เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 19, 2024, 09:42:18 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ไปต่างจังหวัดจะพกปืนไปด้วยทำอย่างไร  (อ่าน 8635 ครั้ง)
Dexphet
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 37

« ตอบ #60 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2006, 01:22:27 AM »

อยู่ที่มาดครับ อย่ามีพิรุธ อย่างดีทานก็ถามว่าไปไหนมา จะไปไหน ทำนองนี้อ่ะครับ
Sticker
Hero Member

คะแนน 90

« ตอบ #61 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2006, 07:27:42 AM »

..........ถ้าเรามีเบอร์โทรสนามยิงปืนหลายๆสนามก็ดี.......หากโดนจับก็ขอร้องให้..

.....ทางสนามเขาช่วยเคลียร์ให้หน่อยว่า........เราจะมายิงซ้อม..เคยมาแล้ว...

.....อาจหลุดได้บ้าง.........เมื่อหลุดมาแล้ว..ก็เอาของขวัญไปขอบคุณทาง

.....สนามเขาหน่อยก็จะดีนะครับ..........คราวต่อไปเจอจับใกล้สนามไหน..

...ก็ขอให้สนามนั้นช่วยเคลียร์พูดให้........

........ถ้าเป็น ตจว. ก็เอาสนามในจังหวัดที่ถูกจับ/หรือสนามในจังหวัดใกล้เคียง..

....ก็ได้.........( แค่ข้อเสนอนะครับ).........

ความจำสั้น     แต่รักฉันยาว ...
SAMURAI COP
Full Member

คะแนน 2

นักรบผู้ชาญฉลาดนั้น จะเป็นผู้มีสติปัญญาเป็นอาวุธ

« ตอบ #62 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2006, 10:35:48 AM »

คิออย่างมีเหตุผลและมีสติครับ

คนที่เกิดมาเป็นนักรบนั้นเขาไม่สนใจหรอกว่าจะมีชีวิตบนโลกนี้ได้นานแค่ไหน แต่จะคิดเสมอว่าการตายของเขาจะให้อะไรกับชนรุ่นหลังบ้าง///  ก้านกล้วย
nopparat ( กาฬสินธุ์ )
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 88

« ตอบ #63 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2006, 12:50:33 PM »

Grin ทำตัวปกติครับอย่างที่ท่านเค้าว่าคุยกับตำรวจง่ายก่วาคุยกับโจรครับ  Grin

นักะติ๊ Club ขยับจะยิงแต่รักจริงนะจ๊ะจุ๊บๆ
TWO
Sr. Member

คะแนน 9

ยังไม่มี 1911

« ตอบ #64 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2006, 11:45:48 PM »

ติดคุกดีกว่าตาย มีปืนไม่กล้าพกไปไหน   อย่ามีซะดีกว่า

ยังไม่มีคิมเบอร์ 1911
tOrZaa
Zaa..เป็uบางวัu
Newbie
*

คะแนน 1

« ตอบ #65 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2006, 03:16:59 PM »

น้ำลายหก ก้อแค่มานอยู่ใต้พรมแท้ๆ..แต่ว่าพวกพี่แกก้อดันหาไม่เจอ เหอๆ
   วัดใจคับ..90%เนียนๆคับ

สุขทุกข์อยู่ที่ใจ..oยากได้ยังไง..ก้oลoงไปคิดดู
divo
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #66 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2006, 05:08:57 PM »

อยาคิดมากครับถ้าเราเป็นคนดีครับ..โดนจับก็ทำตามขั้นตอนครับศาลยกฟ้องอยู่แล้วครับดีกว่าเสี่ยงภัยครับ...
Ninja 19 + รักในหลวง +
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

" อยู่อย่างจงรัก ตายอย่างภักดี "

« ตอบ #67 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2006, 07:36:29 PM »

...... Grin...โหลลูกเต็มพิกัด พร้อมแม็กฯสำรองอีกซัก 2 ตัว ปืนใส่ลูก พกใส่ซอง เหน็บเอว เดินขึ้นรถ ขับไประยองครับง่ายนิดเดียว..ครับ. Grin Grin Grin

BLUE ZONE " สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้ชัยชนะ นั้นก็เพราะคนดีๆ นิ่งดูดาย " http://www.youtube.com/watch?v=EfCsNdSTNdQ
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #68 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2006, 07:57:10 PM »

