เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 28, 2024, 12:21:19 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สังคมเมือง น่าอนาถและสิง่ที่วิทยาศาสตร์อธิบายไม่ได้แน่นอน  (อ่าน 6694 ครั้ง)
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #30 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2014, 05:37:03 AM »

เช้านี้มีอีกข่าว ชายหนุ่มเจ้าของซีวีค ชอบเล่นการพนันถูกอุ้มฆ่าหมกถังเอากระดูกโยนสระน้ำ
มาเข้าฝันพี่สาวว่า โดนฆ่า อยู่ที่สระน้ำ xxx หนาวมากช่วยด้วย
ตำรวจไปค้นที่สระนั้นก็เจอซากจริงๆ

เรื่องนี้วิทยาศาสตร์ ก็อธิบายไม่ได้เหมือนกัน
แต่เกิดขึ้นจริงๆ

กรณีนี้เจ๋งจริงครับ...

บึงกระจับมันใหญ่และลึกมาก...

เพราะเขาขุดดินขาย...

ขอบๆก็ต้องมีสามสี่เมตร...

กลางบึงลึกสิบกว่าเมตร...

เข้าฝันมาบอกจนแฟนไปจ้างคนจับปลามางมกระสอบเจอได้...

เจอกระดูกแต่จับตัวคนร้ายได้ไหมครับ Grin Grin Grin

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #31 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2014, 08:41:23 AM »

เช้านี้มีอีกข่าว ชายหนุ่มเจ้าของซีวีค ชอบเล่นการพนันถูกอุ้มฆ่าหมกถังเอากระดูกโยนสระน้ำ
มาเข้าฝันพี่สาวว่า โดนฆ่า อยู่ที่สระน้ำ xxx หนาวมากช่วยด้วย
ตำรวจไปค้นที่สระนั้นก็เจอซากจริงๆ

เรื่องนี้วิทยาศาสตร์ ก็อธิบายไม่ได้เหมือนกัน

เข้าฝันมาบอกจนแฟนไปจ้างคนจับปลามางมกระสอบเจอได้...

ถ้าเป็นต่างประเทศ แฟนเป็นผู้สงสัยคนแรกแน่ๆครับ Grin

RSIA01 - รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 113

"If guns are outlawed only outlaws will have guns"

« ตอบ #32 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2014, 09:26:08 PM »

ผมไม่ใช่แพทย์ แต่เรียนนิติวิทยาศาสตร์ ที่ภาควิชานิติเวชศาสตร์ ของคณะแพทย์แห่งหนึ่ง
ก็เจอมาบ้างครับ และก็มีได้ยินได้ฟังมาพอสมควร จากครูอาจารย์ที่น่าเชื่อถือ ทั้งในสายงานของอาจารย์แพทย์ และนายตำรวจพิสูจน์หลักฐาน  ไหว้

ข้าฯ ประกาศจักต่อสู้ไม่รู้ถอย
ขอ   เฝ้าคอยพิทักษ์ถิ่นแผ่นดินผืน
พลี   ตนได้เพื่อให้ไทยยั่งยืน
ชีพ   ไม่ฟื้นต้องแตกดับไม่กลับใจ
เพื่อ  ประเทศไทยที่รักของข้าฯนี้
ชาติ  ต้องมีอนาคตที่สดใส
และ  จักขอปกป้องศูนย์รวมใจ
ราชบัลลังก์  จักรีไว้ให้ยืนยง
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #33 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2014, 10:20:15 PM »

เจอกระดูกแต่จับตัวคนร้ายได้ไหมครับ Grin Grin Grin
บ่ฮู้ครับ...
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

« ตอบ #34 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2014, 10:21:38 PM »

ถ้าเป็นต่างประเทศ แฟนเป็นผู้สงสัยคนแรกแน่ๆครับ Grin
เขาจะให้งมมาทำอะไรเล่าครับ...

