เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 29, 2024, 10:24:02 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขับแบบนี้เจอบ่อยแต่ก็รอดมาได้ทุกครั้ง  (อ่าน 3321 ครั้ง)
kpai
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 109

« ตอบ #15 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2014, 04:38:44 PM »

บ้านนอกซิตี้ ชาวต่างชาติขับขี่ มีให้เห็นบ่อย
ถ้า  จำเป็น  ทั้งตายและเสียชีวิตยกให้คนขับมอเตอร์ไซค์
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #16 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2014, 04:41:05 PM »

ตายกับเสียชีวิต  แบบไหนดีกว่ากันครับ

แฮ่ๆ...
lek
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1594

การแบ่งปัน ทำให้เราและคนอื่นมีความสุข

« ตอบ #17 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2014, 04:59:53 PM »

เพิ่งไปพัทยาแต่ความผิดผมเอง 
รถคันหน้าเบรคผมเบรคแต่ไม่อยู่เลยหักหลบ
ลูกชายว่าป๋าสาธิตวิธีหักหลบให้ดู
ห่างประมาน20กว่าซม.เลยหักหลบ
มองข้างไม่ทันด้วยซ้ำแต่ถ้ามีรถประกบเรา
เขาคงเบรคให้เราดริฟแน่นอน

มีความสุขแบบที่เรามีก็พอhttp://www.gunsandgames.com/smf/index.php?board=29.0  (รวมพลคนอีสาน)
แปจีหล่อ
Hero Member

คะแนน 6324

« ตอบ #18 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2014, 05:50:45 PM »

ว๊าดูไม่ได้โดนบล็อค Grin
รถยนต์วิ่งมาเลนขวาเร็วพอประมาณน่าจะซักร้อย แล้วมอไซค์ที่วิ่งอยู่ขอบทางด้านซ้ายทะเล่อทะร่าเข้ามาเลนขวาเหมือนจะเลี้ยวหรือกลับรถนี่แหละครับ รถยนต์หักหลบเสียหลักไปฟาดกำแพงพลิกตะแคงครับ
เกินเที่ยงดูได้แล้วครับ เวลาเดินทางไปต่างจังหวัด ผมกลัวมากกับรถมอเตอร์ไซค์ ผมกดแตรตลอดเวลาเจอ อย่างพี่สมชายว่า อยู่ใกล้คนโง่มันน่ากลัว Grin

นายสมชายเข้ามายืนยันครับ ว่าคนแบบนี้แหละเรียกว่าโง่, ที่ว่าโง่ก็เพราะมันไม่รู้ เมื่อรู้แล้วก็หายโง่... โง่ก็คือเรื่องมันไม่ควรจะเป็นเรื่องก็ทำให้มันเป็นเรื่องขึ้นมาได้ ทั้งที่วิ่งเลนใครเลนมันจะย้ายเลนก็มองหลังเสียบ้าง ถนนว่างค่อยย้ายเลนก็ได้ แต่ไม่ทำเพราะไม่รู้ว่ามันจะเกิดเรื่องใหญ่...

เรื่องทุกเรื่องที่มันสามารถถึงแก่ชีวิตได้คือเรื่องใหญ่ที่สุดเท่าที่ชีวิตมนุษย์จะเจอครับ ไม่มีเรื่องใหญ่กว่านี้อีกแล้ว... ตามคลิปนี้หากรถยนต์ไม่หลบแล้วชนเต็มใบ!!! คาดว่าคนขี่มอร์ไซค์หากไม่ตายก็คงเสียชีวิตครับ มีแค่ 2 สถานเท่านั้น...
กดแตรให้สัญญาณก็หาว่าด่าพาลจะมายิงหัวเราอีก Grin

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
visith
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #19 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2014, 05:55:32 PM »

..เจอกับตัวครับ ถ.มิตรภาพ ช่วงจะเข้าตัวเมืองขอนแก่น ผมเออกจากปั๊มเข้าทางหลักวิ่งเลนซ้าย มีมอเตอร์ไชด์ออกมาจากซอยข้างทางวิ่งตัดหน้ารถผมในระยะกระชั้นชิดเพื่อจะข้ามเลนไปกลับรถ ไปจ๊ะเอ๋กับรถเก๋งที่วิ่งมาด้วยความเร็วอยู่เลนขวา เสียงรถเบรคดังลั่น พร้อมเสียง "ตูม"  อ๋อย คนไปทาง มอเตอร์ไซด์ไปทาง..ไม่รู้ตายหรือเปล่า... ยี๊ กรณีนี้ ใครเป็นฝ่ายผิดครับ.. ตกใจ

