เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 27, 2024, 10:34:01 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 13 14 15 [16] 17 18 19 ... 61
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เสือกทุกเรื่อง  (อ่าน 90821 ครั้ง)
mekathamin-รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 43

« ตอบ #225 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2014, 07:26:01 PM »

555555  ยายมา  " ไข ปริศนา "  บุรษนิรนาม ไอ้นัก ลบ  อ่ะ ฮา    ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ยายเขียน  " สเปค " เบื้องต้น  อ่านแล้วเข้าใจ ง่าย อย่างนี้ อ่ะ ฮา

1.  มี  หลาย  " ยูส เซอร์เนม "  อ่ะ ฮา
2.  มัน  " ขี่  Proxy "  ใช้ web proxy  พรางตัว อ่ะ ฮา
3.  มันใช้ สถานะ  " ซ่อนตัว "  ได้ อ่ะ ฮา

4... ไอ้นี่   " แก่ วิชา "  อ่ะ ฮา

มีคนอยู่เบื้องหลัง  " ไม่กี่คน "  อ่ะ ฮา

55555  ไอ้พวก  " โง่ๆ เซ่อๆ "  ทำแบบนี้ ไม่ได้ อ่ะ ฮา 5555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ผมเสริมให้ครับยาย พวกนี้คิดว่าฉลาด รู้ดีกว่าคนอื่นๆด้วย  ตกใจ ตกใจ  +1 ยาย

เกิดในที่ดีนั้นดีแน่   เกิดในที่แย่ก็ดีได้  เกิดในที่ดีแล้วแย่มีถมไป   เกิดในที่ใดก็ดีได้ถ้าไฝ่ดี
Hang Forever
Hero Member

คะแนน 349

« ตอบ #226 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2014, 07:31:30 PM »

แต่ก่อนไม่มี smite นะ มีแต่ +
พอมีการลบคะแนนกันบ้าง ดี๊ด๊า ตื่นเต้ลลลล
เวบปืนจะได้ไม่เหงา คิดเซิงบวกบ้างดิไทยเฮา อิอิ คิก คิก ขำก๊าก เยี่ยม
TUI 48
Sr. Member

คะแนน 332

« ตอบ #227 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2014, 08:26:25 PM »

แต่ก่อนไม่มี smite นะ มีแต่ +
พอมีการลบคะแนนกันบ้าง ดี๊ด๊า ตื่นเต้ลลลล
เวบปืนจะได้ไม่เหงา คิดเซิงบวกบ้างดิไทยเฮา อิอิ คิก คิก ขำก๊าก เยี่ยม

เราน่ะคิดเซิงบวกอ่ะครับคุณครู...แต่มันอ่ะ คิดหรือไม่คิดไม่รู้...ลบแมร่งลูกเดียว... ยิ้มีเลศนัย

ถ้าจะให้เดานะครับ...พฤติกรรมของคนประเภทนี้  ส่วนหนึ่ง เป็นพวก มีปมด้อย..

แล้วมันก็เลย "เพี้ยน" ครับ.... ขำก๊าก ขำก๊าก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 04, 2014, 09:09:58 AM โดย TUI 48 » บันทึกการเข้า
TUI 48
Sr. Member

คะแนน 332

« ตอบ #228 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2014, 08:31:12 PM »

555555  ยายมา  " ไข ปริศนา "  บุรษนิรนาม ไอ้นัก ลบ  อ่ะ ฮา    ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

55555  ไอ้พวก  " โง่ๆ เซ่อๆ "  ทำแบบนี้ ไม่ได้ อ่ะ ฮา 5555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

เอ๊า...ถ้างั้น ฉลาดเป็นกรด แบบยาย ก็ทำได้น่ะสิครับ...5555  ขำก๊าก ขำก๊าก แบร่          ไหว้
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #229 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2014, 01:44:57 AM »

ขออนุญาตแสดงความเห็นเรื่องคะแนนสักนิดนะครับ...

ในฐานะที่กด smite ป้าบ้าป มาอย่างสม่ำเสมอตั้งแต่แกประกาศจะบริจาคเงินตามแต้มที่ลบไป...

ผมว่ามันเป็นเรื่องไร้สาระครับ อยากกดลบกดบวกก็กดไปเถิดครับ...

อย่าไปกระดี้กระด้าดีใจเสียใจอะไรกันเลยครับ...

ยิ่งเพื่อนๆมีปฏิกิริยาเยอะ คนกดลบเขาก็ยิ่งสนุก...

เฉยๆเดี๋ยวเขาก็เลิกกดไปเอง...

