เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 28, 2024, 04:27:47 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ด่วนครับ ต้องการรู้ตำแหน่งจากมือถือทำได้ยังไงครับ  (อ่าน 3306 ครั้ง)
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #15 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2014, 06:10:52 PM »

เอาใจช่วยครับ   ไหว้

แล้วเครื่อง Android  มีโปรแกรมไหนบ้างที่ค้นหาตำแหน่งได้ครับ   Grin

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
แปจีหล่อ
Hero Member

คะแนน 6324

« ตอบ #16 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2014, 06:34:34 PM »

แล้วเครื่อง Android  มีโปรแกรมไหนบ้างที่ค้นหาตำแหน่งได้ครับ   Grin
ต้องรู้ว่ายี่ห้อไหนก่อนครับ หรือไม่ก็เปิดกูเกิลแล้วพิมพ์ว่าค้นหาโทรศัพย์ยี่ห้ออะไรก็พิมพ์ไปครับมันก็จะขึ้นมาให้เราเองพร้อมวิธีใช้งานครับ ถ้าให้อธิบายคงยุ่งยากกว่าใช้วิธีข้างต้นครับ

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
keng2516 รักในหลวง
Full Member

คะแนน 136

« ตอบ #17 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2014, 06:54:58 PM »

แบบนั้นยิ่งง่ายใหญ่ติดต่อศูนย์เช็คเลยครับ

เห็นด้วยครับ...ติดต่อที่คอลเซ็นเตอร์ได้เลย  ให้คุณพ่อแสดงตน   จนท.จะเช็คให้ครับ  ไม่ต้องเป็นสมาร์ทโฟน ก็เช็คได้  ปิดเครื่องก็เช็คได้  ยกเว้นถอดซิม..

เดี๋ยวนี้เทคโนโลยีมันดี ปิดเครื่องก็เช็คได้ด้วยหรือ ไม่ต้องต่อเน็ตหรือ เครื่องราคาพันสองพันก็เช็คได้ด้วยหรือ
สหายอ๋อง เซียนปลาซิว
จริงใจ บริสุทธ์ใจ แล้วจะแคล้วคลาด จากภัยทั้งปวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 657

คบหมาเป็นเพื่อน ดีกว่าคบเพื่อนหมาๆ

« ตอบ #18 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2014, 07:15:57 PM »

แบบนั้นยิ่งง่ายใหญ่ติดต่อศูนย์เช็คเลยครับ

เห็นด้วยครับ...ติดต่อที่คอลเซ็นเตอร์ได้เลย  ให้คุณพ่อแสดงตน   จนท.จะเช็คให้ครับ  ไม่ต้องเป็นสมาร์ทโฟน ก็เช็คได้  ปิดเครื่องก็เช็คได้  ยกเว้นถอดซิม..

เดี๋ยวนี้เทคโนโลยีมันดี ปิดเครื่องก็เช็คได้ด้วยหรือ ไม่ต้องต่อเน็ตหรือ เครื่องราคาพันสองพันก็เช็คได้ด้วยหรือ

เช็คจากการโทร.ครั้งล่าสุดครับ
แปจีหล่อ
Hero Member

คะแนน 6324

« ตอบ #19 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2014, 07:31:40 PM »

เดี๋ยวผมลองก่อนแล้วจะมาบอกครับ

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
แปจีหล่อ
Hero Member

คะแนน 6324

« ตอบ #20 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2014, 08:04:32 PM »

เดี๋ยวผมลองก่อนแล้วจะมาบอกครับ
ลองปิดเครื่องแล้วปรากฏว่าหาไม่เจอครับแต่แสดงตำแหน่งสุดท้ายก่อนปิดเครื่องครับผมใช้โนเกียนะครับ

จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #21 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2014, 08:05:59 PM »

เห็นด้วยครับ...ติดต่อที่คอลเซ็นเตอร์ได้เลย  ให้คุณพ่อแสดงตน   จนท.จะเช็คให้ครับ  ไม่ต้องเป็นสมาร์ทโฟน ก็เช็คได้  ปิดเครื่องก็เช็คได้  ยกเว้นถอดซิม..

เช็คจากการโทร.ครั้งล่าสุดครับ
ตามน้าจักรครับ เคยมีคดีแต่บอกไม่ได้ คิก คิก

Nero Angel01
Hero Member

คะแนน 275

« ตอบ #22 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2014, 08:14:33 PM »

ไม่มีอะไรแล้วนะครับ ขอบคุณทุกคนครับ
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #23 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2014, 08:17:35 PM »

ไม่มีอะไรแล้วนะครับ ขอบคุณทุกคนครับ
โล่งใจ ยินดีด้วยครับ
สงสัยต้องกำชับหน่อยว่าอย่าหายไปเฉยๆ

กลับมาก็ดีแล้ว รีบหา แอพค้นหาตำแหน่ง มาลงไว้แล้ว แชร์ ID/Password กะคนที่ไว้ใจไว้ซะ
มีอะไรจะได้ตามตัวถูก

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #24 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2014, 08:31:40 PM »

ยินดีด้วยครับ เยี่ยม

naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #25 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2014, 08:40:01 PM »

โหลด App ชื่อ Life 360 ครับ... https://www.life360.com/ ...

ภาพรวมคือแอ๊ปนี้จะเอาข้อมูล GPS ในแอนดรอยด์ยิงเข้าใส่เว็บไซต์ผ่านอินเตอร์เน็ต, แล้วคนที่รู้รหัสของแอ๊ปในเครื่องนั้น ก็เข้าดูตำแหน่งเครื่องแอนดรอยด์ผ่านเว็บไซต์ได้ทั่วโลกครับ... ตอนโหลดต้องรู้รหัสแอนดรอยด์ของเครื่อง แล้วตั้งรหัสของแอ๊ปซ้อนเข้าไปอีกที...
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #26 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2014, 08:45:59 PM »

สรุปคือสาวงอนหรือครับ... ฮา...
Nero Angel01
Hero Member

คะแนน 275

« ตอบ #27 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2014, 08:50:02 PM »

เขาอกหักครับ ผมแค่ผ่านทางไปเห้นเหตุการณ์ครับ
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #28 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2014, 08:55:36 PM »

เขาอกหักครับ ผมแค่ผ่านทางไปเห้นเหตุการณ์ครับ

โอ้... ได้กุศลครับ...
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #29 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2014, 09:37:11 PM »

โหลด App ชื่อ Life 360 ครับ... https://www.life360.com/ ...

ภาพรวมคือแอ๊ปนี้จะเอาข้อมูล GPS ในแอนดรอยด์ยิงเข้าใส่เว็บไซต์ผ่านอินเตอร์เน็ต, แล้วคนที่รู้รหัสของแอ๊ปในเครื่องนั้น ก็เข้าดูตำแหน่งเครื่องแอนดรอยด์ผ่านเว็บไซต์ได้ทั่วโลกครับ... ตอนโหลดต้องรู้รหัสแอนดรอยด์ของเครื่อง แล้วตั้งรหัสของแอ๊ปซ้อนเข้าไปอีกที...

ขอบคุณครับพี่สมชาย  จะลองโหลดมาใช้ดูครับ  ถามไว้ประดับความรู้เผื่อมีโอกาสได้ใช้   ไหว้

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์