"ร่วมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน"
lek
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1594

การแบ่งปัน ทำให้เราและคนอื่นมีความสุข

« ตอบ #20 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2014, 05:59:08 PM »

คนบางคนเขาไม่ชินกับความเร็ว
กะไม่ถูกเหมือนคนออกจากคุกใหม่ๆ
ไม่ค่อยกล้าข้ามถนน

มีความสุขแบบที่เรามีก็พอhttp://www.gunsandgames.com/smf/index.php?board=29.0  (รวมพลคนอีสาน)
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #21 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2014, 06:05:56 PM »

เหตุการณ์คล้ายผมเป๊ะ

ของผมขับอยู่ในเลนผมดีๆ แบบนี้แหละ มอเตอร์ไซค์อยู่เลนฝั่งเขาดีๆ ผมก็เห็นแต่ไกลเหมือนกัน
ก็เพราะผมเห็นแต่ไกล ว่าเขาขับอยู่ในเลนเขา คงไม่มีอะไร ผมก็ขับตามปกติของผม ลงเนินด้วย
ไม่เร็วมาก แต่ก็ไม่ช้าสักราวๆ 80 กม/ชม. ได้
 แต่ทันทีทันใดที่รถทั้งสองเลนจะแล่นสวนกัน มอเตอร์ไซค์ คันนั้นกลับเลี้ยวจากเลนเขา ข้ามมาปาดหน้าผม
เข้าทันที (ทราบทีหลังว่า ถึงบ้านเขาแล้ว บ้านเขาอยู่ฝั่งเลนผม เขาจะเลี้ยวเข้าบ้าน แต่ไม่เห็นผมที่กำลังลงเนินมาไว)

งานนี้ผมเบรคครับ รอยล้อดำมาเป็นทาง แต่หยุดไม่ทันหรอกครับ ชนเข้าไปเต็มๆกลางลำมอเตอร์ไซค์เลย
ผมไม่หนีหรอกเพราะมั่นใจว่าไม่ผิด ประกันผมก็ไม่มีด้วย

เดินลงไปดูหน้ารถครับ มีแต่รถมอเตอร์ไซค์........ศพ...เอ๊ยร่างคนหายไปไหน ไม่มีร่างคนเจ็บอยู่หน้ารถผมเลย ผีหลอกกลางวันหรือเปล่า

ทำใจร่มๆ เดินมาหลังรถสำรวจดูอีกที นอนแอ้งแม้ง อยู่หลังรถผมนี่เอง
เนื่องจากโดนเข้าเต็มๆ ปรากฎว่า ร่างกระแทกหน้ารถ ลอยมาตกหลังรถ แต่ไม่ตาย กู้ภัยมานำส่ง รพ.
ได้ข่าวว่าร่างกายแตกหักไปหลาย โดยเฉพาะรูดากแหกด้วยครับ ก้นกระแทก เข้ากะก้านยึดที่ปัดน้ำฝนพอดี ขี้เองไม่ได้จนกว่าจะหายเลยครับ
ร้อยเวรมาดูสภาพแล้วเชิญผมไปโรงพัก ลงบันทึกประจำวันเสร็จ ก็ปล่อยตัวผมกลับ

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #22 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2014, 06:24:19 PM »

เหตุการณ์คล้ายผมเป๊ะ

ของผมขับอยู่ในเลนผมดีๆ แบบนี้แหละ มอเตอร์ไซค์อยู่เลนฝั่งเขาดีๆ ผมก็เห็นแต่ไกลเหมือนกัน
ก็เพราะผมเห็นแต่ไกล ว่าเขาขับอยู่ในเลนเขา คงไม่มีอะไร ผมก็ขับตามปกติของผม ลงเนินด้วย
ไม่เร็วมาก แต่ก็ไม่ช้าสักราวๆ 80 กม/ชม. ได้
 แต่ทันทีทันใดที่รถทั้งสองเลนจะแล่นสวนกัน มอเตอร์ไซค์ คันนั้นกลับเลี้ยวจากเลนเขา ข้ามมาปาดหน้าผม
เข้าทันที (ทราบทีหลังว่า ถึงบ้านเขาแล้ว บ้านเขาอยู่ฝั่งเลนผม เขาจะเลี้ยวเข้าบ้าน แต่ไม่เห็นผมที่กำลังลงเนินมาไว)

