เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 30, 2024, 10:39:58 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากเช่าเรือตกปลาที่ภูเก็ตครับ ขอคำแนะนำจากทุกท่าครับ  (อ่าน 1365 ครั้ง)
seiya-รักในหลวง
"ทำหน้าที่ของตนเองให้ดีที่สุด"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 206

to make a friend, be a friend...

« เมื่อ: เมษายน 05, 2014, 11:42:26 AM »

อาทิตย์หน้าเด็กๆไปภูเก็ต  อยากได้ประสบการณ์ตกปลาทะเลบ้าง เลยว่าจะหาเช่าเรือสำหรับตกปลาพร้อมอุปกรณ์สำหรับผู้ใหญ่กับเด็กสองคน
ท่านใดมีคำแนะนำบ้างครับ  ไม่รู้จะเริ่มที่ไหนครับ  อยากทราบราคาและที่ติดต่อด้วยครับ
ขอบพระคุณอย่างสูงครับ

"Protection" is much better than "Correction".
กรุณารักษา"สิทธิ" ในการปกป้องตนเองและคนที่เรารัก
http://youtu.be/KYGScnPo8HQ
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #1 เมื่อ: เมษายน 05, 2014, 01:40:27 PM »

น่าจะเวป siamfishing นะครับ เท่าที่ทราบถ้าเรือไม่ใหญ่มาก เรือเร็ว ต่อคน/วัน หัวละ4พันอัพครับ 

ถ้าเป็นเรืองหางยาง เรือไม้ ก็จะถูกลงกว่าครึ่งครับ  Grin

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
seiya-รักในหลวง
"ทำหน้าที่ของตนเองให้ดีที่สุด"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 206

to make a friend, be a friend...

« ตอบ #2 เมื่อ: เมษายน 05, 2014, 03:06:48 PM »

มีท่านใดเคยมีประสบการณ์ตกปลาทะเลแบบนี้บ้างไหมครับ มันจะอันตรายสำหรับเด็ก 8 กับ 12 ขวบบ้างไหมครับ
ไม่เคยนั่งเรื่อตกปลาเหมือนกัน  กลัวเมาเรื่อเวลามันจอดเฉยๆ 

เห็นในโฆษณามีบอกว่าไปตกปลาที่เกาะราชา 1-5 คนราคาเดียวกัน 10000 บาท  ราคาประมาณนี้ถือว่าปกติไหมครับ

"Protection" is much better than "Correction".
กรุณารักษา"สิทธิ" ในการปกป้องตนเองและคนที่เรารัก
http://youtu.be/KYGScnPo8HQ
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15856

No justice No peace

« ตอบ #3 เมื่อ: เมษายน 05, 2014, 03:40:18 PM »

มีท่านใดเคยมีประสบการณ์ตกปลาทะเลแบบนี้บ้างไหมครับ
มันจะอันตรายสำหรับเด็ก 8 กับ 12 ขวบบ้างไหมครับ

ไม่เคยนั่งเรื่อตกปลาเหมือนกัน  กลัวเมาเรื่อเวลามันจอดเฉยๆ  

เห็นในโฆษณามีบอกว่าไปตกปลาที่เกาะราชา 1-5 คน
ราคาเดียวกัน 10000 บาท  ราคาประมาณนี้ถือว่าปกติไหมครับ

55555 ยายสนับสนุนพี่  " เซ ย่า "  อ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ตกปลาทะเล  กับตกปลาน้ำจืด  " ฟิลลิ่ง " มันแตกต่างกัน อ่ะ ฮา  Grin
ตกทะเล  หย่อนเบ็ดที่ไหนปลา  ก็  "กินเบ็ด"  โม๊ด  อะ ฮา  Huh
ถ้าเจอไต๋  เก่งๆ ที่เขามี  "หมาย"  หรือ แหล่งปลา ฮา  บู่
วัดเบ็ด  กันเพลิน ทั้งพ่อ ทั้งลูก เลยอ่ะ ฮา  ตกใจหน้าซีด

