เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 28, 2024, 06:23:11 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากรู้ครับ  (อ่าน 4735 ครั้ง)
สหายอ๋อง เซียนปลาซิว
จริงใจ บริสุทธ์ใจ แล้วจะแคล้วคลาด จากภัยทั้งปวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 657

คบหมาเป็นเพื่อน ดีกว่าคบเพื่อนหมาๆ

« ตอบ #15 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2014, 03:10:13 PM »

รู้มากทุกเรื่อง  ระวัง...............................

sa-ea-ba-รักในหลวง
FREEDOM
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 45

ความไม่แน่นอนคือสิ่งที่แน่นอน

« ตอบ #16 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2014, 04:44:23 PM »

มีคนรอดไปได้ 1 คน รู้สึกว่าจะเป็นคนคุ้มกัน นั่งด้านหน้าคู่คนขับครับ...

เรื่องนี้ 20 ปีนิดๆเองครับยาย..
มีรอด 1 คน จำชื่อไม่ได้แล้ว ช่วงนั้นเขายังสงสัยไอ้คนที่รอดนี่แหละว่าเป็นคนแจ้งว่ามีการเปลี่ยนรถ Grin
ใช่ชื่อ ราเชนน์ รึเปล่าครับถ้าผมจำไม่ผิดคนที่รอด ไหว้

สู้เพื่อความถูกต้อง อย่าหวั่นไหวต่อโชคชะตา อย่าหยาบช้ากับคนรอบตัว
FREEDOM
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 45

« ตอบ #17 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2014, 04:46:48 PM »

555555  เรื่อง  " แคล้ว ธนิกุล " หรือ  เหลา สวนมะลิ เนี่ยะ อ่ะ ฮา 55555

ในเวปปืน คุยกันจะเป็น  " สิบรอบ "  แล้วอ่ะ ฮา
ถ้าถามยายก็จะเขียนใหม่  เล่าให้ฟัง อ่ะ ฮา

เฮียเหลา  ตอนนั้นแก  " ห้าว สุดขีด "  ขึ้นชั้นระดับ เจ้าพ่อเมืองกรุงอ่ะ ฮา
ซุ้ม  หรือ กลุ่ม  " นอกกฎหมาย "  ไม่รวมพวกสี  สังกัด แกหมด อ่ะ ฮา
แกพยายาม  " ข้ามถิ่น "  เข้าไป  ไชน่าทาวน์ แต่ไม่สำเร็จ อ่ะ ฮา

" โป้ง ปิดตาย " เกิดจากแก ห้าว ไป  " ตบหน้า "  นายสนามมวย ลุมพินี อ่ะ ฮา
ยศ  " พลตรี ทหารบก "  ถ้าไม่ผิด  เป็นเจ้ากรม สวัสดิการ ทบ. ด้วยอ่ะ ฮา

พอ สีเขียวรุ่นใหญ่  ตอนนั้น ยุค " นายพลเสื้อคับ - สุจินด้า - เต้ " กับอีกหลายคน รุ่น 5
รุ่นใหญ่เหล่านี้   " อำนาจรัฐ " อยู่ในมือ  มีทั้งกำลัง  อาวุธ  สั่งซ้ายได้ ขวาได้ อ่ะ ฮา

เปรียบได้กับ  " พยัคฆ เสียบปีก "  แต่ แคล้วถ้าเทียบฟอร์ม ฮา
เป็นได้แค่  " นักเลง บ้านนอก " หรือ นักเลงภูธร เท่านั้น อ่ะ ฮา

ประวัติของ  แคล้ว ธนิกุล  ใครจำได้  บ้างตอนยิงกันในสนามมวยลุมพินี อ่ะ ฮา
เด็ก ที่มีแนวว่าจะขึ้นมาเทียบชั้น  หรือ แกเห็นว่า  อาจเป็นภัย ทำให้อำนาจสั่นคลอนฮา

แก " กวาด " เก็บหมด   รวมถึง "ตี๋ ปลาหมึก "  และ อื่นๆ อ่ะ ฮา

พอแกโดน  " กฐิน "  เมียของแก ก็ไปอยู่กับ  เจ้าพ่อ เมืองกาญจ์ อ่ะ ฮา

ไอ้ที่ยายเล่าได้  ไม่ได้เกี่ยวอะไรกับเรื่อง ทั้งหมด
ยายแค่  " เกิดทัน " ทันเห็น  ยุคนั้น  อ่ะ ฮา