งานนี้ผมเบรคครับ รอยล้อดำมาเป็นทาง แต่หยุดไม่ทันหรอกครับ ชนเข้าไปเต็มๆกลางลำมอเตอร์ไซค์เลย
ผมไม่หนีหรอกเพราะมั่นใจว่าไม่ผิด ประกันผมก็ไม่มีด้วย

เดินลงไปดูหน้ารถครับ มีแต่รถมอเตอร์ไซค์........ศพ...เอ๊ยร่างคนหายไปไหน ไม่มีร่างคนเจ็บอยู่หน้ารถผมเลย ผีหลอกกลางวันหรือเปล่า

ทำใจร่มๆ เดินมาหลังรถสำรวจดูอีกที นอนแอ้งแม้ง อยู่หลังรถผมนี่เอง
เนื่องจากโดนเข้าเต็มๆ ปรากฎว่า ร่างกระแทกหน้ารถ ลอยมาตกหลังรถ แต่ไม่ตาย กู้ภัยมานำส่ง รพ.
ได้ข่าวว่าร่างกายแตกหักไปหลาย โดยเฉพาะรูดากแหกด้วยครับ ก้นกระแทก เข้ากะก้านยึดที่ปัดน้ำฝนพอดี ขี้เองไม่ได้จนกว่าจะหายเลยครับ
ร้อยเวรมาดูสภาพแล้วเชิญผมไปโรงพัก ลงบันทึกประจำวันเสร็จ ก็ปล่อยตัวผมกลับ

ผมก็เจอคล้ายๆแบบพี่นี่แหละครับ แต่ผมขับมอเตอร์ไซค์ คู่กรณีก็ขับมอเตอร์ไซค์มากันห้าคน ผู้หญิง ๑ เด็ก ๔  ส่วนผมคนเดียว ทางแยกเข้าซอยบ้านเป็นสามแยกเขาก็เปิดไฟเลี้ยวขวาเลี้ยวเข้าซอยไป ผมก็เลี้ยวตามโดยไม่ทันได้ดูว่าเขาปิดไฟเลี้ยวแล้วหรือไม่ ขับตามหลังเขาไปเรื่อยๆ ด้านหน้ามีงานแต่งงาน ผมเห็นไฟเลี้ยวขวาเขาติดอยู่คงเลี้ยวเข้างานแต่ง ผมก็ขับไปทางซ้าย พอรถผมกำลังจะผ่านรถเขาเท่านั้นแหละครับ เปรี๊ยะโครมเข้าเต็มๆเขาล้มลงกองทั้งคัน ผมก็หักลงข้างทางที่เป็นคูระบายน้ำลึกๆ ประคองรถอย่าให้ตกในคูไม่งั้นผมไม่รอดแน่ๆ พอคุมรถจนจอดหยุดได้ ผมก็วิ่งกลับไปช่วยพวกเขาพาไปส่งโรงพยาบาล ผู้หญิงที่เป็นคนขับก็ถามผมว่าขับรถยังไงทำไมแซงซ้าย ผมบอกไปว่าก็เห็นเปิดไฟเลี้ยวขวานี่ เขาบอกว่าเลี้ยวขวาที่ไหน เขาจะเลี้ยวซ้าย บ้านเขาอยู่ทางซ้าย แล้วก็มีชาวบ้านแถวนั้นไทยมุงมาช่วยกันยกรถเรียบร้อย ไฟเลี้ยวตอนที่เขาไปยกรถกันนะมันเป็นเลี้ยวซ้ายแล้วครับ แต่ไม่ไม่ใครโทรหาตำรวจเลย ผมเลยโทรกลับไปให้ทางบ้านเอาสำเนาทะเบียนรถ สำเนา พรบ. มาให้ ใบขับขี่ด้วย เพราะผมกลับมาจากสวน แล้วก็พาคนเจ็บไปโรงพยาบาลทั้งหมด โดยเฉพาะเด็กๆ โชคดีที่ไม่มีใครเสียชีวิตครับ ผมเลยต้องจ่ายค่าทำขวัญให้ทุกคนครับ ส่วนค่ารักษาพยาบาล พรบ. รับผิดชอบไปครับ จากนั้นมาผมเลยไม่ค่อยขับมอเตอร์ไซค์ครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #23 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2014, 06:31:27 PM »

จากนั้นมาผมเลยไม่ค่อยขับมอเตอร์ไซค์ครับ

อืม   น้ากระจง  กะว่าจะไม่เจ็บตัว อีกแล้ว.......

