เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 30, 2024, 06:37:40 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ปล้น......  (อ่าน 838 ครั้ง)
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« เมื่อ: เมษายน 09, 2014, 07:12:06 PM »

https://www.facebook.com/photo.php?v=1433522686861518&set=vb.100006114013263&type=2&theater

แบร่ แบร่ แบร่

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
✿ตุ๊ก...ครับ✿
Full Member

คะแนน 86

« ตอบ #1 เมื่อ: เมษายน 09, 2014, 09:04:57 PM »

มากันแค่ 2 คน...น่าจะเป็นการจี้ ไม่ใช่การปล้นครับ

naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2 เมื่อ: เมษายน 09, 2014, 09:16:15 PM »

คนเล่นปืนมีโอกาสโดนแบบนี้น้อยครับ...

หากไม่ได้เหน็บปืนไปด้วยก็เริ่มชะงักตั้งแต่เห็นลงจากมอร์ไซค์ถือมีดเดินมาแล้วครับ ท่าทางไม่ดีก็วิ่งก่อนแหละ วิ่งหนีคนถืออาวุธไม่น่าอายหรอกครับ... แต่หากวันไหนเหน็บปืนไปด้วย ก็ต้องเอามือล้วงกำด้ามปืนตั้งแต่เริ่มมีคนขี่มอร์ไซค์มาจอดตรงหน้าแล้วครับ, แล้วก็เว้นระยะสักหน่อย จะถามทางหรือจะคุยอะไรก็ตะโกนดังหน่อยก็ไหวน่ะ...

หากเห็นมีดแล้วจะยิงขู่หรือยิงอัดใส่ขวดก็ต้องตัดสินใจเองแล้วครับ... นายสมชายอยู่ในบ้านตัวเอง มีคนมากดติ๊งต่องหน้าบ้านก็เอากระเป๋าปืนสะพายก่อนตะโกนถามไถ่ครับ...
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #3 เมื่อ: เมษายน 09, 2014, 09:34:17 PM »

คนเล่นปืนมีโอกาสโดนแบบนี้น้อยครับ...

หากไม่ได้เหน็บปืนไปด้วยก็เริ่มชะงักตั้งแต่เห็นลงจากมอร์ไซค์ถือมีดเดินมาแล้วครับ ท่าทางไม่ดีก็วิ่งก่อนแหละ วิ่งหนีคนถืออาวุธไม่น่าอายหรอกครับ... แต่หากวันไหนเหน็บปืนไปด้วย ก็ต้องเอามือล้วงกำด้ามปืนตั้งแต่เริ่มมีคนขี่มอร์ไซค์มาจอดตรงหน้าแล้วครับ, แล้วก็เว้นระยะสักหน่อย จะถามทางหรือจะคุยอะไรก็ตะโกนดังหน่อยก็ไหวน่ะ...

หากเห็นมีดแล้วจะยิงขู่หรือยิงอัดใส่ขวดก็ต้องตัดสินใจเองแล้วครับ... นายสมชายอยู่ในบ้านตัวเอง มีคนมากดติ๊งต่องหน้าบ้านก็เอากระเป๋าปืนสะพายก่อนตะโกนถามไถ่ครับ...

เคสนี่มันมาไว เจอเหยื่อปุ๊บลงมือเลย ผมเตือนแม่บ่อยๆ เดินข้างถนนห้ามใส่สร้อยทองหรือหิ้วกระเป๋าเงิน คนร้ายมันไม่เลือกเวลา สถานที่

บางเคส คนแก่ๆมันยังแทงตาย จับก็ไม่ได้ครับ  บู่ 

+ครับ  Grin

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4 เมื่อ: เมษายน 09, 2014, 10:11:29 PM »

เคสนี่มันมาไว เจอเหยื่อปุ๊บลงมือเลย ผมเตือนแม่บ่อยๆ เดินข้างถนนห้ามใส่สร้อยทองหรือหิ้วกระเป๋าเงิน คนร้ายมันไม่เลือกเวลา สถานที่

บางเคส คนแก่ๆมันยังแทงตาย จับก็ไม่ได้ครับ  บู่ 

+ครับ  Grin

นายสมชายเคยเห็นมันขี่มอร์ไซค์ชลอช้าๆ เข้าทางด้านหลังครับ คนซ้อนท้ายคว้าสร้อยจากคอแล้วกระชากไปเลยโดยไม่ได้ลงจากรถมอร์ไซค์ และไม่ได้จอดรถ... ตอนนั้นยังวัยรุ่นอยู่ นึกไม่ออกว่าจะป้องกันตัวอย่างไรเลย...

มาตอนโตขึ้นเลยรู้ว่าต้องเดินห่างขอบฟุตบาท และเว้นระยะห่างจากคนอื่น เมื่อเวลาเดินที่เปลี่ยวครับ... แล้วหากออกจากบ้านจะไม่เอาปืนใส่กระเป๋าสะพาย แต่ให้เหน็บเอวเลย แม้แต่เวลาขับรถครับ...

+คืนครับ...
ต.แม่สาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 490

« ตอบ #5 เมื่อ: เมษายน 09, 2014, 11:17:40 PM »

อันตรายจริงครับ ดูจากคลิปแล้ว มันกรีดหน้าก่อนเลยครับ นึกไม่ออกเหมือนกันถ้าเจอจะทำยังไงเหมือนกันครับ

ผู้ใดทำใจให้เป็นกลางได้ ผู้นั้นจะพ้นจากความทุกข์ทั้งปวง
JJ-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 386

« ตอบ #6 เมื่อ: เมษายน 10, 2014, 06:08:22 AM »

ขนาดเหยื่อไม่ได้สู้อะไร มันยังกรีดหน้าก่อนเลย โหดจริงๆ
หน้า: [1]
  พิมพ์