5555  ถ้า แคล้วยังอยู่  น่าจะ " เจ็ดสิบ " แล้วอ่ะ ฮา 5555

สรุปคร่าวๆนี้คือที่เขาตายก็คงจะประมาณว่า ช่วงนั้นแกกำลังฮอต ไม่กลัวใครต่อกรได้ทุกกลุ่ม แต่ปมสุดท้ายที่อาจจะเหลือทนเพราะไปตบหน้านายสนามมวยเข้าใช่ไหมครับประมาณว่าถือว่าไม่ให้เกรียติกัน แบบนี้ใช่มั๊ยครับปมสั่งตาย ไหว้

สู้เพื่อความถูกต้อง อย่าหวั่นไหวต่อโชคชะตา อย่าหยาบช้ากับคนรอบตัว
จริงใจ บริสุทธ์ใจ แล้วจะแคล้วคลาด จากภัยทั้งปวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 657

คบหมาเป็นเพื่อน ดีกว่าคบเพื่อนหมาๆ

« ตอบ #18 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2014, 05:02:23 PM »

ลืมชื่อ  ฤทธิ์ ลือชา  อีกคน  ส่วนขาใหญ่  บ้านบาตร  อีกหลายคน  ที่รู้จัก
FREEDOM
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 45

« ตอบ #19 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2014, 05:22:27 PM »

ลืมชื่อ  ฤทธิ์ ลือชา  อีกคน  ส่วนขาใหญ่  บ้านบาตร  อีกหลายคน  ที่รู้จัก
ฤทธิ์ ลือชา เนี่ยแต่ก่อนแกดังถึงขนาดเป็นเจ้าพ่อเลยรึครับ!!??

คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #20 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2014, 05:42:43 PM »

นั่น
บร๊ะ...ไม่ธรรมดา วุ๊ยย.. คิก คิก คิก คิก
ผมก็รู้จัก หลายคน  แต่เขาเหล่านั้น ไม่รู้จักผม...ฮา

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 657

« ตอบ #21 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2014, 06:03:50 PM »

ฤทธิ์ ลือชา เนี่ยแต่ก่อนแกดังถึงขนาดเป็นเจ้าพ่อเลยรึครับ!!??

ไม่ถึงกับดังครับ  แต่ขาใหญ่  ส่วนอีกท่าน  เกชา 
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15856

No justice No peace

« ตอบ #22 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2014, 06:11:22 PM »

ปี ๓๔ หรือ ๓๕ นี่แหละถ้าจำไม่ผิด  คาบเกี่ยวกับยุค รสช.ด้วย

เพราะเขาเสียชีวิตหลังจาก รสช.ทำรัฐประหารยึดอำนาจไม่นาน

อ้อ ผมอ่านมาน่ะครับ พอดียังเด็ก เกิดไม่ทัน ....

555555  เย้  ฮา  " เหียก "  อ่ะ ฮา 55555

บวก " หนึ่ง  "  นะคร๊าบ  ฮา 5555

5555  " ทอน "  ให้ยาย ด้วยน๊าคร๊าบ  ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #23 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2014, 06:22:55 PM »

ตอนนั้น
ผมอยู่หนองคาย
นั่งกินเหล้าอยู่กับเพื่อนครู
จำได้ว่าบิ๊กจ๊อดตอนจะแถลงฯ
บอก เอาใหม่ ๆ ทีมงานบอก ออกอากาศแล้ว... ขำก๊าก ขำก๊าก

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
Hero Member

« ตอบ #24 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2014, 06:24:40 PM »

20กว่าปีที่แล้ว. ยายก็คงห้าวน่าดู Grin

ยุคนั้น..นครบาลคงต้องยกให้เฮียเหลา+ตี๋ดำเนิน.   
ภูธรตะวันออกต้องเสี่ยจิว เสี่ยฮวด กำนันเป๊าะ.   

ภาคกลาง สระบุรี ลพบุรี คงต้องไบคาน  ยายต้องว่าพาดพิงป๋าลออีกละ Smiley

55555  ยาย  ป่าวหรอก  ไม่ได้ห้าวอะไร  อ่ะ ฮา55555

ยายเป็นคนทำ  " ธุรกิจ " มันก็ต้อง หาพรรคพวก  เอาไว้อ่ะ ฮา
ยายเชื่อว่า  " ที่ไหน มีผลประโยชน์  ที่นั่นมีความขัดแย้ง "  อ่ะ ฮา

เวลามีเรื่อง  ยายชอบ  " เอ็กซเรย์ "   หรือ  เวจ น้ำหนักก่อนอ่ะ ฮา
เวลาเห็น  " สัญญาน " ผิดปรกติ  ยายเดินก่อน  หาข้อมูลก่อน อ่ะ ฮา

