เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 28, 2024, 06:21:11 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รู้มั้ยจังหวัดไหนมีโรงแรมกี่แห่งครับ  (อ่าน 2136 ครั้ง)
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #15 เมื่อ: มีนาคม 14, 2015, 08:40:59 PM »

พัทลุง จังหวัดเล็ก ๆ
แต่มีโรงแรมห้องพักประเภทโมเต็ล
หรือรีสอร์ต เยอะ จริง ๆ ครับ แปลก... เศร้า

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #16 เมื่อ: มีนาคม 14, 2015, 08:43:37 PM »

ลองสังเกุต  ราคาค่าห้อง / คืน  ตอนนี้ที่ภูเก็ต  เหลือเท่าไหร่ อ่ะ ฮา
แล้วเมืองเล็กๆ  อย่างพัทยา  เชียงใหม่ ล่ะ  จะเหลือกี่บาท ฮา

5555555  เรื่องนี้ " หลิ่ม " ม่ะอยากยุ่ง อ่ะ ฮา 55555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
[/quote]

มันถูกจนน่าตกใจอ่ะคับยาย ช่วงนี้ไอซีซั่น ถ้าเป็นสมัยก่อน ไม่มีง้อครับ ไม่มีลด อยากได้ลดไปรอหน้าฝนโน้น คืน3พัน+ นี่รร.3ดาวนะครับ

4-5ดาวต้องมี6พัน-หมื่น    ช่วงนี้ล่อกัน1-2พันเพียบเลย  แล้วหน้าโลว์จะไม่เหลือ5ร้อยเหรอ

คงด้วยการแข่งขันสูงมากๆด้วยครับ สร้างไรกันเป็นแสนห้อง  ยังไม่รวมพวกเกสเฮ้าส์,รีสอร์ท,ห้องพักรายวัน..ฯอีกมากมาย(น่าจะหลักหมื่นห้อง)

แข่งกันจนโอเว่อร์ซัพพลาย   ราคาถึงป่นปี้ขนาดนี้ 

นี่เห็นใกล้ๆกันเดิมเป็นอาพาร์ทเม้นรายเดือน4ชั้น  เห็นไล่คนเช่าออกหมด ทุบภายในจนพรุน แล้วเดือนนี้นี้ล้อมผ้า ติดป้ายให้เช่าทั้งซากนั้นแหละ  เอ่า......ไหงไม่ทำต่อให้เสร็จ ใครจะมาเช่า พี่ทุบซะพรุน  .. ตกใจหน้าซีด

ผมเดาว่าแบงค์ไม่ปล่อยกู้ รีโนเวทอาคารแบบนี้น่าจะ4ล้านน่าจะอยู่ว่ามั้ยยาย ยายก็มีหลายแท่งนี่ครับ  ยิ้มีเลศนัย

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #17 เมื่อ: มีนาคม 14, 2015, 08:45:15 PM »

พัทลุง จังหวัดเล็ก ๆ
แต่มีโรงแรมห้องพักประเภทโมเต็ล
หรือรีสอร์ต เยอะ จริง ๆ ครับ แปลก... เศร้า

ครูหมูไปชั่วคราวบ่อยมั้ยครับ แอบไปตอนไหนอ่ะ  ยิ้มีเลศนัย  คิก คิก

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

« ตอบ #18 เมื่อ: มีนาคม 14, 2015, 08:51:47 PM »

ไม่เคยไปครับ
แค่ปั่นจักรยานท่องไป
ตามตำบล-อำเภอ นับกันไม่ถ้วนจริง ๆ เศร้า อ๋อย

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

ผ่านทะเล เห็นบึงน้ำไร้ความหมาย

« ตอบ #19 เมื่อ: มีนาคม 14, 2015, 09:35:57 PM »

สาเหตุที่นักท่องเที่ยวลดลงยายบาร์บมโนไปเองครับ

ไม่ได้เกี่ยวกับรัฐประหาร

What man is a man , who does not make the world better?
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #20 เมื่อ: มีนาคม 14, 2015, 11:03:36 PM »

ตามตำบล-อำเภอ นับกันไม่ถ้วนจริง ๆ เศร้า อ๋อย

ถึงว่าทำไมถนนเลนซ้ายแถวพัทลุงยุบหมด คนเลยวิ่งขวาตลอด เพราะครูหมูปั่นจักรยานบ่อยนี่เอง

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #21 เมื่อ: มีนาคม 15, 2015, 04:39:33 AM »

