เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 30, 2024, 06:29:56 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำแอร์บ้าน ท่านที่มาประคารมกันเรื่อยเปื่อย ไม่เกรงใจผมก็เห็นแก่ วมต.บ้าง  (อ่าน 2293 ครั้ง)
รัชต์
Full Member

คะแนน 77

« ตอบ #15 เมื่อ: เมษายน 05, 2014, 11:21:10 AM »

เอามา link ให้ลองอ่าน ลองทำกันครับ ผมทำแล้ว คุ้มมาก

http://topicstock.pantip.com/home/topicstock/2008/05/R6624027/R6624027.html
http://topicstock.pantip.com/home/topicstock/2008/05/R6632766/R6632766.html

แอร์อะไรก็ทำได้นะครับ เซนทรัลแอร์ มิตซูสลิม ไดกิ้นอินเวอร์เตอร์
Yut64
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7665

« ตอบ #16 เมื่อ: เมษายน 05, 2014, 01:06:55 PM »

โรงงานทำชิ้นส่วนมีไม่กี่โรงวัตถุดิบโลหะซึ่งเป็นสินค้าที่มีการเก็งกำไรกันทั้งโลกราคาเปลี่ยนทุกวันจะไปเหลือหรือไม่ฮั้วกันก็ตายหมู่ อยู่ไม่ได้เขาก็ปิดเราก็ไม่มีของใช้
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15856

No justice No peace

« ตอบ #17 เมื่อ: เมษายน 05, 2014, 05:40:19 PM »

แล้วผมพูดถึง มอก. มาตรฐานการผลิตตรงไหน

ผมก็พูดเรื่องราคาขาย ยกตัวอย่างสินค้าสองตัวคือ รถ กับ แอร์

ผมพูดถึงการเอาเปรียบทางการค้ากับผู้บริโภคมากเกินไป โ

ดยไม่มีหน่วยงานไหนมาควบคุม

ผมก็บอกว่าเพราะมันระบอบเสรีอยู่แหม็บๆ
แต่มันเสรีแบบรวมหัวกันฮั้ว

55555  หนก  " ขอเลีย "  เอ้ย  หนก ขอเคลียร์  อ่ะ  ฮา 5555  ขำก๊าก ขำก๊าก  แบร่ แบร่ แบร่

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #18 เมื่อ: เมษายน 05, 2014, 07:28:45 PM »

ไม่พ้นออกทะเล ครับเสี่ยต้อม
ที่บ้านอิสาน ๔ ตัว ใช้ได้กิ้นทั้ง สี่ตัว
ห้องนอนแม่ เปลี่ยนใหม่ พี่สาวก็ยังเลือกไดกิ้น
บ้านผมที่ใต้ ๔ ตัว สี่ ยี่ห้อ ครับ มั่วไปหมด...5555

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
oil
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 187

ใครหนอ โกงข้าว ล้มเจ้า เผาเมือง

« ตอบ #19 เมื่อ: เมษายน 05, 2014, 07:52:38 PM »

ที่บ้านอิสาน ๔ ตัว ใช้ได้กิ้นทั้ง สี่ตัว
ห้องนอนแม่ เปลี่ยนใหม่ พี่สาวก็ยังเลือกไดกิ้น
บ้านผมที่ใต้ ๔ ตัว สี่ ยี่ห้อ ครับ มั่วไปหมด...5555
วานถามพี่สาวให้หน่อยสิครับ ไดกิ้นมันดียังงัย ใครๆก็เลือก

Thailand must not welcome f..cking bag packer, get lost
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #20 เมื่อ: เมษายน 06, 2014, 08:18:49 AM »

ที่บ้านแม่ผม... สามห้องนอน... สามยี่ห้อ... มิตซูฯ -ซัมซุง-พานาโซนิค... ใช้ดีที่สุดไม่จุกจิก... คือมิตซูฯ ครับ... อ้อ... ที่บ้านผมใช้ LG แล้วไม่ค่อยประทับใจครับ...