เด็กวัย  แปด กับ สิบสองปี  ออกทริปครั้งแรก ฮา  คิก คิก
เขาจะมี ประสพการณ์  "ด้านบวก"  ประทับใจ ไปตลอด อ่ะ ฮา  ไหว้
เรื่อง การป้องกันอุบัติเหตุ ที่อาจคาดไม่ถึง  ยายไม่ห่วงร๊อกส์ อ่ะ ฮา บู่
ก่อนขึ้นเรือ  ก็  " บรีฟ " กฎแห่งความปลอดภัยให้เขารู้ ให้เขาเข้าใจ อ่ะ ฮา  Undecided
ระหว่างที่อยู่ในเรือ  ก็ให้เขา  "สวม ชูชีพ"  ติดตัวไว้ อ่ะ ฮา  โดนชก

ไอ้เรื่อง  "เมาเรือ"  เด็กเขาปรับตัวได้เร็ว อ่ะ ฮา  เยี่ยม

ส่วนราคา  "หมื่นเดียว"  ยายว่า เหมาะแล้วอ่ะ ฮา  ยี๊

ไปทะเลทั้งที  อย่าไปสั่ง  " ผัดกระเพรา "  ราดข้าวน๊าาา ฮา  ยิ้มีเลศนัย

ยายแนะนำให้สั่ง อาหารทะเล  กินและดื่ม ให้เอียนเลย อ่ะ ฮา  แลบลิ้น
ยายแนะนำ  พี่ Seiya  ให้สั่ง  "ปลาทะเลน้ำลึก"  กินเยอะ ๆ อ่ะ  ฮา   ตกใจ

55555 ฮา  อาจจะทำให้พี่   Seiya   " ตาสว่าง "  ขึ้นมาบ้าง อ่ะ ฮา 55555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 05, 2014, 03:42:11 PM โดย babara. » บันทึกการเข้า

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #4 เมื่อ: เมษายน 05, 2014, 04:05:02 PM »

เรือตกปลามีหลายเกรดครับ เกรดพาทัวริสทั่วไป ตกปลาเล็กๆ ไปใกล้ๆ พอได้สัมผัสการตกปลา

กะเกรดมือเก๋าๆ รู้หมายเจ๋งๆครับ เล่นปลาเกมส์

พี่จะซื้อทัวร์ ออกเช้า กลับเย็น คงเป็นทัวร์แบบแรกครับ

เมาเรือเมาแน่ครับ ถ้าเรือเล็ก กินยาแก้เมาช่วยได้ครับ อย่ากินไรเยอะ เดี๋ยวออกหมด 55

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
Hero Member

« ตอบ #5 เมื่อ: เมษายน 05, 2014, 04:58:23 PM »

เรือตกปลามีหลายเกรดครับ เกรดพาทัวริสทั่วไป ตกปลาเล็กๆ ไปใกล้ๆ พอได้สัมผัสการตกปลา

กะเกรดมือเก๋าๆ รู้หมายเจ๋งๆครับ เล่นปลาเกมส์

พี่จะซื้อทัวร์ ออกเช้า กลับเย็น คงเป็นทัวร์แบบแรกครับ

เมาเรือเมาแน่ครับ ถ้าเรือเล็ก กินยาแก้เมาช่วยได้ครับ อย่ากินไรเยอะ เดี๋ยวออกหมด 55

55555  ยายคิดว่า  ออกเช้า  เย็นกลับ ก็พอ อ่ะ ฮา 5555  เศร้า คิก คิก

พาเด็กไป  "เย่อปลา"  ตัวละ  กิโล สองกิโล ก็พอแล้ว อ่ะ ฮา   เศร้า เศร้า

5555  ปลาทะเล  มัน  " อึด " กว่า  ปลาบ่อ เยอะ อ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
Hero Member

« ตอบ #6 เมื่อ: เมษายน 05, 2014, 05:07:45 PM »

555555 ยายคิดว่า  ปลาระดับ กิโล สองกิโล ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ไต๋  เขาเอา "ตัวรอด"  แบบ  เหงื่อยังไม่ออก  เหงื่อยังไม่ซึม อ่ะ ฮา

ไต๋เรือ เขามีหน้าที่  " ปรุงอาหารสด " ให้แขกกินและดื่ม แบบสบายๆ เลยอ่ะ ฮา
ประสบการณ์  ตรงนี้ คือ  " ไฮ ไลท์ " ของทริป ทำให้เด็กประทับใจ มิรู้ลืม เลยอ่ะ ฮา

