เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 28, 2024, 12:21:09 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สังคมเมือง น่าอนาถและสิง่ที่วิทยาศาสตร์อธิบายไม่ได้แน่นอน  (อ่าน 6693 ครั้ง)
oil
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 187

ใครหนอ โกงข้าว ล้มเจ้า เผาเมือง

« ตอบ #15 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2014, 07:53:51 AM »

ก่อนมาอยู่กรุงเทพ มีคนเล่าให้ฟังว่า ที่นี่ต่างคนต่างอยู่ ข้างบ้านติดกันยังไม่รู้จักกันเลย พอมาอยู่จริงเออมันจริงแหะ แต่ด้วยความมีอัธยาศัยของผมไปทำความรู้จักกับเขาหมด หน้าบ้านข้างบ้านรู้จักหมดเหลือหลังบ้าน Grin
ห่างไปสองสามหมู่บ้านน้าจอยยังตามไปทำความรู้จักเขาไว้หมดทั้งบาง

Thailand must not welcome f..cking bag packer, get lost
Hang Forever
Hero Member

คะแนน 349

« ตอบ #16 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2014, 10:31:27 AM »

ท่านชอบและเก่งทางงานผสมพันธุ์ชุมชนเนาะ อิอิ ยิ้มีเลศนัย
สหายอ๋อง เซียนปลาซิว
จริงใจ บริสุทธ์ใจ แล้วจะแคล้วคลาด จากภัยทั้งปวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 657

คบหมาเป็นเพื่อน ดีกว่าคบเพื่อนหมาๆ

« ตอบ #17 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2014, 10:42:43 AM »

ผมเคยเจอเรื่องไม่น่าเป็นไปได้หลายครั้ง  แต่ไม่เคยกลัว  แต่ไม่เคยลบหลู่  ไปนอนแปลกที่ผิดทาง ก็บอกกล่าวเขาตลอด
Hero Member

คะแนน 349

« ตอบ #18 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2014, 11:02:44 AM »

คนเราเมื่อมีชีวิต ก็มีความรู้สึก รัก ชอบ ชัง
ตายไป ก็ยังคงมีรัก ชอบ ชัง ติดในวิญญานอยู่
ทำให้คนรัก+ผีรัก น่ะดีแล้วครับ เยี่ยม
แม้สิ่งไม่มีตัวตน เรายังให้เกียรติและเกรงใจ..ถือว่ามีสำนึกดีแล้ว นับเป็นคนดีได้ครับ เยี่ยม ไหว้
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #19 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2014, 11:46:38 AM »

ผมเคยเจอกับตาตัวเอง
ในบ้านผมเองพร้อมทั้งภรรยาและแม่ยาย
กลับจากเผาศพพี่สะใภ้ภรรยา(เขาผูกคอตาย)
เปิดประตูบ้านเข้าไประหว่างห้องนั่งเล่นเชื่อมต่อไปห้องอาหาร-ครัว
พบรอยเท้าเปื้อนโคลน โดยเริ่มจากประตูห้องนั่งเล่นกับห้องอาหาร
เป็นรอยเดินไปจนถึงหน้าต่าง แล้วหายไปเฉย ๆ อย่างไร้ร่องรอย เป็นไปได้ไง?
        ๑.จุดที่เริ่มปรากฏรอยเท้า เหมือนกะว่าเขาลอยเข้ามาลงตรงทางเข้าครัว
        ๒.รอยเท้านั้นหายไปเฉย ๆ ไม่มีรอยปีนป่ายหน้าต่างใด ๆ ทั้งสิ้นเหมือนกับลอยออกไป
        ๓.คนเห็นถึง ๓ คน ไม่ใช่ผมคนเดียว (แม่ยายไม่พูดสักคำรีบเอาผ้ามาเช็ด)ประตูหน้าต่างปิดปกติ
        ๔.รอยเท้านั้นใกล้เคียงกับรอยเท้าผู้ตาย-รอยดินโคลน คล้ายกับบริเวณต้นไม้ที่เขาไปผูกคอตาย
        งง ครับ แต่ผมไม่กลัว
ก็ใช้ชีวิตปกติ จนถึงทุกวันนี้ ครับ ไหว้

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #20 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2014, 12:46:56 PM »

ก่อนมาอยู่กรุงเทพ มีคนเล่าให้ฟังว่า ที่นี่ต่างคนต่างอยู่ ข้างบ้านติดกันยังไม่รู้จักกันเลย พอมาอยู่จริงเออมันจริงแหะ แต่ด้วยความมีอัธยาศัยของผมไปทำความรู้จักกับเขาหมด หน้าบ้านข้างบ้านรู้จักหมดเหลือหลังบ้าน Grin
ห่างไปสองสามหมู่บ้านน้าจอยยังตามไปทำความรู้จักเขาไว้หมดทั้งบาง
เหลือหมู่บ้านปัญญาเมื่อคืนเห็นเปิดไฟ คิก คิก

นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #21 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2014, 02:28:10 PM »

บวกพี่หมอรุต ๑ แต้มครับ

ผมกลัวผีครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #22 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2014, 05:02:10 PM »

นายสมชายเอาภาพมาประกอบเรื่องครับ... ชักชวนเข้าวัดเข้าวา จิตใจผ่องแผ้ว กลัวผีน้อยลงครับ... ฮา...

