางคันขับคร่อมเส้นแบ่งเลนเลยครับ ชิดซ้ายไม่ได้โดยเฉพาะรถรุ่นหัวยาวไม่งั้นมีโค่น....

รักเธอ....ประเทศไทย
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #21 เมื่อ: เมษายน 01, 2014, 03:16:48 PM »

ยังดีที่ยกล้อหน้า  เมื่อครั้งที่เรียนอยู่จอมบึงส่วนใหญ่พวกชอบนอนขวางถนน
ดีไม่ดีก็นอนขวางตรงกลางวค.นั่นแหละ บู่ บู่ บู่
       เอ เหตุการณ์
น่าจะ ๔๐ กว่าปี ที่แล้วนะ
ยังจำได้แม่น แฮะ............ เศร้า เศร้า เศร้า

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1057

« ตอบ #22 เมื่อ: เมษายน 01, 2014, 03:19:35 PM »

น่าสงสารตำรวจชั้นผู้ปฏิบัติงานครับ ทำตามกฎหมายแต่ขัดคำสั่งนายก็ไม่ได้

การทำหนังสือขอความอนุเคราะห์ที่ไปถึง ผู้หลักผู้ใหญ่หน่ะ ผมไม่รู้นะครับว่าเขาแนบเช็ค แนบอะไรไปบ้าง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 01, 2014, 03:25:10 PM โดย คนตัวอ้วน+ผมรักในหลวง » บันทึกการเข้า

ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #23 เมื่อ: เมษายน 01, 2014, 03:25:47 PM »

ยังดีที่ยกล้อหน้า  เมื่อครั้งที่เรียนอยู่จอมบึงส่วนใหญ่พวกชอบนอนขวางถนน
        เอ เหตุการณ์
น่าจะ ๔๐ กว่าปี ที่แล้วนะ
ยังจำได้แม่น แฮะ............ เศร้า เศร้า เศร้า

ยุ่งกะอายุประสบการณ์แป๋งจังตาคนนี้  สั่งเก็บซะดีมั่ง กิ๊วก๊าว

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
http://www.youtube.com/watch?v=
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

« ตอบ #24 เมื่อ: เมษายน 01, 2014, 03:30:02 PM »

สงสัยอยู่นาน
ทำไมถึงได้ไปเรียนถึงจอมบึง ครับ

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

« ตอบ #25 เมื่อ: เมษายน 01, 2014, 03:34:13 PM »

สงสัยทำไม  ทำไมไม่ถามตัวเองไปได้เมียแก่เพื่ออะไรถึงพัทลุงโน่น

จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #26 เมื่อ: เมษายน 01, 2014, 03:44:00 PM »

ทำไมถึงได้ไปเรียนถึงจอมบึง ครับ
ใกล้ๆบ้านเขาไม่รับ ยิ้มีเลศนัย

ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15856

No justice No peace

« ตอบ #27 เมื่อ: เมษายน 01, 2014, 03:48:33 PM »

สงสัยทำไม  ทำไมไม่ถามตัวเอง

ไปได้เมียแก่เพื่ออะไรถึงพัทลุงโน่น

5555  ตาย ตาย ตาย  มีเรื่องเดียว  "กองมรดก"   อ่ะ  ฮา 55555  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

« ตอบ #28 เมื่อ: เมษายน 01, 2014, 04:04:52 PM »

ใกล้ๆบ้านเขาไม่รับ ยิ้มีเลศนัย

วค.หมู่บ้านจอมบึงเขาก่อตั้งให้คนกระเหรี่ยงเรียน กระเหรี่ยงมีน้อยเลยเปิดโอกาสให้ชาย-หญิงไทยที่ใฝ่การเรียนไปเรียน
ใกล้บ้านทำไมเขาจะไม่รับ  เขาอยากรับใจจะขาดแป๋งไม่เรียนเอง เด็กใกล้หลอกยากไปหาหลอกไกลๆบ้านดีกว่า ขำก๊าก

Hero Member

คะแนน 1830

« ตอบ #29 เมื่อ: เมษายน 01, 2014, 04:22:58 PM »

แลบลิ้น แลบลิ้น แลบลิ้น แลบลิ้น แลบลิ้น

หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์