เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 29, 2024, 10:41:53 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอถามท่านสมาชิกครับเรื่อง ซาซิมาส ปืนตุรกี  (อ่าน 1875 ครั้ง)
babygun
Full Member

คะแนน 57

« เมื่อ: มีนาคม 19, 2015, 09:37:42 AM »

พอดีลูกพี่ถามผมว่า ซาซิมาส 9 มม. (เจาะพอทข้างละสามรู) ทะเบียนแปดหมื่นนี่มันแพงไหม ไอผมก็อ้ำๆอึ้งๆตอบไม่เต็มปากว่าของอย่างนี้แล้วแต่ชอบพี่ (แต่ผมคิดในใจ ว่าราคานี้เอาซิกไม่ดีกว่าหรือพี่) ก็เลยถามพี่ๆดีกว่า

ครับว่า ปืนกระบอกนี้ ราคาใหม่ประมาณเท่าไหร่ครับ เคยมีสวัสดิการไหม และราคามือสองแบบไม่โหดราคาประมาณเท่าไหร่ครับ ผมยืมภาพจากเว็ปมาประกอบนะครับ
Nero Angel01
Hero Member

คะแนน 275

« ตอบ #1 เมื่อ: มีนาคม 19, 2015, 12:28:13 PM »

Sig8หมื่น ไม่มีมั้งครับ
พญาจงอาง +รักในหลวง+
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1870

« ตอบ #2 เมื่อ: มีนาคม 19, 2015, 12:36:40 PM »

โดนแล้วแบบนี้ เจ้าของปืนคงภูมิใจสุดๆเพราะซาซิมาสน่าจะยังงงอยู่ว่า"ปืนตรูเจาะพอร์ทเมื่อไหร่"ยังไงลองเข้าไปเช็คกับเว็บของซาซิมาสดูครับ ว่าเจาะมาจากโรงงานที่ตุรกีหรือเปล่า ถ้าไม่มีบอกให้ได้เลยว่า ลักษณะแบบนี้น่าจะเจาะแถวๆ"พาหุรัดการช่าง"ค่อนข้างแน่ หุหุ Grin คิก คิก

..The only thing neccessary for the triump of evil is for the good man to do nothing..
"สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้รับชัยชนะ คือการที่คนดีๆนิ่งดูดาย "
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #3 เมื่อ: มีนาคม 19, 2015, 01:12:15 PM »

ปืนรุ่นนี้ เจาะรู ที่ลำเลื่อนจากโรงงาน ครับ แต่ ลำกล้อง ไม่ได้เจาะ

และรุ่นนี้ ขาย สเตนเลส ให้กับคนที่หลงสเตลเลส  ตามที่ จขกท.คิดในใจนั่นละ ครับ เลือก Sig ดีกว่า  Grin

จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #4 เมื่อ: มีนาคม 19, 2015, 04:31:33 PM »

ปืนรุ่นนี้ เจาะรู ที่ลำเลื่อนจากโรงงาน ครับ แต่ ลำกล้อง ไม่ได้เจาะ

และรุ่นนี้ ขาย สเตนเลส ให้กับคนที่หลงสเตลเลส  ตามที่ จขกท.คิดในใจนั่นละ ครับ เลือก Sig ดีกว่า  Grin
เขาเจาะเพื่ออะไรครับ Grin

คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #5 เมื่อ: มีนาคม 19, 2015, 04:52:55 PM »

เจาะเพื่อให้มันเป็นรู ครับ
อะ....ฟิ๊ววววว.......เผ่น แระ...... ตกใจ คิก คิก ขำก๊าก

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
แปจีหล่อ
Hero Member

คะแนน 6324

« ตอบ #6 เมื่อ: มีนาคม 19, 2015, 05:30:51 PM »

อะ....ฟิ๊ววววว.......เผ่น แระ...... ตกใจ คิก คิก ขำก๊าก
ใช่ๆ ครูหมูว่ามาถูกแล้วครับ  ขำก๊าก

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #7 เมื่อ: มีนาคม 19, 2015, 05:46:45 PM »

