เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 19, 2024, 09:43:28 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ไปต่างจังหวัดจะพกปืนไปด้วยทำอย่างไร  (อ่าน 8638 ครั้ง)
visith
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #45 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2006, 08:27:47 AM »

...ที่จะเอาไปด้วยเพื่อป้องกันตัว หรือกลัวขโมยเข้าบ้านตอนไม่อยู่บ้าน หากเป็นอย่างแรกก็พิจารณาจากหลาย ๆ ท่านแนะนำ หากเป็นอย่างหลัง ก็แยกปืน/กระสุนยัดใส่กระเป๋าซุกไว้ในสุดของที่เก็บของ...สำคัญอย่าลืมสำเนา ป.4 แล้วกัน...

"ร่วมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน"
jj26621
สถานการณ์สร้างวีรบุรุษ
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 21

มีไว้แล้วไม่ได้ใช้ดีกว่าจำเป็นต้องใช้แล้วไม่มี

« ตอบ #46 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2006, 08:38:48 AM »

หลงรักใซ่ซองเหน็บหลังไว้แล้วลงไปรอนอกรถ เจ้าน้าที่เค้าไม่ค้นตัวหรอกอิๆๆๆๆ Grin Grin อ้าวแล้วไปบอกเค้าทำไมเนี่ยอย่างนี้ก็รู้หมดเลยซิ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

สงครามเกิดแล้วจบแต่สหายร่วมรบไม่เคยลางหาย
BSW
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #47 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2006, 08:40:27 AM »

พอมีเหตุการณ์ตามกระทู้นี้
http://www.gunsandgames.com/smf/index.php/topic,24115.0.html

ทำให้ผมเห็นด้วยกับคำตอบของท่าน Ro@d เป็นอย่างยิ่งเลยครับ    คำตอบตามนี้....

Smiley.. ทำอย่างไรก็ได้.. ที่จะไม่ให้พบอาวุธปืนกระบอกนั้น.
      และอย่าไปหวังน้ำบ่อหน้า.. อย่าหวังความกรุณา จากคนแปลกหน้า  ที่กำลังขอตรวจค้น..

ตนเป็นที่พึ่งแห่งตน .. รู้เขารู้เรา . รู้ว่าเจ้าหน้าที่ตำรวจ.. กำลังทำหน้าที่ของเขา
      ถ้าพบเห็นคาตา.  หน้าที่เขาคือ ต้องจับกุม .. 

ถ้าเสกให้มันหายไปไม่ได้..
      ก็ซ่อนมันให้เสียมิดชิด..

ตลอดเส้นทาง .. ทางเปลี่ยว มักจะไมมีด่าน. 
      ปลอดคน ปลอดด่าน ..
      แต่อาจเป็นที่ทำมาหากิน ของเหล่ามิจฉาชีพ ที่มีเครื่องทุนแรง.. เบ่งเสียง มีแสง.

ถึงช่วงนั้น ก็เสกให้มันมาอยู่ใกล้ ใกล้..

เพียงขอให้หลักคิดไว้ ครับ.  Smiley

หลงรัก หลงรัก หลงรัก
หยดน้ำ-รักในหลวง
ทุกวันมีความหมาย...
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 18

กัลยาณการี กัลยาณัง ปาปการี จ ปาปกัง

« ตอบ #48 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2006, 10:56:37 AM »

กระทู้นี้..ผมรักข้อความของคุณ Ro@d...10 เต็ม..ฟันธง.. หลงรัก หลงรัก หลงรัก

โกแกลง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 4

« ตอบ #49 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2006, 02:17:07 PM »

ผมว่าขับรถตามกฏจราจร ไม่เร็วไม่แซงมั่ว ก็เอามาดว้ยได้แล้ว (ระยอง)  ไม่ค่อยตั้งด่าน และถ้าตั้งก็ไม่ค่อยตรวจค้น   ...ถ้ารถเราไม่ไปเหมือนคันที่แจ้งมา  อย่างมากก็ ยื่นหน้าเข้ามามองในรถว่ามีอะไรผิดปกติหรือเปล่า    แต่ถ้าค้นๆละเอียดมาก    เพราะว่าส่วนมากไม่ได้ค้นหา   ปืน   แต่ค้นหายาเสพติด   Grin
nick
Hero Member

คะแนน 12

« ตอบ #50 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2006, 05:00:11 PM »

ผมว่าขับรถตามกฏจราจร ไม่เร็วไม่แซงมั่ว ก็เอามาดว้ยได้แล้ว (ระยอง) ไม่ค่อยตั้งด่าน และถ้าตั้งก็ไม่ค่อยตรวจค้น ...ถ้ารถเราไม่ไปเหมือนคันที่แจ้งมา อย่างมากก็ ยื่นหน้าเข้ามามองในรถว่ามีอะไรผิดปกติหรือเปล่า แต่ถ้าค้นๆละเอียดมาก เพราะว่าส่วนมากไม่ได้ค้นหา ปืน แต่ค้นหายาเสพติด Grin
ปกติผมพกบุหรี่  จะรอดไหมเนี่ย Grin Grin

submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #51 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2006, 05:44:46 PM »

