เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 19, 2024, 11:32:40 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4 5 6
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ไปต่างจังหวัดจะพกปืนไปด้วยทำอย่างไร  (อ่าน 8649 ครั้ง)
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #15 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2006, 12:07:42 PM »

Smiley  ..ถ้าต้องถึงกักด่าน ตรวจค้น. ต้องเพื่อจับกุมคน 
       ที่ได้รับแจ้ง มีสายยันว่า  พร้อมทั้งรูปพรรณบุคคล  อย่างน้อย ลักษณะรถยนต์ที่ใช้.

ถ้ารถไปพ้องเหมือน ก็โดนด้วย ตามระเบียบ.. โดยละม่อม.  ตกใจ

โดยทั่วไป บุคคลิคของบุคคล การแต่งกาย สีหน้า อาการ.. คือบัตรผ่าน
       ถ้าเป็นแบบครอบครัว .. ยิ่งไม่ต้องกังวลนักครับ.
       ก็เราเป็นสุจริตชน  เป็นอิสระเสรีชน .. คงไม่ดวงซวย ถึงขนาด  ครับ. Grin .

vana_Art
Superman It's not easy.
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 4

เคารพนับถือพระพุทธเจ้า++ก็จงปฏิบัติตามที่สอน >>[ไม่ใช่แค่นับถือ!!!]

« ตอบ #16 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2006, 01:03:09 PM »

ที่คุณRo@dแนะนำใช้ได้แล้วครับ แต่ถ้าการแก้ไขปัญหาของพลเมืองดี...นายทะเบียนตรวจสอบประวัติแล้วว่าดี...พอมีความน่าเชื่อถือได้ทางสังคม...มีที่อยู่เป็นหลักแหล่ง...มีรายได้ที่พอแน่นอน(ไม่ได้มีรายได้จากรายได้ของคนอื่นอีกที)จนนายทะเบียนออกใบอนุญาตให้มีอาวุธปืนได้ แต่ไม่อนุญาตให้คนดีที่มีปืนพกพาไปไหน...ส่วนคนชั่วไม่ต้องขออนุญาต และจะยิงกบาลใครเมื่อไหร่ก็ได้ ปล่อยให้กฎหมายจัดการได้บ้าง...ไม่ได้บ้าง คนดีจะพาปืนไปไหนสักทีประสาทแทบกิน ในขณะที่มิจฉาชีพพกอาวุธปืนร้ายแรงเพ่นพ่านไปหมด สังเกตจากการยิงกันตายไม่เว้นแต่ละวันเวลานาที ถ้าจะให้ดีก็ต้องแก้ พ.ร.บ.อาวุธปืนฯกันล่ะครับ เพราะปัจจุบันอนุญาตให้มี แต่ส่วนใหญ่ไม่อนุญาตให้พา เท่ากับว่าให้มีปืนป้องกันชีวิตและทรัพย์สินได้เฉพาะที่บ้านเท่านั้น ส่วนนอกบ้านแล้วแต่เจ้านาย(ทะเบียน)กับแล้วแต่เวรแต่กรรมครับ นี่คือ...พ.ร.บ.อาวุธปืนฯที่ผู้ที่ประชาชนเลือกเข้าไปร่างออกมาใช้กันเดี๋ยวนี้ที่ว่าดีแล้ว กลับทำความหนักใจให้กับพลเมืองดีอย่างเรา ๆ มิใช่น้อยเลย Undecided Undecided Undecided

jj26621
สถานการณ์สร้างวีรบุรุษ
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 21

มีไว้แล้วไม่ได้ใช้ดีกว่าจำเป็นต้องใช้แล้วไม่มี

« ตอบ #17 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2006, 01:06:04 PM »

อย่าให้เค้าเห็น

สงครามเกิดแล้วจบแต่สหายร่วมรบไม่เคยลางหาย
Footballmania
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 31

รักในหลวง

« ตอบ #18 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2006, 01:06:08 PM »

แยกลูก แยกแม็ก ถอดสไลด์ ถอดเข็มแทงชนวน ถอดชุดลั่นไก เอาลำกล้องใส่ในกระเป๋าเสื้อผ้า สไลด์เก็บที่หลังรถ โครงปืนไว้ในลิ้นชัก แม็กกาซีนไว้ที่คอลโซลกลาง

ถ้าเจอโจรก็บอกให้โจรรอแป๊บนึง ขออนุญาตประกอบปืนก่อน..... แหะ แหะ ล้อเล่นน่ะครับ อย่าโกรธกันเลย Grin

เอาเป็นว่าอย่าให้เขารู้คั๊บ.................

PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #19 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2006, 01:06:32 PM »

ถ้าเอาไปแล้วต้องแยกธาตุเป็นเสี่ยงๆนี่เก็บไว้ที่บ้านดีกว่า หอบไปทำไมให้เป็นภาระ

51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #20 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2006, 01:06:54 PM »

อูยยย...ผมไม่เคยพกปืนออกไปนอกบ้านเลยครับ...
พาอาวุธปืน...ก็ไม่เคยครับ...
(คนอื่นไม่เคยรู้ครับ)

ต้องขออภัยด้วยครับ...ที่ไม่มีประสบการณ์ตรงนี้เลยครับ

จากนิ้ว...ที่จิ้มแป้น...
แจ็ค
"กำบ่มีอย่าไปอู้...กำบ่ฮู้อย่าได้จ๋า"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 461

« ตอบ #21 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2006, 01:10:39 PM »

.......  จำเป็นต้องเอาไปด้วย  ก็พาเขาไปให้มิดชิด  ไม่ประเจิดประเจ้อ  ส่วนตัวผมใช้วิธีใส่กระเป๋าโน๊ตบุ๊ค หิ้วไปด้วย  ดูดี  สุภาพอีกต่างหาก  ................  ที่เหลือก็แล้วแต่วิธีของใครของมันละครับ...  ด้วยความเคารพ

... เมื่อความกลัวถึงขีดสุด  มันจะเกิดเป็นความกล้าที่บ้าบิ่น ...
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #22 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2006, 01:10:42 PM »

อูยยย...ผมไม่เคยพกปืนออกไปนอกบ้านเลยครับ...

อิอิ.......เห็นพกแต่ร้อยท่อทีละปี๊บ

SAMURAI COP
Full Member

คะแนน 2

นักรบผู้ชาญฉลาดนั้น จะเป็นผู้มีสติปัญญาเป็นอาวุธ

« ตอบ #23 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2006, 01:13:05 PM »

อ้างถึง
แนะนำให้ลบกระทู้ซะก่อน 

กระทู้นี้   มิสมควร   ฤๆผิดศีลธรรม    ก่อให้ผู้ใดเดือดร้อน    เช่นใด   วานบอก

อ้างถึง
มาประกาศให้เขารู้กันทั้งประเทศแล้ว อย่าเอาไปดีกว่า

ผู้คนทั้งประเทศเขตขัณฑ์ นั้นรึ  ผู้ใดรู้     ผู้ใดรู้   เจ้าของกระทู้คือใคร  นั้นซิ     วานบอก   

ผู้ใจบุญ   มอบความรู้และประสบการณ์ให้ผู้อื่น  ท่านว่า     ประเสริฐ      นักแล   

หยามหมิ่นผู้อื่น   โบราณว่าไว้   มิดี

คนที่เกิดมาเป็นนักรบนั้นเขาไม่สนใจหรอกว่าจะมีชีวิตบนโลกนี้ได้นานแค่ไหน แต่จะคิดเสมอว่าการตายของเขาจะให้อะไรกับชนรุ่นหลังบ้าง///  ก้านกล้วย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #24 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2006, 01:13:36 PM »

ต้องขออภัยด้วยครับ...ที่ไม่มีประสบการณ์ตรงนี้เลยครับ

จากนิ้ว...ที่จิ้มแป้น...