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #24 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2014, 06:34:03 PM »

ผมไม่จ่ายค่าทำขวัญอะไรเลยสักบาท ไปเยี่ยมที่บ้านเขาเจอแม่เขา บอกว่าให้ช่วยค่าออกรถมอไซค์ใหม่ให้สักคัน
ไม่รู้สักนิดว่าที่ลูกเกือบตายน่ะเพราะตัวเองผิดยังจะมาเรียกร้องอีก
ผมไม่เรียกร้องให้จ่ายค่าซ่อมรถให้ผมก็ถือว่าเมตตาแล้ว

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #25 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2014, 06:37:25 PM »

จากนั้นมาผมเลยไม่ค่อยขับมอเตอร์ไซค์ครับ

อืม   น้ากระจง  กะว่าจะไม่เจ็บตัว อีกแล้ว.......

จอดไว้ ๑ ปีไม่แม้กระทั่งสตาร์ทครับ จากนั้นเอามาบูรณะใหม่ แล้วก็ขายไปเรียบร้อยแล้วครับ ตอนนี้หากใกล้ๆในหมู่บ้านก็ใช้จักรยานหรือเดินครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #26 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2014, 06:38:58 PM »

ผมไม่จ่ายค่าทำขวัญอะไรเลยสักบาท ไปเยี่ยมที่บ้านเขาเจอแม่เขา บอกว่าให้ช่วยค่าออกรถมอไซค์ใหม่ให้สักคัน
ไม่รู้สักนิดว่าที่ลูกเกือบตายน่ะเพราะตัวเองผิดยังจะมาเรียกร้องอีก
ผมไม่เรียกร้องให้จ่ายค่าซ่อมรถให้ผมก็ถือว่าเมตตาแล้ว

ผมไม่สามารถพิสูจน์ได้ว่าเขาเปิดไฟเลี้ยวขวาไว้นะครับ อีกอย่างผมไปชนหน้าบ้านเขาพอดี เรื่องพยานไม่มีสักคนครับที่จะมาบอกว่าผมถูกครับ

p@p-boonma
Full Member

คะแนน 32

« ตอบ #27 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2014, 06:59:23 PM »

เจอแบบนี้ผมเบรคแต่ไม่หักหลบครับ เอาตัวเองรอดไว้ก่อนส่วนมอไซถ้าผมเบรคอยู่ก็รอดถ้าไม่อยู่ก็ชดใช้ผลของการขับรถโง่ๆไปแล้วกัน
ตอนคุณพ่อสอนหัดขับใหม่รถใหม่ๆ แกสอนว่าเจอแบบนี้ให้เบรคอย่าหักหลบ ยังไงมันตายคนเดียวดีกว่าเราตายทั้งคัน ไหว้
ครับ  สี่ ห้าปีก่อนน้าสาวผมเสียลูกชายคนโตไปตอนอายุ 25 พอดีก็เพราะเหตุแบบนี้แหละครับ พ่อเขาเป็นคนขับ ลูกชายคนโตนั่งหลังฝั่งขวา มอไซค์ตัดหน้าพ่อเขาหักหลบรถเลยหมุนไปฟาดกับเสาไฟฟ้าตรงตำแหน่งประตูหลังที่ลูกชายนั่งพอดี เสียชีวิตตรงนั้นเลยครับ (รถฟอร์จูนเนอร์)ส่วนมอไซค์ก็ไปกับสายลมเลยไม่หันกลับมามอง เหตุเกิดแถวๆหนองน้ำเขียวครับ(เขาบอก)
Hang Forever
Hero Member

คะแนน 349

« ตอบ #28 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2014, 07:56:09 PM »