และรุ่นนี้ ขาย สเตนเลส ให้กับคนที่หลงสเตลเลส  ตามที่ จขกท.คิดในใจนั่นละ ครับ เลือก Sig ดีกว่า  Grin

ตอบอย่างเดา ก็เพื่อลดน้ำหนัก,ให้ด้านนอกลำกล้องสะอาดขึ้น จากความแตกต่างของอากาศร้อนเย็น  

ขณะมีลมผ่านเข้ามา และเพื่อให้เกิดความแตกต่าง ที่คิดว่าสวยงาม ต่างจาก ปืนที่ Copy มา ก็ได้ ครับ  Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 19, 2015, 11:20:12 PM โดย Ro@d - รักในหลวง » บันทึกการเข้า

ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15856

No justice No peace

« ตอบ #8 เมื่อ: มีนาคม 19, 2015, 07:23:58 PM »

และรุ่นนี้ ขาย สเตนเลส ให้กับคนที่หลงสเตลเลส 
ตามที่ จขกท.คิดในใจนั่นละ ครับ เลือก Sig ดีกว่า  Grin

ใช่ๆ ครูหมูว่ามาถูกแล้วครับ  ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
babygun
Full Member

คะแนน 57

« ตอบ #9 เมื่อ: มีนาคม 21, 2015, 11:03:50 AM »

ขอบคุณทุกความคิดเห็นครับ มาช้าเหลือเกินผม ช่วงนี้งานมันยุ่งมากครับ ไม่ค่อยมีเวลา ตกลงว่า แปดหมื่นแพงเกินไปจริงๆ ไหว้ ไหว้ ไหว้
Hero Member

คะแนน 275

« ตอบ #10 เมื่อ: มีนาคม 21, 2015, 12:25:22 PM »

พอดีไปเห็นทดสอบจากหนังสือฉบับหนึ่ง เจาะลำกล้องจากโรงานด้วยครับ รูนิดเดียว2ข้าง
Yut64
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7665

« ตอบ #11 เมื่อ: มีนาคม 21, 2015, 12:52:18 PM »

ต้องดูว่ารูเป็นรูปทรงอะไรด้วย  ยิ้มีเลศนัย
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #12 เมื่อ: มีนาคม 21, 2015, 01:33:35 PM »

ตอบอย่างเดา ก็เพื่อลดน้ำหนัก,ให้ด้านนอกลำกล้องสะอาดขึ้น จากความแตกต่างของอากาศร้อนเย็น 

ขณะมีลมผ่านเข้ามา และเพื่อให้เกิดความแตกต่าง ที่คิดว่าสวยงาม ต่างจาก ปืนที่ Copy มา ก็ได้ ครับ  Grin
ถึงว่าผมดูแล้วมันไม่น่ามีผลต่อการลดแรงสบัดเลย Grin

Hero Member

คะแนน 275

« ตอบ #13 เมื่อ: มีนาคม 21, 2015, 02:29:29 PM »

ต้องดูว่ารูเป็นรูปทรงอะไรด้วย  ยิ้มีเลศนัย
กล้องมือถือมันได้เท่านี้ครับ

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

« ตอบ #14 เมื่อ: มีนาคม 21, 2015, 05:39:37 PM »

ต้องดูว่ารูเป็นรูปทรงอะไรด้วย  ยิ้มีเลศนัย
กล้องมือถือมันได้เท่านี้ครับ

ดูจากรูป ปืนก็หนัก เพราะเป็นสเตนเลส ยังมาเจาะรู ที่ลำกล้อง เพื่อลด รีคอลด์ เอามันทั้ง ๓ ด้าน บน และซ้าย-ขวา
ในแนวนี้ แล้วมันเกี่ยวกับเรื่องการคุมปืน ตรงไหน

ถ้าไม่มีเหตุผลเฉพาะอย่างอื่นอีก ต้องบอก ปืนผลิต มาจาก ความไม่ฉลาด ผลิตอย่างเอามันส์ ทำปืนเป็นแฟชั่นส์  Tongue

หน้า: [1] 2
  พิมพ์