เสี่ยเบิ้มมีโพยเด็กมั้ย คิก คิก
        พาออกทะเล อีกแระ แบร่ แบร่ แบร่
เดี๋ยว นายก เข้ามาว่าเอาหรอก อ๋อย อ๋อย
ผิดตรงใหนของแบบนี้มันคู่กัน คิก คิก

ผิดที่พี่ไม่เคลียร์ เสี่ยเบิ้มเขาเคยแต่เด็กเล็ก เลยนึกว่าจะหาเด็กเล็กด้วย Grin Grin Grin เอาสัก 22 ก็ได้ห่างคุกหน่อย 5555555

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #22 เมื่อ: มีนาคม 15, 2015, 04:42:24 AM »

55555  อีกสักครู่  " หลิ่ม "  จะมาบอกเป็น ผลงาน  อีปูว์  อ่ะ ฮา 5555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ภายใต้การประกาศกฎอัยการศึกของ พล.อ.ประยุทธ์ จันทร์โอชา
หากเมื่อสืบค้นสถิติลงไปรายเดือน ก็จะพบว่า สถิตินักท่องเที่ยวลดลงตั้งแต่ช่วงรัฐประหารเป็นต้นมา

นั่นไม่รู้ว่าด่าอีปูรึเปล่า แต่ยายด่านายกว่าทำการท่องเที่ยวเสียแน่นอน Grin Grin Grin ที่เขาบอกดีขึ้นนี่เปรียบเทียบกับตอนเผาเมืองเปล่ายาย  ต้องดูว่าเขาเปรียบเทียบกับอะไร 555555555

ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15856

No justice No peace

« ตอบ #23 เมื่อ: มีนาคม 15, 2015, 07:16:46 AM »

สาเหตุที่นักท่องเที่ยวลดลง

ยายบาร์บมโนไปเองครับ

55555  ยายฮา  " พี่  มอม "  อ่ะ ฮา  555555   ตกใจ

นี่ขนาดยาย  " งัด จ้าวโลก "  ออกมาให้ดูชัดๆ  เจ๋งเป้ง  แล้วอ่ะ ฮา   ยิ้มีเลศนัย

เอาตัวเลข  เอา " Summary report "  มายืนยัน  เปรียบเทียบ ให้ดูแล้ว อ่ะ ฮา   ยี๊ ยี๊

55555  กล้าๆ  เอามือ  ยัน  " เปิดกะลา "   ออกมาเห๊อะ อ่ะ ฮา 55555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 15, 2015, 07:25:00 AM โดย babara. » บันทึกการเข้า

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
Hero Member

« ตอบ #24 เมื่อ: มีนาคม 15, 2015, 07:22:22 AM »

55555  อีกสักครู่  " หลิ่ม "  จะมาบอกเป็น ผลงาน  อีปูว์  อ่ะ ฮา 5555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ภายใต้การประกาศกฎอัยการศึกของ    พล.อ.ประยุทธ์ จันทร์โอชา

หากเมื่อสืบค้นสถิติลงไปรายเดือน 
ก็จะพบว่า สถิตินักท่องเที่ยวลดลงตั้งแต่ช่วงรัฐประหารเป็นต้นมา

นั่นไม่รู้ว่าด่าอีปูรึเปล่า

แต่ยายด่านายก   ว่าทำการท่องเที่ยวเสียแน่นอน Grin Grin Grin

ที่เขาบอกดีขึ้นนี่   เปรียบเทียบกับตอนเผาเมืองเปล่ายาย 

ต้องดูว่าเขาเปรียบเทียบกับอะไร 555555555

555555  ยายฮา  พี่ " คาร์ ปลาทอง  "  อ่ะ ฮา 555555

จำได้หรือเปล่า  ก่อน ปี 2549  " เกิดอะไร ในเมืองไทย " อ่ะ ฮา

"  น้องโบว์  เป็นคนดี รักชาติ "   อ่ะ ฮา

" สารวัตร จ๊าบ  คาร์บอมม์  "  เป็นคนจริงใจ  อ่ะ ฮา

" แป๊ะ   ปิด สุวรรณภมูิ   กับ ดอนเมือง "  อ่ะ  ฮา

555555  ผลงาน  " คนดี "  ท๊างส์นั้น  อ่ะ ฮา 555555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน 1830

« ตอบ #25 เมื่อ: มีนาคม 15, 2015, 07:32:57 AM »

