เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 28, 2024, 02:31:32 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: กระทรวงกลาโหมสหรัฐฯ ใช้งบประมาณกว่า 5 แสนดอลลาร์ซื้อยาไวอากราแจกทหาร  (อ่าน 972 ครั้ง)
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2015, 07:16:44 PM »

กระทรวงกลาโหมสหรัฐฯ ใช้งบประมาณกว่า 5 แสนดอลลาร์หรือประมาณ 16 ล้านบาท ในการซื้อยาไวอากราแจกทหารในกองทัพ

ยาไวอากรา ซึ่งเป็นยารักษาอาการเสื่อมสมรรถภาพทางเพศของผู้ชาย ขายในราคาถึงเม็ดละ 800 บาท อาจถูกมองว่าเป็นของฟุ่มเฟือยราคาแพงที่ไม่และเป็นสิ่งสุดท้ายที่จะเบิกจ่ายได้ในระบบประกันสุขภาพของรัฐ แต่ไม่น่าเชื่อว่ากระทรวงกลาโหมสหรัฐฯ เป็นหนึ่งในหน่วยงานที่อนุญาตให้มีการเบิกจ่ายยาไวอากราเป็นสวัสดิการแก่ทหารได้ โดยมีการเปิดเผยตัวเลขว่าปี 2014 ที่ผ่านมา กระทรวงกลาโหมใช้เงินไปกับการซื้อยาไวอากราถึง 504,816 ดอลลาร์ หรือกว่า 16 ล้านบาท ซึ่งคำนวณว่าเงินจำนวนนี้ สามารถส่งเสริมให้เกิดกิจกรรมทางเพศได้ถึง 80,770 ชั่วโมง

ก่อนหน้านี้สหรัฐฯเคยอนุญาตให้เบิกจ่ายไวอากราในกองทัพได้จนถึงปี 2015 และยกเลิกไป ก่อนจะมาอนุญาตให้เบิกยาไวอากราได้อีกครั้งเมื่อปี 2012 ที่น่าสนใจก็คือ เพิ่งมีการสั่งซื้อยาชนิดนี้เข้ามาใช้ในกองทัพมากอย่างก้าวกระโดดเมื่อ 2 ปีที่ผ่านมา ในปี 2012 เพนตากอนใช้เงินซื้อไวอากราเพียง 8,000 ดอลลาร์ แต่ในปี 2013 งบประมาณในการซื้อยารักษาอาการเสื่อมสมรรถภาพทางเพศตัวนี้กลับเพิ่มขึ้นไปเป็น 425,000 ดอลลาร์ ก่อนจะเพิ่มเป็นกว่า 500,000 ดอลลาร์ในปีนี้

http://news.voicetv.co.th/world/165039.html

Shocked คิก คิก

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15856

No justice No peace

« ตอบ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2015, 07:21:25 PM »

55555  เปลี่ยนเป็น  " GT 200 "  เห๊อะ อ่ะ  ฮา 555   ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

มันใช้ได้นาน  ทนทาน แข็งแรง  อ่ะ ฮา 55555

555555  มัน  " ชี้ ตรง "  ไม่คต ไม่งอ อ่ะ  ฮา 55555  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2015, 07:48:31 PM »

ยาพวกนี้แข็งจิง ทนจิง แต่ผลข้างเคียงเยอะนะยาย  กินบ่อยอันตราย หัววายจะเอาได้นะครับ  หัวใจเต้นรัวมาก ยายอย่าใช้บ่อย ....เด่วเวปเหงา  ขำก๊าก

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2015, 11:01:41 PM »

ยาพวกนี้แข็งจิง ทนจิง แต่ผลข้างเคียงเยอะนะยาย  กินบ่อยอันตราย หัววายจะเอาได้นะครับ  หัวใจเต้นรัวมาก ยายอย่าใช้บ่อย ....เด่วเวปเหงา  ขำก๊าก
แสดงว่าใช้บ่อย คิก คิก

คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2015, 11:21:17 PM »

กระทรวงศึกษาไทย
น่าซื้อแจก บุคลากรที่เข้าเกณฑ์มั่ง อ๋อย อ๋อย อ๋อย

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
เบิ้ม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2015, 11:29:10 PM »

