เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 30, 2024, 12:22:08 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4] 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ข่าวที่ถูกเซ็นเซอร์มากที่สุดแห่งทศวรรษ  (อ่าน 9094 ครั้ง)
อนัตตา
หนักแค่ไหนก็ไม่ทุกข์ สุขเพียงใดก็ไม่พลั้ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1616

เมื่อเจ้ายืนอยู่บนยอดภูผา อย่าลืมว่าเจ้ามาจากที่ใด

« ตอบ #45 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2014, 05:49:02 PM »

เมากัญชา กับ เมายาบ้า จะเหมือนกันไหม Grin Grin Grin ประชาชนจะมีความปลอดภัยไหม
        ว่าจะพูดอยู่พอดี

หญ้าชนิดนี้สูบสนุกดีครับ เสียแต่คอแห้งไปหน่อย......

อีกอย่างถ้าพันลำผมว่าไม่ได้รสชาติครับ.....ต้องบ้อง หรือสายยางจะได้รสชาติของสก๊อตมากกว่า.......  ยิ้มีเลศนัย

ผมยังไม่เคยเห็นข่าวคนเมากัญชาจับตัวประกันนะครับ... เคยเห็นแต่เขาหัวเราะกัน... Grin Grin Grin

เสียงน้ำดังปุด ๆ ๆ ๆ
ไฟแดงวาบ...ลมหายใจก็จะสุด
ไอ้ครั้นจะหยุดหายใจก็เสียดายกลั้นใจดึงต่อ
น้ำหูน้ำตาร่วง..........ใช่ไหม ต๊อก........5555555

+1 ครับ คุณครู มันต้องปุ๊ด ปุ๊ด ปุ๊ด อย่างคุณครูว่าครับ  ไหว้

อัดเเน่นๆ ดึงยาวๆ  ลูกไฟหล่นหายวาบๆๆ  2 - 3 ทีเท่านั้นแหละครับ........  น้ำลายหก

น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #46 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2014, 05:57:04 PM »

รูปต้นกัญชาใต้ต้นไม้  รูปในกระถาง และรูปริมรั้วอลูซิงค์นั้น ใช่ต้นกัญชาแน่นอน แต่รูปที่เป็นป่าสูงท่วมหัวนั้นต้นปอกระเจาครับ ไม่ใช่กัญชามองเผินๆจะคล้ายกัน  คนที่ปลูกกัญชาขายจะปลูกแซมกับปอกระเจาเป็นการพรางตา เพราะต้นเล็กๆจะคล้ายกันมาก  แต่ถ้าคนที่รู้จักต้นกัญชาจะรู้ทันทีว่าไม่ใช่   ไหว้

หมายถึงต้นนี้ใช่ไหมครับ

ถ้ามีเป็นไร่ขนาดนี้ผมคดห่อเข้าไร่เช้าไป-เย็นกลับเลย
หรือไปปลูกกระต๊อบอยู่ประจำก็เอา

ไปด้วยครับ ไปดูงานครับ
        ไปตะ รับจ้างตัด ปอ
ตัดปอไม่เท่าไหร ลอกปอซิ สุดยอด
ทั้งเหม็น  ทั้งคัน ทรมาณ สุด ๆ ครับ

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
น้าเสก คนเดิม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 712

รับแขก...แจกเหล้า...เฝ้าสำนักงาน

« ตอบ #47 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2014, 08:28:24 AM »

ยิ....บ้านนอก....ตอนเป็นเด็กรับจ้างลอกมัดล่ะสลึง...มัดใหญ่มาก....ลอกทั้งวันได้บาทเดียว... ยี๊ ยี๊

Hang Forever
Hero Member

คะแนน 349

« ตอบ #48 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2014, 02:11:33 PM »

อ่านผ่านๆมาเจอครับ ไม่เคยลองครับ หัวนกเค้าก็ไม่รู้จัก ปิ๊ดก็ไม่เคยจับ ยิ้มีเลศนัย 
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

« ตอบ #49 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2014, 05:42:35 PM »

