เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 30, 2024, 02:29:16 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ดีนะ ไม่ยิงสู้  (อ่าน 1642 ครั้ง)
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« เมื่อ: สิงหาคม 16, 2014, 01:06:56 AM »

เมื่อเวลาประมาณ 17.30 น. วันที่ 15 สิงหาคม 2557 ที่ตลาดสดเทพอุดร เทศบาลเมืองตราด เจ้าหน้าที่ตำรวจชุดสืบสวน ตำรวจสายตรวจ สภ.เมืองตราด ร่วมกันสกัดจับคนร้ายต้องสงสัยหลังได้รับแจ้งจากสายลับว่า รถยนต์เก๋ง  นิสสัน ซันนี่ สีดำ หมายเลขทะเบียน สส 5242 กรุงเทพมหานคร มีอาวุธปืนสงครามอยู่ในรถด้วย หลังจากแสดงตัวเข้าจับ กุม แต่ผู้ต้องสงสัยทั้งหมด 4 คน ได้จอดรถทิ้งไว้ และวิ่งหลบหนีไปทางด้านหลังตลาดสด ก่อนจะใช้กำลังเข้าควบคุมตัวผู้ต้องสงสัยได้ทั้งหมด 3 คน ท่ามกลางประชาชนที่เดินทางมาจับจ่ายซื้อสินค้า ด้วยความแตกตื่นและมุ้งดูเหตุการณ์ จำนวนมากทราบชื่อทั้งหมดคือ สิบตรี ไตรทศ ทวีผล ทหารพรานกรมที่ 13 คลองหาด จ.สระแก้ว และเป็นลูกชาย กำนันตำบลไทยอุดม อ.คลองหาด จ.สระแก้ว คนที่สอง เป็นทหารยศนายสิบ สังกัดทหารพรานกรมที่ 13 คลองหาด จ.สระแก้ว รายที่ 3 ชื่อนางสาวฝน ไม่ทราบนามสกุล  ส่วนอีกรายชื่อนายโต้ง หลบหนีไปได้ ซึ่งเจ้าหน้าที่ตำรวจได้เร่งติดตามตัว โดนสวมเสื้อสีน้ำตาล กางเกงยีส์ขายาว

จากนั้นเจ้าหน้าที่ตำรวจได้นำตัวผู้ต้องสงสัยทั้งหมด 3 คน ไปยังสภ.เมืองตราด พร้อมกับนำรถยนต์เก๋งมาตรวจค้นหาอาวุธปืน ซึ่งระหว่างทาง สิบตรี ไตรทศ ทวีผล พยายามกระโดดลงจากรถและโวยวายตลอดทาง จนมาถึงสภ.เมืองตราด ทำให้เจ้าหน้าที่ตำรวจต้องช่วยกันล็อกตัวให้นั่งลงกับพื้นและช่วยกันสงบสติอารมณ์ และจากการตรวจสอบรถยนต์พบอาวุธปืนสั้น 38 ซุปเปอร์ และเสื้อผ้านางสาวฝน กระเป๋าที่มีสัญลักษณ์กองทัพบก และเสื้อเกาะกันกระสุน

เจ้าหน้าที่ตำรวจชุดสืบสวนสถานีตำรวจภูธรจังหวัดสระแก้วให้ข้อมูลว่า สิบตรี ไตรทศ ทวีผล ได้ร่วมกับพวก โกหกพ่อตนเอง ว่าถูกจับตัวเรียกค่าไถ่ โดนเรียกเงินจำนวน 200,000 บาท เมื่อวันที่ 10 สิงหาคม 2557 ที่ผ่าน และได้ว่าแผนติดตามตัวจากเบอร์ ของสิบตรี ไตรทศ ซึ่งระหว่างติดตามตัว เพื่อนสิบตรี ไตรทศ ที่อยู่ในขบวนการได้โทรศัพท์ไปแจ้งกับพ่อสิบตรี ไตรทศ ว่าให้โอนเงินก่อนจำนวน 20,000 บาท มาให้ก่อน ซึ่งพ่อสิบตรี ไตรทศ ก็โอนมาให้ตามที่ต้องการ จากนั้น สิบตรี ไตรทศ ได้ขับรถมายังจังหวัดตราด โดยเข้าพักอาศัยอยู่ในอ.เขาสมิง ตั้งแต่วันที่ 11 สิงหาคม 2557