FBI ก็เคยจ้างคนทรงมาช่วยหาเบาะแสเลยครับ...คิก คิก
pasta
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 8119

ล้นเกล้าเผ่าไทย

« ตอบ #35 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2014, 12:53:07 PM »

คาถากันผี

ผม  กูไม่กลัวมึง   

ผี    ทำไมมึงไม่กลัวกู เหอๆๆ

ผม  ก็กูเก่งกว่ามึง กูยังไม่ตาย แต่มึงนะตายแล้ว

คาถากันคน

ผม   กูไม่กลัวมึง

คน  ทำไมมึงไม่กลัวกู หึๆๆ

ผม   ก็กูเก่งกว่ามึง กูจะส่งมึงไปเมืองผีก่อนกู

คำไม่สุภาพแบบ 555  คิก คิก คิก คิก คิก คิก นะครับ     pasta  ไหว้

พาสตา http://th.wikipedia.org/wiki/%E0%B8%9E%E0%B8%B2%E0%B8%AA%E0%B8%95%E0%B8%B2

โชคดีเป็นของคนกล้า วาสนาเป็นของคนจริง จงชนะความร้าย ด้วยความดี
pasta
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 8119

ล้นเกล้าเผ่าไทย

« ตอบ #36 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2014, 01:35:45 PM »

บ้านผมปัจจุบัน

ซ้ายติดบ้านป้า (เพื่อนบ้าน อายุ 60 ปี ) ฝากกุญแจบ้านสำรองไว้กับป้าท่าน 1 ชุดเลยครับ อยู่บ้านตลอด  ไหว้

ขวาเจ้าของบ้านมาเดือนละครั้ง ปิดเทอมมีลูกชายวัยมหาลัยมาอยู่  ถัดอีกหลังบ้านนายทหาร  ไหว้

ตรงข้าม บ้านพี่ผู้หญิงท่านนี้ อายุ 50 ปี ที่อยู่บ้านตลอด  ไหว้

ตรงข้ามเยื้องซ้าย ป้าอายุ 62 - 63 ปี ที่อยู่บ้านตลอด  ไหว้

ตรงข้ามเยื้องขวา บ้านครูเก่าผมสมัย ม.ต้น  ไหว้

หลังติดกันบ้านคนไม่รู้จักแต่ตอนนี้รู้จักแล้ว เป็นนายทหารอยู่ ตจว.ปิดบ้านไว้หลายปี พึ่งกลับมาปรับปรุงอยู่  เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

หลังบ้านติดกันเยื้องซ้าย เพื่อนรุ่นพี่แฟนผม อยู่บ้านตลอด  ไหว้

ทั้งหมดดูแลกันแบ่งปันข้าวปลาอาหารเครื่องมือเครื่องใช้ต่างๆ ฝากบ้านฝากช่องกันสม่ำเสมอครับ  Grin Grin Grin

ซอยตันอีกต่างหาก   เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

พาสตา http://th.wikipedia.org/wiki/%E0%B8%9E%E0%B8%B2%E0%B8%AA%E0%B8%95%E0%B8%B2

โชคดีเป็นของคนกล้า วาสนาเป็นของคนจริง จงชนะความร้าย ด้วยความดี
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #37 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2014, 08:15:00 PM »

รั้วบ้าน
มั่นคงแข็งแรง มาก ครับ เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

« ตอบ #38 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2014, 11:52:51 PM »

รั้วบ้าน
มั่นคงแข็งแรง มาก ครับ เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

และมีอายุรวมเยอะมากครับ...ฮา... คิก คิก
Tanate(รักในหลวง)
Hero Member

คะแนน 243

« ตอบ #39 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2014, 10:57:45 AM »

หรือผู้รับเหมาจะไปงัดบ้านเขากันแน่ Grin Grin Grin

นั่นสิครับ คงเฝ้าดูอยู่นาน เห็นร้างไม่มีใครแวะมา จึงงัดเข้าไปดูกะจะเอาอะไรสักหน่อย พอเจอศพก็ตกใจไม่รู้จะจัดการยังไง จึงแจ้งตำรวจ และแต่งเรื่องขึ้นมาเพื่อให้พ้นผิดครับ  อ๋อย

โดนแล้วครับ นายอำเภอใจกับปลัดขิก เบื่อระบบข้าราชการไทย ของดเล่นปืนไปก่อนนะครับ
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #40 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2014, 01:35:55 PM »

บ้านผมปัจจุบัน

ซ้ายติดบ้านป้า (เพื่อนบ้าน อายุ 60 ปี ) ฝากกุญแจบ้านสำรองไว้กับป้าท่าน 1 ชุดเลยครับ อยู่บ้านตลอด  ไหว้