4x4
Jr. Member
**

คะแนน -31

« ตอบ #21 เมื่อ: เมษายน 06, 2014, 08:35:56 AM »

1111

visith
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #22 เมื่อ: เมษายน 06, 2014, 08:57:53 AM »

บ้านผมติดแอร์ตามใจช่าง(เจ้าประจำ) แนะนำแอร์มิตซู กันยง ช่างบอกว่าเวลาล้างแอร์ง่ายและสะดวกดี.. คิก คิก

"ร่วมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน"
Hero Member

« ตอบ #23 เมื่อ: เมษายน 06, 2014, 10:03:26 AM »

วานถามพี่สาวให้หน่อยสิครับ ไดกิ้นมันดียังงัย ใครๆก็เลือก

5555555   ฮา  แค่ออกทะเล  เป็นเรื่อง  " นิ โหน่ย นิ โหน่ย "  อ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ทำตัวเป็น  "  คนชรา "  ตาแก่ ขี้บ่น ขี้จุ๊  อีกแล้ว อ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ยายกลับมาคุยเรื่อง  "แอร์"  หรือ ไอ้เครื่อง ปรับอากาศ ให้เย็นก็ด้าย อ่ะ ฮา

ทำมัย  "ยี่ห้อ"  หรือราคา  เขาวาง กำหนดไว้แตก ต่างกัน อ่ะ ฮา 555
ยายบอกเลย   กฎการตลาด คือ " ราคา เป็นตัวกำหนด คุณภาพ " อ่ะ ฮา
ที่แพง  หรือ ถูกกว่ากัน  มันเกิดจาก  "วัสดุที่ใช้ในการผลิต"  ต่ะหาก อ่ะ ฮา

" ไดกิ้น " เป็นของกลุ่ม  กลการ หรือสยามกลการ อ่ะ ฮา
มีคอนเทคกับ  " สอง ปุ่น "   สเปคของเขา วางไว้สูง  อ่ะ ฮา
สเปคสูงมีอะไรบ้าง  ที่ทำให้ราคาแตกต่าง จากยี่ห้ออื่น อ่ะ ฮา
เช่น  " ชิ้นส่วนที่เป็นโลหะ  แฟนคอลย์อลูมิเนียม  พลาสติค ด้านนอก " อ่ะ ฮา

ไอ้  " พาร์ท "  พวกนี้  เขากำหนดสเปค ให้สูง กว่ายี่ห้ออื่น อ่ะ ฮา

เอ้า ทีนี้ที่ถามเรื่อง  " Sharp converter system " ฮา
ไอ้แบรด์ตัวนี้  เขาก็วาง " Segmentation " หรือ ระดับสินค้าไว้ สูง
วางราคาไว้  ใกล้เคียงกับ กลุ่มบน หรือ ไอ้ทีเราเรียก " ไฮเอ้นท์ " นั่นแหละ อ่ะ ฮา

ถ้าจะซื้อ ถ้าจะใช้ " Sharp " ยายจะแนะนำ  แหล่งให้อ่ะ ฮา

เพื่อนรุ่นน้อง  เขาเป็น  ผู้จัดการของชาร์ป อยู่อ่ะ ฮา
ชื่อเล่น  " ปีเตอร์"  แต่เป็นคนไทย ลูกของท่านอดีตอดีตอธิบดีศาลอุทธรณ์ อ่ะ ฮา
ปีเตอร์คนนี้  คือคนที่ยายเขียนถึง  ว่าได้มรดกตรงอนุสาวรีย์ ตรงสนามเป้า ฮา
เมื่อก่อน  มีที่ดินเยอะ  แต่ตอนหลังโดน  "ทางด่วน" เหลือจิ๊ดเดียวอ่ะ ฮา

5555 ไอ้จิ๊ดเดียวเนี่ยะ ขายได้เป็น "ร้อยล้าน" เลยอ่ะ ฮา 555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
Hero Member

« ตอบ #24 เมื่อ: เมษายน 06, 2014, 10:19:12 AM »

5555  ทีนี้มาโม้เรื่อง  " ดวงตราสรรพสามิต "  กระดาษแผ่นเดียว สามพัน ฮา ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ไอ้ตรา "ส้นเกือก"  เนี่ยะ  คนคิดมัน อยากจะหาเงินเข้าหลวงอ่ะ ฮา
ประกาศใช้ได้  ปี หรือสองปี สามปี  ยายจำไม่ได้ อ่ะ ฮา
ขายกระดาษ  สีเหลี่ยม สาม หรือสี่ คูณ สี่นี้ว เนียะ  "สามพัน" ฮา
ขายให้โรงงาน เอาไปแปะ  ตรง  "ขอบ"  ด้านข้าง บอดี้แอร์ ฮา