ว๊าดูไม่ได้โดนบล็อค Grin
รถยนต์วิ่งมาเลนขวาเร็วพอประมาณน่าจะซักร้อย แล้วมอไซค์ที่วิ่งอยู่ขอบทางด้านซ้ายทะเล่อทะร่าเข้ามาเลนขวาเหมือนจะเลี้ยวหรือกลับรถนี่แหละครับ รถยนต์หักหลบเสียหลักไปฟาดกำแพงพลิกตะแคงครับ
เกินเที่ยงดูได้แล้วครับ เวลาเดินทางไปต่างจังหวัด ผมกลัวมากกับรถมอเตอร์ไซค์ ผมกดแตรตลอดเวลาเจอ อย่างพี่สมชายว่า อยู่ใกล้คนโง่มันน่ากลัว Grin

นายสมชายเข้ามายืนยันครับ ว่าคนแบบนี้แหละเรียกว่าโง่, ที่ว่าโง่ก็เพราะมันไม่รู้ เมื่อรู้แล้วก็หายโง่... โง่ก็คือเรื่องมันไม่ควรจะเป็นเรื่องก็ทำให้มันเป็นเรื่องขึ้นมาได้ ทั้งที่วิ่งเลนใครเลนมันจะย้ายเลนก็มองหลังเสียบ้าง ถนนว่างค่อยย้ายเลนก็ได้ แต่ไม่ทำเพราะไม่รู้ว่ามันจะเกิดเรื่องใหญ่...

เรื่องทุกเรื่องที่มันสามารถถึงแก่ชีวิตได้คือเรื่องใหญ่ที่สุดเท่าที่ชีวิตมนุษย์จะเจอครับ ไม่มีเรื่องใหญ่กว่านี้อีกแล้ว... ตามคลิปนี้หากรถยนต์ไม่หลบแล้วชนเต็มใบ!!! คาดว่าคนขี่มอร์ไซค์หากไม่ตายก็คงเสียชีวิตครับ มีแค่ 2 สถานเท่านั้น...
กดแตรให้สัญญาณก็หาว่าด่าพาลจะมายิงหัวเราอีก Grin
ผมกดแตรเตือนไป 2 แป็ด
ก็มันเบิ้ลอยู่ข้างทางทำท่าจิเลี้ยวออกมา แล้วเหยียบเปก ทำตั้ง 2 ครั้ง ก็กดแตรไป 2 แป็ด
ผมเจอขี่ตามตูดมา จี้ดูทะเบียน แล้วแซงปาดหน้า
ขับแช่บังหน้าผม มองดูในรถ แลบลิ้น
นักเลงบ้านห้วยทรายครับ นักเลงผู้ไทย
เมียบอก ใจเย็งๆๆๆๆๆๆ
มันบดมาจนถึงหน้า รร.นาดีพิทยาคม อ.เฝ้าไร่
ผมไม่เย็นแล้ว Steyr วางบนตัก ผมขับจี้เลยล่ะ
ดูซิว่ารถปิ๊กอัพกับมอเตอร์ไซค์ฮ้าง อะไรจะแน่กว่ากัน
เบียดไปได้ กิโลกว่า หมอยอมถอย แว๊บลงซอย
เฮอะ บ่ย้านดอก ก็ถิ่นผมเหมือนกันนิ ยิ้มีเลศนัย
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #29 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2014, 10:13:28 PM »

เมื่อหลายปีก่อน ถนนรามอินทรา ขาออก ประมาณ 1-2 ทุ่ม ผมมองขวาแล้วไม่มีแสงไฟก็เปิดไฟเลี้ยวขวาเพื่อแซงรถคันหน้า ได้ยินเสียงรถเบรคดังลั่นจึงหยุด รถมอไซค์เฉี่ยวไปนิดเดียวเอง จึงเปิดกระจกยกมือใหว้ขอโทษ เขาโวยวายใหญ่ พร้อมทำท่าชักของในกระเป๋า ช่วงนั้นผมเหลือบไปเห็นโคมไฟหน้ารถเขาไม่มี นึกในใจเราไม่ผิดนี่หว่า เอ็งชักตรูชักมั่ง แต่ของเราของจริง จึงด่าไปรถเมิงไม่มีไฟตรูจะเห็นหรือว๊ะ ขอโทษก็แล้วหรือจะเอา มันยกมือใหว้คู้เลย ขำก๊าก

หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์