เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 04, 2024, 06:35:18 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ทุบรถ Toyota เรียกความรับผิดชอบ  (อ่าน 6154 ครั้ง)
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2005, 03:19:57 PM »

ได้ข่าวมีทุบรถอีกแล้วคราวนี้เป็นข้าราชการด้วย

ผมว่าไม่ถูก ถ้ารถถูกทุบถ้าบริษัทซื้อคืนจริง ต้องหักค่าโดนทุบด้วย ให้ได้ราคาซื้อคืนต่ำลงไปอีก

ไม่งั้นคงมีแต่คนไม่พอใจแล้วนำรถมาทุบกันทุกวัน

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2005, 03:24:51 PM »

ไม่งั้นคงมีแต่คนไม่พอใจแล้วนำรถมาทุบกันทุกวัน

แน่ใจหรือว่าจะมีคนนำรถมาทุบกันทุกวัน  ไม่มีอะไรมารับรองว่าบริษัทรถจะซื้อคืนทุกกรณีนะ

carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2005, 03:31:54 PM »

แน่ใจหรือว่าจะมีคนนำรถมาทุบกันทุกวัน  ไม่มีอะไรมารับรองว่าบริษัทรถจะซื้อคืนทุกกรณีนะ

ใช่ครับไม่รับรองว่าซื้อคืน แต่คนคิดว่าวิธีนี้ได้ผล นี่ก็คนที่สองภายในระยะเวลาไม่นานนี่ครับ ไม่ควรใช้วิธีนี้

Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2005, 03:33:34 PM »

เป็นความผิดของคนเจ้าความคิดเงื้อง่าค้อนปอนด์ เยาะเย้ย

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2005, 03:41:06 PM »

สิ่งที่ถูกใจ
อาจไม่ใช่สิ่งที่ถูกต้อง

แต่ใจที่ไร้ความถูกต้อง
ไม่สามารถหาความเป็นธรรมได้

งานนี้วัดกันว่าใจคนซื้อกะใจคนขายเป็นยังไง

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

วสี
นัตถิ ปัญญา สมา อาภา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1178

^_^

« ตอบ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2005, 03:55:23 PM »

....พักนี้เป็นยังไงกัน.....ฮิตทุบรถกันเหลือเกิน....

oil
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 187

ใครหนอ โกงข้าว ล้มเจ้า เผาเมือง

« ตอบ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2005, 04:09:20 PM »

เร็วๆนี้  จะมีคนทุบปืน STI เก้ามอมอ คอมแพ็ค ถึงสองคนด้วยกัน
เหตุน่าจะเกิดหน้าร้านปืน ธ.

Thailand must not welcome f..cking bag packer, get lost
carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2005, 04:17:14 PM »

เร็วๆนี้  จะมีคนทุบปืน STI เก้ามอมอ คอมแพ็ค ถึงสองคนด้วยกัน

แปลกใหม่ครับ ชอบบบบ รอดูครับ

Tonyman
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 59

Best Wishes and Many Fast "A's" to You.

« ตอบ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2005, 04:36:48 PM »

ผมรอเก็บ  น้ำลายหก  อิอิ

We can either find the way or make one.
ต่อครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 216

(** ^0^ **)

« ตอบ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2005, 07:36:42 PM »

ผมรอเก็บ  น้ำลายหก  อิอิ

ผมไปนั่งรอเป็นเพื่อนคุณ Tonyman  น้ำลายหก อิอิด้วย

เพื่อชาติ<>ราชบัลลังค์.....ร่วมปกป้องสถาบัน.....
carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2005, 06:17:03 PM »

รถที่ราคาแปดแสนกว่าใช้สองปี  Toyota ขอซื้อคืนในราคา หนึ่งล้านบาท

เจ้าของไม่ยอมเอา ยังไปของเขาล้านห้าแสนบาท พอไม่ได้ออกมาทุบรถ

คราวนี้เขาคงไม่ซื้อคืนแล้ว ไม่รู้ว่าคิดอะไรอยู่

Tonyman
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 59

Best Wishes and Many Fast "A's" to You.

« ตอบ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2005, 06:33:15 PM »

รถที่ราคาแปดแสนกว่าใช้สองปี  Toyota ขอซื้อคืนในราคา หนึ่งล้านบาท

เจ้าของไม่ยอมเอา ยังไปของเขาล้านห้าแสนบาท พอไม่ได้ออกมาทุบรถ

คราวนี้เขาคงไม่ซื้อคืนแล้ว ไม่รู้ว่าคิดอะไรอยู่

ยังไม่หมดครับ หลังจากนั้นไม่รู้ว่าคิดอะไร บอกว่า 1.5 ล้านไม่เอาแล้ว จะเอา Lexus RS330 ตัวใหม่ คันละ 3.9 ล้าน โดยจะให้ Toyota ขายให้ในราคา 2.5 ล้าน โดยจะเอารถเก่า และเพิ่มเงินให้ล้านนึง แลก  ตกใจ ตกใจ ตกใจ

ผมว่าไม่บ้าก็เมาล่ะครับ  Grin

We can either find the way or make one.
วรกฤษ
ความฝันทำให้มนุษย์พัฒนาไปข้างหน้าเพื่อสร้างฝันให้เป็นจริง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

สูงสุดคืนสู่สามัญ

« ตอบ #12 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2005, 07:20:48 PM »

ยังไม่หมดครับ หลังจากนั้นไม่รู้ว่าคิดอะไร บอกว่า 1.5 ล้านไม่เอาแล้ว จะเอา Lexus RS330 ตัวใหม่ คันละ 3.9 ล้าน โดยจะให้ Toyota ขายให้ในราคา 2.5 ล้าน โดยจะเอารถเก่า และเพิ่มเงินให้ล้านนึง แลก ตกใจ ตกใจ ตกใจ

ผมว่าไม่บ้าก็เมาล่ะครับ Grin

เป็นผมจะรีบเอา...ตั้งแต่ที่ทางToyota ให้หนึ่งล้านแล้วครับ.....ซื้อมาแค่แปดแสนกว่าเอง..ทำเป็นเล่นตัว....... เยาะเย้ย เยาะเย้ย

เร็วเท่าที่เห็น   แม่นเท่าที่จำเป็น 
เคลื่อนไหวเร็วปานสายฟ้า   หยุดให้นิ่มนวลดังแพรไหม      
ใจต้องนิ่งดังขุนเขา   ทำทุกอย่างดั่งสายน้ำไหล
นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #13 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2005, 07:22:24 PM »

ถ้าอ่านข้อเท็จจริงตามเนื้อข่าว...ผมว่าบริษัทฯรถก็แฟร์ดีนะครับ ในการซื้อคืน....เจ้าของรถกลับแสดงอาการมากเกินไปหรือเปล่า Huh

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #14 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2005, 07:32:32 PM »

ผมเช็คเรื่องลึก ๆ แล้ว
PR โตโยต้าเก่งมาก  แจ้งนักข่าว กับทิ้งช่วงให้นักข่าวไปพร้อมหน้า  เสร็จแล้วเป็นฝ่ายแถลงข่าวทันที   มีความเคลื่อนไหวอะไรเพิ่มเติม  กลายเป็นว่าฝ่ายโตโยต้าเป็นผู้แถลงข่าวตลอด
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์