และในวันนี้ เจ้าหน้าที่ตำรวจชุดสืบสวนสถานีตำรวจภูธรจังหวัดสระแก้ว และภูธรจังหวัดตราด ได้ร่วมกันวางแผน เพื่อเข้าจับกุม โดยติดตามมาจาก อ.เขาสมิง จ.ตราด ซึ่งสิบตรี ไตรทศ ได้ขับรถยนต์เก๋งเข้าตัวเมืองตราด แวะเข้าเติมน้ำมันที่ปั๊มบางจาก หนองบัว ซึ่งเจ้าหน้าที่ตำรวจได้พยายามสกัดจับแต่ไม่ได้ เนื่องจากกำลังไม่เพียงพอ จึงได้ขอกำลังสนับสนุนตำรวจที่อยู่บริเวณใกล้เคียง เข้ามาช่วยสกัดจับ ก่อนที่สิบตรี ไตรทศ จะขับรถหลบหนีเข้าไปในตลาดเทพอุดมก่อนจะถูกจับกุมได้ดังกล่าว

ซึ่งระหว่าง สิบตรี ไตรทศ ถูกควมคุมตัว ได้ตะโกนด่า เจ้าหน้าที่ตำรวจและต่อว่าพ่อตนเองว่า พ่อไม่รัก พ่อชอบเอาเงินไปให้เมียน้อย และขอให้ตำรวจยิงตัวเองตายดีกว่าจะให้พ่อตนเองจะมาพบ ขณะที่สาเหตุการของเหตุการณ์นี้ ตำรวจ เผยว่า สิบตรี ไตรทศ ทวีผล ต้องการนำเงินไปเที่ยว ใช้หนี แต่ซื้อยาเสพติดมาเสพ

http://www.matichon.co.th/news_detail.php?newsid=1408106557

ดีนะครับ ไม่คว้าปืน ยิงสู้  เสียวชะมัด ล้อมงี้  อ๋อย

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2014, 05:09:03 AM »

น่าเห็นใจ น้อยใจพ่อไม่รัก

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
JJ-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 386

« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2014, 07:53:23 AM »

ถ้ามีการต่อสู้กันเกิดขึ้น กลัวประชาชนธรรมดาโดนลูกหลงมากๆ เลยครับ ตลาดสด คนเยอะน่าดู
NOOM 19 รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 495

อดอย่างเสือ ดีกว่าอิ่มอย่างหมา

« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2014, 09:45:19 AM »

บอกตรงในรูปดูมั่วดีแท้ ใครตำรวจบ้าง งง ไปหมด

"นี้ไรเฟิลของฉัน"
"มีเหมือนกันหลายกระบอก,แต่กระบอกนี้เป็นของฉัน"
"ถ้าไม่มีไรเฟิล.ฉันก็ไม่มีอะไร"
"ถ้าไม่มีฉัน.ไรเฟิลก็ไม่มีค่าอะไร"

เสียตังค์ทำรถ ..ดีกว่าหมดกับโคโยตี
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #4 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2014, 09:59:52 AM »

เสื้อช้างหน้าคุ้นๆ Grin Grin

naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #5 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2014, 12:14:00 PM »

บอกตรงในรูปดูมั่วดีแท้ ใครตำรวจบ้าง งง ไปหมด

นี่ยังดีไม่มีชาวบ้านมายืนมุงฯ แต่สวมเสื้อสีดำสกรีนตัวหนังสือ "Police" ครับ เสื้อแบบนี้มีขายกันเกร่อ... แล้วที่แสบที่สุดคือมันใส่กันเกร่อเกลื่อนถนนตั้งแต่ขี่จักรยาน มอร์ไซค์ หรือยืนขายทอดมันข้างถนน... ฮา...