อย่าไปกลัว...
กลัวโจรแล้ว กลัวตำรวจอีก

ไม่รู้จะว่าไง....
เหมือนเพื่อนว่าครับ
เอาไป อย่ามีพิรุธใดๆ (คนไปด้วยก็สำคัญ ถ้าเค้ามีพิรุธขึ้นมาก็ยุ่ง)

ดีไม่ดี เจอด่านตรวจ จอดรถเปิดกระจกถามทางเลย
จะไปที่โน่น ที่นี่ อีกไกลไหม กว่าจะถึง
หรือดีไม่ดีก็ขอเข้าห้องน้ำของเค้าเลย ถ้าเป็นด่านที่หน้าป้อมยาม มักจะมีห้องน้ำด้านหลัง

มีคนเคยทำแบบนี้บ่อยๆ จนเลิกกลัวเวลาพกปืนแล้วเจอตำรวจ

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

NUDANG
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #52 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2006, 09:48:25 AM »

กลับถึงบ้านแล้วครับ เอาไปโดยแยกแม่ แยกลูกครับ โชคดีไม่มีอะไร ขอบคุณทุกท่านที่ให้คำชี้แนะครับ

The reward is in the doing of it.  รางวัลมันอยู่ที่การได้ลงมือทำ
Rz' club
เฮา..ว่าแล้ว..
Full Member

คะแนน 1

Non-commissioned Officer

« ตอบ #53 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2006, 09:52:58 AM »

กลับถึงบ้านแล้วครับ เอาไปโดยแยกแม่ แยกลูกครับ โชคดีไม่มีอะไร ขอบคุณทุกท่านที่ให้คำชี้แนะครับ
เยาะเย้ยยินดีด้วยครับ กลับถึงบ้านโดยปลอดภัย เยาะเย้ย

qq47
Full Member

คะแนน 2

« ตอบ #54 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2006, 12:40:59 PM »

ถ้ามีภรรยาไปให้ภรรยาพกครับ ปกติผมจะพกเองครับ
Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #55 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2006, 01:57:40 PM »

ใส่กล่องซุกไว้ในถังสังฆทานตั้งไว้ที่เบาะหลังนั่นแหละ หรือ ถ้ามาจากทางใต้ก้ใส่ไว้ในกล่องไข่เค็มก็พอจะได้ไหม? 555

(จขกท.ไม่ใช่ตร.แอบมาถามนะครับ   Grin Grin Grin)
อั๋น
ยอมแพ้ในวันนี้ เพื่อชนะในวันพรุ่งนี้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 139

« ตอบ #56 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2006, 02:11:31 PM »

ทำอย่างไรก็ได้ที่ไม่ให้โดนจับ Cool
ถ้าจะนำไปแล้วไปเก็บไว้ท้ายกระโปรงรถ อย่านำไปเลยดีกว่าครับ Cheesy

มาด้วยใจ ไปด้วยกัน
werasak
Hero Member

คะแนน 74

« ตอบ #57 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2006, 11:23:28 AM »

ครับนำไปด้วยได้ อย่าให้โดนจับครับ Grin
thaiya
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 19

สนับสนุนประชาธิปไตยครับ

« ตอบ #58 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2006, 01:39:10 PM »

ปืนใช้การป้องกันทรัพย์สินของมีค่า  แล้วอย่างรถยนต์มันก็เป็นทรัพย์สินที่เคลื่อนที่ได้  แถมราคาเป็นแสนๆอยู่แล้ว  แต่จะมาใช้อ้างไม่ได้ เวรกรรม เวรกรรม จริงๆ

สวัสดีครับ,ยินดีครับ,ขอบคุณครับ,ขอโทษครับ,ไม่เป็นไหร่ครับ    ผมก็เป็นคนที่ชอบปืนคนหนึ่งครับ
bravo544
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #59 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2006, 01:59:20 PM »

แยก ปืน กระสุน แม็ก ใส่กล่องลงกุญแจ
รับรอง   ตำรวจเล่นไม่ได้ครับ เพราะนี่คือการพาไปครับ
ไม่ใช่การพก.........การพกเงินสดไปเยอะๆ ก็พอได้ครับ
อ้างได้ว่ากลัวการชิงทรัพย์  แต่ก็ต้องบอกได้นะครับ
ว่าจะเอาเงินไปทำอะไร เยอะแยะ
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6
  พิมพ์