ยิ....บ้านนอก....ตอนเป็นเด็กรับจ้างลอกมัดล่ะสลึง...มัดใหญ่มาก....ลอกทั้งวันได้บาทเดียว... ยี๊ ยี๊
แบร่ แบร่ แบร่
อ่านผ่านๆมาเจอครับ ไม่เคยลองครับ หัวนกเค้าก็ไม่รู้จัก ปิ๊ดก็ไม่เคยจับ ยิ้มีเลศนัย 
แบร่ แบร่ แบร่

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
schamp
Sr. Member

คะแนน 131

« ตอบ #50 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2014, 06:11:18 PM »

ปุด.ปุด.ปุด..พรืดดดดดดด ขำก๊าก
Hero Member

คะแนน 1830

« ตอบ #51 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2014, 07:10:44 PM »

ปุด.ปุด.ปุด..พรืดดดดดดด ขำก๊าก
        นั่น.... คิก คิก คิก คิก น้ำลายหก

สหายอ๋อง เซียนปลาซิว
จริงใจ บริสุทธ์ใจ แล้วจะแคล้วคลาด จากภัยทั้งปวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 657

คบหมาเป็นเพื่อน ดีกว่าคบเพื่อนหมาๆ

« ตอบ #52 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2014, 07:19:40 PM »

http://www.youtube.com/watch?v=SQoxGI_x7FA
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 712

รับแขก...แจกเหล้า...เฝ้าสำนักงาน

« ตอบ #53 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2014, 09:35:21 AM »

ปี 2530 ไปฝึกงานที่ ธ.ก.ส.สาขาอุดรธานี....กัญชาหัวหนึ่งสิบบาทใหญ่มาก....ทั้งสูบทั้งใ่ส่ต้มไก่...เป็นของที่ตำรวจไม่สนใจจะจับ...เพราะมีเยอะแยะ...พอ ๆ กับยาอี..ที่มีขายตามร้านขายยา...เวลาแข่งกีฬาสี..ก็ไปซื้อมาใส่กระติกน้ำแข็งให้นักกีฬาดื่่ม.....เหมือนกับปัจจุบันซื้อเอ็มร้อยห้าสิบกระทิงแดง  ภาคใต้ก็มีใบกระท่อม...ไป ๆ มา ๆ กลายเป็นของผิดกฎหมายอีกต่างหาก... ยี๊

สหายอ๋อง เซียนปลาซิว
จริงใจ บริสุทธ์ใจ แล้วจะแคล้วคลาด จากภัยทั้งปวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 657

คบหมาเป็นเพื่อน ดีกว่าคบเพื่อนหมาๆ

« ตอบ #54 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2014, 09:38:49 AM »

ปี 2530 ไปฝึกงานที่ ธ.ก.ส.สาขาอุดรธานี....กัญชาหัวหนึ่งสิบบาทใหญ่มาก....ทั้งสูบทั้งใ่ส่ต้มไก่...เป็นของที่ตำรวจไม่สนใจจะจับ...เพราะมีเยอะแยะ...พอ ๆ กับยาอี..ที่มีขายตามร้านขายยา...เวลาแข่งกีฬาสี..ก็ไปซื้อมาใส่กระติกน้ำแข็งให้นักกีฬาดื่่ม.....เหมือนกับปัจจุบันซื้อเอ็มร้อยห้าสิบกระทิงแดง  ภาคใต้ก็มีใบกระท่อม...ไป ๆ มา ๆ กลายเป็นของผิดกฎหมายอีกต่างหาก... ยี๊

http://www.youtube.com/watch?v=nCExhKhc814

คิก คิก คิก คิก คิก คิก

http://www.youtube.com/watch?v=u5EuGeiYMF4

บู่ บู่ บู่
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 15, 2014, 09:43:13 AM โดย สหายอ๋อง เซียนปลาซิว » บันทึกการเข้า
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 712

« ตอบ #55 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2014, 10:00:54 AM »

น้าของผม(น้องชายแม่) คนหนึ่งก็ทำงานอยู่ปากน้ำชุมพร....ตั้งแต่หนุ่มจนทุกวันนี้จะเจ็ดสิบแล้ว....ทุก ๆ วันแกจะฉีกใบกระท่อมเคี้ยวจั๊บ ๆ ๆ ทุกวัน วันหนึ่งหลาย ๆ รอบพอ ๆ กับการสูบบุหรี่...แต่แกไม่สูบไม่ดื่ม...แกบอกว่าวันไหนถ้าไม่ได้กินเหมือนจะลงแดงให้ได้...มันอยากเหมือนอยากสูบบุหรี่ ขำก๊าก