ส่วนพี่ Seiya  ก็เตรียม Heineken  can  ใส่เรือไปแพ็คนึง อ่ะ ฮา

55555 ยาย ห่วง  "คนชรา"  เมาเรือ อ่ะ ฮา 5555  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ยิ้มีเลศนัย

หัว...ฆรวย

Hero Member

« ตอบ #7 เมื่อ: เมษายน 05, 2014, 05:12:57 PM »

555555  ยายเพิ่ง  " แหงะ "  อ่าน หัวมู้ อ่ะ ฮา 55555

พี่  Seiya  เขาถาม ถึง  เจ้าของท่า  เจ้าของแพ อ่ะ ฮา

ยายเป็นแค่  "กรมเจ้าท่า"  เลย ฮาแบบ ฝืด ฝืด อ่ะ ฮา

แกถามว่า ฮาาาา   ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

5555 " อยากเช่าเรือตกปลาที่ภูเก็ตครับ
ขอคำแนะนำจาก    ทุกท่าครับ "  ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

ผ่านทะเล เห็นบึงน้ำไร้ความหมาย

« ตอบ #8 เมื่อ: เมษายน 05, 2014, 05:34:58 PM »

แนะนำให้โทรสอบถามบ.ภูเก็ตแอดเวนเจอร์คลับโดยตรงครับ เบอร์(076) 383 340

บริษัทตั้งอยู่ท่าเรืออ่าวฉลอง ไม่ต้องผ่านนายหน้า เขามีรถตู้รับส่งถึงที่พัก...ราคา3ปีก่อนday tripแบบกรุ๊ปรวมตกหัวละ1200-2000ต่อวันรวมรถตู้รับ-ส่ง,อาหารเครื่องดื่ม(ไม่รวมแอลกอฮอล์)ปัจจุบันผมไม่ทราบแล้ว

กับเด็กที่ยังไม่ได้ตกปลาเข้าเส้น แค่ไปเช้าเย็นกลับก็น่วมแล้ว

จะมีอีกพวกคือพวกฝรั่งเจ้าของร้านอาหารที่มีเรือยอทช์ราคาจะถูกกว่า แต่กับพวกนี้ต้องจองล่วงหน้าเป็นหลายๆเดือน

What man is a man , who does not make the world better?
SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

ผ่านทะเล เห็นบึงน้ำไร้ความหมาย

« ตอบ #9 เมื่อ: เมษายน 05, 2014, 05:38:07 PM »

55555 ยายสนับสนุนพี่  " เซ ย่า "  อ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ตกปลาทะเล  กับตกปลาน้ำจืด  " ฟิลลิ่ง " มันแตกต่างกัน อ่ะ ฮา  Grin
ตกทะเล  หย่อนเบ็ดที่ไหนปลา  ก็  "กินเบ็ด"  โม๊ด  อะ ฮา  Huh
ถ้าเจอไต๋  เก่งๆ ที่เขามี  "หมาย"  หรือ แหล่งปลา ฮา  บู่
วัดเบ็ด  กันเพลิน ทั้งพ่อ ทั้งลูก เลยอ่ะ ฮา  ตกใจหน้าซีด

ปลาทะเลจะสู้เบ็ดดุกว่าปลาน้ำจืดแบบคนละเรื่องเลยครับ มือไม่เก๋าจริงเจอโฉมงาม2กก.ก็ได้เหนื่อยกันเหงื่อย้อยออกคางแล้ว  เยี่ยม

What man is a man , who does not make the world better?
nut.ta
Hero Member

คะแนน 1089

« ตอบ #10 เมื่อ: เมษายน 05, 2014, 06:08:16 PM »

คันสปินนิ่งรอกตัวใหญ่หน่อย สายสัก 12 ปอนด์ เหงื่อหยดแน่ครับ อิอิ  เยี่ยม เยี่ยม

เบิ้ม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #11 เมื่อ: เมษายน 05, 2014, 06:39:53 PM »

55555 ยายสนับสนุนพี่  " เซ ย่า "  อ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ตกปลาทะเล  กับตกปลาน้ำจืด  " ฟิลลิ่ง " มันแตกต่างกัน อ่ะ ฮา  Grin
ตกทะเล  หย่อนเบ็ดที่ไหนปลา  ก็  "กินเบ็ด"  โม๊ด  อะ ฮา  Huh
ถ้าเจอไต๋  เก่งๆ ที่เขามี  "หมาย"  หรือ แหล่งปลา ฮา  บู่
วัดเบ็ด  กันเพลิน ทั้งพ่อ ทั้งลูก เลยอ่ะ ฮา  ตกใจหน้าซีด