พอออกระเบียบนี้มา  " แอร์เถื่อน"  บานเลย ไม่ยอมซื้อสติ๊กเกอร์แปะ อ่ะ ฮา
พอมีคนแหกคอก  ไม่จ่ายสามพัน  ไอ้ "สรรพสามิต" เก็บเงินได้น้อย ฮา
เก็บได้แค่  หลัก  " ร้อยล้าน "  ต่อมาโดนด่า จมหู ว่าเสื้อกไม่เข้าเรื่องอ่ะ ฮา

ไอ้แอร์ ราคาแค่ หมื่น สองหมื่น  เก็บสามพัน ฮา
คนจน คนเงินน้อย อยากนอนเย็นๆ ให้สบาย มึงดันมาเก็บภาษีสรรพสามิต เขาอีก ฮา

โดนด่าบ่อยๆ  โดนด่าทุกวัน ต้อง "ถอย" เลิกเก็บ อ่ะ ฮา

ไอ้ สามพันเนี่ยะ มันไม่ได้มีส่วนทำให้ราคา "ขายปลีก"  แพงร๊อกส์ อ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

oil
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 187

ใครหนอ โกงข้าว ล้มเจ้า เผาเมือง

« ตอบ #25 เมื่อ: เมษายน 06, 2014, 10:20:08 AM »

ขอบคุณทุกความเห็นอีกครั้งนะครับ ได้ข้อมูลเป็นประโยชน์มากเลย

Thailand must not welcome f..cking bag packer, get lost
แปจีหล่อ
Hero Member

คะแนน 6324

« ตอบ #26 เมื่อ: เมษายน 06, 2014, 10:47:39 AM »

1111

อันนี้อะไรครับผมสังเกตุมาหลายกระทู้แล้วครับ

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
TakeFive
Sr. Member

คะแนน 171

« ตอบ #27 เมื่อ: เมษายน 06, 2014, 11:55:00 AM »

หนีห่างพวกเกาหลีให้หมดครับ ที่บ้านเปลี่ยนทิ้งไป4ตัวแล้วครับ ไม่ว่าจะตัวที่เปิดบ่อย เปิดไม่บ่อย มีปัญหาทุกตัว สู้mitsuไม่ได้ 20ปีแล้วยังดีอยู่เลย
SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

ผ่านทะเล เห็นบึงน้ำไร้ความหมาย

« ตอบ #28 เมื่อ: เมษายน 06, 2014, 01:31:49 PM »

ที่บ้านใช้ของAmenaครับ ห้องนอนใหญ่40ตร.ม.ใช้25,000BTUราคาแค่22,000บาทถูกกว่ามิตซูบิชิอิเล็กฯที่เคยใช้ลิบเลย  เงียบกว่า เย็นเร็วกว่าแถมกรองอากาศดีกว่ามากด้วย

ห้องเล็กใช้หมื่นกว่าBTUแต่ผมจำขนาดไม่ได้ จำได้แต่ว่าถูกกว่าเยอะเหมือนกัน ช่างรับประกันซ่อมฟรี10ปี

ราคานี้มีอากรฯถูกต้องนะครับ ที่ได้ถูกเพราะช่างเขาผูกปิ่นโตรับเหมาแอร์ให้อพาร์ตเมนต์+คลินิกของลูกพี่ลูกน้อง

ข้อเสียที่พบคือฟังค์ชั่นที่รีโมทจะปรับได้ไม่ค่อยละเอียดนัก ต้องใช้ซักพักจนรู้ความชอบของตัวเอง ตามช่างมาปรับที่ตัวเครื่องให้ใกล้เคียงที่สุดส่วนรีโมทใช้แค่ปรับฟังค์ชั่นใหญ่

What man is a man , who does not make the world better?
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #29 เมื่อ: เมษายน 06, 2014, 03:45:58 PM »

วันก่อนที่ทำงานโล๊ะแอร์เก่า(ยังดี) 18,000บีทียู-24,000บีทียู ญี่ห้อ มิตซู ตัวละ 2,000บาท ทั้งหมด 4 เครื่อง ไม่มีใครสนใจเขาเลยโล๊ะเป็นเศษเหล็ก Grin

มิตซูไหนล่ะลุงจอย  มันสองมิตซูอยู่นา

ถ้ามิตซู เฮฟวี่ดิวตี้  ขายเป็นเศษเหล็กก็ถูกต้องแล้ว
มิตซูบิชิครับ Grin

หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์