เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 30, 2024, 06:30:15 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ทำไมถึงต้องกลัวผี กะทู้ไร้สาระ แต่อยากให้มาพูดคุยกันครับ  (อ่าน 1930 ครั้ง)
Earthworm
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 211

« ตอบ #15 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2014, 01:22:16 PM »

ผมกลัวเมียมากกว่าครับ  ไหว้
...อภิสิทธิ์ ...
จะรักและซื่อสัตย์ต่อลูกโม่ S&W ตลอดไปชั่วฟ้าดินสลาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #16 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2014, 01:23:13 PM »

ผมกลัวผีครับปืนเก่ามีดเก่าไม่ซื้อ สุดท้ายมีน้องผู้หญิงลูกค้าเอา .38 สองนิ้วหกนัดมาจำนำก็อดไม่ได้ ปืนก็สวยเขียมด้วย เจ้าของก็น่ารักพูดดี

There are experienced shooters who are just die-hard fans of revolvers. They do practice regularly and have had plenty of training, and for whatever reason they just prefer revolvers over semi-autos. And for the record, no, not all of them are dudes with gray hair.
montri รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -120

« ตอบ #17 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2014, 01:33:05 PM »

ผมเชื่อว่าผีมีจริง เจอมาแล้ว จดจำไปอีกนานเ    เวลา นอนคนเดียวเปิดไฟตลอด
นายรัก-รักในหลวง-
เลือด สี น้ำ เงิน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 203

จงภูมิใจในความเป็นตัวของตัวเอง

« ตอบ #18 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2014, 03:18:40 PM »

ส่วนตัว ผมเชื่อว่าผีมีจริง เหมือนที่เชื่อว่ามีมนุษย์ต่างดาวนั่นแหล่ะครับ แต่ก็ไม่เคยเจอซักทีครับ
ผมว่าถ้าจะเจอจริงๆ จิตต้องตรงกันครับ ถึงจะเห็นกัน แต่ผมอาจ จิตแข็งหรือผีไม่อยากเจอครับ
เลยไม่เห็นกันซักที..... Grin Grin Grin Grin Grin

"สี่คนหาม สามคนแห่ หนึ่งคนนั่งแคร่ สองคนพาไป"
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #19 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2014, 03:38:08 PM »

เคยไปเรียนที่ ว.พ.อ่างทอง ๒ ปี ชาวบ้านบอกว่า อำเภอไชโย เป็นสนามรบสมัยก่อน ตรงจุดที่วิทยาลัยตั้งอยู่นั้นเป็นพื้นที่รบ ชื่อตำบลไชยภูมิ มีศาลอยู่สองแห่ง(จำได้ชื่อศาลพระยาไกร อีกแห่งจำไม่ได้ครับ) ช่วงอาทิตย์แรกผมได้พักที่แฟร๗ชนักกีฬาครับ พอดีไปมีเรื่องกับรุ่นเดียวกัน แต่อยู่คนละห้องเรียน และห้องพัก เกิดเรื่องชกต่อยกันช่วงเช้าในห้องน้ำ(๗ โมงเช้าจะอาบน้ำไปเรียน) ไอ้นั่นถูกผมยำสะเลือดกลบปากกลบจมูก พอตกบ่ายผมไม่มีเรียน ผมเลยกลับมานอนพักช่วงบ่าย ก่ะว่าออมแรงไว้ซ้อมรักบี้ พอเคลิ้มๆจะหลับมีหลับแหล่ ฝันว่ามีผู้หญิงแต่งกายห่มสไบ เข้ามาให้ห้อง(หอชาย)ผมกำลังเคลิ้มๆเลยถามว่าใคร ไอ้ตั้มรึเปล่า แล้วก็รู้ตัวว่าหลับอีกแป๊บนึง เคลิ้มๆรู้อีกที ผู้หยิงคนนั้นก็ขึ้นมาคล่อมที่ตัวผม แล้วก็เกิดอาการ ที่เรียกว่าผีอำ(เกิดมาเพิ่งเคย ครั้งแรกและครั้งเดียว) เกร็งไปทั้งตัวเหงือแตกยิ่งดิ้นยิ่งหนัก สวดมนต์สิครับทีนี้ พอสวดอาการก้เริ่มคลาย เรื่องนี้ผมไม่เคยเล่าให้เพื่อนๆร่วมห้องฟังเลยครับ ๑ ห้อง พักกัน ๔ คน พอเช้าอีกวันนึง ผมขนของย้ายไปอยู่อีกหอเลยครับ(หอนักกีฬารักบี้) ผมเขื่อว่าเกิดจากการที่ผมกระทำผิดที่ไปชกต่อยกัน เขาคงไม่พอใจครับที่อยู่ที่เดียวกันกลับไม่รักกัน ต่อยกัยเส๊ยๆๆๆ เลยโดนสั่งสอน ไม่รู้ว่าไอ้เตี้ย(คู้กรณีผม)มันจะโดนแบบผมไหม๊ เหอเหอเหอ ตั้งแต่นั้นมา ใน ว.พ. จะมี ๓ สถานที่ผมต้องไหว้ ๑.พระพลบดี ๒.ศาลพระยาไกร ๓.(ผมจำชื่อไม่ได้ครับ)อยู่ตรงหลังสระว่ายน้ำวิทยาลัย ตั้งแต่นั้นมาก็ไม่เจอเหตุการอะไรอีกเลยครับ ปล.ที่เล่ามา เรื่องจริงครับ แต่เหตุการลี้ลับ นักวิทยาศาสตร์แจ้งมาเกิดจากอาการเกร็งของกล้ามเนื้อ เกิดจากที่เราไปออกกำลังกายอย่างหนักมา อืมๆๆๆ น่าคิดครับ