ถ้าหากอีเรื่องแค่นี้ยังปล่อยวางไม่ได้...

จะอยู่ในสังคมมนุษย์ได้อย่างไรครับ... ไหว้
zamphol
ปืน-อยู่-ที่-ปาก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 831

ชีวิต-ดั่ง-ละคร

« ตอบ #230 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2014, 07:31:02 AM »

คุณยายเคยเอาบัญชีเงินฝากสิบล้านมาอวดผม แล้วประกาศว่า จะซื้อตู้เย็นโนฟรอสให้ผม ผมยังจำได้นะคับ  มันนานมาแล้ว

ผมไม่เอาตู้เย็นแล้วคับ แต่ อยากให้คุณยายบริจาก ตามที่ตั้งใจไว้นะคับ คิดราคาตู้เย็นตามมูลค่าเงิน แล้วบริจาคให้ผู้พิการทางสมองไปเลย  ก่อนจะลาลับโลกไปนะคับ ชีวิตคนเราสั้นนัก  เยี่ยม ไหว้
skid row
1911 never die
Full Member

คะแนน 178

« ตอบ #231 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2014, 09:10:14 AM »

ขออนุญาตแสดงความเห็นเรื่องคะแนนสักนิดนะครับ...

ในฐานะที่กด smite ป้าบ้าป มาอย่างสม่ำเสมอตั้งแต่แกประกาศจะบริจาคเงินตามแต้มที่ลบไป...

ผมว่ามันเป็นเรื่องไร้สาระครับ อยากกดลบกดบวกก็กดไปเถิดครับ...

อย่าไปกระดี้กระด้าดีใจเสียใจอะไรกันเลยครับ...

ยิ่งเพื่อนๆมีปฏิกิริยาเยอะ คนกดลบเขาก็ยิ่งสนุก...

ถ้าหากอีเรื่องแค่นี้ยังปล่อยวางไม่ได้...

จะอยู่ในสังคมมนุษย์ได้อย่างไรครับ... ไหว้
ขอบพระคุณ  คุณอาหมอรุตครับ

"DON'T TREAD ON ME"
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15856

No justice No peace

« ตอบ #232 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2014, 09:18:38 AM »

คุณยายเคยเอาบัญชีเงินฝากสิบล้านมาอวดผม
แล้วประกาศว่า จะซื้อตู้เย็นโนฟรอสให้ผม ผมยังจำได้นะคับ  มันนานมาแล้ว

ผมไม่เอาตู้เย็นแล้วคับ

แต่ อยากให้คุณยายบริจาก ตามที่ตั้งใจไว้นะคับ
คิดราคาตู้เย็นตามมูลค่าเงิน

แล้วบริจาคให้ผู้พิการทางสมองไปเลย 
ก่อนจะลาลับโลกไปนะคับ ชีวิตคนเราสั้นนัก  เยี่ยม ไหว้

555555   เอออ   เรื่อง  " ตู้เย็น "  ยายก็ลืม  ไปแล้ว อ่ะ ฮา 55555  กิ๊วก๊าว

พี่ลึงค์  มาสะกิดอีกที  ยาย  " ขอบคุ๊ณ   ขอบคุณ  " อ่ะ ฮา  แบร่

แต่ยายพิจารณา   เห็นว่า  " ไม่จำเป็น "  ต้องซื้อ  ตู้เย็น   อ่ะ ฮา  ยิ้มีเลศนัย

ไอ้ คนพิการ ทางสมอง   เนี่ยะ     " ก้อนเนื้อ ในกระโหลก "  นิ๊ดเดียว อ่ะ ฮา  ขำก๊าก

ใช้  " น้ำแข็ง ก้อน "   ก็พอ  อ่ะ ฮา 55555  Huh

แช่ แป๊ปเดียว มันยัง ไม่  " เน่า " อ่ะ ฮา  ตกใจ

55555  พอตอนเช้า  เราก็  คว้าขึ้นมา  " โยน " ให้หมากิน อ่ะ ฮา 555555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
Hero Member

« ตอบ #233 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2014, 10:02:29 AM »

คนที่มีสี่ยูสเซอร์ เขาสามารถออนพร้อมกันทั้งสี่ยูสในเครื่องเดียวกันได้ง่าย ๆ

(IE,FireFOX,Chrome,Opera) เพราะแต่ละยูส เปิดเซสชั่นที่บราวเซอร์ ไม่ได้เปิดที่โอเอส