ถึงว่าทำไมถนนเลนซ้ายแถวพัทลุงยุบหมด คนเลยวิ่งขวาตลอด เพราะครูหมูปั่นจักรยานบ่อยนี่เอง
         เศร้า อ๋อย งอน แลบลิ้น

carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #26 เมื่อ: มีนาคม 15, 2015, 09:36:03 AM »

จำได้หรือเปล่า  ก่อน ปี 2549  " เกิดอะไร ในเมืองไทย " อ่ะ ฮา

แหม๋ยาย เปรียบเทียบให้มันใกล้กันหน่อยสิครับ เอาปี 2549 มาเปรียบเทียบปี 2558 มันห่างกันเกินไปรึเปล่า ไม่น่าใกล้เคียงกันเลย Grin Grin Grin ไม่แฟร์ครับ สภาพสังคม เศรษฐกิจมันเปลี่ยนไปเยอะ เอาปีใกล้ๆสิ ไม่อย่างนันไม่เปรียบปี 2539 ก่อนปี 40 ไปเลยล่ะ

อะไรเนี่ยยยย 55555555555555

Yut64
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7665

« ตอบ #27 เมื่อ: มีนาคม 15, 2015, 10:46:40 AM »

ใครบอกว่านักท่องเที่ยวไม่มาล่ะ มาเยอะจากจีนมาแล้วเปิดร้านขายของก็มี หรือไม่ก็มาคลี่เรี่ยราด
อีกหน่อยจับกังก็จะมาสร้างรถไฟอีกอิอิ
SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

ผ่านทะเล เห็นบึงน้ำไร้ความหมาย

« ตอบ #28 เมื่อ: มีนาคม 15, 2015, 10:56:57 AM »

สาเหตุที่นักท่องเที่ยวลดลง

ยายบาร์บมโนไปเองครับ

55555  ยายฮา  " พี่  มอม "  อ่ะ ฮา  555555   ตกใจ

นี่ขนาดยาย  " งัด จ้าวโลก "  ออกมาให้ดูชัดๆ  เจ๋งเป้ง  แล้วอ่ะ ฮา   ยิ้มีเลศนัย

เอาตัวเลข  เอา " Summary report "  มายืนยัน  เปรียบเทียบ ให้ดูแล้ว อ่ะ ฮา   ยี๊ ยี๊

55555  กล้าๆ  เอามือ  ยัน  " เปิดกะลา "   ออกมาเห๊อะ อ่ะ ฮา 55555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

เปิดกะลาออกมา ผมก็อยู่กลางดงโรงแรมทั้งเกือบสองพันนั่นเลย

รายงานลูกค้าจองของPEGASก็ดูล่วงหน้าทุกเดือน

ยายส่องโลกกว้างมาจากมุมไหนของดาวอังคารครับ?

What man is a man , who does not make the world better?
Hero Member

« ตอบ #29 เมื่อ: มีนาคม 15, 2015, 07:31:15 PM »

ใครบอกว่านักท่องเที่ยวไม่มาล่ะ

มาเยอะจากจีนมาแล้วเปิดร้านขายของก็มี
หรือไม่ก็มาคลี่เรี่ยราด

อีกหน่อยจับกังก็จะมาสร้างรถไฟอีกอิอิ

55555  ฮาาาาาาาา   " สามช่า " เล้ย  พ่อคู๊ณ  อ่ะ  ฮา 55555

กระบวนการ จัดการ เริ่มตั้งแต่  " เตรียมงาน ยัน เดินรถ " อ่ะ ฮา
ยายว่า   เจอ  " ตี๋  ปักกิ่ง " ตลอด อายุขัย เลยอ่ะ ฮา

AEC  เปิดแล้ว  การเคลื่อนย้าย  ทุน  พลเมือง แรงงาน มันเป็น " เรื่องถูกต้อง " อ่ะ ฮา

ในระหว่าง การดำเนินการ  ก่อสร้าง ทางรถไฟ ฮา
กี่ปี  เอาแค่  " สามร้อยกว่าวัน " พอ ฮา

เราก็จะเจอ  " แรงงาน จีน " มาเพ่นพ่าน เยอะแยะ อ่ะ ฮา
หลังจากนั้นอีก  " เจ็ดปี "  เราก็จะเจอ คนหน้าเดิม  อ่ะ ฮา

5555555  พอถึงตอนนั้น  " เด็กเกิดใหม่ ได้สัญชาติไทย " กี่คน อ่ะ ฮา 55555  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์