มันขายตัวละ 200 บาท แล้วก็เลยไม่รู้ใครเป็นใคร มั่วดีแท้... ประชดนะเออ...

ตัวนี้ราคา 500 บาท มีตราโล่เขนอีกต่างหาก จัดส่งทางไปรษณีย์ทั่วประเทศ... กึ๋ยส์...
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #6 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2014, 12:16:12 PM »

ตัวนี้ก็เท่ห์... เคยเห็นยามใส่ยืนที่หน้าหมู่บ้าน... ฮา...
คนตัวอ้วน+ผมรักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1057

« ตอบ #7 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2014, 12:20:43 PM »

เสื้อพวกนี้ผมไม่ซื้อใส่เลยครับ ยกเว้นเสื้อรุ่นคอโปโลที่ทำแจกตอนไปงานเลี้ยงรุ่น และจะไม่ใส่ประจำครับ ยกเว้นไปงานสำคัญของเพื่อนเช่นพ่อ,แม่ เสีย หรือ งานบุญต่างๆของเพื่อน ปล.มีสองสี ดำ-เทา เขียน POLICE ที่แขนข้างเดียว ปกติของจริงจะพยายามไม่ใส่กันครับ

จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #8 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2014, 12:31:24 PM »

เสื้อพวกนี้ผมไม่ซื้อใส่เลยครับ ยกเว้นเสื้อรุ่นคอโปโลที่ทำแจกตอนไปงานเลี้ยงรุ่น และจะไม่ใส่ประจำครับ ยกเว้นไปงานสำคัญของเพื่อนเช่นพ่อ,แม่ เสีย หรือ งานบุญต่างๆของเพื่อน ปล.มีสองสี ดำ-เทา เขียน POLICE ที่แขนข้างเดียว ปกติของจริงจะพยายามไม่ใส่กันครับ

ตัวจริงเขาพยายามไม่ใส่หรอกครับ... แต่เวลาเกิดเรื่องแล้วพวกขามุง(ตัวปลอม)นั่นแหละจะทำให้เสียการครับ...
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15856

No justice No peace

« ตอบ #9 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2014, 12:57:17 PM »

5555   พี่  นุ้ม สุ 1000  มอง ม่ะออกร๊อกส์  อ่ะ ฮา 55555

ไอ้ที่  " แต่งตัว ดีๆ  "  โจร ท๊างส์นั้นอ่ะ ฮา 555555

แหมม  บอกมาได้  ไม่รู้ใครเป็น  " หมาต๋า " อ่ะ ฮา 5555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

คน  " ธรรมดา "  อย่างยาย  มองปร๊าดเดียว รู้ แล้วอ่ะ ฮา

ดูอย่างกรณี  พวก  " สก๊อต " อ่ะ อิ ฮา
อุตส่าห์  " พรางตัว "  แต่งนอก เครื่องแบบ ไปหาข่าว ฮา

มั๊น ยังพก  " วอ. "  ติด ข้างเอวเร้ย อ่ะ ฮา 55555

5555  ท่าทางต้องใช้ " กล้อง สองตา "  ส่อง แล้วอ่ะ ฮา 55555  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #10 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2014, 12:59:30 PM »

ชาวบ้านช่วยตำรวจจับโจรหรือเปล่าครับ  

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #11 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2014, 03:26:47 PM »

กล้องนักข่าวตามกระทู้นี้ไฟล์ดีมากเลยครับ นายสมชายเอาไฟล์ Jpg มาขุดดูรายละเอียดในเงามืดโผล่มาได้แยะเลย นี่หากเป็น Raw คงเยี่ยมมากกว่านี้แยะครับ...

หน้า: [1]
  พิมพ์