แล้วโชคดี  เรื่องยายเที่ยว  ชอบดื่ม  " มิตรภาพ " ในวงเนี่ยะ อ่ะ ฮา
ถ้าเพื่อน  ร่วมวง  เขา  " ซื้อ "  แนวคิด หรือ สไตล์ ของเรา ฮา
ถึงแม้ว่าเราเด็กกว่า  " รุ่นใหญ่ " เรานั่งดื่มกับพวกเขาได้ อ่ะ ฮา

" วัฒนธรรม ไทย " บอกว่า  สัมมาคารวะ  อ่อนน้อม อ่ะ ฮา
บทจะฮา  บทจะโจ๊ก ต้อง  " ปล่อย " ให้ถูกจังหวะ อ่ะ ฮา
พอปล่อย  ต้อง  " เช็ค " สัญญาน  เขารับมั้ย อ่ะ ฮา
ถ้าเขาเอาด้วย หรือ รับ  เรา " เล่นต่อ " แนวนั้น อ่ะ ฮา

ทำไปทำมา   " ถูกคอกัน "  คุยอะไรก็ได้ อ่ะ ฮา
พอสนิท  เราก็เล่น " ลึก "  แบบผู้ชายชอบ อ่ะ ฮา

อยากกิน  อยากเที่ยว  อย่า " ขี้เหนียว " อ่ะ ฮา

" ควัก  " เร็ว  รูดปี๊ด  รูดปี๊ด  อ่ะ ฮา

น้อง  " เขียนบิล "  มาด้วย  อ่ะ ฮา
ธุรกิจ   " แปดหลัก  ใกล้แตะ เก้าหลัก "  ฮา
เอาบิลพวกนี้  ไปลงบัญชีเป็น  " ค่าใช้จ่าย " ได้อ่ะ ฮา ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

อีกเรื่องนึง  " ติ๊บ " เด็กหนักๆ หลังจากเขาบริการ อ่ะ ฮา

55555 เด็กมา " ชงเหล้า " ในห้องวีไอพี  ร้อยสองร้อยต่อคน ยายว่าเหมาะ อ่ะ ฮา 555555

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 657

« ตอบ #25 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2014, 06:27:16 PM »

ตอนนั้น
ผมอยู่หนองคาย
นั่งกินเหล้าอยู่กับเพื่อนครู
จำได้ว่าบิ๊กจ๊อดตอนจะแถลงฯ
บอก เอาใหม่ ๆ ทีมงานบอก ออกอากาศแล้ว... ขำก๊าก ขำก๊าก

ไปว่าป๋าเขา  เด๋วจับไปขังรวมกะเด็กหนุ่มๆ   บู่ บู่ บู่
Hero Member

« ตอบ #26 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2014, 06:29:36 PM »

20กว่าปีที่แล้ว. ยายก็คงห้าวน่าดู Grin

ยุคนั้น..นครบาลคงต้องยกให้เฮียเหลา+ตี๋ดำเนิน.   
ภูธรตะวันออกต้องเสี่ยจิว เสี่ยฮวด กำนันเป๊าะ.   

ภาคกลาง สระบุรี ลพบุรี คงต้องไบคาน 
ยายต้องว่าพาดพิงป๋าลออีกละ Smiley

55555  พี่  พีเจ วีที  เนี่ยะ  ท่าทางเป็น  " แฟน ขับ "  ป๋าเหมือนกันอ่ะ ฮา 55555

ป๋า กับ  " ไบคาน " เนี่ยะ  พิมเสน กับเกลือ เลยอ่ะ ฮา

ตอนป๋า  " เรืองอำนาจ "  ไบคานต้อง  หนีภัย กลับ  ปากีสถาน อ่ะ ฮา

สมัยก่อนมันมีเรื่อง  " อุ้ม " ฆ่ากันไปมา  อ่ะ ฮา

55555 ยาย " เล่า " แค่นี้พอ อ่ะ ฮา 5555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 657

« ตอบ #27 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2014, 06:59:16 PM »

ไบคาล  ไม่ได้กลับ  ปากีฯ  ครับ  แต่ไปตั้งหลักที่ชัยบาดาล  ลพบุรี

อย่ามั่ว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 657

« ตอบ #28 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2014, 07:00:50 PM »

ตอนนั้น  เกชาให้คนไปส่งที่  ปทุม  ฤทธิ์  มารับต่อแล้วไปส่งที่หมาย
Hero Member

« ตอบ #29 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2014, 07:16:09 PM »

ไบคาล  ไม่ได้กลับ  ปากีฯ  ครับ  แต่ไปตั้งหลักที่ชัยบาดาล  ลพบุรี

อย่ามั่ว

555 จักรเอ้ย  " ระดับ "  จักร มันแค่เด็ก วิ่ง ซื้อ  โอเลี้ยง อ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์