ปลาทะเลจะสู้เบ็ดดุกว่าปลาน้ำจืดแบบคนละเรื่องเลยครับ มือไม่เก๋าจริงเจอโฉมงาม2กก.ก็ได้เหนื่อยกันเหงื่อย้อยออกคางแล้ว  เยี่ยม

ผมไปตกมาครับวันนี้พี่จ้าว   ได้กะพงแดงครึ่งตัวล่าง ตัวใหญ่ไป4-5โล  เยาะเย้ยงั้นขอแบ่งครึ่งตัวสิ 2โลกว่า คิก คิก

ส่วนตัวนี้ปลาหัวเสี้ยม หัวอร่อยขั้นเทพ ขอส่วนหัวละกัน ตัดมาพอดี2กก.เป๊ะ (ถ้าตัวนี้ทั้งตัวคง6-7กก.)   คิก คิก

ค่าตั๋วแบงค์พันทอนมา100นึงครับ  คิก คิก

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 05, 2014, 06:50:58 PM โดย เบิ้ม » บันทึกการเข้า

เบิ้ม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #12 เมื่อ: เมษายน 05, 2014, 06:50:00 PM »

http://www.siamfishing.com/search.php?source=webboard

พิมพ์คำว่าภูเก็ต เพียบครับ ทริปวันเดียวก็เยอะครับ  Grin

Hero Member

« ตอบ #13 เมื่อ: เมษายน 05, 2014, 06:50:04 PM »

55555 ยายสนับสนุนพี่  " เซ ย่า "  อ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ตกปลาทะเล  กับตกปลาน้ำจืด  " ฟิลลิ่ง " มันแตกต่างกัน อ่ะ ฮา  Grin
ตกทะเล  หย่อนเบ็ดที่ไหนปลา  ก็  "กินเบ็ด"  โม๊ด  อะ ฮา  Huh
ถ้าเจอไต๋  เก่งๆ ที่เขามี  "หมาย"  หรือ แหล่งปลา ฮา  บู่
วัดเบ็ด  กันเพลิน ทั้งพ่อ ทั้งลูก เลยอ่ะ ฮา  ตกใจหน้าซีด

ปลาทะเลจะสู้เบ็ดดุกว่าปลาน้ำจืดแบบคนละเรื่องเลยครับ มือไม่เก๋าจริงเจอโฉมงาม2กก.ก็ได้เหนื่อยกันเหงื่อย้อยออกคางแล้ว  เยี่ยม

ผมไปตกมาครับวันนี้พี่จ้าว   ได้กะพงแดงครึ่งตัวล่าง ตัวใหญ่ไป4-5โล  เยาะเย้ยงั้นขอแบ่งครึ่งตัวสิ 2โลกว่า คิก คิก

ส่วนตัวนี้ปลาหัวเสี้ยม หัวอร่อยขั้นเทพ ขอส่วนครึ่งอย่างเดียวหัวละกัน 2กก.พอดี(ตัวนี้ทั้งตัวคง6-7กก.)   คิก คิก

ค่าตั๋วแบงค์พันทอนมา100นึงครับ  คิก คิก

55555  ยาย ฮา พี่เบิ้ม  อ่ะ ฮา 555555

เอากะตางไป  " แลก " มาอ่ะจิ ฮา 5555  กิ๊วก๊าว
ไอ้ตัวขนาด  4 - 5 โลเนี่ยะ  กำลังเอร็ดอร่อย เลยอ่ะ ฮา  จูบบบบ

เนื้อกำลังเหนียว   หนังกำลังมัน  เคี้ยว  " กรึบ ๆ "  สบายลิ้นเลยอ่ะ  ฮา ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

5555 พี่เบิ้มมี  "ลูกชาย"  หรือเปล่า อ่ะ ฮา 55555   ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

เบิ้ม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #14 เมื่อ: เมษายน 05, 2014, 06:52:03 PM »

ผมยังโสดครับยายบ๊าบ โปรฟายดี ดุเด็ดเผ็ดมัน ทำกับข้าวเป็นด้วยครับ  ขำก๊าก

หน้า: [1] 2
  พิมพ์