เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 29, 2024, 10:29:39 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สวยไปมั้ย  (อ่าน 3381 ครั้ง)
SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

ผ่านทะเล เห็นบึงน้ำไร้ความหมาย

« ตอบ #15 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2014, 08:49:59 PM »

ป่าวแอบ เห็นเฉยเฉ๊ยยยยยย

แลกกันมั่งดิ ตอนสายๆผมยังไม่ตื่นอียังมาเก็บห้องนอนประจำเลย....เหลือแต่ยังไม่จับผมพลิก เอาผ้าห่มไปพับ ... รองก้น  Tongue
คิก คิก

ไหว้

ก้นไม่ต้องรองครับผมชอบยืนปลายเตียงอยู่แล้ว เอ้ยม่ายช่ายยยยยย ..... ผมไม่เคยแตะลูกน้องในบ้านครับ จะเขกหัวยังหยิบปากกามาเคาะแทน

ลาออกไปแล้วไม่นับ  คิก คิก

What man is a man , who does not make the world better?
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #16 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2014, 08:52:47 PM »

เห็นพี่จ้าวพูดหลายทีแระ  เชื่อคร้าบบบ...เชื่อ คนเข้าวัดเข้าวา  ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

นุมมันเล็กจริงเหรอครับ  น้ำลายหก   ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
GUNRUNNER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3112

« ตอบ #17 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2014, 08:53:23 PM »

ป่าวแอบ เห็นเฉยเฉ๊ยยยยยย
แลกกันมั่งดิ ตอนสายๆผมยังไม่ตื่นอียังมาเก็บห้องนอนประจำเลย....เหลือแต่ยังไม่จับผมพลิก เอาผ้าห่มไปพับ ... รองก้น  Tongue
คิก คิก
 ไหว้
ก้นไม่ต้องรองครับผมชอบยืนปลายเตียงอยู่แล้ว เอ้ยม่ายช่ายยยยยย ..... ผมไม่เคยแตะลูกน้องในบ้านครับ จะเขกหัวยังหยิบปากกามาเคาะแทน
ลาออกไปแล้วไม่นับ  คิก คิก
ครับผม ขอโทษด้วยครับ เข้าใจแล้วครับว่า ออกไปแตะนอกบ้านแทน  คิก คิก
 ไหว้

ปืน...ดีทุกกระบอก...ขอให้คนยิงยิงให้ดีก็แล้วกัน...
          ...พวกอินเดียนแดงเค้าบอกไว้นานแล้วครับ...
สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #18 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2014, 09:23:47 PM »

ไทยใหญ่ครับไม่ใช่พม่า

ไทยใหญ่นี่  ใช่ที่เคยมีเมืองหลวง  ชื่อ  เมืองแคง  หรือ  เมืองคัง  ในสมัยโบราณ  ใช่ใหมครับ
อันนั้นผมก็ไม่รู้นะครับแต่พม่าจะเรียกชนชาตินี้ว่าต่องจีซานหรือต่องยีชานครับ แถวบ้านผมก็จะเรียกว่าเงี๊ยวครับ

เมืองหลวงน่าจะเป็นตองยีนะครับ
คำว่าเงี้ยว เป็นคำที่ไทใหญ่ถือว่าไม่สุภาพ  และทางไทใหญ่ จะเรียกตัวเองว่า "ไตหลวง"
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #19 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2014, 09:40:54 PM »

จอยฮันเตอร์, ภูกามยาว, RANGER956, ✿ตุ๊ก...ครับ✿, P.G., ลูแปง - รักในหลวง, ต.แม่สาย_รักในหลวง
ผมว่าไม่จริงใช่มั้ยครับน้าตี๋ ร้านนี้ผมไปกินมาหลายปีแล้ว ไม่เคยเจอ คิก คิก

ต.แม่สาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 490

« ตอบ #20 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2014, 10:04:49 PM »

ผมตัดสินใจแล้ว พรุ่งนี้ถ้าฝนไม่ตก จะไปกินลาบต้นยาง ชวนเพื่อน ๆ แกงค์จักรยานแล้ว ฮิ ฮิ ฮิ

ผู้ใดทำใจให้เป็นกลางได้ ผู้นั้นจะพ้นจากความทุกข์ทั้งปวง
ต.แม่สาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 490

« ตอบ #21 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2014, 10:05:38 PM »

ไม่เคยเจอเหมือนกันครับ เดียวพรุ่งนี้จะลองไปดูให้เพื่อน้าจอยครับ

ผู้ใดทำใจให้เป็นกลางได้ ผู้นั้นจะพ้นจากความทุกข์ทั้งปวง
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #22 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2014, 10:06:02 PM »