มีสักสี่ยูส ก็ลบเพื่อนได้วินาศพอควรแล้ว

5555 5   เอออ  พี่ แพนด้า  " ใช่เลย " อ่ะ ฮา 5555

แค่สาม  สี่ ยูสเซอร์  เนี่ยะ  " สร้างความ  ปั่นป่วน "  สร้างความฉิบหาย ได้เยอะ เลยอ่ะ ฮา
ไอ้การ  กระทำ  ลักษณะนี้  มันเป็นการ  " เสี้ยม "  ให้สมาชิก เข้าใจกันผิด อ่ะ ฮา

สมมุติ  ยาย  กับ  พี่อ๋อง  กำลัง  " กัดกัน "  อ่ะ ฮา
สักพัก  คะแนน  ยาย " ร่วง "    ยายก็คิด ว่า  พี่อ๋อง  ล่อตูด แล้ว อ่ะ ฮา

ในเวลาเดียวกัน  คะแนน  พี่อ๋อง หาย  ฮา
พี่อ๋อง  มันก็โน่น  " ยายบ๊าบ"  แน่ รุยส์  อ่ะ ฮา

ไอ้การใช้   IE,FireFOX,Chrome,Opera มันใช้ได้จริง อ่ะ ฮา

แต่  " IP  adress "  มัน  เป็นเลขเดียวกัน อ่ะ ฮา
อาร์โอ  หรือ เวป มาสเตอร์  เขา  มองเห็น ทะลุ ปุโปร่ง เลยอ่ะ ฮา
เขาจะพูด  หรือ  ไม่พูด  แค่นั้น แหละ  อ่ะ ฮา

ที่ยายเขียนว่า  มัน  " ขี่  Proxy "   ฮา

มันเป็นการใช้   ไอ พี  ตัวอื่น  เลขไม่เหมือนกัน อ่ะ ฮา
ไอ้พวกนี้  " ดมกลิ่น " ได้ยาก   แต่ถ้าจะดม  หาได้ อ่ะ ฮา

555  ถ้าดมเจอ  มันก็แค่  " ไอ้ ขี้เปียก "  แค่นั้น อ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
Hero Member

« ตอบ #234 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2014, 10:07:16 AM »

ในฐานะที่กด smite ป้าบ้าป มาอย่างสม่ำเสมอ
ตั้งแต่แกประกาศจะบริจาคเงินตามแต้มที่ลบไป...

55555  อ้าวววว  " พี่ หมอ รุธ "  เองนั่นแหละ  อ่ะ ฮา 5555555  ขำก๊าก ขำก๊าก

อยากเห็นยาย  " เสีย สตางค์ "  กดไปเห๊อะ  อ่ะ ฮา
กด  ทีนุงส์  ยายเสีย  " บาท นึง "  อ่ะ ฮา

แต่พี่หมอรุธ  ต้อง  แอบ มากด  ตอน  ดึกๆ อ่ะ ฮา
ออกเวร  ก่อนเข้านอน  แวะ มา " ทิ่ม "  ทีนึง อ่ะ ฮา

ยายเปรียบว่า  ฮา

เอา  " อาจารย์หมอ  มาเป็น ยาม "  อ่ะ ฮา
ค่าตัวเป็นแสน  มาทำหน้าที่  ดูแล สวน อ่ะ ฮา

กดไปเห๊อะ   กดให้ถึงหมื่น  กดยายคนเดียว อ่ะ ฮา

อย่าไปกดคนอื่น  เดี๋ยวเขา  " เข้าใจกันผิด " อ่ะ ฮา

55555  พี่หมอรุธ  รับจ้าง  " ตัดไข่ " หรือเปล่า อ่ะ ฮา 5555555  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

ธำรง
Hero Member

คะแนน 1727

.....รักในหลวง.....

« ตอบ #235 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2014, 10:36:10 AM »

ผมถูกฝึกถูกสอนมาตั้งแต่เป็นเด็กให้รู้จัก นิ่ง ฟัง คิด วิเคราะห์
ตามภาษิตที่ว่าไม่มีมูลฝอยหมาไม่ขี้ เมื่อรู้จักนิ่งฟัง(อ่าน)ก็สนุกดี
แต่ให้กำกับตัวเองว่า อย่าเชื่อ จนกว่าจะมีการพิสูจน์
คำว่า”เขาเล่าว่า”ให้ถือว่าจริงครึ่งเดียว หารสอง ถ้าเล่าต่อๆกันมาก็หารไปเรื่อยๆ
บอร์ดอวป.มีเวลาก็อ่าน ได้ฝึกทักษะเชิงตรรก ถึงเห็นถึงรู้ว่าไม่จริงก็ไม่ขัดไม่แย้ง
เว้นสองเรื่อง คือ เรื่องปืนกับเรื่องกฎหมาย ที่หากรู้ว่าไม่ใช่ต้องแย้ง เพราะเป็นเรื่องอันตราย
บางท่านผมก็ผ่าน ด้วยเหตุที่ท่านนำเรื่องเล่ามาเล่าต่อ หรือใส่สีตีไข่ หรือใช้ตรรกะวิบัติ

