เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 19, 2024, 09:25:11 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ไปต่างจังหวัดจะพกปืนไปด้วยทำอย่างไร  (อ่าน 8603 ครั้ง)
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #30 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2006, 04:37:53 PM »

นายสมชายเอาใส่กระเป๋าคาดเอว แต่จัดอยู่ที่หน้าอกให้ครับ... จัดให้ดีไม่ให้สายเข็มขัดนิรภัยไปขวาง... แต่กลัวว่าแอร์แบ็คจะกระแทกปืนอัดกับหน้าอกน่ะ... ฮา

ด่านตำรวจไม่เคยอยู่ที่เปลี่ยวครับ... จะเข้าชุมชนเมื่อไหร่จะมีด่านเมื่อนั้น เวลาขับรถให้คอยมองว่าเมื่อเริ่มจะเข้าเมือง ก็จอดรถแล้วแยกแม่แยกลูกเก็บไว้ท้ายรถ...

เวลาสายใกล้เที่ยง เวลาบ่าย... ไม่ค่อยมีด่าน จะมีด่านเอาใกล้ค่ำไปจนดึก...

ต่างจังหวัดเวลาขับรถจะเข้าด่านจะเห็นแต่ไกล... ให้ชะลอแต่อย่าจอด... แยกลูกแยกแม่แล้วให้คนนั่งซ้ายมือพับเบาะหลัง ตะกายไปเก็บที่ท้ายรถครับ...
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #31 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2006, 04:46:31 PM »

อยากพกก็ต้องเป็นตำรวจสิครับ พกได้ 24 ชม. ไม่โดนจับแน่ แต่ตำรวจกลับไม่ค่อยอยากพก เพราะมันเมื่อยเอว จะเข้าห้องน้ำปลดทุกข์หนักที ลำบ๊าก ลำบาก ยิ่งเป็นห้องน้ำตามปั๊มด้วยนะ แม่เจ้า ต้องฝากเพื่อนหมดเลย ทั้งวิทยุ โทรศัพท์ ปืน ไฟฉาย

ขออนุญาตสอนสังฆราชครับ...

เอาสายร่มคล้องคอเอาไว้ แล้วเอาเฉพาะปืนกับแม็กสำรองเข้าห้องน้ำด้วย... เวลาทำธุระก็แขวนปืนกับแม็กสำรองไว้กับสายร่มครับ... จะเห็นว่าบางท่านเปลี่ยนสายร่มคล้องบัตรฯ เป็นชนิดเส้นหนาๆ เอาไว้แขวนปืน...

เวลาที่น่ากลัวที่สุดเวลาออกต่างจังหวัดคือเวลาเข้าห้องน้ำแหละครับ... โจทก์เก่าจะรอตอนก่อนเข้าฯ โจทก์ใหม่จะรอตอนออก เพราะโจทก์ใหม่ไม่ได้เฝ้าเราไว้ จะเห็นเราตอนเดินเข้าไปแล้ว พวกขาจรนี่ไม่ค่อยน่ากลัว... ส่วนโจทก์เก่าดักขาเข้า เพราะเราไม่มีสมาธิน่ะครับ... ไม่ฮา
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 20, 2006, 04:48:13 PM โดย นายสมชาย(ฮา) » บันทึกการเข้า
yotin
Newbie
*

คะแนน 1

« ตอบ #32 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2006, 04:47:24 PM »

ตำรวจกับโจร   คนรักปืนกลัวใครมากกว่ากัน    ตำรวจเปรียบเหมือนหมาเฝ้ายามหลงเข้าไปในพื้นที่สังหารก็เสร็จมันแต่ตำรวตไม่ใช่หมาบ้าเพราะอะไรหรือครับ    1) ตำรวจจะเรียกตรวจรถยนต์เน้นปิกอัพเป็นหลักยิ่ง 4x4  เชื่อได้เลยว่าเป็นพวกมีกะตังชอบเสียงดังมักจะมีอุปกรณ์ติดรถเสมอ    2)  ตำรวจจะทำเป็นไม่เห็นหากรถยนต์ที่ผ่านเป็นจำพวกยุโรป   ยี่ห้อแปลกตา   ถ้าเป็นรถญี่ปุ่นก็ระดับเดอลุกซ์ แคมรี่  แอคคอส พวกนี้ถ้าเป็นสีดำต้องหลับตาเลยครับ   หากทะลึ่งไปเรียกตรวจเข้ายืนตรงขาแข็งเลยครับ     พรรคพวกบอกว่าเจอเจ้าพวกนี้เข้าไปนอกจากไม่ได้กะตังแล้วอาจจะต้องหากะตังไปซื้อของขอโทษขอขมาเลยละครับ     คราวนี้ไประยองจะเช่ารถยุโรปหรือว่าจะเอาปิกอัพไปดีคร๊าบจ้าวนาย
zombies5567
เพื่อชาติ ศาสน์ กษัตริย์ และ ประชาชน
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 9

