เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 30, 2024, 08:19:34 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากเช่าเรือตกปลาที่ภูเก็ตครับ ขอคำแนะนำจากทุกท่าครับ  (อ่าน 1344 ครั้ง)
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15856

No justice No peace

« ตอบ #15 เมื่อ: เมษายน 05, 2014, 06:54:48 PM »

ผมยังโสดครับยายบ๊าบ โปรฟายดี
ดุเด็ดเผ็ดมัน ทำกับข้าวเป็นด้วยครับ  ขำก๊าก

5555 ถ้าถึงขนาด  รัก  "น้องแก้มบุ๋ม " มากกว่ายาย ฮา 5555  เศร้า เศร้า ยี๊

555ยายไม่มอง  ไม่ยก "ลูกสาว"  ให้ร๊อกส์ อ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก กิ๊วก๊าว

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
seiya-รักในหลวง
"ทำหน้าที่ของตนเองให้ดีที่สุด"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 206

to make a friend, be a friend...

« ตอบ #16 เมื่อ: เมษายน 05, 2014, 08:40:20 PM »

เดี๋ยวดูซิ กลับจากตกปลา กินปลาทะเลน้ำลึกแล้วจะ "ตาสว่าง " อย่างยายแกว่าไว้ไหม  555

ยังงัยก็ตาม ขอบคุณยายมากสำหรับคำแนะนำและคอมเมนท์ดีๆ มีสาระ.... 555  (แขวะยายบ้าง )

ยังไม่ได้ติดต่อเลยสักราย  ไม่รู้ทันไหม  ถ้าไม่ทันคงได้ใช้เบ็ดเดินตกตามชายหาดนี่ละว้า....
ได้ปลาอะไรจะมาเล่าให้ฟังนะยาย  .....   คิก คิก

"Protection" is much better than "Correction".
กรุณารักษา"สิทธิ" ในการปกป้องตนเองและคนที่เรารัก
http://youtu.be/KYGScnPo8HQ
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #17 เมื่อ: เมษายน 05, 2014, 10:06:31 PM »

ได้ปลาอะไรจะมาเล่าให้ฟังนะยาย  .....   คิก คิก

เอารูปมาให้ชมบ้างนะครับ Grin Grin Grin

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
YIMTHANOM
Hero Member

คะแนน 466

« ตอบ #18 เมื่อ: เมษายน 05, 2014, 10:08:01 PM »

ถ้าตกเล่นๆเอาสนุกๆพอได้ตัว ไม่ต้องออกไปไกลหรอกครับ

บอกไต๋ว่าเน้นปลาแกง เดี๋ยวพอจอดเรือตรงกองหิน ก็วัดกันเป็นระวิงแล้วครับ

ผมเคยออกเรือครั้งแรกในชีวิตไปหลังเกาะช้าง เบ็ดไม่ได้เกี่ยวเหยื่อปลายังกินเลยครับ

ส่วนใหญ่เป็นพวกเก๋าเล็ก ทรายแดง ข้างตะเภา ผมตกได้แค่ 3-4 ตัวเท่านั้น นอกนั้นนอนครับ

เมาเรืออย่างแสนสาหัส ..... ฮา

ปัญหาบางอย่าง แก้ได้ด้วยการนิ่งเฉย
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์