สงสัยจะมีมวยไทยแย่งเด็กเสริฟซะกระมังครับ 555

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #23 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2014, 10:07:29 PM »

ไม่เคยเจอเหมือนกันครับ เดียวพรุ่งนี้จะลองไปดูให้เพื่อน้าจอยครับ
ดาวคะนอง เดี๋ยวนี้ผมว่าไม่อร่อยแล้วครับ อ้อลืมบอกไปผมชอบกินลู่กับลาบคั่วครับ คิก คิก

SOAP47 รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

« ตอบ #24 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2014, 11:55:41 PM »

ว่างๆกลับบ้านจะลองดูครับ อิอิ

THIS IS MY STEYR.
THERE ARE MANY LIKE IT, BUT THIS ONE IS MINE.
WITHOUT MY STEYR,I AM NOTHING.
WITHOUT ME, MY STEYR IS NOTHING.
อรชุน-รักในหลวง
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

ขาย-อัพเกรด คอมพิวเตอร์และอุปกรณ์ต่อพ่วง

« ตอบ #25 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2014, 12:50:02 AM »

ผมต้องหาทางไปเยี่ยมน้าแปมั่งล่ะ ฮี่ ฮี่

มาบ้านผมดีกว่า แม่บ้านที่บ้านผมสวยกว่านี้อีก  Grin

แต่อีจอแบนสนิทเหมือนเอาไข่ดาวมาแปะเลยนะ  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ไม่ใช่ปัญหา  คิก คิก
แปจีหล่อ
Hero Member

คะแนน 6324

« ตอบ #26 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2014, 01:47:50 AM »

ไทยใหญ่นี่  ใช่ที่เคยมีเมืองหลวง  ชื่อ  เมืองแคง  หรือ  เมืองคัง  ในสมัยโบราณ  ใช่ใหมครับ
อันนั้นผมก็ไม่รู้นะครับแต่พม่าจะเรียกชนชาตินี้ว่าต่องจีซานหรือต่องยีชานครับ แถวบ้านผมก็จะเรียกว่าเงี๊ยวครับ

เมืองหลวงน่าจะเป็นตองยีนะครับ
คำว่าเงี้ยว เป็นคำที่ไทใหญ่ถือว่าไม่สุภาพ  และทางไทใหญ่ จะเรียกตัวเองว่า "ไตหลวง"
ขอบคุณครับท่านผู้การ แถวบ้านผมเค้าเรียกเงี้ยวกันครับขนาดหมู่๑เค้ายังเรียกว่าบ้านแม่ตาวเงี้ยวเลยครับ

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
แปจีหล่อ
Hero Member

คะแนน 6324

« ตอบ #27 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2014, 01:51:16 AM »

ยังมีองค์มีเอว

ไม่ทื่อ เป็นแผ่นกระดาน  พุงย้อย
ลองมีลูกซักคนนึงครับรับรองว่าพวกเธอจะกลายร่างเป็นเสี่ยลงพุงครับ โดยเฉพาะกะเหรี่ยงถ้ามีลูกแล้วคุณเธอจะปล่อยเนื้อปล่อยตัวเรียกว่าหาความสวยที่เคยมไม่เจอก็แล้วกันครับ

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
อรชุน-รักในหลวง
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

ขาย-อัพเกรด คอมพิวเตอร์และอุปกรณ์ต่อพ่วง

« ตอบ #28 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2014, 01:55:46 AM »

ลองมีลูกซักคนนึงครับรับรองว่าพวกเธอจะกลายร่างเป็นเสี่ยลงพุงครับ โดยเฉพาะกะเหรี่ยงถ้ามีลูกแล้วคุณเธอจะปล่อยเนื้อปล่อยตัวเรียกว่าหาความสวยที่เคยมไม่เจอก็แล้วกันครับ

ถ้าคุยตกลงกันก่อนว่าถ้าเธอปล่อยตัว เราหาเมียใหม่จะได้ผลมั้ยครับ???
แปจีหล่อ
Hero Member

คะแนน 6324

« ตอบ #29 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2014, 01:59:22 AM »

ถ้าคุยตกลงกันก่อนว่าถ้าเธอปล่อยตัว เราหาเมียใหม่จะได้ผลมั้ยครับ???
อันนั้นผมก็ไม่ทราบเหมือนกันนะครับเดี่ยวผมลองดูก่อนได้ผลอย่างไรจะมาบอกอีกทีครับ

หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์