« ตอบ #33 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2006, 05:01:49 PM »

ลองสังเกตุดูรถที่วิ่งสวนทางมาครับ  โดยมากหากมีด่านตรวจเพื่อนร่วมทางฝั่งตรงข้ามจะแสดงน้ำใจ โดยการยกไฟสูงกระพริบบอกเพื่อเตือนให้รู้ว่าทางข้างหน้ามีด่านอยู่  ต้องขับรถให้ถูกต้องตามกฏอย่างเคร่งครัด เพื่อหลีกเลี่ยงการโดนเรียกจากเจ้าหน้าที่ให้มากที่สุด  อย่างน้อยก็ยังมีโอกาสรอดมากกว่า  ถ้าโดนเรียกแล้วคุยแบบเสียงสั่นๆ  ที่นี้ท่านผู้ตรวจอาจนึกไปถึงอะไรอย่างอื่นที่อยู่ในรถเรา  แล้วขออนุญาตตรวจค้น  คราวนี้หละ...ไม่อยากคิดครับ... 

เก้าอี้ขาดขา กีย์ต้าขาดสาย
เจ้าหญิงขาดเจ้าชาย ฉันคงตายถ้าขาดเธอ

ขุนศึกซะงั้น (>_<)
โมโม่153
Hero Member

คะแนน 2013

« ตอบ #34 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2006, 05:06:50 PM »

ทำเฉย ๆ ไว้ค่ะ... Cool

snooppy
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #35 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2006, 05:32:02 PM »

อยู่ที่ตัวเราเองว่าจำเป็นต้องพกหรือพาแบบไหน บางคนจำเป็นต้องติดเอวเต็มโม่ไว้ตลอดหรือแค่ติดกระเป๋าแยกลูกใส่ท้ายรถ โดนจับมาถ้าไม่มีโทษอื่นค้างคาน่าจะแค่ลงอาญา หรือให้สบายใจมากๆไม่ต้องเอาอะไรไปแต่ถ้าไม่พกอาจต้องแลกด้วยชีวิต ก็แล้วแต่จะเลือกเอา ขึ้นอยู่กับตัวเราทั้งนั้นครับ
Desperado - รักในหลวง
แก่ ขี้บ่น อ้วน นิสัยไม่ดี งี่เง่า ปทุมธานี
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 156

« ตอบ #36 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2006, 07:13:06 PM »

Smiley.. ทำอย่างไรก็ได้.. ที่จะไม่ให้พบอาวุธปืนกระบอกนั้น.
      และอย่าไปหวังน้ำบ่อหน้า.. อย่าหวังความกรุณา จากคนแปลกหน้า  ที่กำลังขอตรวจค้น..

ตนเป็นที่พึ่งแห่งตน .. รู้เขารู้เรา . รู้ว่าเจ้าหน้าที่ตำรวจ.. กำลังทำหน้าที่ของเขา
      ถ้าพบเห็นคาตา.  หน้าที่เขาคือ ต้องจับกุม .. 

ถ้าเสกให้มันหายไปไม่ได้..
      ก็ซ่อนมันให้เสียมิดชิด..

ตลอดเส้นทาง .. ทางเปลี่ยว มักจะไมมีด่าน. 
      ปลอดคน ปลอดด่าน ..
      แต่อาจเป็นที่ทำมาหากิน ของเหล่ามิจฉาชีพ ที่มีเครื่องทุนแรง.. เบ่งเสียง มีแสง.

ถึงช่วงนั้น ก็เสกให้มันมาอยู่ใกล้ ใกล้..

เพียงขอให้หลักคิดไว้ ครับ.  Smiley

คมกว่ากระสุน

เหม็นขี้หน้า นักการเมือง และสุนัขรับใช้นักการเมือง
lazyeight
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 6

« ตอบ #37 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2006, 07:28:18 PM »

ฮั่นแน่ เป็นผู้กองปลอมตัวมาหลอกถามหรือเปล่า  Grin
* : L๐OKPlaNoi *:.รักแม่
....หมี คอมมานโด....
Hero Member

คะแนน 48

.......อาศัยความมั่ว.......เป็นฉากกำบัง..........