รูปข้างล่างเป็นพระประธานและจิตรกรรมฝาผนังในพระอุโบสถของวัดเครือวัลย์ฯ... จิตรกรรมฯ เป็นเรื่องพระเจ้า 500 ชาติ มีที่เดียวในโลกครับ ศิลปะสมัย ร.3 บูรณะโดยสำนักงานทรัพย์สินส่วนพระมหากษัตริย์ครับ...

naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #23 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2014, 05:04:53 PM »

นายสมชายไปถ่ายรูปอาศัยแสงสว่างจากบานประตูแค่บานเดียว... ครั้งหน้าจะหาโอกาสไปวันพระฯ และจะถือโอกาสเข้าไปถ่ายรูปขณะที่ทางวัดเปิดไฟแสงสว่าง เช่นพระกำลังทำวัตรฯ เป็นต้น, จะได้รูปที่งดงามกว่านี้ครับ...
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #24 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2014, 12:58:53 AM »

บวกพี่หมอรุต ๑ แต้มครับ

ผมกลัวผีครับ

+1 คืนให้ ครับ... ไหว้
Hero Member

คะแนน 349

« ตอบ #25 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2014, 10:24:26 AM »

คุณหมอรุตย์ท่านผ่านอาจารย์ใหญ่ และการรักษาคนป่วยมามาก เจอมามากจิตจึงแข็งครับ เยี่ยม ไหว้
บารมีมากพอ มีบุญกุศลมากพอ ที่ภูตผีก็เกรงกลัว เกรงใจ
ผมไม่อาจเทียบได้ ผมได้แต่รำลึกถึงและน้อมนำพระบารมีของในหลวง ไหว้
ระลึกถึงเครื่องราชฯที่ได้รับพระราชทานมา
แล้วน้อมนำมาเป็นเกราะกำบังกาย เป็นหลักยึดเหนี่ยวของจิตใจ ไหว้
แผ่นดินนี้ไม่มีใครยิ่งใหญ่เกินในหลวง ไม่ว่าผีหรือคน ไหว้
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #26 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2014, 10:46:28 AM »

เช้านี้มีอีกข่าว ชายหนุ่มเจ้าของซีวีค ชอบเล่นการพนันถูกอุ้มฆ่าหมกถังเอากระดูกโยนสระน้ำ
มาเข้าฝันพี่สาวว่า โดนฆ่า อยู่ที่สระน้ำ xxx หนาวมากช่วยด้วย
ตำรวจไปค้นที่สระนั้นก็เจอซากจริงๆ

เรื่องนี้วิทยาศาสตร์ ก็อธิบายไม่ได้เหมือนกัน
แต่เกิดขึ้นจริงๆ

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #27 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2014, 11:38:10 AM »

เรื่องฝันแปลกๆ เกี่ยวกับผี... ผมก็เคยครับ...

...เรื่องของเรื่องคือ... ผมเคยมีลูกศิษย์คนหนึ่ง... เกเรสุดๆ ทั้งดมกาว... ขายกาว... ซนไปทุกอย่าง... เรียกว่าอะไรชั่วๆ ทำได้หมด... แม้แต่ลักจูงควายของตาไปขายหน้าด้านๆ ยังเคยมาแล้ว... แต่... เจ้านี่จะเป็นไม้เบื่อไม้เมากับผม... ในโรงเรียนมันไม่กลัวใคร... ยกเว้นผม... เอาง่ายๆ กีฬาสีในโรงเรียน(ตอนนั้นออกกลางคันไปแล้ว) ขี่แมงกะไซค์มาแว้นกวนในโรงเรียน(วันนั้นผมไปอบรม) ครูคนอื่นบอกก็ไม่หยุด... พอดีครูคนหนึ่งประกาศทางเครื่องขยายเสียง... เรียกชื่อผม... ว่าอยู่ที่ไหนให้มาด่วน... ไอ้บาส(ชื่อเด็กคนนี้)กำลังตามหา... เท่านั้นแหละ... ขับรถหลบหายจ้อย...