.. ผมเป็นพลเมืองดี.. ไม่ใช่โจร.. แต่มีข้อมูล พวกโจร คนร้าย เพียบเลย ครับ.
   ต้องทำลืม ลืม ไปบ้าง..  ตกใจ

KENG 92FS
"คาวบอยแม่โจ้"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 66

« ตอบ #25 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2006, 01:17:42 PM »

ไม่ต้องพก  ดีที่สุดครับ  Grin

NRA.#98 / SPD.#11 / 105UNIT#2
ช็อปเปอร์
ขอให้สัญญาว่า.... จะรักและถนุถนอมเธอตลอดไป ...
Full Member

คะแนน 4

« ตอบ #26 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2006, 01:27:08 PM »

อยากพกก็ต้องเป็นตำรวจสิครับ  พกได้ 24 ชม. ไม่โดนจับแน่ แต่ตำรวจกลับไม่ค่อยอยากพก เพราะมันเมื่อยเอว จะเข้าห้องน้ำปลดทุกข์หนักที ลำบ๊าก ลำบาก ยิ่งเป็นห้องน้ำตามปั๊มด้วยนะ แม่เจ้า ต้องฝากเพื่อนหมดเลย ทั้งวิทยุ โทรศัพท์ ปืน ไฟฉาย
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #27 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2006, 01:40:39 PM »

อยากพกก็ต้องเป็นตำรวจสิครับ พกได้ 24 ชม. ไม่โดนจับแน่ แต่ตำรวจกลับไม่ค่อยอยากพก เพราะมันเมื่อยเอว จะเข้าห้องน้ำปลดทุกข์หนักที ลำบ๊าก ลำบาก ยิ่งเป็นห้องน้ำตามปั๊มด้วยนะ แม่เจ้า ต้องฝากเพื่อนหมดเลย ทั้งวิทยุ โทรศัพท์ ปืน ไฟฉาย

ถ้าเป็นไปได้จริงก็อยากเป็นครับ....แต่คงต้องแบ่งภาคแยกร่างเอาไม่ได้......ประชาชนพลเมืองดี ตาดำ ๆ บางคน มีความจำเป็นต้องใช้ปืน ไม่น้อยหรือบางทีอาจมากกว่าตำรวจบางนายด้วยซ้ำ..  ความจริง ก็ไม่อยากพกหรอก เพราะมันหนัก  แต่คิดแล้ว ถึงเวลาจวนตัว ไม่มีอะไรซักอย่าง ที่จะต่อกรกับผู้ไม่ประสงค์ดีได้ ก็คงเหลือแต่วิญญาณ ที่จะกลับไปพบหน้าลูกหน้าเมีย ซึ่งนั่น ก็คงไม่เหมือนในละครผีทางทีวีเป็นแน่  ผมเลือกที่จะต่อรองกับตำรวจ และศาล  มากกว่าที่จะไปต่อรองกับผู้ที่จะมาเอาชีวิตเราครับ...
น้าพงษ์...รักในหลวง
1911ต้อง.โค้ลท์.ที่เหลือคือก๊อปปี้.ลอกพี่.มะขิ่นครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 508

« ตอบ #28 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2006, 04:07:32 PM »

ถ้าคิดว่าจะเอาไปด้วยก็อย่าคิดมากครับ ซ่อนดีๆหน่อยก็แล้วกันคงไม่ซวยปานนั้นหรอกนะครับ Grin หลงรัก

...ประเทศไทย.ไม่ใช่ที่สำหรับใครที่จะมา.ฝึกงาน...
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

« ตอบ #29 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2006, 04:25:24 PM »

ถ้าคิดว่าจะเอาไปด้วยก็อย่าคิดมากครับ ซ่อนดีๆหน่อยก็แล้วกันคงไม่ซวยปานนั้นหรอกนะครับ Grin หลงรัก
..

..  Cheesy ชอบสำนวนนี้ ครับ.. สั้น สั้น ได้ใจความ..

ผม ที่ผ่านชั้นประถม..  ป.๑ ป.๓ ป.๔ ป.๑๒   มาแล้ว
            เหมือนกับเพื่อนคอปืนบางท่าน ที่พ้น.. การวิตก วิจารณ์

ที่ กล้าพก และกล้าใช้ ..  Grin

หน้า: 1 [2] 3 4 5 6
  พิมพ์