อาการผีอำ... ผมก็เคยเจอครับ... วันนั้นฝันเห็นเพื่อนที่เพิ่งตายได้ไม่กี่ปี(เพื่อนเป็นผู้ัหญิงค่อนข้างสนิทกัน เสียชีวิตเพราะอุบัติเหตุจากรถประจำทาง) มายืนอยู่หน้าประตูห้องผม(เป็นหอพักนักเรียนเก่าชั้นเดียว... อยู่กลางป่าหญ้าหลังโรงเรียนชื่อดังในจังหวัด) หอหลังนั้นผมพักคนเดียว... พอฝันแล้วก็รู้สึกตัว... แล้วเกิดอาการยกแขนยกขาไม่ได้... เกร็งยังไงก็ไม่ขยับ... เลยนอนนิ่งๆ เหมือนทำสมาธิ...  ซักห้านาทีก็ค่อยๆ ขยับแขนขยับขาได้... ลุกได้ผมก็บ่นให้เพื่อนที่เพิ่งฝันเห็นนิดหน่อย... แล้วลุกไปอาบน้ำอ่านหนังสือเล่น... จนหลับไปอีกรอบครับ...

สหายอ๋อง เซียนปลาซิว
จริงใจ บริสุทธ์ใจ แล้วจะแคล้วคลาด จากภัยทั้งปวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 657

คบหมาเป็นเพื่อน ดีกว่าคบเพื่อนหมาๆ

« ตอบ #20 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2014, 04:03:33 PM »

ปี  ๒๕๔๓  กลับจากบางกอก  มาอยู่  หาดใหญ่  ได้มีโอกาสไปช่วย  กู้ภัยกลุ่มเล็กๆกลุ่มนึง  และเป็นหัวหน้าชุดวันเสาร์กับวันอังคารซะด้วย  ช่วยอยู่ปีกว่า

เก็บศพมาเยอะ  หลายร้อยศพเลยหละ  ไม่เคยกลัว  ทุกครั้งที่เข้าเวรก็จะใหว้  แปะก๋ง  แล้วบอกให้ช่วยคุ้มครอง  ออกเวรก็นอนแมร่งในเปลที่ใช้หามศพ

เคยแต่ฝันเห็นผู้ชาย  มายกมือใหว้  แล้วพูดด้วยภาษาที่ไม่เข้าใจ  น่าจะเป็นพม่าที่โดนรถชนตายที่แยกเซ้าซี้  บ้านพรุ
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #21 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2014, 04:04:35 PM »

กลัวความมืดผสมผู้ปกครอง/คนเลี้ยงดูหัวเก่าหลอกลวง เลยฝังหัวฝังใจขวัญผวา

PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #22 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2014, 04:06:57 PM »

ปัจจุบันผมเป็นคนไม่กลัวผีไม่กลัวความมืดแล้ว แต่ก็ไม่กล้าลบหลู่ท้าทายสิ่งที่มองไม่เห็น

submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #23 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2014, 04:24:35 PM »

ผมกับพี่น้อง รวม4ชีวิตไม่กลัวผี แต่ไม่เคยลบหลู่
แต่แม่กับน้าสาวแข่งกันกลัวผี เรื่องนี้น้าชนะแม่แบบไม่ขาดมากนัก

มีเรื่องเล่าให้ฟังเล็กน้อย

พี่น้องผมมักเดินทางไปโน่นมานี่บ่อย พี่สาวคนโตไปอินเดีย ขากลับเอาน้ำจากแม่น้ำคงคาใส่ขวดพลาสติกกลับเมืองไทย
แม่น้ำคงคาที่คนท้องถิ่นมีความเชื่อว่าไหลมาจากสวรรค์ ทั้งอาบ ดื่ม ชำระ รวมถึงทิ้งศพลงแม่น้ำเพื่อให้วิญญาณปสู่สวรรค์