ส่วนตัวแล้วคิดว่าเกิน 50% เจ้าหน้าที่อาจจะสงสัยว่ามีปืนอยู่ในรถหรือเปล่า  แต่อาจจะขี้เกียจค้นเว้นแต่สายรายงานมาเฉพาะ อาจจะให้เกียรติซึ่งกันและกัน หรืออีก ฯลฯ ที่พวกเรานึกไม่ถึง  อย่าประเมินเจ้าหน้าที่ต่ำกันเกินไป และ อย่าประมาทว่าตนเองนั้นเก๋า อย่าลืมว่าเรากำลังทำผิดกฎหมายอยู่ หากพกไม่มี ป.๑๒ เพราะฉะนั้นเลี่ยงการโพสตรง ๆ กันบ้างก็จะดีต่อเวป
ฅนแผ่นดิน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4

ช่างบั้งไฟและไกปืน

« ตอบ #69 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2006, 09:49:17 AM »

ทำไงก็ได้อย่าให้ตำรวจเจอเด็ดขาดนะ
KENG 92FS
"คาวบอยแม่โจ้"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 66

« ตอบ #70 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2006, 07:27:24 AM »

แยกชิ้นส่วนไปครับ    Grin Grin Grin

NRA.#98 / SPD.#11 / 105UNIT#2
mayis
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #71 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2006, 09:02:17 AM »

...... Grin...โหลลูกเต็มพิกัด พร้อมแม็กฯสำรองอีกซัก 2 ตัว ปืนใส่ลูก พกใส่ซอง เหน็บเอว เดินขึ้นรถ ขับไประยองครับง่ายนิดเดียว..ครับ. Grin Grin Grin

มั่นใจ สุดยอดครับ  Grin
MadFroG
Si vis pacem para bellum
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 46

Father and Son

« ตอบ #72 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2006, 08:22:07 PM »

.. ทำอย่างไรก็ได้.. ที่จะไม่ให้พบอาวุธปืนกระบอกนั้น.
      และอย่าไปหวังน้ำบ่อหน้า.. อย่าหวังความกรุณา จากคนแปลกหน้า  ที่กำลังขอตรวจค้น..

ตนเป็นที่พึ่งแห่งตน .. รู้เขารู้เรา . รู้ว่าเจ้าหน้าที่ตำรวจ.. กำลังทำหน้าที่ของเขา
      ถ้าพบเห็นคาตา.  หน้าที่เขาคือ ต้องจับกุม .. 

ถ้าเสกให้มันหายไปไม่ได้..
      ก็ซ่อนมันให้เสียมิดชิด..

ตลอดเส้นทาง .. ทางเปลี่ยว มักจะไมมีด่าน. 
      ปลอดคน ปลอดด่าน ..
      แต่อาจเป็นที่ทำมาหากิน ของเหล่ามิจฉาชีพ ที่มีเครื่องทุนแรง.. เบ่งเสียง มีแสง.

ถึงช่วงนั้น ก็เสกให้มันมาอยู่ใกล้ ใกล้..

เพียงขอให้หลักคิดไว้ ครับ. 
..............................................
ชอบอันนี้มากครับ เข้าใจกันทุกฝ่าย

เมื่อเกิดวงเล็บ จึงเกิดการก้าวกระโดดทางตรรกะ
^_^ loso ^_^
มือใหม่
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 9

คอ ลูกซอง

« ตอบ #73 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2009, 09:11:12 PM »

Smileyคนที่ถูกจับดำเนินคดีพกพา อาวุธปืนไปฯ จนคดีสิ้นสุด ศาลสั่ง ลงอาญา หลายครั้งแล้ว สี่ครั้งแล้วนะ ถ้าเจออีก ศาลท่านจะปราณีอีกใหมครับ ท่าน ผู้รู้..ช่วยลงความเห็น ด้วยนะครับ,,

ในวาระดิถีขึ้นปีใหม่ ขออนาจคุณพระศรีรัตนตรัย จงดลบันดาลให้ ท่านสมาชิกสนทนาภาษาปืนและครอบครัว พบแต่ความสุข ความเจริญตลอดไปเทอญ
ภูกามยาว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 128

« ตอบ #74 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2009, 09:36:34 PM »

Smileyคนที่ถูกจับดำเนินคดีพกพา อาวุธปืนไปฯ จนคดีสิ้นสุด ศาลสั่ง ลงอาญา หลายครั้งแล้ว สี่ครั้งแล้วนะ ถ้าเจออีก ศาลท่านจะปราณีอีกใหมครับ ท่าน ผู้รู้..ช่วยลงความเห็น ด้วยนะครับ,,
ตอบแบบไม่รู้น่ะครับ ผมว่าศาลไม่น่าจะรอลงอาญาตั้งแต่ครั้งที่สองแล้วครับ ทั้งนี้ทั้งนั้นก็คงแล้วแต่เหตุจำเป็นและเร่งด่วน ไหว้
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6
  พิมพ์