ขวาเจ้าของบ้านมาเดือนละครั้ง ปิดเทอมมีลูกชายวัยมหาลัยมาอยู่  ถัดอีกหลังบ้านนายทหาร  ไหว้

ตรงข้าม บ้านพี่ผู้หญิงท่านนี้ อายุ 50 ปี ที่อยู่บ้านตลอด  ไหว้

ตรงข้ามเยื้องซ้าย ป้าอายุ 62 - 63 ปี ที่อยู่บ้านตลอด  ไหว้

ตรงข้ามเยื้องขวา บ้านครูเก่าผมสมัย ม.ต้น  ไหว้

หลังติดกันบ้านคนไม่รู้จักแต่ตอนนี้รู้จักแล้ว เป็นนายทหารอยู่ ตจว.ปิดบ้านไว้หลายปี พึ่งกลับมาปรับปรุงอยู่  เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

หลังบ้านติดกันเยื้องซ้าย เพื่อนรุ่นพี่แฟนผม อยู่บ้านตลอด  ไหว้

ทั้งหมดดูแลกันแบ่งปันข้าวปลาอาหารเครื่องมือเครื่องใช้ต่างๆ ฝากบ้านฝากช่องกันสม่ำเสมอครับ  Grin Grin Grin

ซอยตันอีกต่างหาก   เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

กับเพื่อนบ้านผมก็พยายามทำความรู้จักไว้ครับ... หลายหลังเป็นญาติๆ กัน... หลายหลังเพิ่งรู้จักกันตอนสร้างบ้าน... บ้านตรงข้ามด้านขวา(รั้วหน้าบ้านผมยาว ๔๐ กว่าเมตรครับ...) รู้จักสนิทกันตั้งแต่สร้างบ้าน... มีอะไรก็หามาฝากกันเสมอ... บ้านตรงข้ามด้านซ้าย... พี่แกเป็นพยาบาลอยู่บ้านไม่ค่อยเป็นเวลา... ไม่ค่อยสุงสิงกับคนอื่น... ส่วนใหญ่แกจะอยู่บ้านคนเดียวเพราะแฟนย้ายไปดำรงตำแหน่งอยู่ทางเหนือ... แรกๆ ก็ไม่ค่อยได้คุยกัน... นานไปแฟนผมทำขนมจีนบ้างทำข้าวต้มมัดบ้างไปฝากเสมอ... จนในที่สุดก็สนิทกัน... และช่วยแนะนำพี่คนนี้ให้ซื้อที่ดินสองแปลงตรงข้ามบ้านผม(อยู่คั่นระหว่าวเพื่อนบ้านหลังแรกกับหลังนี้ครับ) ละแวกส่วนเพื่อนบ้านอืนๆ ก็อยู่ห่างไปนิดหน่อย... เพราะที่ว่างแถวนั้นยังมีอีกมาก...

...แต่เมื่อกลางปี... มีคนมาซื้อที่ดินข้างบ้านผม... แล้วซื้อยาวเข้าไปด้านหลัง... เขาว่าจะทำหอพัก... ผมก็คงต้องเตรียมรับความวุ่นวายที่จะเกิดขึ้นในอนาคตครับ...

Hang Forever
Hero Member

คะแนน 349

« ตอบ #41 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2014, 02:09:21 PM »

ดีใจนำครูต้นครับ รอดู นศ.สวยๆในหอพัก มาเล่นโทรศัพท์หน้าบ้าน

รุ่นไหนกะบ่ฮู้
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #42 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2014, 02:43:59 PM »

ดีใจนำครูต้นครับ รอดู นศ.สวยๆในหอพัก มาเล่นโทรศัพท์หน้าบ้าน

ปล่อยไวไฟฟรีหน้าบ้านเนาะครับเนาะ... คันสาวๆ มากะเปิดไว้... คันพาผู้บ่าวมานำกะปิดโลด... คิก คิก คิก คิก คิก คิก

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 21, 2014, 03:07:12 PM โดย JUNGLE » บันทึกการเข้า
TUI 48
Sr. Member

คะแนน 332

« ตอบ #43 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2014, 02:58:42 PM »

อุ๊ยยย...เปิดหวอออออออ... คิก คิก
Nero Angel01
Hero Member

คะแนน 275

« ตอบ #44 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2014, 03:52:56 PM »

สาวๆมีเรื่องด่วนแน่ๆ
หน้า: 1 2 [3] 4 5
  พิมพ์