ขวดพลาสติกใส่น้ำจากแม่น้ำคงคาวางอยู่บนชั้นวางของในบ้านผมที่ กทม.จนทุกคนลืมๆไปแล้วว่ามีขวดที่ว่านี้อยู่
ราวๆครึ่งปีหลังจากนั้น น้าสาวมาเยี่ยมพวกผมที่ กทม. เพียงคืนแรกที่นอนก็เป็นเรื่อง
ตื่นมาตอนเช้า น้าสาวหน้าตาสะโหลสะเหลถามว่า มีใครเอาอะไรเข้าบ้านบ้าง แกรู้สึกไม่ดี นอนไปเห็นแต่แขกตัวโตๆ
เดินว่อนไปหมด ปกติไม่เคยมี

นั่นแหละ ถึงได้นึกออกว่าเอาน้ำจากแม่น้ำคงคามาไว้ในบ้าน ลักษณะที่น้าอรรถาธิบายมา ตรงกับที่มาที่ไปของน้ำเป๊ะๆ

ท้ายสุดเป็นธุระของน้องสาวคนเล็ก เอาขวดน้ำที่ว่าไปไว้ที่วัด แล้วเอาน้ำมนต์จากวัดมาไว้ในบ้านแทน ต้องเอาน้ำมนต์มาให้น้า
ได้ใช้ลูบศีรษะก่อนด้วยสิ

เรื่องแบบนี้ไม่เชื่ออย่าลบหลู่   Grin Grin Grin

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #24 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2014, 04:34:05 PM »

เมื่อตอนเด็กกลัวผีและความมืดมาก สาเหตมีอย่างเดียว
ไปดูหนังกลางแปลงเรื่อง แก้วขนเหล็ก มาภาพไอ้ผีดิบเมฆินทร์
มันฝังลึกติดตามานานหลายปี โตหลายขวบปีกว่าจะหายกลัวผีได้
ตอนนี้ไม่กลัวแล้ว แต่ไม่กล้าท้า ไม่กล้าลอง ไม่กล้าลบหลู่
เคยโดนอำด้วยตัวเองมาครั้งหนึ่ง

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #25 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2014, 04:42:17 PM »

อ้อ  ของผมลืมบอกไป เรื่องไปอินเดีย เอาน้ำจากแม่น้ำคงคากลับบ้าน น้าแกไม่ได้รู้เรื่องเลยนะครับ

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #26 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2014, 05:21:03 PM »

ผีอำ = sleep paralysis จัดอยู่ในกลุ่ม sleep disorder ครับ...

ผมเคยเป็นตอนเป็นนักศึกษาปีสองอยู่เกือบทุกคืน ทั้งปี เป็นจนต้องไปปรึกษาอาจารย์จิตเวช...

เลยเข้าใจและเลิกเข้าใจผิดๆไปครับ...Cheesy
oil
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 187

ใครหนอ โกงข้าว ล้มเจ้า เผาเมือง

« ตอบ #27 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2014, 05:52:49 PM »

เมื่อตอนเด็กกลัวผีและความมืดมาก สาเหตมีอย่างเดียว
ไปดูหนังกลางแปลงเรื่อง แก้วขนเหล็ก มาภาพไอ้ผีดิบเมฆินทร์
มันฝังลึกติดตามานานหลายปี โตหลายขวบปีกว่าจะหายกลัวผีได้
ตอนนี้ไม่กลัวแล้ว แต่ไม่กล้าท้า ไม่กล้าลอง ไม่กล้าลบหลู่
เคยโดนอำด้วยตัวเองมาครั้งหนึ่ง

อั๊ยยะ นึกว่าเคยดูอยู่คนเดียว อย่าบอกใครน๊า รู้อายุทันที

Thailand must not welcome f..cking bag packer, get lost
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #28 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2014, 06:31:22 PM »

ปัจจุบันผมเป็นคนไม่กลัวผีไม่กลัวความมืดแล้ว แต่ก็ไม่กล้าลบหลู่ท้าทายสิ่งที่มองไม่เห็น

ลุงปูผีไม่กล้าหลอกแล้วครับ ผีกลัวลุงแล้ว   คิก คิก คิก คิก คิก คิก

ผีไม่รู้สิ ไม่เคยเจอ   แต่เชื่อว่าสิ่งเร้นลับ สิ่งศักดิ์สิทธิ์มีจริง  เชื่อในเรื่องบุญกรรมด้วยครับ แต่ต้องทำดีนะ ท่านถึงจะคุ้มครองครับ  ไหว้

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #29 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2014, 06:37:20 PM »

ถ้าเจอคงกลัว Grin Grin Grin แต่ยังไม่เคยเจอและไม่อยากเจอ ไม่ลบหลู่

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์