เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 30, 2024, 02:29:13 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากยิงปืนครับ สนิมขึ้นแล้ว  (อ่าน 1214 ครั้ง)
oil
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 187

ใครหนอ โกงข้าว ล้มเจ้า เผาเมือง

« เมื่อ: สิงหาคม 15, 2014, 10:06:03 AM »

ช่วงนี้ไม่ได้ล้างลำกล้องเลยครับ สมาชิกหลายท่านคงอึดอัดแบบผม เศร้า
ไม่รู้คุณสมชายเธอจะกดอัยการศึกไปอีกนานไหม ของใหม่ ของเก่า ไม่เคยได้ดมกลิ่นดินปืนเป็นปีๆแล้ว อ๋อย
การพาไปสนามเช่น ศรภ. บางบัวทอง, วิภา 62, ป.โชคชัยสี่ ช่วงนี้มีด่านตรวจอาวุธเข้มข้นไหมครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน
กลัวเจอด่านทหารเข้มๆแล้วคุยไม่รู้เรื่อง ประกันตัวพอได้แต่เสียดายปืน  สมาชิกว่าสถานการณ์ตอนต่อไปมันจะเป็นงัยบ้างครับ เศร้า

Thailand must not welcome f..cking bag packer, get lost
หนานมา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 246

« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2014, 10:31:20 AM »

จำได้คร่าวๆว่า ห้ามหน่วยงานเคลื่อนย้ายอาวุธสงคราม
หรือ เข้มงวดกับอาวุธสงครามนะครับพี่ อาวุธอย่างเราๆท่านๆที่ได้รับอนุญาตถูกต้องตามกฎหมาย ผมว่าคุยได้นะ
คุยกับทหารคุยง่ายครับ ขอให้เป็นการพา  ไหว้ ไหว้ ไหว้

ใคร่หื้อเปิ้นฮักยากนัก จักหวัง ใคร่หื้อเปิ้นจังกำเดียวก็ได้
ใช้ของที่มี  มีของที่ใช้
lek
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1594

การแบ่งปัน ทำให้เราและคนอื่นมีความสุข

« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2014, 03:41:24 PM »

ตอนเสื้อแดงชุมนุมยังแวะมาดูพวกผมยิงปืนเลย เพราะสนามติดกับศาลากลาง  ช่วงแรกๆไม่เปิดสนามก็ไปยิงในค่ายทหาร  ตอนนี้เปิดหมดแล้วกระสุนหายากนิดหน่อย

มีความสุขแบบที่เรามีก็พอhttp://www.gunsandgames.com/smf/index.php?board=29.0  (รวมพลคนอีสาน)
Yut64
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7665

« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2014, 05:10:14 PM »

17 นี้ ศรภ. มีแข่ง น่าจะไม่มีปัญหาเรื่องด่าน
อดิศักดิ์--รักในหลวง--
เวลากับการเรียนรู้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 463

เพื่อชาติ ศาสน์ กษัตริย์

« ตอบ #4 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2014, 05:24:18 PM »

ลองขับรถไปตามเส้นทางที่จะไปสนาม   ดูลาดเลาก่อนก็ได้นี่ครับ  ทางโล่งก็ลุยเลย   Grin

"ล้างบางจัญไรแผ่นดิน"
oil
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 187

ใครหนอ โกงข้าว ล้มเจ้า เผาเมือง

« ตอบ #5 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2014, 07:10:12 AM »

แล้วท่านทั้งหลายไม่ได้ไปกันบ้างเหรอครีบ  ขอบคุณทุกท่านนะ

Thailand must not welcome f..cking bag packer, get lost
สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #6 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2014, 08:26:34 AM »

ผมไปยิงปืนอาทิตย์ละ 2-3 ครั้ง  สนามยิงปืนก็มีคนมายิงตามปกติ  ยกเว้นสนามหนองกระจงที่เงียบหน่อย
oil
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 187

« ตอบ #7 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2014, 09:12:09 AM »

ผมไปยิงปืนอาทิตย์ละ 2-3 ครั้ง  สนามยิงปืนก็มีคนมายิงตามปกติ  ยกเว้นสนามหนองกระจงที่เงียบหน่อย
ขอบคุณครับ  สนามหนองกระจงอยู่ที่ไหนครับผู้การ

Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #8 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2014, 09:15:01 AM »

ขอบคุณครับ  สนามหนองกระจงอยู่ที่ไหนครับผู้การ

สัตหีบครับ  สนามไรเฟิลยิงได้ถึง 800 เมตร  สนามปืนสั้นได้ถึง 100 เมตร
oil
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 187

« ตอบ #9 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2014, 09:31:19 AM »

สนใจมากครับ ขอรบกวนข้อมูลผู้การหรือขอเบอร์โทรสนาม ถ้ามีนะครับ
สนามรับสมาชิก บุคคลทั่วไปหรือเป็นสนามยุทธวิธีของเจ้าหน้าที่เท่านั้น มีกระสุนพาณิชย์จำหน่ายไหมครับ ไรเฟิลผมไม่ได้ยิงมาสามปีแล้ว อยากเลปี่ยนบรรยากาศเคยยิงแต่สนาม ศรภ.
ขอบคุณล่วงหน้า อาทิตย์หน้าจะไปแสมสารพอดี จะได้ขนไปด้วย

yutthakarn
Hero Member

คะแนน 554

สิ่งที่คนต้องการ คือ โอกาส

« ตอบ #10 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2014, 11:32:30 PM »

ปืนใส่กระเป๋าใส่กุญแจ แยกกระสุนหรือไม่นำกระสุนไป เก็บในกระโปรงท้ายรถ ไปสนามโดยมีบัตรสมาชิกสนามยิงปืน ไม่น่าจะมีปัญหานะครับ
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #11 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2014, 02:39:44 AM »

ผมไปยิงเกือบทุกอาทิตย์...

อาทิตย์ที่ผ่านมาไปยิงสองครั้งเพราะวันหยุดหลายวันด้วย...

ไม่เห็นต้องวิตกเกินเหตุเลยครับ...

ยกเว้นถ้าหากมีสิ่งผิดกฎหมายก็ค่อยน่ากังวลครับ....
oil
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 187

« ตอบ #12 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2014, 06:40:03 AM »

สมาชิกที่ยังไม่เคยเจอด่านที่พูดภาษาดอกไม้ไม่เป็นก็ดีแล้วครับ  นึกภาพว่าคุยที่ด่านไม่รู้เรื่อง ต้องปฎิบัติหน้าที่ตามคำสั่งเคร่งครัด
แค่ต้องไปนั่งคุยกับร้อยเวรที่ สน.ก็เสียเวลา เสียอารมณ์แล้ว  เรื่องถูกควบคุมตัว ประกันตัว คนระดับทนายความ นายทหาร วิศวกร นพ. นสพ. มีอาชีพเป็นหลักแหล่ง ไม่กลัวเข้าห้องควบคุมหรือไม่มีเงินประกันตัวแน่นอน  รำคาญแค่เสียเว เสียเคเท่านั้น
แจ๊คพ๊อตได้ออกข่าวค่ำ ก็ฮาไม่ออกแล้ว  ขอให้โชคดีอย่าได้เจอเป็นดีที่สุด
แต่อย่างที่นักเลงคีย์บอร์ดว่าไว้ ผมเห็นด้วย ปอดแหกนักก็อย่าเล่นปืน ขายทิ้งดีกว่า

Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #13 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2014, 08:02:16 AM »

สนใจมากครับ ขอรบกวนข้อมูลผู้การหรือขอเบอร์โทรสนาม ถ้ามีนะครับ
สนามรับสมาชิก บุคคลทั่วไปหรือเป็นสนามยุทธวิธีของเจ้าหน้าที่เท่านั้น มีกระสุนพาณิชย์จำหน่ายไหมครับ ไรเฟิลผมไม่ได้ยิงมาสามปีแล้ว อยากเลปี่ยนบรรยากาศเคยยิงแต่สนาม ศรภ.
ขอบคุณล่วงหน้า อาทิตย์หน้าจะไปแสมสารพอดี จะได้ขนไปด้วย

รับสมาชิกทั่วไป
โทรหา น.อ.สุริยัน 081 365 9825 ได้เลยครับ
oil
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 187

« ตอบ #14 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2014, 08:34:44 AM »

ขอบคุณครับผู้การ

หน้า: [1] 2
  พิมพ์