แสดงว่าใช้บ่อย คิก คิก

ใครจะฟิตเท่าพี่จอยละครับ  "ฉายาจอยแป๊บเดียว" ไม่ใช่ได้มาเพราะโชคช่วย  เยี่ยม   คิก คิก

เบิ้ม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2015, 11:30:44 PM »

น่าซื้อแจก บุคลากรที่เข้าเกณฑ์มั่ง อ๋อย อ๋อย อ๋อย

โห.........พี่ครูหมูไม่ต้องแล้วมั้งครับ  แค่เบาะจักรยานปั่นวันเป็นร้อยโล  ไข่ด้านเป็นกระดาษทรายแล้ว  ขำก๊าก

คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2015, 07:19:14 AM »

โห.........พี่ครูหมูไม่ต้องแล้วมั้งครับ  แค่เบาะจักรยานปั่นวันเป็นร้อยโล  ไข่ด้านเป็นกระดาษทรายแล้ว  ขำก๊าก
        จ๊ากกก
อ้านประโยคแรก
นึกว่าชม ครับ.... ยี๊ ยี๊ ยี๊

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
Hero Member

« ตอบ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2015, 07:45:14 AM »

โห.........พี่ครูหมูไม่ต้องแล้วมั้งครับ 
แค่เบาะจักรยานปั่นวันเป็นร้อยโล 
ไข่ด้านเป็นกระดาษทรายแล้ว  ขำก๊าก

จ๊ากกก
อ้านประโยคแรก
นึกว่าชม ครับ.... ยี๊ ยี๊ ยี๊

555555  ยาย ฮา   " ครู พละ " อ่ะ ฮา 555555

ยายก็คิดเหมือน  " คน บ่ หลั่น พา "   หาเมียไม่ได้ อ่ะ ฮา 55555
พูดเรื่อง  " ไข่ "  ต้องถามยาย  ยายรู้เรื่องดีที่ซู๊ด อ่ะ ฮา

เวลาปั่นจักรยาน  เวลาเร่งสปีด   มันต้องขย่ม กดขาตรงบันไดหนักๆ อ่ะ ฮา
บริเวณ  " ง่ามตูด "  ใกล้ไข่  มันก็เสียดสีกับ  อาน ชนิดรุนแรง อ่ะ ฮา
ถ้าไม่นุ่งยีนส์  ไม่ใส่ผ้าเวสปอย  รายไหน รายนั้น  " ไข่ดำ "  เหมือนไข่พะโล้ อ่ะ ฮา

พอดำ  เนื้อบริเวณนั้น  ก็เริ่มด้าน  เริ่มแข็ง  อ่ะ ฮา
" เซลล์ "  ไข่  ใกล้ ง่ามตูด  ตายโม๊ด  แข็งโป๊ก อ่ะ ฮา

555555  " ไวอากร้า "  ช่วยไม่ได้ร๊อกส์ อ่ะ ฮา55555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2015, 04:45:13 AM »

ไม่กล้าใช้ แต่พวกที่เคยใช้บอกถ้าใช้แล้วถ้าไม่ได้ใช้จะไม่มั่นใจ Grin Grin Grin

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
lek
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1594

การแบ่งปัน ทำให้เราและคนอื่นมีความสุข

« ตอบ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2015, 07:41:24 PM »

เอาไปแจกครั้งก่อนเมียบางคนตกใจถาม  เจ้าไปทำอีหยังมา อย่ากินเยอะ  พอแท๊กซี่บนรันเวย์ได้ก็พอ  wow เยี่ยม

มีความสุขแบบที่เรามีก็พอhttp://www.gunsandgames.com/smf/index.php?board=29.0  (รวมพลคนอีสาน)
Hero Member

« ตอบ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2015, 07:30:18 AM »

เอาไปแจกครั้งก่อนเมียบางคนตกใจถาม 
เจ้าไปทำอีหยังมา อย่ากินเยอะ  พอแท๊กซี่บนรันเวย์ได้ก็พอ  wow เยี่ยม

55555  พี่เล็ก  ของเล่าประสบการณ์  ให้ฟัง บ้างอ่ะ ฮา 55555

มันใช้ได้จริง  จริงนานเท่าไหร่  รู้สึกยังไง อ่ะ ฮา

5555   ยาย  " ไม่เคยใช้ " อ่ะ  ฮา 555555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หน้า: [1]
  พิมพ์