ใบกระท่อมกับคนใต้...เป็นของคู่กัน...พอ ๆ กับอีสานเหนือกับกัญชา.... ขำก๊าก

นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #56 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2014, 10:29:59 AM »

น้าของผม(น้องชายแม่) คนหนึ่งก็ทำงานอยู่ปากน้ำชุมพร....ตั้งแต่หนุ่มจนทุกวันนี้จะเจ็ดสิบแล้ว....ทุก ๆ วันแกจะฉีกใบกระท่อมเคี้ยวจั๊บ ๆ ๆ ทุกวัน วันหนึ่งหลาย ๆ รอบพอ ๆ กับการสูบบุหรี่...แต่แกไม่สูบไม่ดื่ม...แกบอกว่าวันไหนถ้าไม่ได้กินเหมือนจะลงแดงให้ได้...มันอยากเหมือนอยากสูบบุหรี่ ขำก๊าก

ใบกระท่อมกับคนใต้...เป็นของคู่กัน...พอ ๆ กับอีสานเหนือกับกัญชา.... ขำก๊าก

นั่นนะสิครับ เราต้องช่วยกันผลักดันให้พืชสองชนิดนี้หลุดจากบัญชีรายชื่อยาเสพติดให้กลายมาเป็นพืชเศรษฐกิจแทนครับ ประเทศไทยจะรุ่งเรืองโชติช่วงชัชวาลพอๆกับสมัยที่เราค้นพบแหล่งก๊าซในอ่าวไทยแน่นอนครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 712

« ตอบ #57 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2014, 10:54:05 AM »

ขำก๊าก    ผมว่ายากครับ....วัยรุ่นหรือคนที่เขาไม่คิดอย่างเรา ๆ ท่าน ๆ ก็จะนำไปสกัดปรุงเป็นอย่างอื่นไป...เช่น สูตรคูณร้อย อะไรเช่นนั้น...ถ้าเราคิดว่ามีแล้วใช้แค่ปรุงยาปรุงอาหาร...สูบหรือเคี้ยวกิน..ตามวิถีชนบทบ้านเรา....แล้วก็ศึกษาสกัดเป็นยาสมุนไพรรักษาโรค...อันนี้ดีครับ... คิก คิก

นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #58 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2014, 11:06:32 AM »

รูปต้นกัญชาใต้ต้นไม้  รูปในกระถาง และรูปริมรั้วอลูซิงค์นั้น ใช่ต้นกัญชาแน่นอน แต่รูปที่เป็นป่าสูงท่วมหัวนั้นต้นปอกระเจาครับ ไม่ใช่กัญชามองเผินๆจะคล้ายกัน  คนที่ปลูกกัญชาขายจะปลูกแซมกับปอกระเจาเป็นการพรางตา เพราะต้นเล็กๆจะคล้ายกันมาก  แต่ถ้าคนที่รู้จักต้นกัญชาจะรู้ทันทีว่าไม่ใช่   ไหว้

หมายถึงต้นนี้ใช่ไหมครับ

ถ้ามีเป็นไร่ขนาดนี้ผมคดห่อเข้าไร่เช้าไป-เย็นกลับเลย
หรือไปปลูกกระต๊อบอยู่ประจำก็เอา

ไปด้วยครับ ไปดูงานครับ
        ไปตะ รับจ้างตัด ปอ
ตัดปอไม่เท่าไหร ลอกปอซิ สุดยอด
ทั้งเหม็น  ทั้งคัน ทรมาณ สุด ๆ ครับ

ฮาย ไปดูงาน ไม่ได้ไปรับจ้างครับ ไปดูว่าเขาปลูกหญ้าสวรรค์ไว้ตรงไหนในแปลงนะครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

Yut64
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7665

« ตอบ #59 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2014, 02:09:33 PM »

จำได้ว่าแถวบ้านพักทหารม้าสนามเป้าเคยมีอยู่กอหนึ่งนี่นาเคยเอาไปใส่เนื้อตุ๋น เมื่อ 40 ปีแล้วมั้ง
หน้า: 1 2 3 [4] 5
  พิมพ์