แต่กับป้าbabara.ผมก็เป็นแฟนคลับนะ

โพสของป้าหลายเรื่อง ผมอ่าน มีประเด็นมีมุมมอง จริงบ้าง โม้บ้าง สนุกดี  หัวเราะร่าน้ำตาริน

กระทู้นี้เหมือนจะขึงพืด ลงแขกbabara.    แต่เห็นวิทยายุทธ กระบวนท่าแล้ว ก็ต้องนับถือนิ  ขำก๊าก
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #236 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2014, 10:43:45 AM »

ผมถูกฝึกถูกสอนมาตั้งแต่เป็นเด็กให้รู้จัก นิ่ง ฟัง คิด วิเคราะห์
ตามภาษิตที่ว่าไม่มีมูลฝอยหมาไม่ขี้ เมื่อรู้จักนิ่งฟัง(อ่าน)ก็สนุกดี
แต่ให้กำกับตัวเองว่า อย่าเชื่อ จนกว่าจะมีการพิสูจน์
คำว่า”เขาเล่าว่า”ให้ถือว่าจริงครึ่งเดียว หารสอง ถ้าเล่าต่อๆกันมาก็หารไปเรื่อยๆ
บอร์ดอวป.มีเวลาก็อ่าน ได้ฝึกทักษะเชิงตรรก ถึงเห็นถึงรู้ว่าไม่จริงก็ไม่ขัดไม่แย้ง
เว้นสองเรื่อง คือ เรื่องปืนกับเรื่องกฎหมาย ที่หากรู้ว่าไม่ใช่ต้องแย้ง เพราะเป็นเรื่องอันตราย
บางท่านผมก็ผ่าน ด้วยเหตุที่ท่านนำเรื่องเล่ามาเล่าต่อ หรือใส่สีตีไข่ หรือใช้ตรรกะวิบัติ

แต่กับป้าbabara.ผมก็เป็นแฟนคลับนะ

โพสของป้าหลายเรื่อง ผมอ่าน มีประเด็นมีมุมมอง จริงบ้าง โม้บ้าง สนุกดี  หัวเราะร่าน้ำตาริน

กระทู้นี้เหมือนจะขึงพืด ลงแขกbabara.    แต่เห็นวิทยายุทธ กระบวนท่าแล้ว ก็ต้องนับถือนิ  ขำก๊าก

ว่าตาม พี่ธำรง.. คนใน ยุคก่อนโน้น ก่อนเปลี่ยนปีเข้า ๒๕๐๐ ได้ พี่ธำรง มาพูดแทนแล้ว. + ให้ ครับ.  Cheesy

nut.ta
Hero Member

คะแนน 1089

« ตอบ #237 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2014, 12:56:57 PM »

Grin Grin

น้าเสก คนเดิม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 712

รับแขก...แจกเหล้า...เฝ้าสำนักงาน

« ตอบ #238 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2014, 01:12:43 PM »

Grin

-Joke-
Vive la liberté de parole et d'opinion!
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -459

^_^

« ตอบ #239 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2014, 02:39:51 PM »

คุณยายเคยเอาบัญชีเงินฝากสิบล้านมาอวดผม แล้วประกาศว่า จะซื้อตู้เย็นโนฟรอสให้ผม ผมยังจำได้นะคับ  มันนานมาแล้ว

ผมไม่เอาตู้เย็นแล้วคับ แต่ อยากให้คุณยายบริจาก ตามที่ตั้งใจไว้นะคับ คิดราคาตู้เย็นตามมูลค่าเงิน แล้วบริจาคให้ผู้พิการทางสมองไปเลย  ก่อนจะลาลับโลกไปนะคับ ชีวิตคนเราสั้นนัก  เยี่ยม ไหว้

ยายเคยบอกว่าจะรับผมเป็นเขยด้วย 555

A la volonté du peuple
Et à la santé du progrès,
Remplis ton cœur d'un vin rebelle
Et à demain, ami fidèle.
Nous voulons faire la lumière
Malgré le masque de la nuit
Pour illuminer notre terre
Et changer la vie.
หน้า: 1 ... 13 14 15 [16] 17 18 19 ... 61
  พิมพ์