« ตอบ #38 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2006, 07:34:24 PM »

ซื้อกรมธรรม์ ประกันอิสระภาพไว้ดีมั๊ยครับ   หลงรัก

เบื่อ ๆ อยาก ๆ  อยากแล้วก็เบื่อ เบื่อแล้วก็อยาก  แต่เกือบทุกครั้ง อยากมากกว่าเบื่อ
sutud
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #39 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2006, 08:08:20 PM »

บทบาทหน้าที่และสิทธิของคนเรามันไม่เท่ากันครับ.. ถ้าผู้ติดรถเป็นตำรวจก็ไม่มีปัญหา... ถ้าเป็นเจ้าหน้าที่ฝ่ายปกครองก็ดีรองลงมา ....ถ้าเป็นเจ้าหน้าที่ของรัฐฯ ก็พอจะเสี่ยงได้บาง...แต่ถ้าเป็นบุคคลทั่วไปอย่างผมคิดแล้วไม่เอาไปดีกว่าสบายใจดี.....
      ผมไม่ทราบว่า..จขกท.  จะตัดสินใจอย่างไร/แบบไหน...เพราะโลกนี้ไม่มีอะไรแน่นอน....ขอแนะนำให้อ่านกระทู้นี้ก่อนก็แล้วกัน...
http://www.gunsandgames.com/smf/index.php/topic,24115.0.html

ศรีวิชัย.
รักปืนไม่เปลี่ยนแปลง
Sr. Member

คะแนน 51

« ตอบ #40 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2006, 08:38:34 PM »

.ก็พกไปเถอะ.  ทำตามแบบที่พี่ๆแนะนำนั่นแหละ.
อย่าให้เขาตรวจค้นเจอก็แล้วกัน.

. ถ้าเจอ.  ก็วัดดวงเอา.ครับ.
ตำรวจที่ดี.ที่เข้าใจประชาชน. ผมว่าน่าจะมีนะครับ.

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 20, 2006, 08:59:20 PM โดย ป.๑๓ » บันทึกการเข้า

ลูกปืนหล่นไม่ไกลเป้า.....///
pa1200n
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #41 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2006, 11:49:20 PM »

ทำใจได้อย่างเดียวครับ อยู่เมืองไทย โชคร้ายก็เจอตำรวจจับ โชคร้ายมากก็เจอโจรครับ Angry
Audy452 ♥ รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1180

« ตอบ #42 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2006, 01:09:43 AM »

ถ้าจะเอาไปด้วยผมแนะนำให้ใช้ซองพกนอก...เข็มขัด...กล่องกระสุนซัก 2 กล่อง...วางไว้หน้ารถนั่นแหละ....เจอด่านก็เอามาเหน็บเดินลงจากรถเข้าไปคุยกับตำรวจเลยครับ...อย่าลืมยกมือซ้ายขึ้นด้วยนะครับ....มือขวาโบกผ้าเช็ดหน้า...เอาผืนที่สีขาวนะครับ..จะได้สังเกตุเห็นง่ายๆครับ....ล้อเล่น Grin Grin

Nu@nc29 "รักในหลวง"
......
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 24

อาวุธประจำตัว: ........

« ตอบ #43 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2006, 07:43:10 AM »

ไม่เสียแรงที่เข้ามาเป็นสมาชิกในเวปนี้ มีคำพูดโดนๆหลายท่านเลยทีเดียว

นับถือ ๆ

Y o u ' l l  n e v e r  w a l k  a l o n e .

monamie
Full Member

คะแนน 0

« ตอบ #44 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2006, 08:14:11 AM »

Smiley.. ทำอย่างไรก็ได้.. ที่จะไม่ให้พบอาวุธปืนกระบอกนั้น.
      และอย่าไปหวังน้ำบ่อหน้า.. อย่าหวังความกรุณา จากคนแปลกหน้า  ที่กำลังขอตรวจค้น..

ตนเป็นที่พึ่งแห่งตน .. รู้เขารู้เรา . รู้ว่าเจ้าหน้าที่ตำรวจ.. กำลังทำหน้าที่ของเขา
      ถ้าพบเห็นคาตา.  หน้าที่เขาคือ ต้องจับกุม .. 

ถ้าเสกให้มันหายไปไม่ได้..
      ก็ซ่อนมันให้เสียมิดชิด..

ตลอดเส้นทาง .. ทางเปลี่ยว มักจะไมมีด่าน. 
      ปลอดคน ปลอดด่าน ..
      แต่อาจเป็นที่ทำมาหากิน ของเหล่ามิจฉาชีพ ที่มีเครื่องทุนแรง.. เบ่งเสียง มีแสง.

ถึงช่วงนั้น ก็เสกให้มันมาอยู่ใกล้ ใกล้..

เพียงขอให้หลักคิดไว้ ครับ.  Smiley

ผมมักจะระลึกคำพูดที่ว่า "มีปืน-พกเอาไว้แล้วไม่ได้ใช้  ดีกว่าจะใช้แล้วไม่มี"

หน้า: 1 2 [3] 4 5 6
  พิมพ์