...เรื่องวีรกรรมวีรเวรของไอ้บาสมีมาก... มากมายจนผู้เป็นแม่บอกว่า... ถ้ามรึงตายแม่ก็คงเสียดายค่าโลงมากกว่าเสียใจที่ลูกตาย... แม่เขาพูดแบบนี้จริงๆ ครับ... ทั้งโรงเรียนไม่มีใครสนใจ... มีเพียงผมที่ตามจองเวรให้มันมาโรงเรียน... และคอยดูแลไม่ให้มันไปรบกวนคนอื่น... ได้ผลมั่งไม่ได้ผลมั่ง... จนในที่สุด... ไอ้บาสก็ออกจากโรงเรียนไป... หายไปนาน... หลายเดือน...

...จนมาวันหนึ่ง... ผมขับรถกลับบ้านตอนเย็น... ขับสวนทางกับไอ้บาสและเพื่อนๆ เป็นครั้งแรกในรอบหลายเดือน... ก็แปลกใจ... นึกในใจว่ามันคงกลับจากทำงานก่อสร้างมาเยี่ยมตา(ทั้งโลกมีแค่ตาที่รักไอ้บาสมากที่สุด) คืนนั้นกลางดึกผมก็ฝันว่าได้ขับรถปิคอัพเก่าๆ ขึ้นภูเขา... ขับไปดีๆ ก็มีแขนผีโผล่ออกมาจากเบาะนั่งมากอดเอวไว้... ในฝันนั้นผมก็ขับไปเรื่อยๆ จนถึงที่หมายก้เลยสลัดแขนคู่นั้นทิ้ง... แล้วขับรถกลับ... ตกใจตื่นขึ้นมา... ดูนาฬิกาก็ราวๆ สี่ทุ่มกว่าๆ ผมก็ไม่ได้สงสัยอะไร... ลุกไปเข้าห้องน้ำแล้วมานอนต่อ...

...รุ่งเช้า... เด็กนักเรียนพากันพูดถึงเหตุการณ์ที่ไอ้บาสประสบอุบัติเหตุ... เพราะขับรถไล่ตามคู่อริ... คนหนีไม่ชำนาญทางเลยรถล้ม... คันของไอ้บาสที่ไล่ตามมาติดๆ ชนเข้ากับรถคู่อริอย่างจัง... ได้บาสหัวชนฟุตบาทตายคาที่... เหตุเกิดตอนสี่ทุ่มนิดๆ

...มานั่งปะติดปะต่อเข้ากับเรื่องที่ผมฝันจนได้... เพราะตอนยังมีชีวิต... ไอ้บาสชอบมาหยอกผม... ด้วยวิธีเข้ามากอดด้านหลัง... Grin Grin Grin

rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #28 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2014, 04:57:43 PM »

เช้านี้มีอีกข่าว ชายหนุ่มเจ้าของซีวีค ชอบเล่นการพนันถูกอุ้มฆ่าหมกถังเอากระดูกโยนสระน้ำ
มาเข้าฝันพี่สาวว่า โดนฆ่า อยู่ที่สระน้ำ xxx หนาวมากช่วยด้วย
ตำรวจไปค้นที่สระนั้นก็เจอซากจริงๆ

เรื่องนี้วิทยาศาสตร์ ก็อธิบายไม่ได้เหมือนกัน
แต่เกิดขึ้นจริงๆ

กรณีนี้เจ๋งจริงครับ...

บึงกระจับมันใหญ่และลึกมาก...

เพราะเขาขุดดินขาย...

ขอบๆก็ต้องมีสามสี่เมตร...

กลางบึงลึกสิบกว่าเมตร...

เข้าฝันมาบอกจนแฟนไปจ้างคนจับปลามางมกระสอบเจอได้...

ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15856

No justice No peace

« ตอบ #29 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2014, 07:51:53 PM »

คุณหมอรุตย์ท่านผ่านอาจารย์ใหญ่ และการรักษาคนป่วยมามาก เจอมามากจิตจึงแข็งครับ เยี่ยม ไหว้
บารมีมากพอ มีบุญกุศลมากพอ ที่ภูตผีก็เกรงกลัว เกรงใจ
ผมไม่อาจเทียบได้ ผมได้แต่รำลึกถึงและน้อมนำพระบารมีของในหลวง ไหว้
ระลึกถึงเครื่องราชฯที่ได้รับพระราชทานมา
แล้วน้อมนำมาเป็นเกราะกำบังกาย เป็นหลักยึดเหนี่ยวของจิตใจ ไหว้
แผ่นดินนี้ไม่มีใครยิ่งใหญ่เกินในหลวง ไม่ว่าผีหรือคน ไหว้

5555 แหมม ถ้าอยู่  " ปา ปัว นิวกีนี " อ่ะ ฮา 555

ยายกะจะ  " ปั้น " ให้เป็น หมอ วู ดู เสกกระดูกไก่ อ่ะ ฮา

555 เวลา ครูแหงป่วย เอากระดูกไก่มา  " เคาะหัว " ดังโป๊กๆ อ่ะ ฮา 555

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
หน้า: 1 [2] 3 4 5
  พิมพ์